ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Ford Ranger RAPTOR ดีเซล 2.0 Bi-Turbo : 1,699,000 บาท //  (อ่าน 23452 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
จองรถนานข้ามปีมั้ยครับ สีขาวมุขต้องเพิ่มเงินมั้ย  :) :)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
รถเฉพาะกลุ่มครับ ราคามันแทบจะซื้อตัวท๊อปของค่ายอื่นได้เกือบ2คัน

แต่มันน่าจะขายได้ อนาคตก็เป็นรถ rare อีกคัน เงินถึงซื้อเก็บไว้ก็ไม่เสียหายครับ

ออฟไลน์ TanabutS

• Newbie
  • *
Adaptive Cruise Control , Lane Keeping Assist , Pre-Collision System หายไปไหน ถึงจะเน้นการขับขี่ เน้น off-road ผมว่าก็ควรมีลดความเหนื่อยล้าบนถนนดำไปได้เยอะ ตอนแรกก็อยากได้ตอนนี้เฉยๆแล้วครับ ไม่รู้จะใหญ่กว่า Ranger แต่งแค่ไหน

คงต้องติดตั้งเพิ่มข้างนอกเอาครับ หรือไม่ก็รอ Minorchange อาจจะใส่มา เหมือน Ranger, Everest ที่ออกตอน 2015 ก็ไม่มีระบบพวกนี้ 2017 ใส่มาให้ครบเลย แล้ว 2015 ก็ทำเพิ่มได้เหมือนกัน  :D :D

ออฟไลน์ ELEANOR_2666

• Jr. Member
  • **
ผมว่า FORD มาถูกทางครับ ในเมื่อ 3.2 WILDTRAK วิ่งกันเกลื่อนเมืองชนิดที่ว่าไม่กลัวเรื่องน้ำมันเลยหละก็ หลังจากนี่อยู่ที่ว่าคู่แข่งรายต่อไปจะเป็นใคร ถ้าเจ้า RAPTOR นี่ขายดี รอดูกันต่อไป…

แต่แอบเสียใจคนชอบรถเก๋งแรงๆ Performance ดีดีจากโรงงาน บางรุ่นก็จำนวนจำกัด กลับขายได้ไม่ดี ทั้งๆที่มีเสียงเรียกร้อง…

ออฟไลน์ Smith686

Re: // ราคาอย่างเป็นทางการ Ford Ranger RAPTO/
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 13:40:38 »
ผมรู้สึกว่ามันแพงไป 1-1.5 แสนอะครับ

ถึงเวลาขายจริงๆน่าจะมีส่วนลดนะ  ไม่รู้ว่าส่วนลดของ Ford เยอะหรือเปล่า  ถ้าส่วนลดเยอะแบบ BMW ราคาคงเหลือเท่าที่คุณคิดพอดี

ออฟไลน์ No Trespassing

รถใหญ่บ้านบึมกับเครื่องใหม่ 1.7 ล้าน ถือว่าสมเหตุสมผล

และยังไม่รวมส่วนลดในงานด้วย ก็ยิ่งน่าสนใจครับ

ออฟไลน์ Nott1959

มันไม่ใช่Truckนะครับ มันคือ SuperTruck 5555
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ MUK

น่าสนใจครับ
รอซื้อตอนมีส่วนลดแล้ว ก็ได้
เป็นกระบะที่ควรมีไว้ครอบครองเป็นอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ bigrocket

• Full Member
มันไม่ใช่Truckนะครับ มันคือ SuperTruck 5555

ตรงตามสโลแกนเค้าเลยครับ

" IT'S Not A TRUCk.  IT'S A SUPERTRUCK."

ออฟไลน์ stm

ให้หน่วยกล้าตายลุยก่อน....เราค่อยตามเมื่อทางราบรื่น  ;D

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ไม่ทราบว่าตัวนี้ขับเคลื่อน 4ล้อ แบบ Fulltime หรือ Parttime ครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

น่าสนใจครับ
รอซื้อตอนมีส่วนลดแล้ว ก็ได้
เป็นกระบะที่ควรมีไว้ครอบครองเป็นอย่างยิ่งครับ

อาจจะรอกันข้ามปี......เหมือนตอน WT 3.2 รุ่นแรก มีการตัดคิวด้วยใครจ่ายสดไม่เอาของแถมได้รถก่อน  ;D

ออฟไลน์ bluecef169

• **
อ่านดูแล้วน่าจะเป็น fulltime แบบ Terrain management ที่มีโหมดเพิ่มมาเยอะกว่า Everest

แต่เห็นมีปุ่ม 2H 4L 4H นะครับ น่าจะไม่ใช่ Fulltime แต่ 4H คงเป็นระบบเดียวกับ Everest ละมั้งครับ(แต่เพิ่มอีก 2 โหมดใหม่เข้ามา)
ส่วนตัวคาดว่าน่าจะคล้าย PJS คือขับ2 แต่มีโหมดขับ4fulltime มาให้นะครับ
NISSAN Sunny B310  MT '1975 สีไข่ไก่
NISSAN Cefiro A31  RB25DET MT '1994 สีฟ้า
HONDA City VAT Society '2011  สีขาวมุก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่า Parttime นะ รอดูลายละเอียดอีกที

ส่วนราคาเดาไม่ผิดเลย 1.699 ไม่แพงกว่าEV3.2+

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ราคาก็เป็นไปตามที่คาด
ยังคิดเหมือนเดิมว่า ถ้ามีตัง ซื้อแน่ๆ..

มันเฉพาะกลุ่มจริงๆ ถ้ามองแค่ราคา
มันก็อาจจะแพงไป..

รถกลุ่มนี้ใช้อารมณ์และความรู้สึก
มากกว่าจะเอาความคุ้มค่ามาวัด..

ถ้าไม่มีใจจริงๆก็คงต้องไปมองรุ่น WT หรือไม่ก็ยี่ห้ออื่นไปเลย..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2018, 15:00:15 โดย pladaek »
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ P็๊้ีhu

• **
Re: // ราคาอย่างเป็นทางการ Ford Ranger RAPTOR ดีเซล 2.0 Bi-Turbo : 1,699,000 บา
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 15:16:03 »

เดาว่า parttime เพราะเห็นว่ามีแค่ 2H 4H 4L

แต่ตัวพ่อของมันที่อเมริกา(F-150) มี 2H 4A 4H 4L .....

ออฟไลน์ paeybu

Fair Price ขายดีเทน้ำเทท่าตามเคย

ออฟไลน์ Fly to dream

Adaptive Cruise Control , Lane Keeping Assist , Pre-Collision System หายไปไหน ถึงจะเน้นการขับขี่ เน้น off-road ผมว่าก็ควรมีลดความเหนื่อยล้าบนถนนดำไปได้เยอะ ตอนแรกก็อยากได้ตอนนี้เฉยๆแล้วครับ ไม่รู้จะใหญ่กว่า Ranger แต่งแค่ไหน

อาจเพราะเน้น offroad แบบชาวออสเตรเลียมากกว่าครับเลยไม่ใส่มา หรือไม่ก็ทำราคาต่ำกว่านี้ไม่ได้แล้ว
แต่เดี๋ยวนี้อยากใส่เพิ่มใส่ได้หมดครับ ของฟอร์ดกลายเป็นว่าระบบพวกนี้เอามาใส่เพิ่มทีหลังได้หมด แล้วทำได้แบบเหมือนรถโรงงานด้วย หรือได้มากกว่า

ปล. เรื่องราคา ผมเดาไว้ประมาณ Everest 2.2+ แต่เอาจริงมาแพงกว่าใช้ได้เลย  ถ้ามาซัก 1.659 จะสวยกว่านี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2018, 15:48:56 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่ทราบว่าตัวนี้ขับเคลื่อน 4ล้อ แบบ Fulltime หรือ Parttime ครับ

มีขับ2 และขับ 4 Sport ครับ แบบ AWD ได้ และแบบ ขับ 4 กระบะได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BigCat

รอชมสีน้ำเงิน วิ่งในถนนครับ lol  ;)
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ GoatGoat

ส่วนตัวคิดว่าไม่แพง กระบะขายคนรวย เงินเหลือๆซื้อตามอารมณ์ ขับแล้วเท่สุดในมวลหมู่กระบะไทยครับ ::)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

:oแพงกว่าที่คาดไป 1 แสน ตอนออกมาโชว์ เดาว่า 1.59 ล้าน

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
รถราคา 1.7 ล้าน ระบบไฟส่องสว่างน่าจะได้ Full LED นะครับ ทั้งไฟหน้าไฟท้าย ไฟท้ายหลอดไส้ look sheap มาก รู้สึกไม่แน่ใจว่าแอบลดสเปคอะไรบ้างเพื่อที่จะให้ราคาอยู่ได้ในระดับนี้

ออฟไลน์ Ty ESC

ราคาดีนะครับ ผมว่าคนที่ชอบเงินถึงกล้าซื้อแบบไม่คิดมากเลย

มีปัญหาแค่สองอย่าง คือ ที่จอดที่บ้านกว้างพอมั้ย กับซอยแถวบ้านที่มีรถจอดมั้ย ถ้ามีนี่อาจจะเป็นคนไถกระจกข้างเค้าทั้งซอย

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ถ้าจะขับขึ้นลานจอดรถบนเยาวราช คงลืมไปได้เลยมั้ง เพราะความใหญ่โตของมันทำให้ผมพับโครงการไปเลยครับ

ออฟไลน์ bravo

ก่อนหน้านี้ มีสมาชิกบางท่าน คาดการราคาไว้ ประมาณนี้ ค่อนข้างแม่นครับ

PKS8

เห็นหลายความเห็นว่าใหญ่โต ไม่ทราบตัวถังมันใหญ่กว่า Ranger ปกติ หรือเปล่าครับ ทั้งกว้างกว่าและยาวกว่าหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ carenaruk

เห็นหลายความเห็นว่าใหญ่โต ไม่ทราบตัวถังมันใหญ่กว่า Ranger ปกติ หรือเปล่าครับ ทั้งกว้างกว่าและยาวกว่าหรือเปล่าครับ
ผมว่ามันขนาดเท่าrangerเดิมนั้นแหละ เพราะpartไม่ได้เปลี่ยน  แต่มันใหญ่เพราะโป่งล้อมากกว่า

RockmanJilly005

คนรวยซื้อไปก็ไม่มีปัญหาครับ  8)

ออฟไลน์ HLRx

ผมว่ามันขนาดเท่าrangerเดิมนั้นแหละ เพราะpartไม่ได้เปลี่ยน  แต่มันใหญ่เพราะโป่งล้อมากกว่า
ใช่เลยครับ ความกว้างที่มากกว่า Ranger เกิดจากการขยายความกว้างฐานล้อ แล้วตีโป่งคลุม ภายในห้องโดยสาร เท่าเดิม