ผู้เขียน หัวข้อ: User Review Honda Accord 2.4ELไม่เน  (อ่าน 53772 ครั้ง)

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Sr. Member
    • Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
Re: User review honda accord 2.4elไม่เน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 23:08:24 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  :)

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
Re: User review honda accord 2.4elไม่เน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 03:35:39 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับผม
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 09:15:09 »
ขอบคุณครับ

ส่วนตัวก็รู้สึกเหมือนกันว่าพวงมาลัยค่อนข้างเบา

เสียงเซ็นทรัลล็อคก็ดังมากกกกก และเป็นเสียงเดียวกันหมดในรถของฮอนด้า

ช่วงล่าง ค่อนข้างแข็ง และกระแทกกว่า (ใช้ศัพท์แบบนี้ไม่รู้ถูกหรือเปล่า) ถ้าเทียบกับแคมรี่ หรือเทียน่า

อุปกรณ์ตรงคอนโซลกลาง ค่อนข้างใช้งานยาก ปุ่มเยอะ ต้องมองๆ แล้วค่อยกด

ชอบพวกปุ่มน้อยๆ ประมาณเทียน่า ตามด้วยแคมรี่ ประมาณคนสูงอายุใช้งานง่ายๆ น่ะ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 17:11:56 »
ขอบคุณครับ

ส่วนตัวก็รู้สึกเหมือนกันว่าพวงมาลัยค่อนข้างเบา

เสียงเซ็นทรัลล็อคก็ดังมากกกกก และเป็นเสียงเดียวกันหมดในรถของฮอนด้า

ช่วงล่าง ค่อนข้างแข็ง และกระแทกกว่า (ใช้ศัพท์แบบนี้ไม่รู้ถูกหรือเปล่า) ถ้าเทียบกับแคมรี่ หรือเทียน่า

อุปกรณ์ตรงคอนโซลกลาง ค่อนข้างใช้งานยาก ปุ่มเยอะ ต้องมองๆ แล้วค่อยกด

ชอบพวกปุ่มน้อยๆ ประมาณเทียน่า ตามด้วยแคมรี่ ประมาณคนสูงอายุใช้งานง่ายๆ น่ะ

ไม่ยากหรอกครับ ถ้าอ่านอังกฤษออก ก็ไม่ใช่เรื่องยากอะไร ตอนแรกอาจจะไม่คุ้นเคยพออยู่กับมันสักพักผมว่าใช้งานง่ายกว่าแคมรี่อีกนะครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2011, 20:07:37 โดย TAN รัก เทียน่า »

keanetona

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 20:42:43 »
ขอบคุณครับ

ผมชอบนะ เพราะการมีปุ่มเยอะมันจะลดการละสายตามาดู มันก็เหมือนกับการพิมพ์ดีดแหละครับ ถ้าคล่อง ก็ไม่ต้องมองคีย์บอร์ดเลย (สำหรับผม ผมซื้อรุ่นที่สกรีนเป็นภาษาอังกฤษอย่างเดียว เพราะมันทนกว่ารุ่นที่มีสกรีนไทย)

ส่วนเรื่องช่วงล่างกระด้าง กระด้างจริงครับ แต่ขับสนุกกว่าแคมรี่นะ

methus zaa

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 21:02:25 »
เพิ่มเติมครับ รถคันนี้ใช้ก๊าซเอ็นจีวี จากประหยัดอยู่แล้ว กลับประหยัดขึ้นไป อีก วิ่งประมาณ120-160กม.  

พี่ชายผมก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกัน แต่เป็นเครือง2.0 เหมือนกันทุกอย่างครับ เครื่องไม่อืดครับ ประหยัดน้ำมันมาก2วัน เติมน้ำมันที  เพิ่มเติมแค่นี้ครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2011, 20:08:08 โดย TAN รัก เทียน่า »

methus zaa

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 12:31:31 »
 สิ่งที่ต้องปรับปรุงนะครับมี
1.ไฟท้ายขอใหญ่กว่านี้อีก เอาLEDด้วย
2.เบาะควรให้ระบบหน่วยความจำมาด้วยครับ
3.ควรจะมีระบบpush-startได้แล้วครับ
4.ยางที่ติดรถมาควรจะเป็นยางที่เงียบ ขับสบาย
5.กระจกมองหลังควรจะให้ระบบปรับแสงอัตโนมัติได้แล้ว
6ช่วงล่างควรเซ็ตให้นิ่มกว่านี้หน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2011, 20:14:48 โดย TAN รัก เทียน่า »

dogclubs

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 18:41:14 »
เรื่องท็อปสปีดเคยลองอยู่ที่200ครับ
สิ่งที่ต้องปรับปรุงนะครับมี
1.ไฟท้ายขอใหญ่กว่านี้อีก เอาแอลอีดีด้วย
2.เบาะควรจะทีระบบหน่วยความจำมาด้วยครับ
3.ควรจะมีระบบpush-startได้แระ
4.ยางที่ติดรถมาควรจะเป็นยางที่เงียบ ขับสบาย
5.กระจกควรจะจัดแสงอัตโนมัติได้แระ
6ช่วงล่างควรเซ็ตให้นิ่มกว่านี้หน่อย

ปัญหาเยอะขนาดนี้ ซื้อรถใหม่เถอะครับ

methus zaa

Re: User Review Honda Accord 2.4ELไม่เน
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 16:43:46 »
อัพเดทครับ ตัวถังรถนี่สุดยอดเลย ยอดแย่มาก นี่ก้็เพิ่งโดนชนมาซู้มล้อยับเยิน ไฟท้ายดุ้งออกมา กันชนหน้าบุบ ประตูเปิดไม่ได้เลย แล้วมีอยู่ครั้งหนึ่งโดนมอไซชนท้ายบุบเยอะเลย ครับ แล้วที่พี่บอกว่าอัลติสตูดบานของผมยังเข้าไปถึงข้างในเลยครับ แล้วพี่ก้อบอกว่าสีบาง จริงๆแล้วเหล็กมันบางต่างหากล่ะครับ จับมาแล้วครับ สดๆร้อน ซุ้มล้ออัดไฟเบอร์แย่มากๆ
ขนาดเทียน่ายังที่เป็นเหล็กลักษณะเดียวกันยังแข็งมากๆเลย แล้วพี่ arado kung มาบอกว่าสีบางไม่จริงแต่อย่างใดเลยครับ ไม่เชื่อผมไม่เป็นไรครับ เพราะผมได้ไปสัมผัสมาแล้ว สีบรอนซ์ผมก็เคยสัมผัส จับเหล็กด้านในมาแระ ตัวถังก็เคยเคาะเหมือนกับสีดำเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2011, 19:52:35 โดย TAN รัก เทียน่า »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: User Review Honda Accord 2.4ELไม่เน
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 16:53:18 »
แอคคอร์ดรุ่นนี้ที่ญี่ปุ่น ไมเนอร์แล้วนะครับ มีปุ่ม Start-Stop แล้ว
ส่วนเรื่องตัวถังบาง ฮอนด้ามันก็บางทุกรุ่นแหละครับ ซื้อมาต้องทำใจ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

methus zaa

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 18:49:26 »
น่านน่ะสิครับ อยากให้ใส่ออฟชั่นให้เยอะกว่านี้หน่อย เรื่องตัวถังปลงแล้วครับ แต่ก้ออยากให้ทำตัวถังให้แข็งขึ้นกว่านี้อีก ขอบคุณมากครับ มาดูรีวิวผมเยอะๆหน่อยนะครับ ช่วยวิจารณ์กันเยอะๆนะครับ เพราะมันเพิ่งเป็นรีวิวชิ้นแรกของผม ชิ้นต่อไปจะได้เอาไปพัฒนาครับผม :)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 19:28:10 »
น้องแทนอย่าไปเครียดครับ เรื่องตัวถังบาง รถCR-Vที่บ้านพี่ก็เพิ่งโดนเฉี่ยวมา
รถที่มาเฉี่ยวไม่เป็นไรเลย แต่รถเราบุบซะงั้น

methus zaa

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 19:55:49 »
ครับผม รถพี่ไปเคลมยังครับ รถพ่อผมยังไม่ได้เคลมเลย พอดีรถที่ทำงานของพ่อมันยังไม่ว่างให้ใช้เลยครับ สงสัยคันที่จะได้ใช้คงเป็นแคมรี่ อิอิ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 21:48:05 »
ครับผม รถพี่ไปเคลมยังครับ รถพ่อผมยังไม่ได้เคลมเลย พอดีรถที่ทำงานของพ่อมันยังไม่ว่างให้ใช้เลยครับ สงสัยคันที่จะได้ใช้คงเป็นแคมรี่ อิอิ
ไปเคลมแล้วครับ 7 วันเสร็จ

methus zaa

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 22:19:46 »
ออ ขอบคุณมากครับพี่ี่ที่ให้ข้อมูล

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 01:35:02 »
ตลกดีนะครับ มันบางก็จริง แต่ตอนนี้ผมอยากได้และอาจซื้อ Civic 2.0 ซะอีก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ KSU

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 13:02:39 »
เพิ่มเติมครับ รถคันนี้ใช้ก๊าซเอ็นจีวี จากประหยัดอยู่แล้ว กลับประหยัดขึ้นไป อีก วิ่งประมาณ120-160กม.  ลืมบอกเรื่องเบาะหลังเลย กว้างสบายมากกกก เบาะนิ่มดีครับ ดีกว่าแคมรี่acv30รุ่นเก่าซะอีกขนาดรุ่นใหม่ยังสู้ไม่ได้เลย แต่ยังแพ้เทียน่าอยู่ดี สิ่งที่ปรับปรุงอย่างแรงเลย การประกอบครับ งานไม่เรียบเลย และก้อขออีกเรื่องไฟท้ายครับ ช่วยใส่เป็นled แล้วให้ไฟท้ายมานใหญ่กว่านี้หน่อยได้ไหมครับ และขอชมเรื่องหลังคาครับ โปร่งกว่าแคมรี่ใหม่อีกครับ
พี่ชายผมก้อใช้รุ่นนี้เหมือนกันแต่เป็นเครือง2.0 เหมือนกันทุกอย่างครับ เครื่องไม่อืดครับ ประหยัดน้ำมันมากก2วันเติมน้ำมันที  เพิ่มเติมแค่นี้ครับ ขอบคุณครับ

พอดีกำลังจะตัดสินใจจะจอง Accord 2.0 EL Monor Change ครับ พอมาเจอ "2 วันเติมน้ำมันที่" ก็เลยอึ้งๆไป แล้วพี่ชายคุณเจ้าของกระทู้ใช้แล้วไปไงมั่งครับ รบกวนขยายความหน่อยครับ ขอบคุณครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 13:59:50 »
อัตราเร่งดีมากครับ ยางดีกว่า ตัว 2.4 ที่พ่อผมใช้ประหยัดน้ำมันมากๆครับ ขับในเมืองประมาณ 10-11 ถ้าขับแบบเร็วๆ ก็อยู่ประมาณ 9.5 -10.8 ครับ ที่สองวันเติมทีก็คือ รักษาความเร็วครับ ไม่ให้เกินนี้ บางทีก็ใช้cruise control บ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2011, 20:06:11 โดย TAN รัก เทียน่า »

ออฟไลน์ KSU

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 15:30:19 »
ขอบคุณมากครับ คุณ จขกท.  ตอนแรกอยากจะถอยเทียน่า 2.0 แต่คนรอบข้างไปออกมาแล้ว 2 คัน ไม่อยากซ้ำ เค้าก็ประทับใจกันดีนะครับ แต่มีแอบบ่นศูนย์แถวศรีนครินทร์นิดหน่อยเรื่องการบริการ ส่วนเจ้า Camry 2.0 เพื่อนก็บอกว่าบริโภคน้ำมันเหมือนเด็กกำลังโต ก็เลยกลับมาตายรังที่ฮอนด้าอีก แต่ก็ยัง งงๆ ว่าจะเรียก minor change เต็มปากเต็มคำได้ไหม เพราะเปลี่ยนน้อยมากๆ nano น่าจะเหมาะกว่า อิอิ ส่วนเรื่องช่วงล่าง เดี๋ยวขอไปลองขับดูก่อนนะครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 16:45:32 »
เรียกว่า picochange ดีกว่าครับ เพราะที่เห็นก็เปลี่ยนแค่
กระจังหน้า
กันชนหน้า
ใต้ไฟท้ายมีแถบโครเมียม
แม็กใหม่แค่นั้นเอง ครับ
แล้วก้อกุญแจพับเก็บได้
กระจกตัดแสงออโต้ เปลี่ยนแค่นี้ทำให้รถสวยขึ้นมากนะครับ รถผมดูธรรมดาไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2011, 19:48:24 โดย TAN รัก เทียน่า »

ออฟไลน์ the kit

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 13:15:05 »
ขอถามเจ้าของรถด้วยครับ

ติด NGV มาจากที่ไหน เป็นระบบไหน หัวฉีด/mixer ราคาประมาณเท่าไร ถังกี่ลิตร ใช้เวลาติดตั้งนานไหมครับ มีสะดุดไหมครับ

ขอบคุณครับ
"Make It Count"

methus zaa

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 16:54:53 »
ออๆ ที่ทำงานพ่อเอาไปติดอ่ะครับ อันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่เครื่องไม่สะดุดครับ เดินเรียบดี

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 19:31:36 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ     :D 

เดี๋ยวขอดูไปเป็นตัวอย่างนะครับ ;)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 08:48:46 »
ขอบคุณครับน้องแทน

Accord ตัวธรรมดาคอนโซลไม่ยากอย่างที่คิด
(แต่ Navi ยากยังกับทำข้อสอบ O-Net ให้ได้คะแนนเต็มทุกวิชา)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

methus zaa

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 20:11:26 »
ขอบคุณครับ พี่ Iwata Kana GC

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 19:05:49 »
ตัวรถดีไซน์โค้งมน และดูสปอร์ตมากครับ แต่ตัวถังออกจะบางไปซักนิดนึง
ซุ้มล้อบางเฉียบครับ ไม่คุ้มราคามากๆๆเลย HONDA น่าจะใส่ใจมากกว่านี้นะครับ

ตัวถังบางเนี่ยสังเกตุจากอะไรค่ะ เพราะวันก่อนลองเคาะประตูมาสด้า 2 ของเรา แล้วก็ไปแอบเคาะซิตี้คันข้างๆ (แอบหันซ๊ายหันขวาก่อน กลัวเจ้าของเดินมาเตะ) แล้วเสียงจะต่างกัน เหมือนมาสด้าจะเสียงดูหนาๆกว่านิดๆ จริงๆแล้วเค้าทดสอบกันยังไงเอ่ย??

methus zaa

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 19:11:51 »
สีบางด้วยครับ เอาง่ายๆครับ มันอยู่ที่โครงสร้างด้วยครับ ของผมมันเป็นไฟเบอร์หุ้มเหล็ก ตรงซุ้มล้อผมจะเห็นชัดเลยครับ

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 19:24:29 »
สีบางด้วยครับ เอาง่ายๆครับ มันอยู่ที่โครงสร้างด้วยครับ ของผมมันเป็นไฟเบอร์หุ้มเหล็ก ตรงซุ้มล้อผมจะเห็นชัดเลยครับ

ตกลงว่าเค้าเคาะกันเพื่อดูว่ามันบางหรือเปล่าใช่มั้ยค่ะน้องแทน? แล้วโครงรถส่วนใหญ่นี่เป็นไฟเบอร์ใช่มั้ยค่ะ?

methus zaa

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 19:28:46 »
ใช่ครับ แล้วดูความแน่นของรถด้วยครับ ส่วนใหญ่ก็มีไม่เยอะครับ ไฟเบอร์เนี่ย รู้สึกว่าฮอนด้าเยอะนะครับ ไม่รู้ว่ายี่ห้ออื่นมีด้วยป่าว ต้องรอคนอื่นมาตอบหน่ะครับ

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 19:40:18 »
ใช่ครับ แล้วดูความแน่นของรถด้วยครับ ส่วนใหญ่ก็มีไม่เยอะครับ ไฟเบอร์เนี่ย รู้สึกว่าฮอนด้าเยอะนะครับ ไม่รู้ว่ายี่ห้ออื่นมีด้วยป่าว ต้องรอคนอื่นมาตอบหน่ะครับ

ขอบคุณค่ะ ขอโทษด้วยถ้าคำถามนี่บ้านๆไปหน่อย พอดีว่าไม่ค่อยรู้ + โง่ด้วยค่ะ ^0^