ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลง Mazda BT50 MY2018 ของออสเตรเลีย จะเข้าไทยเร็วๆเหรอครับ เห็นมีข่าวใน youtube  (อ่าน 4799 ครั้ง)

ออฟไลน์ DavidS

• Newbie
  • *
ผมอ่านข่าวฝรั่งบอกขายแต่ในออสเตรเลีย อ่านใน HLM ก็บอกว่าขายแต่ในออสเตรเลียเท่านั้น แต่ในคลิปนี้บอกจะเข้ามาขายในไทยเร็วๆนี้แล้ว (บอกว่าเป็น BT-50 Pro ด้วย) ตกลงยังไงครับเนี่ย  :'( คนติดตามช่องนี้ก็เยอะนะครับเกือบ 5 หมื่นคนเลย

ถ้าไม่จริงนี่มั่วมากๆเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2018, 00:17:26 โดย DavidS »

JONNY

• บุคคลทั่วไป
 ก็มันประกอบในไทยนำไปขายออสเตรเลีย
ก็ไมเนอร์ที่มีข่าวไปก่อนหน้านั้นไง
กระบะมาสด้าใน ออสเตรเลียยังเป็นที่นิยมยุ
แต่ประเทศไทยขายได้เดือนละ4-500คัน
มันน่าจะทำต่อไม ได้แต้ม ประคับประคอง โฉมถัดไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2018, 17:23:09 โดย Mark Wahlberg »

ออฟไลน์ DavidS

• Newbie
  • *
ก็มันประกอบในไทยนำไปขายออสเตรเลีย
ก็ไมเนอร์ที่มีข่าวไปก่อนหน้านั้นไง
กระบะมาสด้าใน ออสเตรเลียยังเป็นที่นิยมยุ
แต่ประเทศไทยขายได้เดือนละ4-500คัน
มันน่าจะทำต่อไม ได้แต้ม ประคับประคอง โฉมถัดไป

ตามข่าวไม่ได้ใช้โรงงาน AAT ในไทย ประกอบอุปกรณ์ที่เพิ่มเข้ามาครับ(ยกเว้นตัวรถ) ทางออสเตรเลียสั่งผลิตจากบริษัทในออสเตรเลียแยกออกมาต่างหาก แล้วประกอบขายในออสเตรเลีย คือไม่เกี่ยวกับไลน์การผลิตในเมืองไทยเลย ผมเลยงงว่า เอาข่าวมาจากไหน และเหมือนเขาไม่ได้เป็นสื่อมวลชนด้วย ไม่เคยมีข่าวงานเปิดตัวรถเลย มีแต่เอาภาพจากเว็บมาตัดแปะ

ข่าวไมเนอร์ก็ไม่เห็นมีนี่ครับ กระทู้ข้างล่างยังงงอยู่เลย เพราะไม่มีข่าวใกล้เปิดตัวเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2018, 19:01:58 โดย DavidS »

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
อาจเก็บไว้ปรับโฉมครั้งสุดท้ายช่วงปลายๆปี 2018 หรือ ต้นปี 2019 ก่อนเจอ all new ในช่วงปี 2020 - 2021

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
น่าจะมีปรับซักรอบครับ ไม่งั้นกว่าจะถึง all new มันจะนานไป แต่ Mazda บ้านเราเงียบกริบเลย