ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์ความประทับใจ กรุงเทพประกันภัย เคลมออนไลน์ได้ไบเคลมไม่ถึง5นาที  (อ่าน 4191 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
แค่โทร แอดไล ส่งรุป ได้ใบเคลม. รวดเร็วประทับใจจริงๆ ไม่ถึง5นาที ได้ใบเคลมเลย
ไม่ต้องรอเจ้าหน้าที่มาถ่ายรุป หรือเซนอะไรวุ่นวาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2018, 11:36:00 โดย Pegasus7700 »
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ต้องดูเป็นกรณีๆ ไปด้วยนครับ

ผมก็ใช้ของเจ้านี้อยู่ จนปัจจุบันใช้มา 8 ปี ตั้งแต่ป้ายแดงละ ชั้น 1 ตลอด มาเปลี่ยนเป็น ชั้น 1 ซ่อมห้าง เป็น ซ่อมอู่ ตอนปีที่ 8 เนี่ยละ

เคยมีเคสอุบัติเหตุ ที่ต้องเครม ทั้งเป็นฝ่ายถูก และ ฝ่ายผิด ก็ต้องแจ้งให้ทางเจ้าหน้าที่มาดูที่เกิดเหตุและตกลงกับคู่กรณี เหมือนกัน ในกรุงเทพมหานคร เวลารอพนักงานมา ก็ประมาณ 30 นาที (มีทั้งเจ้าหน้าที่โดยตรงของประกัน และ sub)

แต่บางกรณี ก็อย่างที่ จขกท. บอก แจ้งในไลน์ได้เลย

ปล.มีรถยกฟรี ปีละครั้ง ระยะไม่เกิน 30 กิโลเมตร ด้วย

ออฟไลน์ Auto

ผมก็ใช้เจ้านี้อยู่  ไม่ได้มีอะไรประทับใจเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ถือว่าแย่กว่าเจ้าอื่นนะครับ โดยรวมบริการก็ดีเคลมเร็วดี  แต่ตอนซ่อมกับอู่นะช้า   
ล่าสุดไปเคลมกันชนหน้ากับอู่นึงมา รออะไหล่มา 2 อาทิตย์   กันชนหน้าพลาสติกของฟอร์จูเนอร์นี่ละ 
ส่วนแถวบ้านนี่แทบไม่มีอู่ของกรุงเทพประกันภัยเลย  ถามอู่แทบทุกอู่เขาบอกที่ไม่อยากรับของกรุงเทพเพราะกดราคาค่าทำสีกับอู่เยอะมาก  ทำให้ไม่อยากรับทำประกันของเจ้านี้   
ผมเลยต้องไปหาอู่อื่น  ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2018, 15:20:21 โดย Auto »

ออฟไลน์ bobbyroll

• Jr. Member
  • **
น้าผมใช้ บ่นขรมเลย อู่ไม่รับ เบิกอะไหล่ยาก จุกจิก

ออฟไลน์ Tien.W

เคยทำเรื่องเคลมให้รถน้องที่ทำงาน ก็โอเคนะ รายนั้นเคลมรอบคัน เค้าขอ add line แล้วก็วิ่งมาดู print ใบเคลมออกมาให้เลย

ส่วนตัว รถที่บ้านทุกคัน ใช้กรุงเทพประกันภัย ทั้งหมด

ล่าสุด pulsar ต่อปีสอง ก็เปลี่ยนเป็นกรุงเทพละ เค้าเสนอราคามา ผมไม่ต่อสักคำ ไม่รู้สิ ผมสนการบริการ ถ้าผมพอใจ แพงหน่อย ผมก็ยอมจ่ายแหละ ขอให้ดูแลผมดีๆ เวลามีเหตุ เป็นพอใจละ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ผมยอมจ่ายแพงเอา กรุงเทพประกันภัย ก็เพราะเหตุนี้แหละครับ เคลม Online น่าจะสะดวกดี
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Auto

เคยทำเรื่องเคลมให้รถน้องที่ทำงาน ก็โอเคนะ รายนั้นเคลมรอบคัน เค้าขอ add line แล้วก็วิ่งมาดู print ใบเคลมออกมาให้เลย

ส่วนตัว รถที่บ้านทุกคัน ใช้กรุงเทพประกันภัย ทั้งหมด

ล่าสุด pulsar ต่อปีสอง ก็เปลี่ยนเป็นกรุงเทพละ เค้าเสนอราคามา ผมไม่ต่อสักคำ ไม่รู้สิ ผมสนการบริการ ถ้าผมพอใจ แพงหน่อย ผมก็ยอมจ่ายแหละ ขอให้ดูแลผมดีๆ เวลามีเหตุ เป็นพอใจละ
ไม่โดนค่า ACCEPT   แรกก่อนซ่อมหรือครับ    ของผมโดนกับกระบะไป เพราะทางกรุงเทพประกันภัยบอกว่าหลายแผลต้องเสียค่าแรกซ่อม           เสียความรู้สึกกับกรุงเทพมาก

รถผม 3 คันก็ทำกับกรุงเทพหมด    แต่คันต่อไปเลิกทำแล้วกับเจ้านี้ 

ออฟไลน์ Pegasus7700

อัพเดทความคืบหน้า:
ประกันอนุมัติเมื่อเช้า ตอนนี้สั่งอะไหล่. รอนัดเข้าศุนย.
รวดเร็วมาก

ผมทุกคันก็เป็นกรุงเทพประกัน. ก่อนนี้เคลมเซ็นบนไอแพดพนักงาน

เดี่ยวนี้เคลมเองเลย
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22