ผู้เขียน หัวข้อ: ++SSANGYONG NeW KYRON เกียร์ 6 สปีด ช่วยวิเคาะร์กันหน่อยครับ  (อ่าน 7498 ครั้ง)

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
ผมอ่านรีวิว ของ คุณจิมมี่  SSANGYONG KYRON เป็นตัวก่อนเปลี่ยนโฉม กะเกียร์ ฃ่วยแนะนำให้หน่อยครับบบ ....... อยากถามว่า ฟิลลิ่งในการขับ และ น้ำหนักพวงมาลัยเหมือน สตาร์วิค(ที่บ้านมี 1 คัน เบามาก T T~  ไหมครับ ขอบคุณครับ

ปล. ผมมือใหม่เพิ่งสมัครครับผม แต่อ่านมานานแล้ว ^^

ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ++SSANGYONG NeW KYRON เกียร์ 6 สปีด ช่วยวิเคาะร์กันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 01:53:04 »
Kyron เป็นรถที่ขับดีกว่า Starvc ในภาพรวมหนะครับ

แต่เกียร์ใหม่ หรือต่อให้เป็นรถรุ่นใหม่ ผมยังไม่ได้ลองครับ

เพราะพูดตรงๆเลยว่า สำหรับ ซางยอง หลังจาก รีวิว ทั้ง สอง รุ่น เผยแพร่ไป

เราก็ไม่ได้รับการติดต่อใดๆจากทาง ซางยองอีกเลย...

ซึ่งก็พอเดาสาเหตุได้ ว่าเพราะอะไร

หุหุหุ

ออฟไลน์ IncarRus

Re: ++SSANGYONG NeW KYRON เกียร์ 6 สปีด ช่วยวิเคาะร์กันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 06:20:41 »
ผมก็มีใจให้ ซางยองเหมือนกันนะ ตอนที่เสด็จเตี่ยอยากได้ รถที่นั่งเยอะๆ  ;)
Stavic Package เค้าน่าสนจริงๆ แต่หลังจาก Review แล้ว H-1 น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่าจริงๆ  :-\
แต่เสด็จเตื่ยแกชอบ VW Caravelle มากกว่า ไปดูมือสองมาสองคันละ ยังไม่ถูกใจ จะเอามาติดแก๊ส
โครงการนี้คงว่ากันอีกยาว

ที่จริง ผมว่าเค้าก็อุตส่าห์ลงทุนเอามาให้ลองแล้ว
ถ้าจะบอกว่ารับไม่ได้ ก็ไม่น่าจะเอามาให้ลองแต่แรกนะ
สงสัยจะมีกันสองกลุ่ม กลุ่มนึงอยากขายแบบเปิดไปเลย
อีกกลุ่มขายแบบ แอบๆ ก็พอ
อาจารย์ J!MMY ฟันธงด้วยครับ  ;D

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 10:25:08 »
คุณ IncarRUs ครับ

ผมได้บอกไปตั้งแต่เปิดบอร์ดนี้แล้วว่า สไตล์การตอบปัญหาของเรา เราจะไม่ฟันธง ให้เด็ดขาด
กรุณาคลิกเข้าไแอ่านในกระทู้ปักหมุดต่อไปนี้ด้วยนะครับ

http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=194.0

อ้อ แล้วอย่าเรียกผมว่า อาจารย์ครับ ผมยังไม่อาจเป็นอาจารย์ของใครได้

อีกอย่างนึง เรื่องของซางยอง นั้น มีพี่ชายใจดีคนหนึ่ง เป็นออแกไนเซอร์ เขาติดต่อให้เรา เพราะเขาเองดีลงานกับค่ายนี้
แต่ในที่สุด ผลมันออกมา เป็นไปตามที่ผมคาดไว้ แต่ไม่ได้เป็นไปตามที่ซางยองเขาอยากให้เป็น ก็เลยต่างเงียบหายกันไปหนะครับ

ตัวเลือกในตลาดตัวอื่น ยังมีอีกเยอะครับ และแทบจะทั้งหมด ดีกว่า ซางยอง ชนิดที่ ไม่รู้เหมือนกันว่า จะซื้อซางยองไปทำไมหนะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 10:50:13 »
ต้องขออภัยครับ คำพูดของผมก็ตั้งใจจะแซวๆ ตามแบบหมอดูท่านหนึ่ง
โดยในใจ อยากทราบเรื่องภายในของซางยองเค้าหนะครับ

เพราะท่าน J!MMY เคยบอกไว้ ประมาณว่า
ทางซางยองเค้าโดนคอมเม้นท์อะไรไป เค้าก็ตั้งใจปรับปรุงเหมือนกัน
เลยคิดว่า แนวทางการบริหาร อาจจะแตกเป็น 2 แนวหรือปล่าว หรืออย่างไร

ลืมคิดไปว่า ท่านอื่นมาอ่าน จะคิดเป็นจริง เป็นจัง ก็เป็นได้  :-\
ขออภัยครับ ขออภัย ผมจะไม่ใช้คำ "ฟันธง" อีก ไม่ว่าจะกรณีใดก็ตามครับ

• -*-
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 20:03:27 »
ขอบคุณท่าน J!MMY กับ ท่าน IncarRus

ตัวเลือกคุณ J!MMY ในตลาดมีอีกเยอะ ช่วยแนะนำทีครับ

ที่ผมเลือกซางยอง เพราะว่า ยึด สตาร์วิค ที่บ้านอ่ะครับ ภาพรวม ok นั่งสบาย การเร่ง การกินน้ำมันอ่ะครับ (สำหรับหมูตู้) = ="

ไปให้ผมเล่น พวก ฟอจูนเนอ/ปาเจโร่  ไม่อยากได้ พื้นฐานรถกระบะ ครับ และไม่อยากปีนไปเล่นพวก  Luxury SUV (เสียดายรถ)ครับผม ชอบลุย มากกว่า

---------------
@ท่านIncarRus
 ตอนผมชื้อสตาร์วิก เพราะว่า H-1 เพิ่งเปิดตัว ตัวเบาะ ยังไม่เป็นรางเลื่อน เลยอ่ะครับ และผม มีประวัติกับค่ายนี้ มากมาย -0-" แต่ไปลองทั้งคู่อ่ะครับ
2 คัน มันแตกต่างอย่างสิ้นเชิงครับ

ผมผิดพลาดประการใดขออภัยทั้งปวงครับ เอิ๊กๆ ^^
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 22:16:48 »
จริงๆ แล้ว ทางบ้านผม เคยอยากได้ Mini bus เลยด้วยซ้ำ เห็นรุ่นพ่อๆ ผมเค้าคุยกัน
จะพารุ่นปู่ไปเที่ยวกัน ญาติเยอะมาก รุ่นพ่อผม หวังตอบแทนพระคุณรุ่นปู่ครับ

ถึงขั้นส่งคนไปดู ไปหา Mini bus ไปดูมือสองนำเข้า ไปดูอู่ต่อ แล้วก็เงียบไป นานมากแล้ว
จนป่านนี้ บางท่านก็จากไปแล้ว บางท่านก็ไปไหนมาไหนไม่ค่อยสะดวกแล้ว
ผมยังไม่เห็นว่าจะได้รถอะไรซักกะคันเลย  :-\

ไปไหนก็เหมารถตู้ เหมารถ bus ไปซะ  >:(
คิดไปคิดมา ก็ประหยัดกว่า สะดวกกว่า  ;D

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 19:25:00 »
ในบรรดารถพิกัดเดียวกับสตาร์วิค

ขอแนะนำ Hyundai H-1 ที่ให้ความมั่นใจในการขับขี่ทางไกลกว่ากันเยอะ
ในราคาแค่ 1.5 ล้านบาท ครับ

ส่วน SUV อย่าง Kyron นั้น ต้องถามเจ้าของกระทู้ก่อนว่า ชอบเอารถไปลุยขรุขระเยอะประมาณไหนครับ บ่อยไหมครับ?

• -*-
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 21:09:54 »
-0- ขอโทษครับ นึกว่า คุณ จิมมี่ จะไม่มาตอบซะแล้ว  ลุยบ่อยครับผม +0+ ตชด.แม่น้ำน้อย จังหวัดกาญจนบุรี กับ เขาใหญ่ วิ่งงานต่างจังหวัดเยอะครับ

หวังว่า คุณจิมมี่จะแนะนำต่อนะครับ

ขอบคุณอย่างสูงครับผม