ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 31 มีนาคม 2018  (อ่าน 3146 ครั้ง)

ออฟไลน์ DR!VE by J!MMY

• Global Moderator
  • Full Member
พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง

4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122

2. Webboard ที่กระทู้นี้

3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1506132006162678

FM 105.0 MHz.

(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ

" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2018, 13:14:38 โดย DR!VE by J!MMY »

ออฟไลน์ watzero

• Newbie
  • *
ขอสอบถามเรื่องค่าบำรุงรักษาระบบ hybrid ของ C-HR หน่อยครับ ผมถามเซลส์ว่าถ้าพ้นระยะประกัน 5 ปีแล้ว ระบบ hybrid เกิดมีปัญหาจะมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ เซลส์ตอบมาว่าเสียแค่ค่าแรงไม่กี่บาทไม่ต้องกังวล นี่จริงมั้ยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ภาย 1-2 ปีนี้ จะมี ECO car รุ่นใหม่มาเปิดตัวไหมครับ
ถ้ามีเป็นของค่ายไหนรุ่นอะไรครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
ทำไม Subaru ต้องชอบทำตัวสุดโต่งไปข้างนึงด้วยครับ เช่น "ทำเหมือนว่า ลูกค้าที่เลือกรถที่ระบบขับเคลื่อนที่ดีแล้ว ไม่สมควรได้รับ Interior และการออกแบบที่ดี รวมถึงอัตราเร่งที่แย่กว่าคู่แข่ง ในระดับราคาเดียวกัน"

เป็นที่ระดับผู้บริหาร , วัฒนธรรมองค์กร ที่ญี่ปุ่นหรือเป็นที่ตัวแทนจากสิงคโปร์ครับ ?

ออฟไลน์ xman2029

triton MC นี่มีโอกาสเปลี่ยนเกียจาก 5 AT เป็น 6 AT หรือ 8 AT จาก pajero บ้างไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2018, 14:47:21 โดย xman2029 »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

Lexus UX มีโอกาสประกอบย่าน SEA หรือ Thailand มั้ยครับ

ออฟไลน์ deathsheep

อนาคต Nissan ในประเทศไทยจะเป็นยังไงต่อไปครับ  ทำไมดูสินค้าไม่มีจุดดึงดูดในตลาดซักเท่าไรเลย

ออฟไลน์ Sunny37

ถอดสเกิร์ตชายล่างรอบตัวรถออก เเล้วตัวรถเป็นรูน๊อต ทำยังไงให้รูมันหายไป ให้เป็นผิวเรียบๆเเบบเดิมครับครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ hwack11

• Newbie
  • *
CH-R 1.8 เบนซินเป็นอย่างไรบ้างครับคุณจิมมี่ ช่วงล่างการเกาะถนน น้ำหนักพวงมาลัย เวลาออกตัวช่วงความเร็วต้น
92' Crown 2.8 Royal Saloon
08' Civic FD
09' Pajero Sport 3.2 GT 4x4
18' CH-R 1.8 MID

ออฟไลน์ ปืนโต

• Newbie
  • *
1. volvo จะเปิดศูนย์บริการ 4 จุด ย่านไหนบ้างครับ
2. xc40 xc40 มีโอกาสประกอบในไทยไหมครับ

ออฟไลน์ porth

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ อยากทราบว่า Forturner กับ Everest ตัวไหนจะ Minor change ก่อนกันครับ

แล้วประมาณช่วงเดือนไหนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rainbow66

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ พี่จิมมี่
สอบถามเรื่องยางครับ ปกติควรจะเปลี่ยนยางทุกกี่ปี/กี่โล ครับ
หรือว่าใช้ไปเรื่อยๆดูตามสภาพยางครับ

ออฟไลน์ peretto

• **
สวัสดี ทีมงานก่อน ปีใหม่ไทย ครับ
1. altis ใหม่ จะมาปีนี้หรือป่าว แล้วช่วงล่างจะเป็น TNGA มั้ยครับ
2. Auris กับ altis ตัวเดียวกันป่าว ครับ

ออฟไลน์ Game

• Newbie
  • *
Chr เบนซิน กับ hybrid ถ้าไม่นับเรื่องอัตราเร่ง การขับขี่ต่างกันไหมครับระหว่างสองรุ่นนี้ เช่นช่วงล่าง เบรค หรือ feeling พวงมาลัย

กำลังตัดสินใจอยู่ ระหว่าง 1.8 mid กับ 1.8 HV mid ราคาต่างกันแค่ 30000 ดูเหมือน 1.8 HV mid จะคุ้มค่ากว่า แต่ยังกลัวเรื่องการซ่อมบำรุงของระบบ hybrid

ออฟไลน์ HappyCar

ผมใช้ Yaris ตัวเครื่อง 1500 อยู่ อยากทราบว่ารุ่นนี้มีการติดตั้ง โครงเสริมกันชนหน้า-หลัง มาให้มั้ย?

แล้วถ้าเบิกศูนย์ติดเพิ่มเอง ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ?

ออฟไลน์ armallstar

• **
เอารถ vios2008 ไปเข้าศูนย์มา เช็คระยะ 110000โล
พบอาการ
ลูกปืนหลังดัง
ยางแท่นเครื่อง เกียร์ซุด
ปีกนกแตก

ควรทำอาการไหนก่อนครับ ศุนย์ประเมินราคาเกือบ30000
กว่าจะหาทำข้าวนอก

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
วีออสตัวแรก ขับทางไกลและช่วงล่างไว้ใจได้กว่า Ecocar 1.2 ไหมครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Peter Parking

• **
อยากถามว่า Ford Ranger Minorchange ปีนี้มีแววจะเปลี่ยนหรือเพิ่มอะไรบ้างครับ DRL จะเพิ่มเข้ามามั้ย เครื่องยนต์จะเปลี่ยนมั้ยครับ และ Ranger จะ Full Modelchange ปีไหนครับ

ขอบคุณมากครับ