ผู้เขียน หัวข้อ: เจาะที่วางแก้วตรงกลางเพื่อใส่ที่วางแขนดีมั้ยครับ  (อ่าน 5728 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
ผมซื้อที่ที่วางแขนมาใส่ Swift แล้วพอติดเทปกาวมันไม่แน่นเท่าไร ถามคนขายบอกให้เอาสกรูว์ขันเจาะติดกับที่วางแก้วเก่าไปเลย

สงสัยว่ามันดูคุ้มที่จะเจาะมั้ยครับ รู้สึกไม่อยากเจาะ แต่ก็รำคาญที่มันเอี๊ยดๆ อ๊าดๆ

ออฟไลน์ Staples

เจาะเถอะครับ พอจะเปลี่ยนกลับ ก็เบิกใหม่ อะไหล่ Swift ค่อนข้างถูกมาก จำได้ว่าพลาสติกครอบเบรคมือตัวเก่า ไม่ถึงพัน

แต่เลือกที่รองแขนดีๆ หน่อย บางเจ้าจี๊นจีน เสียงเอียดอ๊าดๆ ตอนขับ รำคาญมาก

เจาะเถอะครับ พอจะเปลี่ยนกลับ ก็เบิกใหม่ อะไหล่ Swift ค่อนข้างถูกมาก จำได้ว่าพลาสติกครอบเบรคมือตัวเก่า ไม่ถึงพัน

แต่เลือกที่รองแขนดีๆ หน่อย บางเจ้าจี๊นจีน เสียงเอียดอ๊าดๆ ตอนขับ รำคาญมาก

จี๊นจีนเลยครับอันนี้ คือถ้าสวยเช้งก็น่าเจาะครับ แต่อันนี้ดูแล้วแอบเสียดาย 5555

ออฟไลน์ NoName__???

ไปใส่ที่วางแขนติดเบาะ แบบ SUV ดีกว่า

ออฟไลน์ kiwiwi

สมมติผมซื้อรถคุณต่อ ผมไม่ซีเรียสนะ

ถ้าไม่มีผมก็จะทำ
ถ้ามีมาให้แต่เยินแล้ว ผมก็แค่หาซื้ออันใหม่มาใส่

ไม่มานั่งคิดมากว่า หูยยย รถคันนี้โดนเจาะอะไรมาก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เจาะไปเถอะ เอาที่เราใช้สะดวกดีกว่า ไม่ได้อะไรมากมาย

ออฟไลน์ alpha14

ของมิราจผมก็เจาะครับ ยังเอี๊ยดอ๊าด น่ารำคาญเหมือนกัน เพราะมันหลวมนิดๆ พลาสติกสีกันขนาดยิงกาวซิลิโคนอัดเข้าไปก็ยังดัง อย่างว่าแหละ ขันสกรูตัวเดียวมันยึดแน่นไม่พอหรอกครับ นี่ว่าจะรื้อออกมาทำใหม่กำลังหาฟองน้ำบางๆมารองข้างๆ

ผมไปเอาสกรูว์มาจะเจาะแล้วครับ ปรากฏว่าระยะห่างระหว่างฐานกับที่วางแก้วมันห่างกันมากเกิน 1 นิ้ว ผมเลยตัดสินใจไม่เจาะแล้วเอากาว 2 หน้าติดทุกด้านแล้วออกแรงกดแรงๆ จนมันลงไปสุด ตอนนี้ไม่เอี๊ยดอ๊าดแล้วครับ แต่ยังโยกได้นิดหน่อยซึ่งผมถือว่าพอใจแล้วครับสำหรับราคาแค่ 790 บาท

ออฟไลน์ mothsan

ตามนั้นครับ เจาะเป็นทางเลือกสุดท้าย สู้หาอะไรมาติด หรืออุดให้มันแน่นเป็นทางเลือกที่ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Barracuda

ก่อนเจาะไปเบิกอะไหล่มาไว้ก่อนเลยครับ เดี๋ยววันนึงอยากขายรถเดิมๆจะหาใส่คืนยาก

ถ้าเป็นผมไม่เจาะครับ เสียดาย

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
ที่วางแขนของ Civic FB ก็ดังเอี๊ยดอ๊าดทุกคันครับ เคลมแล้วก็เหมือนเดิม

ออฟไลน์ Krongbun

ผมก็เจาะครับ แล้วเอาไปหุ้มหนังใหม่

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ถ้าเจาะแล้วไม่แน่นนี่ละจะปวดหัว แต่ถ้าเจาะแล้วแน่นและไม่มีเสียงดังผมเจาะเลย ตอนนี้รถผมก็ไม่มีเท้าแขนนะ อยากหามาใส่เหมือนกัน แต่ยังไม่มีเวลาจับรถเลย (เมียใช้ยาวๆ)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ HHHsung

ผมไปเอาสกรูว์มาจะเจาะแล้วครับ ปรากฏว่าระยะห่างระหว่างฐานกับที่วางแก้วมันห่างกันมากเกิน 1 นิ้ว ผมเลยตัดสินใจไม่เจาะแล้วเอากาว 2 หน้าติดทุกด้านแล้วออกแรงกดแรงๆ จนมันลงไปสุด ตอนนี้ไม่เอี๊ยดอ๊าดแล้วครับ แต่ยังโยกได้นิดหน่อยซึ่งผมถือว่าพอใจแล้วครับสำหรับราคาแค่ 790 บาท

ไม่เชื่อครับ ขอรูปรีวิวด้วย บางทีฟังก์ชั่นการใช้งานกับความสวยอาจไม่มาพร้อมกัน

ไม่เชื่อครับ ขอรูปรีวิวด้วย บางทีฟังก์ชั่นการใช้งานกับความสวยอาจไม่มาพร้อมกัน

ถ่ายให้ได้แค่นี้ครับ ผมคงไม่ดึงมันออกมาครับ เมื่อวานยัดจนเจ็บมือไปหมด

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าไม่ซีเรียสขายอันเก่าทิ้ง แล้วซื้ออันใหม่
รุ่นใหม่จะสวมลง 2 รู (ใช้รูแก้วน้ำ 2 รู) จะมั่นคงมาก กาวไม่ต้อง สกูรไม่ต้อง ผมใช้อยู่แต่ของ Honda city 2012 นะครับ ของเพื่อนที่ใช้ Mazda2 2012 ซื้อมาเป็นแบบสวมรูแก้วน้ำ 1 รู ง่อยมาก ถอดทิ้งไปนานแล้ว พอเพื่อนมานั่งรถผมมันร้องว้าวเลย ทำไมมันเน่นจัง แปะกาวตราช้างเหรอ? 555+

ออฟไลน์ Krongbun

ของผมก็ยัดไม่สุด ผมเหลามุมออกเลยครับ
ลงสบายๆ แล้วค่อยยึดน๊อตเอา  ::)

ตัวนี้เคยเกือบซื้อ ไปซื้อของตัว 2012 มาใส่แทน