ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 17 มีนาคม 2018 //  (อ่าน 3894 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY
FM 105.0 ประจำวันที่ 17 มีนาคม 2018

พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง
4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard ที่กระทู้นี้
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1492333800875832

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2018, 13:54:32 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ porth

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ อยากทราบว่า Forturner จะมี my2018 หรือ ว่า mc เร็วๆนี้ไหมครับ
ถ้ามี จะมีเมื่อไหร่ครับ ขออบคุณครับ :) :)

ออฟไลน์ Boss anawat

• Newbie
  • *
ถ้ารถดีเซลเกิดโอเวอร์รันเครื่องเร่งรอบสูงตลอด
ดับเครื่องไม่ได้ มีวิธีจัดการยังไงมั่งคับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
สอบถาม Subaru Legacy B4 MY2007 ตัว 2.0 ไม่มีโบ สำหรับพี่แล้ว อัตราเร่งถือว่า "อืด" ไหมครับ จำเป็นขนาดไหนที่จะต้องอัพเกรดหรือไปซื้อตัวเทอโบมาแทน
และถ้าเทียบกับโฉมป้าอ้วนแล้วพี่ประทับใจคันไหนกว่ากันครับ

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• Jr. Member
  • **
kia grand carnival ไมเนอร์เชนจ์จะมาในมอเตอร์โชว์ป่าวครับ

ออฟไลน์ airwalkz

• Newbie
  • *
สำหรับคนที่ประสบการณ์เรื่องรถไม่ได้เยอะ 330i e46น่าสนใจไหมครับ ไม่ใช่รถคันเดียวในบ้าน แต่เป็นรถหลักของตัวผมเอง อารมณ์ว่าถ้าเกิดมันเสียก็พอจะยืมรถในบ้านมาได้ครับ พอดีว่าเป็นรถที่ชอบมากในวัยเยาว์ครับ 5555 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
อยากทราบว่าปั๊มน้ำมันในไทยน้ำมันเบนซิน E20 หรือ E10 มีปั๊มไหนใช้มาตรฐาน Euro 5 แล้วบ้างครับ นอกจาก บางจาก

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
รถ hybrid หรือ plug in hybrid นอกจาก battery แล้ว มีอุปกรณ์ส่วนอื่น นอกเหนือจากรถปกติ ที่จะเสีย และมีราคาสูง หรือไม่ครับ และค่าใช้จ่ายประมาณเท่าใดครับ

ออฟไลน์ XRS

• Newbie
  • *
สอบถามความคิดเห็นครับว่า  CRV Diesel 1.6  กับเกียร์ 9 Speed    ระยะยาว ความคงทน การดูแลรักษา   กับราคาขายต่อ จะเป็นอย่างไรครับ

ออฟไลน์ EakAfterCooler

• Newbie
  • *
มี catalog รถของ ญี่ปุ่นอยู่ในบ้าน
1. Toyota wish 1st gen
2. Crown sedan
3. Mark I Blit
4. Brevis
5. Corolla
6. Crown comfort
7. Corolla fielder and runx
8. Passo
9. Crown estate
10. Crown majesta
11. Celsior v430-r
12. Celsior

เอาไปไว้ไหนดีครับ ไม่มีที่เก็บ ควรทิ้งเลยไหม

ออฟไลน์ eirene

• Jr. Member
  • **
BMW E60 ช่วยบอกข้อดีข้อเสียของมันหน่อยได้มั้ยครับ หากเทียบกับ Benz W211

ออฟไลน์ samicolon

• Newbie
  • *
ford mustang มาเมื่่อไรครับ

ออฟไลน์ thanakorn k.

• Newbie
  • *
อยากได้ Camry มือสอง ใช้งานวันล่ะ 200 กม. เป็นคนขับรถไม่เร็วครับ รบกวนพี่จิมมี่แนะนำว่าควรเลือกเป็น Camry ปีไหนดีค่าซ่อมไม่แพงไม่จุกจิก(ไม่เอา ไฮบริจ)
แล้วควรจะติดแก็สหรือไม่ครับเพราะไม่ทราบว่าอัตราสิ้นเปลืองอยู่ที่เท่าไหร่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ADAPTER

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ติดงานไม่ว่างฟังรายการมา 3 อาทิตย์เลย  :'(
แพลตฟอร์มของรถ ที่ใช้ร่วมกันระหว่างเซกเมน อย่างเช่น ซีวิคตัวใหม่ กับ แอคคอตตัวใหม่ ข้อดีนอกจากลดต้นทุนการ R&D แล้ว มันมีข้อดีอย่างอื่นบ้างมั้ยครับ แล้วมีข้อเสียอื่นๆอีกมั้ยครับ?

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member
Jazz MY2018 มาเดือนใหนครับ

ออฟไลน์ hwack11

• Newbie
  • *
สวัสดีครับคุณจิมมี่ ผมอยากทราบว่าระหว่าง ซีวิค1.8 กับ ซเฮชอา 1.8 อันไหนดีกว่ากัน ในแง่สมรรถนะ การเกาะถนน แม่ชอบนั่งกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2018, 15:30:54 โดย hwack11 »
92' Crown 2.8 Royal Saloon
08' Civic FD
09' Pajero Sport 3.2 GT 4x4
18' CH-R 1.8 MID