ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปพักที่กรุงเทพ แถว ๆ ศิริราช ครับ แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 14725 ครั้ง)

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
จะไปพักที่กรุงเทพ แถว ๆ ศิริราช ครับ ขอเป็นโรงแรมเครือ accorhotel แนะนำหน่อย จะไป วันอาทิตย์ 05/07/53 งานรับปริญญาครับ
(ที่รู้ โรงแรมในเครือ Sofitel, Pullman, Novotel, All season, IBIS, Mercure ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2010, 22:13:34 โดย exodus »

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
ถ้าหวัง รร. ในเครือสูงส่งแบบนั้นคิดว่าคงจะไม่เหมาะครับ เพราะมันไม่ได้มีอนาเขตอยู่ใกล้ศิริราชเลยนะครับ

ศิริราชอยู่ฝั่งธนน่ะครับ รร.ที่คุณ list มามันอยู่ใจกลางเมืองฝั่งพระนครทั้งนั้นเลยครับ... ฝั่งธนนี่โรงแรมหรูๆ หาได้่ค่อนข้างยากมากครับ

ถ้าลองลดเกรดลงมาหน่อยได้ไหม จะได้สะดวกเวลาเดินทาง ข้ามฝั่งคลองบางกอกน้อยมา จะมี รร.ชื่อ เรือนอินทร์ คุณภาพพอใช้ได้ ประมาณ 3 ดาวครึ่ง ผมว่าถ้าอยู่แค่คืนเดียวน่าจะเหมาะกว่าและสะดวกกว่าไปพักกลางใจเมืองแบบนั้นอ่ะครับ
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

น่าสนใจดีเหมือนกันครับ ก็ดูแล้วมันไม่เจอเลย คิดไม่ออก ชื่อ เรือนอินทร์ คอร์ท หรือเปล่าครับ แล้วราคาต่อคืนล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2010, 23:01:29 โดย exodus »

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
น่าสนใจดีเหมือนกันครับ ก็ดูแล้วมันไม่เจอเลย คิดไม่ออก ชื่อ เรือนอินทร์ คอร์ท หรือเปล่าครับ แล้วราคาต่อคืนล่ะครับ

เรือนอินน์ ก็น่าจะสะดวกแต่ไม่ทราบราคา ...
แต่ ก่อนถึงเรือนอินน์ คงไม่แนะนำ เพราะเป็นม่านรูด เหมาะสำหรับภาระกิจพิเศษ มากกว่า... ;D

อพาทเมนท์ รายวันแถวๆ เซนทรัลปิ่นเกล้าก็มี
หรือ ไม่ก็ข้ามฝั่งไปแถวๆ ท่าพระอาทิตย์ หรือ เชิงสะพานพระราม 8 .. แถวๆ กระทรวงการคลัง
รู้สึกจะชื่อ Swan อะไรนี่แหละ ... เชน best western

แล้วพวก รร.ริเวอร์ไซด์ กับ รอยัลริเวอร์ ที่อยู่ตรงสะพานกรุงธน ล่ะครับ น่าสนใจมัย
ปล. เห็น รร.ริเวอร์ไซด์ มีบุฟเฟ่ บนเรือด้วย อาหาร OK หรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2010, 01:03:11 โดย exodus »

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ไปต่อยกับหมาข้างถนนใกล้ๆศิริราช เดี๋ยวเดียวก็ได้ไปนอนในศิริราชครับ

ออฟไลน์ Northbridge

แถวเซนทรัลปิ่นเกล้าน่ะเยอะนะครับ ลองหาดู

แต่สภาพก็อาจจะรูหนูนิดนึง หุหุ ที่นึกออกก็มีตรงโค้งสายใต้อ่ะครับ จำชื่อไม่ได้แล้ว

ศิริราชนี่ผมนึกไม่ออก

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !

น่าจะใช่นะครับ เมื่อก่อนมันชื่อเรือนอินทร์อย่างเดียว ตอนหลังอาจเปลี่ยนชื่อให้ดูอินเตอร์มากขึ้น

ตำแหน่งจะอยู่ ตีนสะพานอรุณอมรินทร์เลยครับ สะพานที่จะข้ามไปถึงฝั่งศิริราชนั่นแหละครับ

วาดภาพให้เห็นชัดขึ้น ก็ถ้าคุณมาจากสะพานพระปิ่นเกล้า ข้ามมาจากฝั่งพระนคร ลงสะพานมาจะเจอสี่แยกให้เลี้ยวซ้ายเลนในสุดจะฝ่านตลอด หรือถ้ามาจากทางสะพานพระราม 8 วิ่งตรงข้ามสี่แยกดังเกล่ามาได้เลย ผ่านจากสี่แยกวิ่งมาสัก 100 เมตร จะเห็นสะพานอรุณอมรินทร์และเห็นศิริราชลิบๆ อยู่ฝั่งตรงกันข้าม ก่อนจะข้ามสะพานให้ชิดเลนซ้ายสุด ตรงตีนสะพานตรงนั่นท่านจะเห็นป้ายคำว่าเรือนอินทร์สลักด้วยไม้สวยงามอยู่ครับ

พวกนักเรียนแลกเปลี่ยนที่มา elective ที่ศิริราช ก็มักจะมาพักที่นี่แหละครับ ผมเคย invitate นักศึกษาแพทย์มาจากมาเลย์คนนึง ก็พักที่นี่เค้าก็ว่าดี เดินข้ามสะพานมาก็ถึงศิริราชแล้ว

อันนี้แหละครับ

http://www.ruenindra.com/

ปล. พรุ่งนี้รถติดตาย_ห่ะ แน่เลย วันจันทร์+รับปริญญา
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011