ผู้เขียน หัวข้อ: รวมวลีเด็ดๆ ของ "พ่อค้าเต๊นท์รถ"  (อ่าน 11927 ครั้ง)

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
Re: รวมวลีเด็ดๆ ของ "พ่อค้าเต๊นท์รถ"
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 23:27:55 »
รถคุณหมอใช้

เพื่อนผมแต่ละคนที่เป็นหมอ ตีนโหดกว่าวิศวะอีกครับ

จริง แถมไม่มีเวลาดูแลด้วย นานๆล้างที เปลื่ยน นมค ก็ไม่ตรงเวลา มีดีที่มีตังซ่อม0 ตลอด

ยิ่งถ้าเป็น หมอ + เป็นผู้หญิงด้วย ส่วนมากสภาพหนักสุดๆ ใช้จนพังแล้วขายทิ้งซื้อใหม่ :-X

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: รวมวลีเด็ดๆ ของ "พ่อค้าเต๊นท์รถ"
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 28, 2018, 06:52:38 »
เดิมๆ เหมือนออกจากศูนย์เลย ผู้หญิงใช้ด้วย สภาพนางฟ้าเลย

ผมไม่เคยเชื่อเลย เชื่อตาตัวเองดีกว่า

ออฟไลน์ ไทบ้าน

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 28, 2018, 08:48:57 »
ติโน่น..ตินี่..แล้วกดราคา!!!
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ tiger12r

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 28, 2018, 09:14:06 »
เพิ่งเจอมาสดๆ   "รถแกะมาแล้วนี่พี่ , คัทซีแดง , ยางปีเก่าไป ,ไม่ใช่ตัวท็อป , ราคาตามปีถึงรถพี่จะเนี๊ยบก็เถอะ"       สรุป รถ=ลด  ซื้อมาใช้งานเกิน7ปีราคาลงเกินครึ่ง ถ้าจะขายออกยังไงก็ขาดทุนแต่อยู่ที่คุณจะทำใจรับได้แค่ไหนนั่นเอง  ::) ::) ::)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 28, 2018, 09:18:25 »
เจ้าของขายเอง

แต่จอดอยู่ที่เตนท์รถ
ตอนไปดูเจ้าของเตนท์ก็ออกมาต้อนรับ บอกรายละเอียดเอง
พอถามก็บอกว่ารถเจ้าของฝากขาย
แล้วเจ้าของมาขายเองตรงไหนอ่าาา  ;D

มีนะครับเจ้าของฝากขายจริงๆ เหมือนเอามาฝากๆไว้ขายเช่นอยากได้ 3 แสนถ้าขายได้ก็ให้ค่านายหน้าตามแต่ตกลงแต่ถ้าขายไม่ได้ก็ไม่ได้อะไร ก็เท่ากับว่าเจ้าของอาจได้เงินมากกว่าขายเต้นท์โดยตรงแต่ไม่รู้ว่าจะขายได้เมื่อไหร่ เต้นท์ก้ไม่ต้องเงินจมขายไม่ได้ก็ไม่เป็นไร บางที่ถ้าต่อมากๆเค้าก้ให้คุยกับเจ้าของเองโดยตรงเลยหรือยอมหักกำไรตัวเองเอามาโปะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 28, 2018, 12:56:38 »
ถ้ากดราคาก็จะเจอ หลายวลีเลยครับ

สีนี้ ตลาดไม่นิยม โดนกดไปอีก 50000 +-
รุ่นนี้ เต้นท์มีเพียบเลย
คันนี้...บลา ๆ ๆ

3 คันหลัง
ผมไม่เคยไปให้มันตีราคาที่เต้นท์เลย  มีให้เพื่อนรู้จักกันซื้อไป + ขายในเว็ป ( เต้นท์ซื้อไปอยู่ดี )

ออฟไลน์ Max_Nut

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 28, 2018, 12:57:42 »
ตอนแรกผมก็เล็งๆ รถมือสองเหมือนกันครับ  พอมาลองอ่าน เท่านั้น
"ไอ่หย๋าาาา อั๊วเอามือ 1 ก้อล่าย" 555

ออฟไลน์ rapee001

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 28, 2018, 15:31:18 »
จำใจขาย เจ้าของจะไปนอก แปลว่า เจ้าของรักรถ ไม่อยากขาย แต่จะเป็นต้องขาย เพราะจะไปอยู่ต่างประเทศครับ

อันนี้ก็เด็ดครับ  ผมเคยไปดู  แต่ไม่ซื้อ  ผ่านไปรถขายไป แต่เจ้าของนั่งขายไก่ย่างหน้าบ้าน

อ่าว ไหนบอกไปนอก

ผมว่าบางกรณีเพราะที่จอดไม่พอหรือโดนบังคับขายครับ :'(

ออฟไลน์ Altima

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 29, 2018, 16:26:05 »
อันนี้จะเป็นกับคนทั่วไปและเต้นรถ จะชอบมโนว่าแต่งมา เลยปรับราคาสูงกว่าคนอืน

"ติดของแต่งภายนอกมาตั้ง4หมื่นเลยนะ" อ่าว มึงติดของแต่งมากูก็ต้องเสียตังเสียเวลาไปถอดออกเอาของเดิมมาใส่  ;D

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 30, 2018, 16:07:52 »
"รถครู" นี่ก็เคยได้ยินนะ ตอนนั้นคิดว่าโห ดีจัง สุดยอด คงถนอมรถสุดๆไม่ซิ่งเครื่องไม่ช้ำ ที่ไหนได้ ไม่เคยดูแลรถเลย พ่อหลงซื้อมาใช้ได้ไม่นานซ่อมเรื้อรังต้องขายทิ้งไป

ออฟไลน์ Panerai II

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 30, 2018, 17:14:41 »
รถคุณหมอใช้

บอกให้ไปถ่ายน้ำมันเครื่อง
เธอตอบ: ก็เพิ่งเติมไปเมื่อวาน...มันมีน้ำมันอะไรอีกหรอ?

น้ำกระจกแห้ง
เธอตอบ: ให้เปิดฝาไหน? ถ่ายรูปส่งมา กำลังจะเทเข้าฝาถังพักหม้อน้ำอยู่เลยจ้าาาา

ใช้รถมา 6 ปี เพิ่งรู้ว่ามี USB port ในกล่องที่วางแขน

ออฟไลน์ Caraddictor

• Newbie
  • *
  • Depression inside
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2018, 08:25:16 »
ไปดู z4 มา เจอรถเกรย์ครับ เเหม่ ศูนย์บริการเข้าครั้งเเรกละไม่อีกเลย คู่มืออังกฤษล้วน ชัดเลย
-//2013 Camry hybrid //2017 Mu-x Minorchange 3.0 DADVD
//2008 Crv 2.4 AWD

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2018, 14:24:10 »
ผู้หญิงใช้   >>> ไม่ค่อยน่าไว้ใจ  คนที่รู้จัก เป็นวิศวกรสาว   ใช้ขับไปไซตฺ์งาน รอบกรุงเทพฯ ไปชลฯ ไปนครปฐม วันเดียวไปกลับๆๆ  บางทีโผล่เช็คอิน 304 (ปราจีนฯ )  เงินเยอะจริงๆ รู้เรื่องรถจริงๆ ขับรถเร็วมากๆ เคยเห็นมันขับบี้กับรถส่งของ เพราะไม่พอใจโดนปาดหน้า ต่อให้ซ่อมตามระยะ เช็คระยะปกติ แต่นิสัยการขับ ผมว่า...........

รถหมอใช้ >>> ตอนเป็นโรคไข้หวัดนก ซาร์ส โรคหวัด2009 ระบาด ผมไม่เห็นเต็นท์บอกว่า รถหมอใช้ เลยนะ หายเงียบ ... มันเป็นรถที่ผมกลัวมากๆ กลัวโรคฯ กลัววิญญาณ จากห้องICU หรือห้องดับจิต ตามมาอาศัยด้วย ถ้าซื้อไป

รถนักการเมือง  >>> ทะเบียนสวยๆ  ขายพร้อมทะเบียน (สมัยยังไม่ประมูลทะเบียน) ผมกลัวคู่อริ ตามมายิงผิดตัว ผิดคันมากๆ ผมไม่เคยซื้อจากนักการเมือง โดยเฉพาะจังหวัดบางจังหวัด

รถนางเอก รถดารา  ข่อง... ใช้ >>>> มันจะคิดว่า เหมือนตอนเดวิด เบคแฮม มาเมืองไทย นอนโรงแรม แล้วมีแฟนคลับ แย่งกันไปนอนต่อในห้องเดียวกัน จนประมูลแข่งกัน เพื่อสูดกลิ่นเบคแฮ่ม หรือวะ ............... แบบนั้น ไม่ผิดอะไรกับ โรคจิต ขโมยกางเกงในตามหอพักหญิงเท่าไร    (ขออภัยหากความเห็นนี้ ล่วงเกินใครนะ อิๆ)

**************///// สรุปว่า เว็บนี้ เขาห้ามซื้อขาย รถกันเองเปล่าครับ ถ้าไม่ห้าม เรา "ไม่บอกผ่าน" รถกันเองได้มะ ///*/*/* 

นี่อีกคำ "ไม่บอกผ่าน"  กับ ตอนนี้ มาเป็น "เจ้าของขายเอง"

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2018, 21:01:18 »
สีเดิม น๊อตไม่ขยับ.....ถ้าจะขันออกก็ขาดอย่างเดียวเลย

55555555
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================