ผู้เขียน หัวข้อ: ค่ายรถยักษ์ใหญ่ เบนซ์ เชิญเหล่าไอโซร่วมงาน  (อ่าน 3991 ครั้ง)

ออฟไลน์ ummet

• Newbie
  • *
ค่ายรถยักษ์ใหญ่ เบนซ์ เชิญเหล่าไอโซร่วมงานที่ซัมซุงจัดขึ้น ได้ยินว่างานนี้ไม่ธรรมดามีแต่คนรวยอันดับต้นๆของเมืองไทยมาร่วมงานทั้งหนาน แล้วยังมีมินิคอนเสริต ของทาทา ด้วยอ่ะ

ออฟไลน์ shyboy

• The coup
  • Sr. Member
Re: ค่ายรถยักษ์ใหญ่ เบนซ์ เชิญเหล่าไอโซร่วมงาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 01:34:41 »
เป็นงานเปิดตัว “ซัมซุง C9000 3D แอลอีดีทีวี” ครับ เครื่องละเกือบสามแสนเอง

เอิ้กๆๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ค่ายรถยักษ์ใหญ่ เบนซ์ เชิญเหล่าไอโซร่วมงาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 02:42:47 »
ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้มีเจตนาอะไรหรือครับ?

ถ้าแวะมาแจ้งข่าวเฉยๆ ก็โอเคครับ

แต่อย่าให้เป็นโฆษณาแฝงก็แล้วกัน

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 06:45:06 »
จริงๆ ต้องเขียนว่า 3D LCD with LED backlight Display

การตลาดนี่มันทำได้ทุกอย่างจริงๆ

ออฟไลน์ ?????

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 07:36:51 »
เอาซะกระทู้แรกเลย ตั้งใจสมัครสมาชิกเพื่องานนี้โดยเฉพาะหรือเปล่าเอ๋ย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 09:36:15 »
ถ้าเป็นโฆษณา จะโฆษณาให้รถหรือทีวีเนี่ย ไม่ค่อยจะละเอียดทั้งสองฝั่ง
แต่ถ้ารวยต้นๆในประเทศจริงๆก็คงหันไปซื้อรถดิวิชั่นสูงกว่าอย่างมัยบัคหรืออย่างอื่นแหละครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:06:26 »
ข่าวนี้ไม่ค่อยสนใจครับอย่างแรกไฮโซประเทศไทยมักจะมีแต่เงินแต่มารยาทแย่มองคนอื่นต่ำต้อยหมด ส่วนซัมซูงเคยซื้อสินค้ามาหลายอย่างปรากฏว่าความสามารถต่ำกว่าของญี่ปุ่นและเสียเร็วมากกกก   :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 13:59:20 »
ถ้าผมจะขอแสดงความเห็นส่วนตัวว่า

นี่คือ ความพยายามสร้างกระแสด้านการตลาด ที่ไร้รสนิยม ของ เอเจนซี ที่เกี่ยวข้องจะได้ไหม?

คือ คิดหรือไงว่า คนทั่วไป ต้องสนใจไฮโซ? คิดแค่นั้นเองเหรอ? แล้วไง? อ่านตำราการตลาดเล่มเก่าๆมากไปหรือเปล่า?

ผมว่า ซัมซุงเอง ก็ไม่ได้รู้เห็นอะไรในเรื่องนี้หรอก
แต่ พฤติกรรมแบบนี้ ผมไม่รู้นะว่าใครทำ แต่คนทำนี่ โง่มาก และควายมากๆ

เว็บ ผม ไม่ใช่พื้นที่สำหรับการหากินในลักษณะนี้ ขอให้รับทราบไว้ด้วย
และถ้ายังมีอีก ก็คงจะบล็อก ยึด และแบนล็อกอิน กับอีเมล์ ที่เกี่ยวข้องทั้งหมดทิ้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2010, 14:01:04 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 22:08:23 »
เอาจริงๆ ผมเองละกลับขยาดพวก "ไฮโซ" ทั้งหลาย ยิ่งพวก เชิดๆ เหนคนขับ กระบะ ใส่รองเท้าเตะ ก็มองแบบ ดูถูก
บางคนก็นะ ขับ  S class หรือ พวก 520d เหยีบกระจาย อยากปาด ก็ปาด บีบแตรไล่ มารยาททางสังคมไม่มี คงติดได้แค่ว่า ชนไป ผิดให้ตายยังไง ยัดเงินนิดหน่อย ก็ชนะไม่กลัว รวยซะอย่าง (แต่ พวกขับดีๆ ขอเลี้ยวให้แล้วขับแบบเห็นใจกัน ก็มีแหละ)
ไม่รุสิ ผมเองยังหาเหตุผลที่ต้องยกตัวเองให้เป็นไฮโซไม่ได้มั้ง

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 08:54:34 »
เอาจริงๆ ผมเองละกลับขยาดพวก "ไฮโซ" ทั้งหลาย ยิ่งพวก เชิดๆ เหนคนขับ กระบะ ใส่รองเท้าเตะ ก็มองแบบ ดูถูก
บางคนก็นะ ขับ  S class หรือ พวก 520d เหยีบกระจาย อยากปาด ก็ปาด บีบแตรไล่ มารยาททางสังคมไม่มี คงติดได้แค่ว่า ชนไป ผิดให้ตายยังไง ยัดเงินนิดหน่อย ก็ชนะไม่กลัว รวยซะอย่าง (แต่ พวกขับดีๆ ขอเลี้ยวให้แล้วขับแบบเห็นใจกัน ก็มีแหละ)
ไม่รุสิ ผมเองยังหาเหตุผลที่ต้องยกตัวเองให้เป็นไฮโซไม่ได้มั้ง

ส่วนใหญ่ ไม่ดีครับ ครอบครัวผม มีซีรี่สิบ (แต่ไม่ใหม่นะ) ก็ไม่ได้ทำตัวแบบนั้นหรอก
แล้วก็ยังดี ที่เคยเจอคนขับ 5 มีมารยาท ก็ยังพอมีหวังครับว่าคนดียังมีอยู่บ้างแหละ