ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังมองหา Sub-Compact City Car ครับ --> FIESTA แต่มีปัญหาหน่อย  (อ่าน 10000 ครั้ง)

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
ผมรู้สึกดีกับการออกแบบและเทคโนโลยีของตัวรถมากครับ แต่เรื่องใหญ่ที่สำคัญคือศูนย์บริการของฟอร์ดเองซึ่งผมไม่เคยมีประสบการณ์จากฟอร์ดมากก่อนและได้ยินชื่อเสียงมาว่ามีปัญหาค่อนข้างเยอะกับศูนย์บริการฟอร์ด

ถ้าเราไม่รู้จะทำไง ไม่แน่ใจกับการบริการ ไม่ได้ใช้เจ้า Fiesta ก็น่าเสียดาย

แต่ถ้าเราซื้อมา แต่ต้องมาผิดหวังกับการให้บริการที่ไม่ดี มันก็ไม่คุ้มกัน

พี่ๆเพื่อนๆที่คุ้นเคยกับฟอร์ดช่วยชี้เป้าให้ผมทีครับ ว่าปัญหาการบริการมันอยู่ในระดับไหน และ พอจะมีบางที่ที่ให้บริการลูกค้าดีไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ firstzeng

• Full Member
Re: กำลังมองหา Sub-Compact City Car ครับ --> FIESTA แต่มีปัญหาหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 12:56:11 »
ผมก็ไม่เคยใช้รถยี่ห้อง Ford เหมือนกัน แต่ผมว่า 1 ปีนี่เราจะเข้าศูนย์บ่อยแค่ไหน คงไม่เกิน 3 ครั้งต่อ 1 ปี ถ้าไม่มีปัญหาจุกจิก

ผมให้ความสำคัญกับคุณภาพของรถมากกว่าศูนย์เพราะเราอยู่กับมันทุกวัน

การบริการก็พอๆกัน แล้วแต่ที่ ส่วนศูนย์จะดูไม่สวยหรูเหมือนค่ายดังๆในไทยเพราะคนเข้าไปใช้บริการน้อย จะดูเงียบๆ แอร์ไม่เปิดตลอด

มันก็เหมือนกับแฟนครับ แฟน นิสัยดี น่ารัก ขับสนุก ...แต่พ่อแม่เค้าไม่ชอบเรา ก็เลยบริการไม่ค่อยดี จะเข้าศูนย์ทีไรคิดหนัก...เรายังรักแฟนไหม...ยังไงก็รัก ทำไงได้ฮ่าๆๆ

ผมก็พึ่งสนใจรถฟอร์ดมากๆ ก็เพราะ Fiesta นี่แหละ

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
Re: กำลังมองหา Sub-Compact City Car ครับ --> FIESTA แต่มีปัญหาหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 13:09:37 »
คิดว่าในอนาคตคงดีขึ้นนะครับ ส่วนใหญ่ที่มีปัญหาก็จะเป็นเรื่องอะไหล่ได้ช้า แต่ฟอร์ดได้นำระบบ PANDA มาใช้แล้ว คาดว่าจะดีขึ้น และเห็นบอกว่า หลังจากเปิดตัว จะมีการรับประกันการสั่งอะไหล่ สำหรับรถที่เป็นปี 2006 ขึ้นมา ว่าสั่งอะไหล่แล้วจะต้องได้ภายใน 24 ชม อะครับ ถ้าเกิน 24 ชม ก็จะฟรี (ไม่รู้อยู่ภายใต้เงื่อนไขอะไรบ้างนะ 555)
และตอนนี้ฟอร์ดก็เริ่มทำโฆษณาแล้ว คาดว่าในอนาคตคงจะเห็นอะไรดีๆมากขึ้นครับ (หวังว่านะ)

เหมือน คห ด้านบนครับ รถอยู่กับเรา 24 ชม แต่ปีๆนึงเราจะเอารถไปเข้าศูนย์ซักกี่ ชม อ่อ ผมไม่แน่ใจเรื่องประกัน เห็นโฟกัสรู้สึกเหมือนจะมีให้ซื้อประกันต่อเป็น 5 ปีได้ ไม่รู้เฟียสต้าจะมีเหมือนกันหรือเปล่านะครับ

มาแจ้งข่าวเพิ่ม เรื่อง แมก ของเฟียสต้า มีรูปมายืนยันแล้วอะครับ ว่าเป็น PCD 4 รู 100 อะครับ

ที่มา http://www.facebook.com/photo.php?pid=16952&id=100001330294573
เตรียมหา max ใหม่กันได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2010, 13:18:01 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 13:33:51 »
เค้าวัดกันอย่างนี้เลยเนาะ ฮ่าๆๆ

น้าชายผม ใช้ Focus มา เข้าศูนย์ฯ พระราม 2 มาตลอด

เจ้าตัวพูดให้ผมฟังอีกครั้ง เมื่อผมถามไถ่เรื่องนี้ สัปดาห์ที่แล้วนี้เอง

เจ้าตัวบอกว่า ก็โอเคนะ ไม่มีปัญหาอะไรนี่??

จะให้น้าผม นั่งเขียน แฉให้ฟัง หลังเข้าศูนย์ฯ ก็ดูจะเกรงใจอยู่

รอ เจ้าตอย กลับมาจากเชียงรายก่อน จะหาเรื่อง แวะเข้าศูนย์ Ford กันหน่อยดีไหมเนี่ย?

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 13:44:49 »
ดีคับพี่จิมมี่ อยากรู้เหมือนกันว่ามีศูนย์ไหน ok บ้าง

ผมว่ามันก็มีทั้งดีและไม่ดีปนๆกันอะคับ

เมเนอเจอร์ที่ บ ผมเค้าก็ใช้โฟกัสอยู่ ตอนเข้าศูนย์ที่ชลบุรีไม่ค่อยมีปัญหา แต่เค้าเล่าให้ฟังว่า ตอนไปแถบๆภาคเหนือ(จำไม่ได้ จังหวัดอะไร) ไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ถ่ายออก แต่ไม่ใส่ให้ เหอๆ มีงี้ด้วย ฟังแล้วตลก แต่ถ้าเจอกับตัวเองคงตลกไม่ออกแน่ๆ

ออฟไลน์ SomWang

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 14:14:52 »
ลองเข้าไปศึกษาจากคนใช้จริงดูครับ

www.fordfocusclub.com
www.fordfocussociety.com

มีหลากหลายให้แง่คิดครับ

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 14:43:38 »
หาข้อมูลอยู่เหมือนกันว่าศูนย์ไหนดี

ผมไม่เน้นน้ำชา  กาแฟ แอร์เย็น internet หรือต้องมีคนมาสวัสดีอะไรมากมาย

ขอแค่ช่างเก่ง วิเคาระห์ปัญหาแบบรู้จริง พอละ

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 14:46:26 »
ถึงแม้ว่าปีนึงเราจะเข้าศูนย์ไม่กี่ครั้งก็ตาม
แต่เข้าแล้วไม่สบายใจ อึดอัด ซ่อมไม่จบ มีปัญหา บลาๆๆๆๆ

ผมก็ไม่เอาอ่ะครับ

แต่ถ้าเข้าศูนย์แล้ว สบายใจ รถมีปัญหาก็ซ่อมได้ถูกต้อง ซ่อมแล้วอาการหาย
บริการดีๆ ไปแล้วประทับใจ ถึงแม้ว่าจะไปแค่ปีละไม่กี่ครั้ง
ผมก็เต็มใจที่อยากจะไป

ส่วนตัวแล้วผมใช้รถเยอะ ขับแค่ 3 เดือนก็ไปศูนย์ทีนึงแล้วครับ

แต่ก่อนผมก็คิดครับว่า เข้าศูนย์ปีแค่ไม่กี่ครั้ง ถึงศูนย์ห่วย ก็ไม่เห็นเป็นไร
ปัจจุบันนี้ไม่แล้วครับ ถ้าเข้าศูนย์ทีไรแล้วไม่สบายใจ ผมก็ ไม่ค่อยอยากไปเท่าไหร่

คนละประเด็นกับศูนย์น้อยนะครับ

ผมว่า
ถึงศูนย์บริการจะน้อย หรือว่ามีแค่ที่เดียวในเมืองไทย
แต่ไปทีไรแล้ว สบายใจ มีปัญหาก็ได้รับดูแลเอาใจใส่ แก้ไขอย่างดี
ไม่มีดึงดัน บ่ายเบี่ยง
มันก็ไม่ใช่ปัญหาเลยครับ มันกลับทำให้ผมตัดสินใจง่ายมากขึ้นไปอีก

แต่ถ้าศูนย์เยอะ แต่หาที่ดีๆ ไม่เจอเลย
ก็ เซย์ โน ครับ

ที่บ้านผมมี Jazz คันนึง แต่เวลาที่จะต้องเข้าศูนย์ทีไร ผมก็ยอมขับรถไกล ไปศูนย์ที่เข้าประจำ ซึ่งไปแล้วสบายใจครับ
ถึงแม้ว่าจะมีศูนย์ฮอนด้า อยู่หน้าบ้าน และหลังบ้าน ก็ตาม

ส่วนศูนย์ Ford ผมเจอที่ใกล้บ้านแล้ว แต่ก็ไม่ใจในบริการครับ
ถ้าเจอที่ไหนดี ถึงแม้ต้องไปไกล ผมก็จะไปหาครับ อิอิอิ
หรือว่า ถึงแม้ศูนย์จะไปหลบมุมไหน แต่ ฟอร์ดเอา เฟียสต้า ดีเซลเครื่อง 1.6 เกียร์ธรรมดามาขาย
ผมก็จะตามไปซื้อครับ
ฮ่าๆๆๆ  :D :D :D ;D

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 14:52:39 »
ผมแอบคิดไว้ว่า ช่วงก่อนที่ Ford จะขึ้นโรงงานใหม่นี้
น่าจะมีการ ยกเครื่อง เรื่องศูนย์บริการ ครั้งใหญ่ ซักครั้งนึงครับ  ;)
ทั้งเรื่องคุณภาพ และปริมาณ

โดยใช้ Fiesta นี่แหละ เป็นตัวตั้งตัวดี น่าจะเป็นโอกาสที่ดีที่สุด  ::)
เหมือนที่ Mazda ได้น้องสอง ช่วยดันอยู่ในตอนนี้

หากพลาดโอกาสนี้ไป ผมว่าคงหมดหวังแล้วหละครับ กับศูนย์บริการของ Ford
จะไปหวังเพื่อ All New Focus เลย ก็เห็นจะเป็นไปได้ยากเต็มที  :-\

ไม่งั้น เห็นที ชาว Ford คงต้องช่วยตัวเองกันไปอีกนาน  :-\

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 16:16:13 »
เรื่องศูนย์บริการ ผมไม่ค่อยคาดหวังอะไรมากนอกจากเรื่อง
ไม่ต้องรออะไหล่ช้า ซ่อมได้เสร็จไวๆ ไม่จุกจิกมีปัญหา ไม่ทำรถเราเป็นรอยกลับมา

อย่างหลังนี่สำคัญมาก

"ไม่ทำรถเราเป็นรอยกลับมา"

ผมไม่รู้ว่าศูนย์ของ Ford เป็นไง แต่เท่าที่เห็นก็มีศูนย์เยอะพอสมควร

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 17:40:46 »
เครื่องมือวัด PCD ล้อ ได้ใจมากครับ ;D

โรงงานผมชิ้นงานเดียวกันผมวัดว่าไม่ผ่าน แต่โปรดักชั่นวัดว่าผ่าน เครื่องมือวัดตัวเดียวกัน :P

ผมเป็นฟอร์ดนะ ไหนๆ ศูนย์มันก็เข็นไม่ค่อยขึ้นแล้ว

ผมจะแจก CD Service manual มาให้ทุกคันเลย

เอาให้ถอดเองได้ทั้งคันไปเลย

ออฟไลน์ traveller

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 17:55:03 »
ขึ้นอยู่กับว่า ใช้รถอย่างไร ในชีวิตประจำวันครับ

ถ้า ขึ้นรถไฟฟ้า ทุกวันอยู่แล้ว
วันหยุด แค่ใช้รถไปเที่ยว ไปช้อปปิ้ง
ก็ ซื้อ รถที่ชอบ ไปเลย
แม้จะเป็น รถคันแรก
ชอบ เฟียสต้า ก็ ซื้อ เฟียสต้า

แต่ ถ้า ทำอาชีพ ทีต้องใช้รถ ทุกวัน ทำงาน
และ วันหยุด ต้อง บริการ ญาติผู้ใหญ่ หรือ กลับ บ้าน ต่างจังหวัด
ควรเลือก รถ ยี่ห้อ ที่ คนส่วนใหญ่ ใช้ กันครับ
เพราะ ถ้า ถูก ชน
เช่น ชนท้าย ชนข้าง ชนหน้า
อู่ประกัน จะ หาโอกาส ถ่วงเวลาซ่อม รออะไหล่ ยากมาก สำหรับ รถตลาด ที่ขายมาก
แต่ อู่ประกัน จะ ยิ้ม หวานหมู ถ่วงเวลา ซ่อม เฟียสต้า ได้นาน ครับ

เรื่อง อะไหล่ ศูนย์บริการ นี่
ฟอร์ด จะ โฆษณาอย่างไร ว่า จะดี ปรับปรุง การส่งอะไหล่ อย่างไรก็ตาม
แต่ ผม ยังเห็น ฟอร์ด ลำปาง ไม่ได้ ปรับปรุงอะไร เลย
ยังใช้ ศูนย์ ฟอร์ด ดูแล โปรตอน ทาทา แย่ง ช่องซ่อม ลุกค้าฟอร์ด
นี่ ก็ ประกาศ รับ ช่าง ปวช ประจำศูนย์ เพื่อ รองรับ การ ขาย เฟียสต้า
ตกลง ว่า จะ ใช้ ช่างใหม่ ดูแล รถ เฟียสต้า หรือ

โตโยต้า มี โรงเรียนช่างโตโยต้า มีทุนเรียน จบแล้ว ทำงาน ทั้งที่ศูนย์บริการและโรงงานโตโยต้า
คนแย่งกัน ไปสอบ เข้ากันเยอะ ครับ

อีซูซุ ส่ง เครื่องยนต์ ให้ สำนักงานคณะกรรมการอาชีวศึกษา ใช้ พัฒนาการศึกษาอาชีวะในไทย
มีการ แข่งขัน สมรรถนะด้านเทคนิคระดับประเทศ ชิงทุนการศึกษา อีซูซุ
ทั้งภาคทฤษฏีและปฎิบัติ ปวช ปวส ทั้ง 5 ภูมิภาค

ฮอนด้า ก็ มีการส่งเสริม อาชีพ เช่นกัน

คน ที่จะมา เป็น ช่างในศูนย์บริการ
ฟอร์ดไทย หา มา จาก ไหน ครับ

รถยนต์เข้าศูนย์บริการ ไม่ใช่ แค่ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ล้างรถ หรือ ไม่ให้ ประกัน แสน กม ขาด
แต่ รถยนต์ ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ มีโอกาส เกิด ปัญหา ด้วยกัน ทั้งนั้น
สำคัญ ที่ ถ้ามี ปัญหา แล้ว
ช่างในศูนย์ ทำเรื่องเล็ก ให้เป็น เรื่องใหญ่
หรือ ว่า เห็น เรื่องใหญ่ เป็น ไม่มีปัญหา
และ สำนักงานใหญ่ ควบคุม ศูนย์บริการ ได้จริงแค่ไหน

ผม เคยถาม เซลล์ฟอร์ดลำปาง ว่า
ฟอร์ด สำนักงานใหญ่ เขา ไม่ว่าหรือ ที่ ใช้ ศุนย์ฟอร์ด ดูแล รถโปรตอน รถทาทา
เซลล์ ตอบผมว่า สำนักงานใหญ่ ฟอร์ด ต้อง ง้อเรา
ไม่งั้น เราไม่ขาย รถฟอร์ด
เอา กะ เขาซิ

พิสูจน์ความจริงได้ว่า ผม เขียนเรื่องนี้ หลายหนแล้ว
ก็ ยังไม่เห็น ฟอร์ด สำนักงานใหญ่ จะ สั่งให้ ฟอร์ด ลำปาง ปรับปรุง เรื่องนี้ อย่างไร
ตำตา อยู่ ทุกวัน ครับ

ดังนั้น ผม จึง มักจะให้ คำแนะนำว่า
ถ้า มีรถคันเดียว ใช้รถทุกวัน ก็ จำเป็น ต้องซื้อรถ จาก ยี่ห้อที่ขายดี ศูนย์บริการมาก
เพราะ ศูนย์มาก การแข่งขันระหว่งศูนย์บริการยี่ห้อเดียวกัน ก็สูง
ที่ใด มีการแข่งขัน
ที่นั้น มี คุณภาพ ครับ

ใคร มีรถหลายคัน
จะซื้อ รถอีกคัน ที่ชอบ โดย ไม่ดู สูนย์บริการ หรือ ว่า ช่างมาจากไหน ก็ได้ ครับ

แต่ ถ้า เจียดเงิน มา ดาว์น รถ
เจียดเงินเดือน มา ผ่อน รถ
เลือก ตาม ฝูง อยู่แต่ใน กลุ่ม เป็น สัจจธรรม ของ สัตว์โลก ผู้ พึ่ง ตัวเอง ไม่ได้ครับ

ซ่อมรถไม่เป็น หาอะไหล่ ไม่เก่ง
อย่า หา เรื่อง เลย ครับ

ถ้า อยู่ อังกฤษ นี่
เรื่อง ก็ ตรงข้ามกันเลย
เลือก ฟอร์ด เพราะ ศูนย์บริการมาก อะไหล่หาง่าย ช่างอบรมมาดี
อย่า ไปเลือก รถญี่ปุ่น เลยครับ ศุนย์บริการหายาก อะไหล่หายาก คนไม่นิยมเล่น

อยุ่ เมืองไทย ก็ ต้องเลือกรถ ตาม คนส่วนใหญ่ ครับ นี่คือ คำแนะนำ สำหรับ คนใช้รถคันแรก และ คันเดียว

เซลล์ฟอร์ด อ่านแล้ว คงไม่ชอบ
แต่ ทำไม คนฟอร์ดไม่ไป ช่วยกัน แก้ สิ่งที่ ศุนย์ฟอร์ด ลำปาง ทำ
แก้ ให้ดี
แล้ว ผม จะ เขียน ชื่นชม ให้ ครับ

ออฟไลน์ gauygeng

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 18:26:03 »
^
^
คม จริง ๆ ครับท่าน

ออฟไลน์ adobe

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 19:01:02 »
เรื่องศูนย์บริการ เรื่ออะไหล่ช้า
เท่าที่เห็นตอนนี้ คนในคลับฟอร์ดโฟกัส ช่วยกันดันเรื่อง ช่วยกันโทรแจ้งบริการ
จนได้บริการที่ดี ยอมรับได้
ดังนั้น อนาคต คนใช้เยอะ่ คนในคลับเหนียวแน่น
การบริการของฟอร์ดก็จะดีขึ้นเอง
ยิ่งผลิตในไทย ยิ่งมีอะไหล่รองรับเพิ่มเติม

ผมก็หวังว่า ศูนย์จะบริการดีขึ้นๆไป

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 19:55:01 »
คันเก่าผม ฟอร์ดเลเซอร์

ผมเข้าศูนย์ฟอร์ดพระรามสอง  ยอมรับว่าทุกอย่างเข้าขั้นดีเยี่ยม ครับ (เพราะบ้านอยู่พระรามสอง)
ทั้งการเสนอราคา ตรวจสอบสภาพก่อนรับบริการ ออกมาทุกอย่างต้องเหมือนเดิม
ช่างที่นั่นเก่งจริง รถผมคาลิเปอร์เบรครั่ว น้ำมันเบรครั่วหมด ปั๊มเบรคไม่ทำงานแล้ว
ยังขอตัวหัวหน้าช่างเค้าออกมาดูรถที่พระรามสาม และซ่อมแบบพอขับได้ เพื่อขับกลับไปศูนย์ได้ เค้ายังอนุญาตเลยครับ

อะไหล่ส่วนไหนแพงเกินไป ช่างยังถามเลยครับ มาแอบพูดกับเราตรงๆ ว่าสู้ค่าอะไหล่ไม่ไหวให้เค้าไปหาเชียงกงของมาสด้ามาให้ก็ได้
เพียงแต่ซ่อมเสร็จจะไม่รับประกันคุณภาพของอะไหล่ชิ้นนั้นเหมือนกับซื้อใหม่
ขออนุญาตไม่เอ่ยชื่อของช่างนะครับ

ยัง งงอยู่เลยว่า ทำไมมีแต่คนต่อว่าศูนย์ฟอร์ด

ข้อเสียข้อเดียวที่พบนะครับ คือ การคิดค่าแรง โหดมาก ไม่รู้ที่อื่นเป็นแบบนี้รึเปล่า(เหมือนนิสสันจะไม่เป็น)
คิดค่าแรงทุกส่วนทุกอะไหล่ที่ซ่อมเลยครับ แค่เปลี่ยนก้านวัดระดับน้ำมันเครื่อง เค้ายังคิดเลยครับ ว่าช่างเสียเวลา 1 นาที คิด 42 บาท
วัฒนธรรมแบบนี้ไม่ไหวแฮะ

เอ้อมีอีกอย่างนึง คือ อะไหล่ต้องสั่งจากนอก อาจรอนาน ถ้าเร่ง ต้องจ่ายเงินเพิ่มครับ

ออฟไลน์ apapap

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 22:58:09 »
^
^
^
^
 :D :D ผมได้ยินอย่างนี้ค่อยยิ้มได้หน่อย บ้านอยู่แถว พระราม2 พอดี คงได้ใช้บริการเร็วๆนี้ อิอิ Fiesta

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 02:44:50 »
ผมคิดว่าไม่ว่าจะเข้าศูนย์บ่อยหรือนานๆครั้ง
แต่ถ้ามีเพียงครั้งเดียวที่ช่างสับเพร่า เกิดลืมประกอบชิ้นส่วนที่สำคัญกับตัวเครื่องรถ ตัวรถ มันก็อาจทำให้เกิดความเสียหายที่มากเกินคนธรรมดาอย่างผมจะรับไหวและใครต้องรับผิดชอบ? ตัวเราเองครับ หรือแม้แต่รอยขีดขวนเล็กๆน้อยๆที่เกิดขึ้น ถึงแม้มันจะเป็นเรื่องเล็กน้อยแต่มันก็ทำให้เสียความรู้สึก บางที่ต้องถึงกับพ่นสีใหม่เลย
แต่ถ้าศูนย์มีความรับผิดชอบ แก้ไขให้สิ่งที่ผิดพลาดกลับมาสภาพดีเหมือนเดิมแบบที่ไม่ใช่สักแต่ว่าทำให้เสร็จๆไป ทุกอย่างจะลงตัวไม่มีปัญหาใดใด แต่ในชีวิตจริงมักจะไม่เป็นแบบนั้น

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:13:26 »
ศูนย์บริการ ฟอร์ด ดีๆมีบ้างอยู่แล้วครับ หาดีๆชัวร์ๆ ส่วนตัวรถ ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับ ของเค้าน่าจะดีอยู่แล้ว ในหลายๆครั้งอารมณ์ความชอบ อยู่เหนือเหตุผลทั้งปวง ไม่เคยเสียใจภายหลัง แต่จะเสียใจว่า ทำไมไม่เอาตั้งแต่แรก   :D

ออฟไลน์ Booboo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:44:17 »
ใช้ศุนย์ที่ปิ่นเกล้าบริการดีครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 11:41:00 »
จริงหรอครับ บ้านผมอยุ่แถวปิ่นเกล้าพอดี อิอิ ต้องแวะไปเทสหน่อยละ

ออฟไลน์ POPROCK

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 11:16:33 »
อ.Traveller นี่
วิเคราะห์ได้ตรงจุดจริงๆ

Ford เอาเด็ก ปวช.
มาเป็นช่างประจำที่ศูนย์

เอาแล้วไง Fiesta ยังน่าเล่นอยู่มั้ยเนี่ย?
คิดหนักเลยคราวนี้
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง