ผู้เขียน หัวข้อ: แม๊ก enkei tuning ที่ขายในไทยนี่ของแท้มั้ยครับ  (อ่าน 17177 ครั้ง)

ออฟไลน์ titiwat

• Newbie
  • *
เคยได้ยินได้อ่านมาว่า enkei มีโรงงานในไทยด้วย และ จะผลิตพวก enkei tuning แล้วอย่างรุ่น sc นี่แท้มั้ย สงสัยครับ

ออฟไลน์ renew

• Sr. Member
Re: แม๊ก enkei tuning ที่ขายในไทยนี่ของแท้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 12:15:15 »
made in malaysia

ราคาไม่แพงมาก ไม่น่ามีปลอมมั๊งครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: แม๊ก enkei tuning ที่ขายในไทยนี่ของแท้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 13:31:43 »
แท้ ครับ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 15:58:33 »
เอ็นไก กับ เลนโซ่
เทียบราคาแล้ว ยี่ห้อไหนแพงกว่าครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 18:54:24 »
เทียบราคาแล้ว ยี่ห้อไหนแพงกว่าครับ

ยกตัวอย่างขอบ 17 รุ่นมาตรฐาน

Lenso Jager หรือ Project D จะวงนึง 4,300 บาท
Enkei Tunning จะวงนึง 4,800 บาท

แต่ Lenso ก็จะมีรุ่นแพงเค้า อย่าง Conquista ที่วงนึง 5 พันกว่า หรือ พวกล้อเบา อย่าง Venom อันนี้ 6 พันกว่า ครับ

ออฟไลน์ Karn2002

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 18:56:42 »
enkei tuning ราคาพอๆกับ Lenso ครับ แต่ถ้า enkei japan แพงกว่าครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 21:37:46 »
LENSO ถ้าเป็นตัว TOP จะเป็น Series VENOM ราคาแพงวงละ 6500-7500 บาท ขนาด 17 นิ้วนะครับ เป็น Flow forming น้ำหนักเบากว่าปกติหน่อยนึง แพงกว่าตัว Enkai ธรรมดา แต่ถ้าเป็น Enkai Japan ก็แพงเหมือนกัน

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 23:37:03 »
Enkei Racing ญี่ปุ่นแท้ ชื่อเสียงระดับโลก
Enkei Tuning มาเลย์เซียแท้ ผมเข้าใจว่าคนละเจ้ากับญี่ปุ่น ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆในทางธุรกิจกัน (แม่-ลูก-ในเครือ)
Advanti จีนแท้ สัญชาติมาเลย์เซีย เพราะเป็น บ ลูกของ Enkei Tuning
Lenso ไทยแท้ครับ ล้อไทย ขายทั่วโลก
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 13:14:56 »
Enkei Racing ญี่ปุ่นแท้ ชื่อเสียงระดับโลก
Enkei Tuning มาเลย์เซียแท้ ผมเข้าใจว่าคนละเจ้ากับญี่ปุ่น ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆในทางธุรกิจกัน (แม่-ลูก-ในเครือ)
Advanti จีนแท้ สัญชาติมาเลย์เซีย เพราะเป็น บ ลูกของ Enkei Tuning
Lenso ไทยแท้ครับ ล้อไทย ขายทั่วโลก
ตามนี้เลยครับ
Enkei ไทย ทำล้อ OEM ขายบริษัทรถยนต์ รวมทั้งผลิตไปขายที่ ญป ครับ ส่วนใหญ่เป็น Flow forming นานแล้ว รวมทั้งล้อ OEM หลายๆเจ้าด้วย แต่ลูกค้าก็ถอดออกแล้วใส่ล้อแต่ง ไม่ได้มาตราฐาน หรือ ล้อ Garvity casting ธรรมดาแทน อิอิ (ยกเว้น ล้อแพงๆ พวก Rays BBS และอื่นๆ นะครับ)

ออฟไลน์ titiwat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2018, 23:22:07 »
ผมพึ่งเปลี่ยน ลาย sc36 จะได้สบายใจว่ามันแท้ ขอบคุณครับ