ผู้เขียน หัวข้อ: Pajero VS HR-V  (อ่าน 9456 ครั้ง)

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: Pajero VS HR-V
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 17:33:45 »
คู่นี้ผมเอา HRV ครับขับสบายกว่ากันเยอะมากๆ หน้าตาก้ดูโอเค ช่วงล่างก้ไม่ได้ต่างกัน pjs จะลุยได้มากกว่าก้ขึ้นอยู่กับ จขกท ว่าจะลุยแค่ไหน แต่เท่าที่ผมลองขับ pjs หลายรอบรถรุ่นนี้จะมีน่าสนใจจริงๆก้คือเอาเครื่องไปทำให้แรง เท่านั้น

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 18:44:48 »
ใช้นานมั้ย  8 -10 ปีผมเอาปาเจโร่เหมือนกัน

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 22:36:06 »
HRV ก้เน้นเข้าสังคมได้อยู่ครับ แต่ถ้าให้แนะนำไป CRV ดีเซลจบสุดครับ ดูบนถนนแล้วสวยมาก CX-5ผมไม่ชอบตูดมันเท่าไหร่ครับ

มีคนคิดเหมือนผมด้วยแหะ จุดดับของ CX-5 คือท้ายรถนี่แหละ เหมือนเอา 3 มายกสูงแต่ดูแล้วกลับเหมือนคนตูดลีบเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 23:30:42 »
ถ้าใช้ชีวิตคนเดียว ขับแค่ในเมือง HRVเหลือๆแล้วครับ
PJS หนัก กินน้ำมัน ใหญ่เกินจำเป็น

นอกตัวเลือกCX-5 2.0SP

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 06:43:58 »
จะซื้อรถ แล้วจะเน้นความดูดีเวลาเข้าสังคม ผมว่า HR-V ไปครับ

ออฟไลน์ rega

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 07:38:39 »
ซื้อให้เข้ากับวัย ไม่ใช่รถพ่อ

น้ำหนักไปทาง HRV ครับ
มีเงาไม่มีตน

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 09:14:18 »
ถ้างบถึง และขับคันใหญ่ได้ ไป PJS เลยครับ รถมันคนล่ะ Segment ราคาก็แพงกว่าหลายแสนนะครับ

PJS รถคันใหญ่ ยังไงก็ขับสบายกว่า คนนั่งก็สบายกว่า พื้นที่เก็บของก็เยอะกว่า เก็บเสียงเงียบกว่า ช่วงล่างซับแรงกระแทกดีกว่า ถ้าเลือกได้เอาตัว Top แล้วเปลี่ยนโช้คสปริง จบเลยครับ ขับสี่ฟูลไทม์ ถุงลม ปลอดภัยกว่าเยอะครับ

เรื่องอายุ อย่าได้แคร์ครับ ตอนผม 26 ผมใช้ E60 E38 W140 ขับสบาย และปลอดภัยกว่ากันเยอะครับ

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 13:45:52 »
เมื่อก่อนสมัยหนุ่มๆผมเลือกรถตามการใช้งาน
ไม่ได้สนใจใครจะมองยังไง เพราะผมจะใช้แบบนี้อยู่แล้ว  8)

แต่เวลาผ่านไป ค่อยได้คิดว่ารถที่ผมเลือกมันเหมือนเสริมบุคลิคลุยๆให้ผม
จากเดิมเพื่อนเคยแซวว่าผมบุคลิคเหมือนคุณชาย
แต่เนื้องานผมนี่ผมลุยยิ่งกว่าใคร รบกับเค้าไปทั่ว
ได้หน้าที่ไปติดต่อสำนักงานใหญ่ต่างๆตลอด

พอเข้าคู่กับรถแล้วกลายเป็นคุณชายขาลุย ตัดกันดี  ;D

ไม่รู้ว่าคำเข้าสังคมของ จขกท จะหมายถึงแบบไหน
สำหรับผมคือแสดงจุดยืนของตัวเราให้สังคมได้รับรู้มากกว่า

hrv ก็ได้ดูวัยรุ่นร่วมสมัย
pajero ก็ได้ขาลุยเพิ่มขึ้นมา

ของผมช่วงนั้นอายุ 25 ผมก็เลือก fortuner แล้วหละครับ
พึ่งออกสดๆร้อนๆเลย ยังไม่มีพื้นฐานภาพลักษณ์ฟอร์ขาโหดนักเลงถนนเลย  :o
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ