ผู้เขียน หัวข้อ: วีดิโอภายนอก/ภายใน Roewe Ei5 รถยนต์ไฟฟ้าของ SAIC ที่มีโอกาสเข้าไทย  (อ่าน 4053 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
Roewe Ei5 เป็นรถยนต์ไฟฟ้า EV ที่ออกจำหน่ายคันที่ 2 ต่อจาก Roewe ERX5 ซึ่งเป็นรถ Wagon มีพื้นฐานตัวถังเดียวกับ Buick Excelle ราคาจำหน่ายอยู่ที่ 201,800 - 222,800 หยวน หรือประมาณ 1-1.15 ล้านบาท

คาดว่าหากทาง MG Thailand นำเข้ามาขายจะมีราคาอยู่ที่ประมาณ 1.2-1.4 ล้านบาท เมื่อรวมสรรพสามิต 10% และ Vat 7% ฟรีภาษีนำเข้า

ขนาดภาษีนิดเดียวยังแพงเลย จะได้เกิดมั้ยนะรถ EV ในไทย

ออฟไลน์ Staples

ทรง Wagon น่าจะไม่ได้เกิด

ออฟไลน์ Jacob

ถ้าราคาขนาดนี้(1.2-1.5 นี่รวมภาษีแล้วใช่มั้ย)กับรถไซส์นี้ ออพชั่นขนาดนี้(ขาดแค่ฝาท้ายไฟฟ้า)ผมว่าน่าสนนะ ขอดูระยะวิ่งหน่อยว่าได้ไกลแค่ไหน แล้วถ้ามีจุดชาร์จทั่วประเทศ ชาร์จเร็วไม่เกิน 15-20 นาทีเกิดแน่ครับ
ปล.ผมกลับมองว่าเหมาะเป็นรถครอบครัวมากๆ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ถ้าราคาขนาดนี้(1.2-1.5 นี่รวมภาษีแล้วใช่มั้ย)กับรถไซส์นี้ ออพชั่นขนาดนี้(ขาดแค่ฝาท้ายไฟฟ้า)ผมว่าน่าสนนะ ขอดูระยะวิ่งหน่อยว่าได้ไกลแค่ไหน แล้วถ้ามีจุดชาร์จทั่วประเทศ ชาร์จเร็วไม่เกิน 15-20 นาทีเกิดแน่ครับ
ปล.ผมกลับมองว่าเหมาะเป็นรถครอบครัวมากๆ

ใช่ครับ ที่จีนเค้า Sub ให้เหลือ 7-7.5 แสน ถูกมาก

ระยะวิ่ง 300-400 ครับ น่าจะพอๆ กับ Leaf

ออฟไลน์ lay

น่าสนใจมากครับ  เทียบกับรถเกาหลีที่เปิดตัวไปเมื่อไม่นานนี้

ออฟไลน์ SM.

จีน ดันรถไฟฟ้าน่าดูเลย

ออฟไลน์ SLuang

ถ้าไม่เกิน 8 แสน จะหาทางไขว่คว้าเป็นรถไฟฟ้าคันแรกในชีวิต