ผู้เขียน หัวข้อ: isuzu D max แคป ซื้อปี 2013 ไช้ 20,000 กว่าโล (6ปี) ถือว่าน้อยไหมคับ ?  (อ่าน 4418 ครั้ง)

ออฟไลน์ This is my city

• Newbie
  • *
ที่บ้านผมทำธุระกิจเกี่ยวกับส่งของ ก่อนซื้อ d max ผมมีรถ ford renger ปี 2008 รุ่นถูกสุด อยู่คันนึงและตอนที่ซื้อ d max เข้ามา ก็กะไว้ช่วยส่งอีกคัน แต่พอใช้ไปได้ปีกว่าๆ ford renger ตัวก่อน minorchange มันลดราคาในตัวแคป เป็นตัวเครื่องเบนซิล ติดแก๊สได้ พ่อผมก้เลยซื้อมาอีก (ไม่รู้จะซื้อทำไมเยอะแยะ) พอซื้อมาก็ไช้แต่ตัว ford อย่างเดียวเลย เพราะประหยัดค่าน้ำมันกว่า เพราะมีแก๊ส ตอนนี้ก็กำลังจะขาย d max แล้วครับ เพราะไม่ค่อยได้ใช้แล้ว อีกทั้งธุรกิจก้ส่งของน้อยลง เลยอยากรู้ว่ารถใช้คุ้มยังคับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

คำว่าคุ้มอยู่ที่คนมอง   ถ้ามีประวัติใช้น้อยจริง  เข้า 0  หรือ บำรุงรักษาตามรอบตลอด

ขายเองได้ราคาดีกว่า ขายเต้นท์ เยอะ   แต่ถ้ารีบก็ขายเลย   ถ้าไม่รีบประกาศขายเอง

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member
ความคุ้มของแต่ละคนไม่ไเหมือนกันครับ แต่สำหรับผม 5 ปีใช้แค่ 2 หมื่น กับธุระกิจส่งของ ถือว่าขาดทุนครับ รถส่งของบ้านผม 20000 นี่ใช้เวลาไม่ถึงครึ่งปีครับ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ SRY

ของผม ก็ปี 2013 ขนาด ผมจอดมากกว่าขับ มีแต่กลับบ้าน ตจว บ้าง
ผมยังไป 7 หมื่นเลย รถเก๋งธรรมดาไม่ได้ส่งของด้วย

ออฟไลน์ flat6

น้อยกว่าปีละหมื่นโล ผมว่าน้อยครับ

แต่ไม่ผิดไรครับ
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ bossa26

• Full Member
เป็นรถส่งของก็ถือว่าน้อยนะผมว่า
ถ้าเป็นรถจอดโชวในโชว์รูมสิ 0 กิโลก็คุ้มได้

ออฟไลน์ whoami

ถือว่าน้อยมากครับ

แต่ถ้าไม่ค่อยได้ใช้งาน ขายแล้วเอาเงินมาทำอย่างอื่น

ผมว่ามันคุ้มกว่าที่จะเอามาใช้ให้คุ้มนะครับ

ออฟไลน์ rega

20,000 Km  หากอ้างอิง การรับประกันจากบริษัทผู้ผลิต คือน้อยครับ
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ SLuang

ถ้าซื้อ ปี 13 จริง ก็แค่ย่างปีที่ 5 ครับ กับระยะทาง 20,000 km. ถือว่าน้อยมาก  เดาว่าใช้วิ่งสั้นๆ ใกล้ๆ 
รถใช้น้อย วิ่งสั้น จัดอยู่ในกลุ่มรถต้องบำรุงรักษาเป็นพิเศษ ของมาตรฐานค่ายรถนะครับ

ถ้าไม่ได้ใช้แบบนี้ ขายออก ดีกว่าเก็บครับ ยกเว้นว่าใช้เป็นรถส่วนตัวนอกเหนือจากรถส่งของ  ก็เก็บต่อไป
เพราะขายออกยังไงก็ขาดทุน  ขายสูงกว่า 4.5 แสน มันจะชนรถใหม่  รถใหม่สมัยนี้ออกง่ายมาก

ออฟไลน์ kritsada

• Full Member
ญาติผมซื้อวีโก้โฉม Smart cab ป้ายแดงจนถึงตอนนี้พึ่งวิ่งไปแค่ 1 หมื่นกม. จะขายก็เสียดายเพราะเค้าให้ราคาตามปีรถ เลยเก็บไว้ให้ลูกหลานใช้ครับ
C.kritsada

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
น้อยครับ

ออฟไลน์ mongolias

ใช้น้อยมากครับ
รถผม 9 เดือน 2.4 หมื่น ก.ม. ละ 555

ออฟไลน์ Tien.W

ผมว่า ผมใช้น้อยแล้วนะ

รถยนต์ 2 คัน วันจันทร์ - ศุกร์ จอดเฝ้าบ้าน เพราะ ผมขี่มอไซค์ไปทำงานแทน

รถ จะได้วิ่งก็คือ เข้ากทม. หรือไปเที่ยว ตจว. สัก 1 - 3 เดือน ครั้งนึง

คันล่าสุดนี่ 10 เดือน วิ่งไปเกือบๆหมื่นกม.เอง

ออฟไลน์ Devil13

ไม่คุ้มครับ
และไม่ควรซื้อรถใหม่มา ถ้ารถเก่ายังไม่งอแง
และเมื่อรถใหม่มา ก็ขายคันเก่าทันที ไม่มีจอดทิ้งครับ
อันนี้ในมุมมองบริษัท ที่ผมเคยอยู่ทุกที่เป็นแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
เมื่อก่อนพ่อผมซื้อ Mitsu หัวเดียวมาขับขนของเอง 5 ปีวิ่งไปหมื่นเดียวครับ ไม่คุ้มเลย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)