ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถเหยียบเปลือกกล้วยนี่ทำให้รถเสียหลักได้จริงๆ เหรอครับ  (อ่าน 6924 ครั้ง)

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
สมมุติวิ่งมาด้วยความเร็ว 100-120  แล้วเกิดไปเหยียบเปลือกกล้วยที่มีใครทิ้งไว้กลางถนนเข้า จะทำให้รถเสียหลักไถลได้เลยไหมครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ tnp_super

ถ้าน้อยไม่ ถ้าเต็มถนนไม่แน่

ออฟไลน์ paeybu

• Sr. Member

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
ขึ้นอยู่ความกว้างของหน้ายาง ถ้าเจอกลัวยช้างหรือกล้วยทั้งเครือก็ไม่แน่
ถ้ามอไซด์ มีล้มแน่นอนครับ

ออฟไลน์ AkE

รถ4 ล้อ ไม่มีผลหรอกครับ ยิ่งถ้าหน้ายางเกิน 195 ผมว่าไม่รู้สึกหรอก

ออฟไลน์ toonze

ถ้ารถ 2 ล้อไปแน่นอน

ออฟไลน์ XyteBlaster

ถ้ารถยนต์นี่ไม่รู้สึกอะไรเลยครับ .. แต่ถ้ามอไซต์ แล้วแต่ดวงครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เปลือยกล้วยกระจายมากกว่าครับ
 ::) ::) ::)

ออฟไลน์ akewizard

ถ้าเปลือกทุเรียน ก็ไม่แน่... :-X

ออฟไลน์ Fly to dream

ต้องมีกล้วยแผ่เต็มถนนสัก 10 เมตรน่าจะลื่นได้ครับ แต่ถ้าไม่กี่ลูกไม่มีอะไร
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ toffyearn

ไม่งั้นเค้าจะเรียกว่าหงายเก๋งเหรอคับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ bingoman

ไม่น่าเป็นไรนะครับ  ยกเว้นกำลังเข้าโค้งหักศอกที่ความเร็ว 100++ ขึ้นไปแบบเต็มกำลัง  อาจจะแหกโค้งตกถนนได้

ออฟไลน์ gorilla

เล่น Mario Kart  มากไปมั้งครับ  :-[

ออฟไลน์ Amnaj

ผมว่าเป็นไปได้ ถ้าเหยียบทั้ง 4 ล้อพร้อมกันช่วงกำลังเลี้ยวหรือเข้าโค้ง

ออฟไลน์ SM.

ถ้าน้อยไม่ ถ้าเต็มถนนไม่แน่

ออฟไลน์ Sit: )

ก็น่าคิดนะครับ
น้ำมันหกวงนึง รถยังเป๋ได้

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ไม่น่าได้นะ เพราะรถหนัก และเปลือกกล้วยบนถนนน่าจะแห้งเพราะโดนความร้อน

แต่ น้ำมันเครื่องนี่สิอันตรายเลย  หรือแอ่งน้ำ (ที่เหมือนตื้น)
เคยไปตจว ขับเส้นถนนชนบท โห  เหมือนมีคนแกล้ง
เทน้ำมันเครื่อง ผสมกับฝกตกด้วย แทบสไลด์ลงข้างทาง  :-X

ออฟไลน์ TheRoadToHell

• Full Member
เปลือกกล้วย​นี่ไม่เป็นไร

ที่ผมเจอคือ ทำถนน  เขาเพิ่งบดดิน แล้วพ่นน้ำจนชุ่ม
ผมขับ 60 หักหลบมอไซนิดเดียว ท้ายกวาดออกเลย
ดีว่าหักพวงมาลัย​เคาเตอร์​ทัน ไม่งั้นลงข้างทาง
เป็นบทเรียน​เลยว่า
ทางดินอย่าซ่า จะได้กินหญ้า​ข้างทาง​
2014 Mazda3 Skyactiv

ออฟไลน์ rotaryman

ผมว่าแค่เปลือกเล็กอันเดียวไม่น่าเป็นไรเพราะ
1. มี 4 ล้อช่วยกันเกาะ
2. หน้ายางกว้างพอมีพื้นที่สัมผัสกับถนน

แต่ถ้ามอเตอร์ไซด์ไม่แน่ครับ

ออฟไลน์ mongolias

ถ้าหล่นเต็มถนนสัก 5-10 เมตร อาจจะมีผลบ้าง
แต่โอกาสแบบนั้นคงจะยากครับ ที่อันตรายจริงๆ น่าจะเป็นรถ 2 ล้อมากกว่าครับ

ออฟไลน์ zapdos191

ไม่รู้ว่าเกี่ยวไหม แต่แปะไว้ให้นั่งดูเล่นๆครับ

ส่วนตัวคิดว่า ถ้าเยอะพอแล้วกินพื้นที่เต็มถนน พอให้ 4 ล้อมันอยู่บนเปลือกกล้วยลื่นๆ ก็ไม่แน่ครับ อาจจะมีผล

-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ arphy

• Newbie
  • *
ได้ครับ ไม่เชื่อไปดูที่นี่

;D

ออฟไลน์ lovehino

• Newbie
  • *
    • LoveHINO
เป็นไปได้จริงหรอครับยังกับการ์ตูน
รักฮีโน่ คิดถึงฮีโน่ เลือกใช้บริการ LoveHINO
http://www.lovehino.com

ออฟไลน์ bravo

;D

รายการนี้ เตี๊ยมกันมาเพื่อแกล้งคนหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ SLuang

;D
อันนร้ของปลอมครับตั้งใจถ่ายทำเพื่อความสนุกสนานมือดริฟขั้นเทพ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ต้องถามว่า การเหยียบ เหยียบแบบไหน ลักษณะไหน ยังไง

ถ้าเหยียบในโค้ง หรือ จังหวะเข้าโค้ง ที่มีความเร็วหน่อย มีผลแน่นอน ใครบอกไม่มีผล ลองเอาเปลือกกล้วยไปโรย แล้วขับเหยียบดูก็ได้ครับ เดี๋ยวรู้เอง ถ้าไม่กล้าทำบนถนน ก็ลองในลานจอดรถ ตรงที่เราหักเลี้ยวก็ได้  ::) ::)

แต่ถ้าทางตรงๆ ใช้ความเร็วต่ำ ถึง ปลานกลาง อาจจะไม่มีผลเลย แต่ถ้าความเร็วสูงๆ มีผลครับ อาจจะไม่มาก

ถ้าในสนามแข่ง แล้วอยู่ในโค้งหรือก่อนถึงโค้ง อันนี้บรรลัยเกิดแน่นอน ขนาดทราย หรือ ใบไม้ ยังทำให้เสียหลักได้เลยครับ

ออฟไลน์ focus2012

ช่วงเข้าโค้งมาเร็วๆแรงๆ แล้วเหยียบสักล้อผมว่ามีอาการออกเหมือนกันนะ แต่คงแค่แบบรู้สึกนิดๆ ไม่ได้มาก

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมว่าถ้า 1 ลูก ไม่น่าต่างกับเหยียบน้ำมันเครื่องเส้นผ่าศูนย์กลางสัก 10 cm หรือเปล่าครับ ไม่น่าเป็นอะไรมาก แต่มากกว่านั้นก็ไม่รู้สิครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!