ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อหน้ายางธรรมดา ล้อหลังยาง run flat ใช้ได้ไหมครับ  (อ่าน 3600 ครั้ง)

ออฟไลน์ morris

• Newbie
  • *
คือตอนนี้ไม่ได้ใช้คันนี้เป็นหลักแล้วครับ (e89 Z4) ตอนนี้คู่หน้าเริ่มหมดสภาพ ว่าจะเปลี่ยนแต่คู่หน้า โดยใช้เป็นยางธรรมดา แต่ คู่หลังพึ่งเปลี่ยนไม่นานเป็นยางรันแฟลต.  คิดว่าจะมีผลต่อการขับขี่ไหมครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: ล้อหน้ายางธรรมดา ล้อหลังยาง run flat ใช้ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2018, 16:13:27 »
คือตอนนี้ไม่ได้ใช้คันนี้เป็นหลักแล้วครับ (e89 Z4) ตอนนี้คู่หน้าเริ่มหมดสภาพ ว่าจะเปลี่ยนแต่คู่หน้า โดยใช้เป็นยางธรรมดา แต่ คู่หลังพึ่งเปลี่ยนไม่นานเป็นยางรันแฟลต.  คิดว่าจะมีผลต่อการขับขี่ไหมครับ

มีผลต่อการขับขี่ครับ คือ นุ่มขึ้น และ สบายกระเป๋า ::) ::)

ก็หายางเกรดเดียวกัน หรือ ไกล้เคียงกัน เอาครับ

ออฟไลน์ KaIaK118

• Sr. Member
Re: ล้อหน้ายางธรรมดา ล้อหลังยาง run flat ใช้ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2018, 23:55:05 »
ถ้าเปลี่ยนเป็นยางปกติ ก็หาสเปรย์ปะยางไว้ เผื่อฉุกเฉิน แล้วก็ทำประกัน แบบฟรีรถลากเผื่อไว้ด้วยครับ (เบี้ยเพิ่มไม่กี่บาท แบบลากฟรีปีละครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 10:07:22 »
ถ้าเปลี่ยนเป็นยางปกติ ก็หาสเปรย์ปะยางไว้ เผื่อฉุกเฉิน แล้วก็ทำประกัน แบบฟรีรถลากเผื่อไว้ด้วยครับ (เบี้ยเพิ่มไม่กี่บาท แบบลากฟรีปีละครั้ง)

ผมมีเหมือนกัน ยกฟรีปีละครั้ง ระยะ 30 กิโลเมตร แต่ไม่ได้จ่ายเพิ่มน่ะ เหมือนมันมีให้อยู่แล้วน่ะ อันนีผมไม่แน่ใจว่าทุกเจ้าไหม และ ทุกชั้นประกันไหมน่ะ

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 10:16:27 »
ได้อยู่แล้วครับ ผมเคยทำมาแล้วด้วย

520d F10 ของผม  ใช้ไป 7 หมื่นโล  ยางหลังดอกเกือบหมด  ผมเลยเปลี่ยนยางหลังจาก Runflat เป็นยางธรรมดา  แล้วก็ใช้ไปได้ปกติ

พอวิ่งไปเกือบ 8 หมื่น ยาง Runflat หน้า ก็ดอกเกือบหมด  ผมก็ค่อยเปลี่ยนคู่หน้าเป็นยางธรรมดา

ไม่เคยมีปัญหาอะไร  ยกเว้นตอนเปลี่ยนที่ร้านยางใส่ยางมาไม่ดี  ต้องกลับเข้าไปถอดแล้วใส่ใหม่

ออฟไลน์ morris

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2018, 08:15:50 »
เช็คร้านยางแล้วกลายเป็นว่า ยางรันแฟลทตอนนี้ถูกกว่ายางไม่รันแฟลทอีก เป็นมิชลินเหมือนกัน เลย เปลี่ยนเป็นรันแฟลตเบอร์เดิมไปแล้วครับ