ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Jazz 2017 รุ่น S CVT ลืมใส่น็อตหรือเปล่าครับ (มีภาพประกอบ)  (อ่าน 5409 ครั้ง)

ออฟไลน์ chudlek

• Newbie
  • *
เพิ่งไปรับรถมาเมื่อวันที่ 9 พ.ค. 61 ตอนรับรถก็พยายามดูให้ดีที่สุดแล้ว แต่วันนี้เพิ่งมาว่างดูอย่างละเอียดอีกที พบว่าบริเวณล้อหลัง ด้านขวามีน็อต แต่ด้านซ้ายไม่มีน็อต (ตามภาพประกอบ) ไม่ทราบว่าเป็นปกติ หรือโรงงานลืมใส่ครับ

ตอนนี้ส่งรูปภาพไปในไลน์ให้เซลดูแล้วครับ รอเซลตอบกลับ และว่าจะขับรถไปดูคันที่โชว์อยู่ที่ห้างและศูนย์แถวบ้านด้วยครับ แต่ปกติรถที่โชว์จะเป็นตัว TOP เลยไม่แน่ในว่าตรงจุดนี้จะเหมือนหรือแตกต่างกันอยู่แล้วไหม

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
กิ๊บยึด อาจจะเด้งหลุดได้
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
แกนกลางหมุดหลุดคับ..ไปศูนย์37บาท....
ร้านข้างนอก5-7บาท...

ออฟไลน์ Krongbun

ใช่เลย เป็นพุกพลาสติก
เคลมได้แหละครับ ตัวไม่กี่บาท
ผมซื้อเป็นแพคติดรถไว้เลย  ;D

ออฟไลน์ chudlek

• Newbie
  • *

ขอบคุณครับ ชื่อจริงๆมันเรียกว่าอะไรครับ หาซื้อได้ที่ไหน สั่งในเน็ตมีไหมครับ แล้วเวลาใส่แค่กดลงไปเฉยๆหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2018, 12:02:46 โดย chudlek »

ออฟไลน์ Symphonic

ขอบคุณครับ ชื่อจริงๆมันเรียกว่าอะไรครับ หาซื้อได้ที่ไหน สั่งในเน็ตมีไหมครับ แล้วเวลาใส่แค่กดลงไปเฉยๆหรือเปล่าครับ

ใช่ครับ เวลาใส่ก็แค่กดพุกพลาสติกลงไปเฉยๆ
แต่เอาเข้าไปให้ที่ศูนย์ดูน่ะดีแล้วครับ เพราะปกติถึงพุกพวกนี้จะแค่กดเข้าไปเฉยๆ
แต่มันออกแบบมาทางเดียวคือกดเข้าด้วยมือง่ายๆ แต่ตอนถอนออกจะยาก
ต้องใช้เครื่องมือ มันจะไม่หลุดออกมาง่ายๆ เว้นแต่ว่ารถไปกระแทกอะไรมา
จนตำแหน่งรูยึดมันเคลื่อน หรือไม่ก็เกิดจากโรงงานประกอบไม่ดี ทำให้รูยึดมัน
เยื้องกันตั้งแต่ต้น พอกดพุกเข้าไปมันจึงเข้าไปล็อกแบบฝืนๆ และพร้อมจะเด้งออกมา
ได้ตลอดเวลาครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Jazz SV 2016 ของผมก็เคยหลุดครับ เข้าศูนย์ให้เจ้าหน้าที่ดู ก็ใส่อันใหม่ให้ ไม่คิดเงินครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Simethicone

• Jr. Member
  • **
น่าจะโดนรื้อตอนพ่นกันสนิมแล้วช่างลืมใส่กลับครับ ปัญหานี้เป็นทุกยี่ห้อครับ

ออฟไลน์ SM.

ต้องลองไปดูบ้างแล้ว  ??? ??? ??? ???

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
อาจมีการถอดออกตอนพ่นกันสนิม แล้วใส่ไม่ครบครับผม