ผู้เขียน หัวข้อ: ผมได้แคมเปญของเฟียสต้ามาแล้วนะครับ (เพิ่มประชุมเสร็จเมื่อวานนี้มั้งครับ)  (อ่าน 26332 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
เดี๋ยวรอประกาศอย่างเป้นทางการอีกครั้งนะครับ ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนแปลงอะไรกันบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2010, 13:27:47 โดย gdhsatanic »

แคมเปญฟอร์ดลีสซิ่ง จาก ทิสโก

รายการส่งเสริมการขาย สำหรับเฟีนสต้า 1 กค - 31สค

1 ดอกต่ำ ทุกรุ่นดาวน์ 25 เปอเซน ผ่อน 48 เดือน ดอก 1.88
2 งวดต่ำ ดาว 25 ผ่อน 84 เดือน ดอก 3.59
3 ดาวน์ต่ำ ดาวน์ 10 ผ่อนนานสุด 72 เดือน (ดอกเบี้ยเค้าไมได้บอกมาง่ะ)

เงื่อนไข
1.มีรายชื่อระบุในทะเบียนบ้านว่าเป็นเจ้าบ้าน
2.รายได้รวมไม่น้อยกว่า 2.5 เท่าของค่างวด
3.อายุงาน 1 ปี up
4.ไม่ติดแบลคลิส
5.ต้องมีผู้ค้ำทุกกรณี

ที่สำคัญ "ฟอร์ดแจ้งมาแล้ว ไม่มีการแถมประกันนะคร้าบบบบบ"

ส่วนเรื่องเบี้ยประกันไม่รู้จะใส่ยังไงเป็นตารางเยอะมาก เอาเป้นว่า  ของวิริยะ

รุ่นถูกสุด เบี้ย 17000
รุ่นทอป เบี้ยเกือบ 20000 จ้า

อ่านนี่ด้วยนะ "รายละเอียดอาจจะมีเปลี่ยนแปลงนิดหน่อยแต่ละศูนย์นะครับ เอาอันนี้ไว้ลองอ้างอิงแล้วกันนะครับ"

อย่าเชื่อผมมากละกัน เห้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2010, 12:49:35 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ traveller

• Full Member
ผม ทายแบบ มาตรฐาน ที่ให้กัน นะครับ

สำหรับ คนที่ ซื้อเงินผ่อน คือ เอา เงินอนาคตมาใช้ในปัจจุบัน โดย ยอมเสียดอกเบี้ยให้คนอื่น ครับ
ฟรี ประกันภัยชั้น 1 พรบ ทะเบียน และ ค่าขนส่ง
ดาวน์ 25 เปอร์เซ็นต์ ดอกเบี้ย 1.99 % ผ่อน 48 เดือน
ไม่มี ของแถมอื่นอีก

สำหรับ คนที่ ซื้อเงินสด คือ เอา เงินปัจจุบันมาใช้ โดย ยอมเสียโอกาสนำเงินไปใช้ทำอย่างอื่น
และ หวังว่า จะใช้รถยนต์ หาเงิน หรือ หาความรู้ ได้คุ้มค่า กว่า ในระยะยาว ครับ
ฟรี พรบ ทะเบียน และ ค่าขนส่ง
ส่วนลดเงินสด สองหมื่นบาท
ไม่มี ของแถมอื่น เช่นกัน

คือ ถ้าเอาของแถมเพิ่ม ก็ ต้องลดอย่างอื่นชดเชยครับ

ฟอร์ด ก็น่าจะให้ได้
เพราะ ถ้า ขายจริง เดือน กย
ใกล้ เดือน ธค ปลายปี ช่วง เทกระจาด เพิ่มยอมขาย อัดโปร ของทุกค่าย
ขืน ฟอร์ด ให้ ต่ำกว่า ที่ ผม ทายไว้ ข้างบน
ระวัง จะ แป๊ก ถูก ฝาแฝด คู่คล้าย กินทั้งนอกและใน นะครับ
เช่น ลุกค้า คิดจะซื้อเฟียสต้า แต่ มาสด้า2 ให้ ส่วนลด และ โปร มากกว่า
เลยไปซื้อ มาสด้า2 ซะเลย

นี่ถ้า เฟียสต้า เปิดตัวก่อน มาสด้า2 นะ
ฟอร์ด ก็ไม่ต้อง ตั้ง แคมเปญ อะไรมากนัก เพราะ ตัวรถ ขายได้อยู่แล้ว
แต่ ความจริง คือ เฟียสต้า มาทีหลัง
ดังนั้น ถ้า แคมเปญ ไม่มากจริง
รับรอง เซลล์ มาสด้า2 มี เฮ ครั้งใหญ่ ครับ

เอาว่า ตอนนี้ ฟอร์ด เล่น กลยุทธ์ ตีกัน ลูกค้าให้รอฟอร์ด ไม่ไปซื้อยี่ห้ออื่น ไปเรื่อยๆ
ขาย ก็ ยังไม่ขาย ในวันนี้
ตีกัน ไว้ก่อน
ไม่ว่า กันครับ

แต่ วันนี้ โตโยต้า ออกโปรโมชั่น ข้าราชการ พนักงานรัฐวิสาหกิจ ลุกจ้างกินเงินเดือน
ซื้อ วีออส ยารีส อแวนซ่า อินโนว่า บางรุ่น
ไม่ต้อง ดาวน์ ออกรถได้เลย
หรือ ผ่อน 84 งวด ดอกเบี้ยถูกพิเศษ เท่าไร ผมก็ ไม่รุ้

นิสสัน ออกโปรโมชั่น เอา รถไปขับเลย ผ่อน ปีหน้า

ไม่ช้า มาสด้า ก็ จะออก M-day ตามมาอีก
ปีก่อน ออกช่วง 10-20 กย 52
ปีนี้ ก็ คงใช้เวลาใกล้เคียงกัน

ผมเก็บ ข้อมูล พวกโปรโมชั่น ไว้เยอะ ครับ
เพราะ ต้องใช้ น็อค เซลล์ และ ผจก ศูนย์
ใน ช่วงเวลา ที่เหมาะสม ครับ

ส่วน โปรโมชั่นเล็กน้อย น้ำจิ้ม ประเภทข้างบน ที่ผมทายไว้นั้น
ถือว่า เล็กน้อย ไม่น่า จูงใจ ให้ ซื้อ รถ ครับ

ออฟไลน์ traveller

ใครที่คิดจะซื้อ เฟียสต้า ควร รอซื้อ ช่วง มาสด้า ออก M-Day นะครับ
น่าจะ เดือน กย เหมือน ปีก่อน

ยังไม่ควร ซื้อ เฟียสต้า ตอนนี้ ครับ

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
โอ้โห
อ.Traveller นี่
ข้อมูลแน่นปึ้กจริงๆ

มีเก็บสะสมโปรโมชั่น
ไว้น็อคเซลล์ขายรถ ด้วยแฮะ

สงสัย ถ้าผมจะซื้อรถใหม่
ผมจะขอโทรไปปรึกษาได้ไหมครับ
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ joufo

ดาวน์ 25% ผ่อน 48 งวด ก็ต้องมีคนค้ำเหรอครับเนี่ยยย

ทิสโก้คงลืมว่า แบงค์อื่นก็มีอีกเยอะแยะ

ออฟไลน์ euro

FORD FIESTA  เดี่ยวก็ตกม้าตาย แคมเปญไม่ได้ดีกว่ายี่ห้ออื่น
ไม่แถมประกัน   กว่าจะขายยี่ห้ออื่นก็ออกแคมเปญสกัด  ไม่เข็ด

ก็แล้วแต่คนชอบดีไซน์มากกว่านะครับ อย่าง M2 กับเฟียสต้า แฟลตฟอร์มเดียวกันก็จริง แต่ออปชันผมว่าต่างกันเพียบ

1.เครื่อง 1.5 กับ 1.6
2.แอร์แบบบิดมือ  กับแอร์ออโต(รุ่นทอป)
3.ระบบเครื่องยนต์เป็นแบบวาล์วแปรผันทั้งไอดีไอเสีย(ฟอร์ด)
4.มีระบบ ESP สำหรับฟอร์ด
5.เกียร์ AT แบบเดิมกับเกียร์ Powershift
6.ฟอร์ดให้กระจกแบบ 2 มุมมองในบานเดียว(รู้สึกว่าจะได้ทั้ง 2 ข้างเลย)
7.มี voice control (ส่วน AUX USB Bluetooht ผมไม่รุ้ว่ามาสด้ามีอ๊ะป่าว)

ผมว่าฟอร์ดให้สิ่งเหล่านี้มา ในราคาใกล้เคียงกับเจ้าอื่น

ประกันผมออกเองก็ได้ครับ ไม่ซีเรียส แต่ถ้าแถมมาจะดีมาก อิอิ

ตอนแรกจะซื้อราคาซัพพลายเออร์แล้วด้วยซ้ำ แต่แหม่ เห็นว่าโควต้าไม่พอ ต้องรอเกือบปีหน้า ไม่รอดีกว่า

แต่ของ m 2 ต้องรอปีครึ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2010, 12:34:56 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ IncarRus

ก็แล้วแต่คนชอบดีไซน์มากกว่านะครับ อย่าง M2 กับเฟียสต้า แฟลตฟอร์มเดียวกันก็จริง แต่ออปชันผมว่าต่างกันเพียบ

1.เครื่อง 1.5 กับ 1.6
2.แอร์แบบบิดมือ  กับแอร์ออโต(รุ่นทอป)
3.ระบบเครื่องยนต์เป็นแบบวาล์วแปรผันทั้งไอดีไอเสีย(ฟอร์ด)
4.มีระบบ ESP สำหรับฟอร์ด
5.เกียร์ AT แบบเดิมกับเกียร์ Powershift
6.ฟอร์ดให้กระจกแบบ 2 มุมมองในบานเดียว(รู้สึกว่าจะได้ทั้ง 2 ข้างเลย)
7.มี voice control (ส่วน AUX USB Bluetooht ผมไม่รุ้ว่ามาสด้ามีอ๊ะป่าว)

ผมว่าฟอร์ดให้สิ่งเหล่านี้มา ในราคาใกล้เคียงกับเจ้าอื่น

ประกันผมออกเองก็ได้ครับ ไม่ซีเรียส
ที่ท่านน้า gdhsatanic กล่าวมาถูกทุกอย่างครับ
แต่ผมคิดว่า ท่านอื่น น่าจะหมายถึง "ภาพลักษณ์ ของการตลาด" มากกว่า

ผมว่าภาพลักษณ์ของ Ford ไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ จุดเด่นก็น่าจะนำเสนออยู่แล้ว
สิ่งที่ด้อยกว่าเจ้าอื่น น่าจะพยายามกลบให้หมดก่อน อย่าให้มีจุดอ่อนที่เค้าจะว่าได้
แล้วก่อนค่อยนำเสนอ ส่วนเพิ่มเติมที่ไม่ค่อยเด่น และไม่ค่อยจำเป็นทีหลัง
น่าจะ "หล่อ" กว่ากระมังครับ

ออฟไลน์ off_033

โปรโมชั่นผมว่าเป็นส่วนเสริมนะ  ที่จะทำให้คนตัดสินใจง่ายขึ้น

แต่รถผมซื้อใช้นานประมาณ 10 ปี  ถ้าตัวรถมันถูกใจผมซื้อครับ  ไงก็ต้องไปลองขับดูก่อน

ผมคงไม่เปลี่ยนใจเพียงแค่มันไม่แถมประกันหรอก (แต่ถ้าแถมจะดีมาก  ^^)

ออฟไลน์ udis

"1.มีรายชื่อระบุในทะเบียนบ้านว่าเป็นเจ้าบ้าน"

ผมเข้าใจว่า อัตราส่วนเจ้าบ้านน่าจะน้อยนะครับ ผู้อาศัยที่จะซื้อน่าจะเยอะกว่านะครับ
 ;D ;D ;D

ผมว่าเรื่องเจ้าบ้านหรือผู้อาศัยนี่ คงคุยกับทางเซลล์ให้เค้าไปคุยกับไฟแนนซ์ได้มั้งครับ (อันนี้ไม่รู้นะ)

ผมเองก็เป้นผู้อาศัยเหมือนกัน ต้องลองคุยกับเขาดูแต่ผมว่าได้อยู่แล้วแหละ

เพราะทุกวันนี้ยอดขายก็น้อยเต็มที เรื่องมากอีกนี่ ผมว่าขายไม่ออกแน่ๆ 555

ออฟไลน์ udis

ผมว่าเรื่องเจ้าบ้านหรือผู้อาศัยนี่ คงคุยกับทางเซลล์ให้เค้าไปคุยกับไฟแนนซ์ได้มั้งครับ (อันนี้ไม่รู้นะ)

ผมเองก็เป้นผู้อาศัยเหมือนกัน ต้องลองคุยกับเขาดูแต่ผมว่าได้อยู่แล้วแหละ

เพราะทุกวันนี้ยอดขายก็น้อยเต็มที เรื่องมากอีกนี่ ผมว่าขายไม่ออกแน่ๆ 555

ผมเข้าใจว่าคุยได้ครับ ไม่รู้นึกอย่างไรถึงกำหนดเงื่อนไขข้อนี้ออกมา
แต่กำหนดมาแบบนี้ไม่ดีเลยครับ ไล่ลูกค้าชัดๆนะครับ

มีหลายคนนะครับที่มีกำลังซื้อได้สบายและมองว่ารถระดับนี้ทุกค่ายมันเหมือนกัน
เลือกคุยง่ายๆ คุยสบายใจ ให้อะไรที่ถูกใจน่ะครับ  ให้อะไรคุ้มดีกว่า มากกว่ามองที่ตัวรถด้วยบางทีครับ
ฝากบอกคนวงในด้วยนะครับ ว่าปรับปรุงแคมเปญซักนิดน่าจะดีนะครับ ฟอร์ดรถดีมีมาตฐานอยู่แล้ว แก้อีกนิดนึงน่าจะดีครับ
 ;D ;D ;D

"มีหลายคนนะครับที่มีกำลังซื้อได้สบายและมองว่ารถระดับนี้ทุกค่ายมันเหมือนกัน
เลือกคุยง่ายๆ คุยสบายใจ ให้อะไรที่ถูกใจน่ะครับ  ให้อะไรคุ้มดีกว่า มากกว่ามองที่ตัวรถด้วยบางทีครับ"

ผมเองก็คิดเหมือนกันครับ ผมว่าคงมีไม่กี่คนหรอกครับ ที่จะรู้ว่าวาล์วแปรผันคืออะไร เกียร์ powershift คืออะไร อธิบายไปบางทีเค้ายังไม่รู้เลยครับ นอกจากจะมีพื้นฐานเกี่ยวกับการทำงานของเครื่องยนต์

อย่างแม่ผม ผมโทรไปเล่าให้เค้าฟัง  งง ทุกอย่าง เกียร์ MT เค้ายังไม่รู้จักเลย 555 แต่กับพ่อนี่เค้าก็เข้าใจทั้งหมดครับ อย่างลูกศิษย์ที่บริษัทบางคนก้เข้าใจ บางคนก้ฟังผ่านๆเกี่ยวกับเรื่องเทคโนโลยีรถยนต์

ผมเองก็คิดเหมือนกัน ว่าส่วนใหญ่จะมองแค่ว่า รถสวยหรือไม่สวย แถมอะไรบ้าง กินน้ำมันเท่าไหร่(ซึ่งอันนี้เป้นผลพวงมาจากเทคโนโลยีต่างๆ แต่คนที่เค้าไม่รุ้ว่ามันทำงานอย่างไร เค้าก็ไม่สนหรอก เค้าอยากรู้แค่ว่า output คืออัตรากินน้ำมันเป้นอย่างไรเท่านั้นแหละ) บางทีการตัดสินใจ มันไม่ได้มาจากในตัวรถหรอกครับ แต่เค้าจะมองจากภายนอกมากกว่า

ส่วนเรื่องที่จะฝากผมไปกระซิบฟอร์ด ถ้าผมมีสิทธิ์กระซิบได้ คงต้องกระซิบกันนานละครับ การตลาดแบบนี้

ผมเป็นแค่พนักงานซัพพลายเออร์น่ะครับ เพียงแต่ว่าโทรไปคุยกับ  Ford fleet บ่อย จนเค้าจำผมได้แล้ว 555

พอมีข่าวเค้าก็เลยแจ้งให้ผมทราบมาน่ะครับ ตัวเขาเองก็ไม่ได้ใหญ่โต คงไม่มีสิทธิ์อะไรมากมายเหมือนกันอะคับ

แต่ยังไง จะลองกระซิบบอกเค้าให้นะครับ เผื่อเค้าจะไปบอกผู้ใหญ่ให้คิดใหม่ทำใหม่ซะบ้าง อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2010, 13:54:16 โดย gdhsatanic »

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ผมเข้าใจว่าคุยได้ครับ ไม่รู้นึกอย่างไรถึงกำหนดเงื่อนไขข้อนี้ออกมา
แต่กำหนดมาแบบนี้ไม่ดีเลยครับ ไล่ลูกค้าชัดๆนะครับ

มีหลายคนนะครับที่มีกำลังซื้อได้สบายและมองว่ารถระดับนี้ทุกค่ายมันเหมือนกัน
เลือกคุยง่ายๆ คุยสบายใจ ให้อะไรที่ถูกใจน่ะครับ  ให้อะไรคุ้มดีกว่า มากกว่ามองที่ตัวรถด้วยบางทีครับ
ฝากบอกคนวงในด้วยนะครับ ว่าปรับปรุงแคมเปญซักนิดน่าจะดีนะครับ ฟอร์ดรถดีมีมาตฐานอยู่แล้ว แก้อีกนิดนึงน่าจะดีครับ
 ;D ;D ;D

เห็นด้วย บางทีผมว่าออกยี่ห้อที่ของแถมดี ถูก ประหยัดน้ำมันดีกว่าลูกเล่นเยอะนะครับ

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
ถ้าแถมประกันผมว่า น่าสนมากขึ้นนะครับ แล้วยอดจะวิ่งมากขึ้นแน่ๆ

เพระาตอนนี้แทบทุกเจ้าก็แถมประกันภัยมาเลยนะครับ ลูกค้าส่วนใหญ่ผมว่าน่าจะถูกใจมากกว่า

ออฟไลน์ banch

อีกซักพักเด๋วก็แถมครับ ประกันนะ

ดีไม่ดี มีส่วนลดเงินสดอีกต่างหาก ;D

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ใครที่คิดจะซื้อ เฟียสต้า ควร รอซื้อ ช่วง มาสด้า ออก M-Day นะครับ
น่าจะ เดือน กย เหมือน ปีก่อน

ยังไม่ควร ซื้อ เฟียสต้า ตอนนี้ ครับ

หมึกพอล์ลเลือกข้อนี้ง๊าบบบบบบบบ

ต่อๆ

ผมว่าคนส่วนใหญ่ไม่รู้จัก ESP Powershift เท่าไรขนาดเพื่อน พี่ที่ทำงาน ญาติผมยังถามผมเลย ว่า dual clutch มันคืออะไร เกียร์ออโต้หรือเปล่า
แล้วพี่ฟอร์ดจะเอาโปรอะไรไปสู้เค้าครับ โดนโปร yaris + M2 ไปก็ร้องแล้ว ได้อย่างเดียวใหม่สดแต่ไม่ซิง เหมือนมาร์ช เพราะเปิดตัวที่แรกในไทย

ฝากบอกฟอร์ดด้วยนะครับเวลาโฆษณาบอกไปเลย 6เกียร์อัตโนมัติ ไม่ต้องมา powershift ตามหลัง เดียว Shift..... to lose แบบนิสสัน(tiida 4d)
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ wut get real

ออกแคมเปญ มาแบบนี้ Mazda 2 ยิ้มเลยครับ ฟอร์ดไม่แถมประกันให้แสดงว่ามั่นใจในตัวสินค้ามาก กระแสในเน็ตถึงจะแรงยังงัยแต่ผู้ซื้อจริงที่มีอำนาจในการซื้อกลับอยู่ในเน็ตน้อยมากนะครับ
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ baeyongcai

ชอบฟอร์ด ที่มี ESP มาให้ หวังว่าคงเป็นการเปิดทางให้ รถB-sec ค่ายอื่น ใส่ ระบบควบคุมการทรงตัวมาเป็นอุปกรณมาตรฐานด้วยนะจ้ะ อิอิ

จะแถมหรือไม่แถมประกัน ลองถามเซลล์เองนะครับ เพราะของแบบนี้มันก็ต้องอยู่ที่เซลล์อยุ่แล้ว แต่ที่ผมได้มาเป็นข้อมูลจากฟอร์ดน่ะครับ

ออฟไลน์ euro

product      ดี
price           ok
promotion  เงี่อนไขเยอะ เซลล์เหนื่อย

ออฟไลน์ IncarRus

ที่จริง ผมว่า ถ้า Ford จะปูพื้นฐาน เรื่องศูนย์บริการ
ก็น่าจะต้องอาศัย Fiesta นี่แหละ น่าจะดีที่สุด  ;)

เพื่อสร้่างความพร้อม ก่อนที่โรงงานใหม่จะเดินสายการผลิต อย่างเต็มสูบ  ::)

ถ้ามัวมาคิดเล็ก คิดน้อย เรื่องไม่เป็นเรื่อง แบบนี้จริงๆ
แฟน Ford ก็เศร้ากันต่อไปอะครับ  >:(

ออฟไลน์ Still Loving You

• Newbie
  • *
"เงื่อนไข
1.มีรายชื่อระบุในทะเบียนบ้านว่าเป็นเจ้าบ้าน"

เงื่อนไขนี้นะ ผมบอกตรงๆ งี่เง่ามากเลย ถึงแม้จะคุยกับไฟแนนซ์ได้ทีหลังก็เหอะ

อย่างผม ชอบตัว 5 ประตูมาก แต่อยู่บ้านพ่อ พ่อเป็นเจ้าบ้าน ไม่มีภาระหนี้

เกิดผมไปซื้อบ้าน โอเค มีชื่อเป็นเจ้าบ้านละ แต่ก็มีภาระผ่อนบ้านเข้ามาด้วย ถึงแม้เงินเดือนจะ cover ตามเงื่อนไข แต่ผมว่าเงื่อนไขมันไม่ make sense เอาเสียเลย

ออฟไลน์ anniezx

• Newbie
  • *
เห็นด้วยค่ะ เงือนไขงี่เง่ามาก
ตอนแรก้ออยากได้นะคะ ตอนนี้ทบทวนละเบื่อ ฟอร์ด
จะขายมั้ยคะ ????

ออฟไลน์ joufo

ธนาคารอื่นก็มีให้เลือกนี่ครับ

ไม่เห็นต้องจัดกับ ทิสโก้ เลย