ผู้เขียน หัวข้อ: Front รองรับ Android Auto / Apple Carplay แบบ 2 din ยี่ห้อ-รุ่นไหนถูกที่สุดครับ  (อ่าน 6944 ครั้ง)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
พอดีจะหา Front เปลี่ยนรถเก่าอยู่ อยากจะติดกล้องถอยหลังไปด้วยเลย ถ้า Front 2din ธรรมดามีจอ ราคาประมาณ 6-7 พันบาท ถ้ารองรับ Android Auto / Apple Carplay เห็นราคาโดดขึ้นไปเลย เลยขอสอบถามหน่อยครับ ตอนนี้มีรุ่นไหนไม่แพงบ้างครับ (Kenwood, Pioneer, JVC)
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Stp

Pioneer รุ่นแรกที่ออกมาขายเกือบ 2 ปี ไม่แน่ใจราคา คุ้นๆ ว่าถูกลงกว่าช่วงแรก ลองถามร้านติดตั้งเทียบราคาดูครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Dubee

Pioneer AVH-Z5050BT เล่นฟังก์ชั่นพวกนี้ได้หมด ในราคา เหมือนจะวิ้งอยู่ราวๆ 12K-15K ส่วนตัวราคาเมื่อเทียบกับฟังก์ชั่นที่ได้ โคตรคุ้มเลยครับ

ออฟไลน์ joextreme

• Full Member
เห็นแวปๆตัวเล็กของ Pioneer รุ่น AVH-Z1050dvd ร้านแถวๆตลาดคลองเตย ขายอยู่ 7900 ไม่รู้หมดยัง

ออนไลน์ Devil13

ไพโอเนี่ยรุ่นใหม่ ตัวล่างๆ หาร้านหน่อยอยู่ในงบครับ

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
ผมเพิ่งเปลี่ยน pioneer Z5150bt ร้านบอก ใหม่กว่า 5050bt มา แต่เอาไปติดร้านข้างบ้านเอง แต่พอจะใช้ apple car play ไม่มีแผนที่เฉยเลย

ใช้กับ ss ระบบ android เสียบไปคือไม่เจอเลย เลยไม่เข้าใจว่าต้องไปลง app android auto กันที่ไหนอ่ะครับ

ออฟไลน์ imvile

• Sr. Member
ผมเพิ่งเปลี่ยน pioneer Z5150bt ร้านบอก ใหม่กว่า 5050bt มา แต่เอาไปติดร้านข้างบ้านเอง แต่พอจะใช้ apple car play ไม่มีแผนที่เฉยเลย

ใช้กับ ss ระบบ android เสียบไปคือไม่เจอเลย เลยไม่เข้าใจว่าต้องไปลง app android auto กันที่ไหนอ่ะครับ

Apkmirror ครับ ต้องกดยินยอม install app จาก unknown source ก่อนนะครับ
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ Stp

Apple CarPlay ยังไม่เปิดบริการประเทศไทยครับ ตามข่าวว่า iOS 12 ที่จะออกปีนี้อาจยอมให้แอพฯ ค่ายอื่นทำแผนที่รองรับด้วย หลังจากกั๊กแล้วรอนานเหลือเกิน

Android Auto ตามด้านบนบอก ต้องไปโหลดแอพฯ มาลงในสมาร์ทโฟนก่อน ซึ่งไทยก็ไม่เปิดให้โหลดง่ายๆ อีกนั่นแหละ เข้าเว็บ http://www.apkmirror.com/apk/google-inc/android-auto/ ไปโหลดมาติดตั้งกันเอง

:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D