ผู้เขียน หัวข้อ: หาวิธีเซอร์ไพร์เรื่องรถโดยไม่ให้เจ้าตัวรู้..ขอวิธีจากท่านสมาชิกด้วยครับ  (อ่าน 4554 ครั้ง)

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
      จากกระทู้นี้ครับ http://community.headlightmag.com/index.php?topic=58600.0 หลานรักผมอยากได้ Civic turbo มาก แต่ระหว่างเทอมแรก ผมให้เอายาริสผมไปใช้ก่อน รอดูค่าใช้จ่ายว่าใช้เกินตัวไหม ดูแลรถได้มั้ย มีใบสั่งความเร็วกี่ีใบ สรุปแล้วโอเครเรยครับ ใบสั่งความเร็วมีมาบ้าง อันนี้เช้าใจ แต่เอาเกรดเทอม1 มาให้ดู พ่อเค้ากับผมก็ใจอ่อนครับ

ผมไปรับรถมาแล้วเมื่อวาน สีขาว 1.5turbo เอารถไปจอดไปในโกดังเรียบร้อย ส่วนหลานผม วันเกิดเค้า เสาร์นี้ พรุ่งนี่้คงกลับมาบ้าน ผมกับน้องชาย เรยกำลังหาวิธี เซอร์ไพร์ ไม่ให้รู้ตัว ท่านสมาชิก ท่านใดเคยเซอร์ไพร์ แบบใดกันบ้างครับ รบกวนขอความคิดเห็นด้วยครับ
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
แนะนำให้ไปดูใน YouTube เลยครับ มีหลายคลิปมากๆ ที่เห็นบ่อยๆ ก็มี

- เอากุญแจใส่กล่องของขวัญ แล้วเอารถไปซ่อน ไว้ในโรงรถบ้าง
- ให้ Model รถเป็นตัวหลอกก่อน แล้วค่อยให้ของจริง
- ใช้ให้ออกไปซื้อของหรือไปธุระให้ แล้วให้ไปเจอรถที่โรงรถ

ประมาณนี้ครับ

ปล. อยากเป็นหลานคุณจัง 5555

My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ carenaruk

แนะนำให้ไปดูใน YouTube เลยครับ มีหลายคลิปมากๆ ที่เห็นบ่อยๆ ก็มี

- เอากุญแจใส่กล่องของขวัญ แล้วเอารถไปซ่อน ไว้ในโรงรถบ้าง
- ให้ Model รถเป็นตัวหลอกก่อน แล้วค่อยให้ของจริง
- ใช้ให้ออกไปซื้อของหรือไปธุระให้ แล้วให้ไปเจอรถที่โรงรถ

ประมาณนี้ครับ

ปล. อยากเป็นหลานคุณจัง 5555
+1 ด้วยคนครับ 555+

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ทำตามกระแสดีมั้ยครับ สนุกๆ

ใครเอารถมาจอดหน้าบ้านวะ สมบทละครเป็นเรื่องราวตามข่าว

ใครเอา Rs มาจอดขวางหน้าบ้านวะ ออกไม่ได้เลย ทุบเลยดีมั้ย ละค่อยเฉลย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ YZA

ถ้ารถยาริสจอดนอกโกดัง... ตอนกลางคืนก็ขยับมาเปลี่ยนกับ RS ครับ
ตอนตื่นเช้าหลานลงมาเจอ เค้าคงจำได้แหล่ะว่าเคยขออะไรไว้

ออฟไลน์ Push in Boost

• Full Member
ระวังหลาน อ่านกระทู้อยู่
เดี๋ยวหลาน เซอร์ไพร์กลับ 5555

ออฟไลน์ Arm

ผมขอสมัครเป็นหลานคุณได้ไหมครับ  ;D
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ ntricky

• Jr. Member
  • **
ระวังหลาน อ่านกระทู้อยู่
เดี๋ยวหลาน เซอร์ไพร์กลับ 5555
+1 ครับ ผมว่าหลานของเจ้าของกระทู้ ทราบแล้วล่ะครับ 5555

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ทำไมผมไม่ได้แบบนี้บ้างนะ อยากโดนเซอร์ไพร์บ้าง 55

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ขับ Yaris ไปซื้อของด้วยกัน และสลับรถครับ กลับมาที่จอดก็ฟอร์มว่ารถหาย

หรือไม่ก็ฟอร์มว่า นั่นรถที่หลานอยากได้นี่นา พาเข้าไปเดินดูรอบๆรถที่จอดรอไว้

หลังจากนั้นก็แอบกดสตาร์ทรถจากรีโมทเลยครับ หลานตกใจแน่นอน
ให้เพื่อนคุณที่หลานไม่รู้จักเดินมา ฟอร์มเป็นเจ้าของรถแล้วก็ถามว่าจะทำอะไรรถคันนี้

พอหลานหน้าเหวอก็ยื่นกุญแจเลยครับ อิอิ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Devil13

ขับ Yaris ไปซื้อของด้วยกัน และสลับรถครับ กลับมาที่จอดก็ฟอร์มว่ารถหาย

หรือไม่ก็ฟอร์มว่า นั่นรถที่หลานอยากได้นี่นา พาเข้าไปเดินดูรอบๆรถที่จอดรอไว้

หลังจากนั้นก็แอบกดสตาร์ทรถจากรีโมทเลยครับ หลานตกใจแน่นอน
ให้เพื่อนคุณที่หลานไม่รู้จักเดินมา ฟอร์มเป็นเจ้าของรถแล้วก็ถามว่าจะทำอะไรรถคันนี้

พอหลานหน้าเหวอก็ยื่นกุญแจเลยครับ อิอิ

แผนดีสุดๆครับ  8)

ออฟไลน์ arte

มอมเหล้า หรือ วางยานอนหลับในวันเกิด แล้วอุ้มไปในนอนใน Civic รอตื่น  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ aum_nattha

• Full Member
น่าสนุกดีครับ 555 มาเฉลยทีนะครับ ว่าเลือกใช้แบบไหน  ;D
MB E280 V6 3.0 AV W211 FL
MB E280 I-6 W124
LEXUS RX300 V6 (XU35)
Citroen Xantia 2.0i Exclusive
Volvo S 90 (960) 3.0L I-6
BMW E12 520 M20 Inline 6
Ford Focus 1.8Ghia
Honda Jazz GE

Bike : Honda Goldwing F6B 1,800 Boxer 6 สูบ

ออฟไลน์ natty ib-cm

รับหลานเพิ่มอีกคนมั้ยฮับ คุณอา...... ::)

ออฟไลน์ mongolias

ผมว่าตอนกินเลี้ยงวันเกิด คุณเอากุญแจรถใส่กล่องของขวัญมาให้ แค่นี้ก็น่าจะเซอร์ไพรส์แล้วครับ
ไม่ต้องเตรียมอะไรให้มันดูวุ่นวายหรอกครับ

ออฟไลน์ NoBiReacto

ผมเคยโดนพ่อกับแม่เซอร์ไพร์เรื่องรถ แต่แป้กซะก่อน555 แต่ก็ดีใจมากครับดีใจจนไม่รู้จะพูดยังไง

ออฟไลน์ SM.