ผู้เขียน หัวข้อ: รถสีดำ กับ รถสีขาว คันไหนดูแลยากกว่ากันครับ  (อ่าน 12408 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: รถสีดำ กับ รถสีขาว คันไหนดูแลยากกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2018, 09:39:13 »
เรื่องการดูแลคงมีคนตอบเยอะแล้ว
แต่สงสัยเรื่องความร้อนในห้องโดยสารครับ
เวลาจอดตากแดด ภายในห้องโดยสารรถสีดำจะร้อนกว่ารถสีขาวหรือเปล่าครับ แอร์ทำงานหนักกว่ารึเปล่า

ถ้ารุ่นเดียวกัน ยังไงสีดำก็มีค่าการดูดแสงที่มากกว่า ก็น่าจะร้อนเร็วและมากกว่านะครับ
ร้อนมากครับ รถแม่ผม City 2012 SV สีดำ เบาะดำ รถแฟนเป็นตัว S สีเงิน เบาะสีเบจ
คันสีดำร้อนกว่ามากๆ แอร์ทำงานหนักกว่าเยอะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^