ผู้เขียน หัวข้อ: ืทำไมยาง BF Goodrich All terrain ถึงฮิตกันจัง? ...ถ้าไม่นับความเท่มันดีจริงมั้ย?  (อ่าน 55169 ครั้ง)

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
จากที่ลองใช้มาจนอยากเปลี่ยน เสียดายเส้นละ 8,000

ถนนดำความเร็วสูง ไม่เกาะเลยจะร่อนอย่างเดียว

การเข้าโค้งแรงๆก็เอาไม่อยู่

ฝนตกเจอน้ำ  ออกตัวก็ล้อฟรี เจอแอ่งน้ำก้แฉลบ พวงมาลัยดึง ลื่นง่ายมากๆ

ทางลูกรังดีในระดับนึง

ส่วนใหญ่ที่ใส่เพราะดอกยางมันสวย แต่พอใช้งานจริงผมว่าไม่ผ่าน
ผมว่ามีปัญหาช่วงล่างแล้วล่ะครับ ไม่ก็เติมลมยางเยอะเกินไป
คนเข้าใจพวกนี้ผิดเยอะ
ไม่ใช่คอออฟโร๊ด บางทีเข้าใจผิดกับความจริงที่ควรจะเป็นเลย ผมว่ามีผิดพลาดอะไร

ออฟไลน์ pongsak_877

• Sr. Member
จากที่ลองใช้มาจนอยากเปลี่ยน เสียดายเส้นละ 8,000

ถนนดำความเร็วสูง ไม่เกาะเลยจะร่อนอย่างเดียว

ฝนตกเจอน้ำ  ออกตัวก็ล้อฟรี เจอแอ่งน้ำก้แฉลบ พวงมาลัยดึง ลื่นง่ายมากๆ

ส่วนใหญ่ที่ใส่เพราะดอกยางมันสวย แต่พอใช้งานจริงผมว่าไม่ผ่าน
ผมว่ามีปัญหาช่วงล่างแล้วล่ะครับ ไม่ก็เติมลมยางเยอะเกินไป
ไม่ใช่คอออฟโร๊ด บางทีเข้าใจผิดกับความจริงที่ควรจะเป็นเลย ผมว่ามีผิดพลาดอะไร

ช่วงล่างผมทั้งชุด 50,000 กว่าบาท ไม่ขอบอกยี่ห้อ ไม่น่าจะใช่ปัญหาจากช่วงล่าง  ส่วนลมยางเติม 36 ทั้ง 4 ล้อ

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member

ช่วงล่างผมทั้งชุด 50,000 กว่าบาท ไม่ขอบอกยี่ห้อ ไม่น่าจะใช่ปัญหาจากช่วงล่าง  ส่วนลมยางเติม 36 ทั้ง 4 ล้อ
ช่วงล่างผมไม่วัดจากราคาสินค้าครับ ของโรงงานคือมาตรฐานสุด ตั้งศูนย์ดีสุด  ถือว่าตัดประเด็นนี้ทิ้งไป

ส่วนลมยาง 36มากเกินไปครับ อันนี้ขึ้นกับขนาดยางและบรรทุกด้วย แต่ผมเข้าใจว่าไม่บรรทุกเลย น้ำหนักตีคร่าวๆ2ตันตัวรถ 29พอครับ 
ยางใหญ่ หน้ากว้าง แก้มหนา ใส่ลมน้อย แต่คนไทยชอบยางใหญ่ใส่ลมเยอะ