ผู้เขียน หัวข้อ: ใครว่ารถอินโดขายไม่ออกในไทย : Suzuki Swift ยอดขายมิถุนายน 2010 ได้ 277 คันแล้วนะ  (อ่าน 9604 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ใครบอกว่ารถอินโดขายไม่ออก อย่างนู้นอย่างนี้?

เห็นทีจะไม่จริงเสียแล้ว

อิอิ ยอดขาย Suzuki Swift เดือนมิถุนายน 2010 ได้ 277 คัน

อืมของเค้าดีจริง ๆ นะครับเนี่ย

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
อย่าลืม honda freed  ;D ;D
LIKE A BOSS!!

alzeto

• บุคคลทั่วไป
พูดถึงก็นึกขึ้นได้ สดๆ ร้อน 

วันนี้ ขับมอเตอร์ไซค์ กลับห้อง เพราะวันนี้วันหยุด ระหว่างทางแยกข้ามรถไฟจิระ เห็น สวิฟ สีน้ำเงิน  ป้ายแดง วู้ย  สวยๆ แล้วฝนก็กำลังตก  แต่เอ๊ะสงสัยว่าทำไมจอดนิ่งไม่มีรถไฟวิ่งสักหน่อย ??

กริ๊ดดดดดดดด

โดนชนค่ะ แบบว่า รถมันไปจูบกระบะดีแมกซ์เข้าให้  โอววววววว  เซงเป็ดแทนเจ้าของรถเลยค่ะ

ป้ายแดงด้วย  ชนแบบว่า รออะไหล่จากอินโด จนได้ป้ายขาวพอดี

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ yod artstu

รวมทั้งหมด ตั้งแต่เค้าเปิดตัวมา มันถึง 1000 คันหรือยังครับ
เพราะรถมันน่ารักดี ชอบ design ข้างใน
: )

ออฟไลน์ kongz158

• Jr. Member
  • **
สมัยรถอินโดแรกๆอย่าง อแวนซ่า ผมว่ายอดก็ไม่ได้แย่นะครับ แค่คนบ่น ติ วิจารณ์ เยอะพอสมควร แต่ยอดขายก็ได้เรื่อยๆจนทุกวันนี้ 55

ออฟไลน์ Cube

• Full Member
พูดถึงก็นึกขึ้นได้ สดๆ ร้อน 

วันนี้ ขับมอเตอร์ไซค์ กลับห้อง เพราะวันนี้วันหยุด ระหว่างทางแยกข้ามรถไฟจิระ เห็น สวิฟ สีน้ำเงิน  ป้ายแดง วู้ย  สวยๆ แล้วฝนก็กำลังตก  แต่เอ๊ะสงสัยว่าทำไมจอดนิ่งไม่มีรถไฟวิ่งสักหน่อย ??

กริ๊ดดดดดดดด

โดนชนค่ะ แบบว่า รถมันไปจูบกระบะดีแมกซ์เข้าให้  โอววววววว  เซงเป็ดแทนเจ้าของรถเลยค่ะ

ป้ายแดงด้วย  ชนแบบว่า รออะไหล่จากอินโด จนได้ป้ายขาวพอดี

ริงโกะค่ะ

รอนานขนาดนั้นเรยหรอครับ :-\

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อะไหล่ มี่บางรายการ ต้องรออยู่พักนึงแล้วนะครับ สำหรับ Swift

อย่างไรก็ตาม

ยอดขายสะสม เท่าที่พอจะทราบมา ล่าสุด มี 800 กว่าคัน เห็นจะได้ คาดว่า หลังจากนี้
เราจะได้เห็นประากร Swift ในบ้านเรา ดูแล้ว น่าจะอยู่ที่ประมาณ  2,000 คัน โดยสรุป จนถึงสิ้นปี 2011

ออฟไลน์ ?????

• Jr. Member
  • **
ไม่น่าจะจะเกี่ยวกับเป็นรถประเทศใหนนะครับ เค้าก็แค่ได้สิทธิพิเศษทางภาษี

ถ้า บีเอ็ม ตั้งฐานการผลิตในอินโดแล้วมันจะไม่กลายเป็นรถอินโดหรือครับ

ออฟไลน์ Sman

อิ อิ วอลโว่ก็กลายเป็นรถมาเลย์ไปเลย เพราะรุ่นเล็กเขาผลิตในมาเลย์

ตรรกะไม่ได้แล้วล่ะ แบบนี้

สวิฟท์ ประกอบในอินโด แต่เห็นว่ากำลังขึ้นไลน์ในมาเลย์ด้วย สุดท้ายไม่รู้ในไทยจะมาจากไหนในอนาคต หรือผลิตเองในไทย เพราะโรงงานก็กำลังสร้างอยู่

แต่ถึงจะผลิตที่ไหน แต่ชิ้นส่วนประกอบนำเข้าญี่ปุ่นทั้งนั้นเลย ใช้ของในประเทศนั้นๆ น้อยมากครับ

ออฟไลน์ ChaLaLa

• Newbie
  • *
รถอินโดนีเซีย หลายรุ่นที่ขายไม่ได้ในไทยนั้น น่าจะมาจาก 2 ประการ

1) ปัญหาเรื่องการประกอบ ต้องยอมรับว่าคนไทยละเอียดและจุกจิกกว่า คนอินโดนีเซีย

2) Design ของรถ สำหรับตลาด อินโดฯ หรือ ตลาดโลก ถ้าเป็น Design สำหรับตลาดอินโด
    ประเภททรงสูงๆ นั้น คนไทยไม่นิยมครับ

สำหรับ Swift เป็น Design สำหรับตลาดโลก ชิ้นส่วน จำนวนมากก็ผลิตจาก ญี่ปุ่น
ส่วนปัญหาการประกอบก็มีบ้าง แต่ ยังอยู่ในข่ายที่คนไทยรับได้ ครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
ถ้าเทียบกับยอดขายรถใน segment เดียวกัน  ต้องถือว่า ต่ำมาก

แต่...มันก็ไม่ได้แสดงความต้องการซื้อรุ่นนี้ที่แท้จริงของตลาดหรอก

น่าจะเป็น...ความสามารถในการส่งมอบสินค้าของยี่ห้อนี้รุ่นนี้ซะมากกว่า

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
นั่นสิครับ ถ้าสามารถส่งมอบได้เต็มที่ตามความต้องการต่อเดือน
ไม่รู้ว่ายอดพอจะเอาชนะ Aveo ได้รึเปล่า ถ้ามองจากศูนย์ Suzuki มีอยู่
แค่นี้ แต่ยังทำได้ขนาดนี้ ถือว่ายอดเยี่ยมเลยนะครับ มี Swift จอดอยู่
เต็มเลยที่ศูนย์ ITOA คงมีทั้งที่รอส่งมอบ กับ คนที่เข้าไปเช็คระยะ
รถแน่นขนาดนั้น บรรยากาศประมาณศูนย์ Toyota เลยครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
นี่ขนาดประกอบที่อินโดนะนี่

ถ้าประกอบในไทย+Eco car จะขนาดไหนนี่

ออฟไลน์ Lookkaew

เป้า 200 ขายได้ 800 ก็ทะลุเป้าไปหลายเท่าแล้วนะนี่

ปล. อย่าซื้อสวิฟท์เลยครับ  เพื่อนในคลับเยอะแล้ว เดี๋ยวมันจะไม่เด่น  ;D

ออฟไลน์ banch

ถ้า Swift มีเกียร์ MT ขายนะ

ผมจะไม่ลังเลเลย

ออฟไลน์ kritphakhin

ของกำลังสดครับ