ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่า C-HR จะมีรุ่นเบนซินที่มีอ๊อฟชั่นครบๆแบบ HV High ตามออกมาไหมครับ  (อ่าน 10624 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
สีมันไม่สวยหรอ ทำไมมีแต่คนอยากได้สีเพิ่มกัน  :-\
ก็มีให้เลือกแค่ 3 สี Grey Scale อะครับ  มันดูน่าเบื่อไปหน่อยสำหรับรถแนวสปอร์ตแบบนี้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ค่ายนี้จะมีรุ่นตกแต่งพิเศษมากระตุ้นยอดขายเป็นปกติครับ ก็คิดว่ามีครับ แต่เมื่อไรไม่รู้ครับ
มันก็ไม่ใช่ สี หรืออฟชั่นแบบตัวท็อปครับ คนละเรื่องเลย มันแค่ชุดแต่ง
ถ้าไม่มีคนสนับสนุน หรือเอาเปรียบยังไงก็ซื้อเดี๋ยวยอดขายมันตกอันดับ แบบ vios เดี๋ยวก็จัด ตัว full มาแบบ ativ ครับ
ถ้าได้กำไรเยอะอยู่ยังไงก็ซื้อขายได้ เค้าจะยอมได้กำไรน้อยไปทำไม ลองยอดห่วยสิ เดี๋ยวก็รีบเอง

ถูกครับ

ก็ยอดขายยังดี จะไปกระตุ้นทำไมล่ะครับ

ตัวใส่ชุดแต่งผมว่ามีแน่ครับ สีก็เลือกตามที่เค้ามีล่ะครับ ออฟชั่นให้ครบแบบตัวไฮบริด ราคามันจะเกินไฮบริดเอาครับ
ค่ายนี้ตั้งใจดันไฮบริดอยู่แล้วจะออกตัวเบนซินออฟชั่นครบที่แพงกว่าไฮบริดคงไม่ใช่เรื่องครับ เว้นแต่ไมเนอร์ อัพราคาปรับออฟชั่นทุกรุ่น

ส่วนสี ทำใจครับ ผมเข้าใจเหตุผลที่เขาทำออกมาแค่นี้ แต่ถ้าอยากแตกต่างลองหาวิธีพ่นสีทับหรือแปะสติ๊กเกอร์ดูครับ
แต่ถ้าไม่อยากทำก็แค่ไม่ซื้อครับ เงินเราตัวเลือกเรา ทำไมต้องไปง้อล่ะ

ออฟไลน์ Kendow

• Sr. Member
อยากให้มีเหมือนกันครับ ตัวไฮบริดช่วงล่างมันเกินพละกำลังไปไกลเลย ถ้ามีจริงก็คงบ๊ายบาย cx3 555

ผมไม่รู้ว่าขับกันหนักขนาดไหนนะครับ ถึงคิดว่าไฮบริดไม่มีกำลังเพียงพอต่อในการใช้งานประจำวัน
ทุกวันนี้บ้านผมอยู่ติดทางหลวง เดินทางไปทำงานบนเส้นทางนี้ ผมเหยียบ 140-170 กว่าอยู่บ่อยๆ
ก็ไม่รู้เหมือนกันที่ว่าขับอืดแซงไม่มันส์มันต้องขนาดไหน และต้องแรงขนาดไหนถึงจะพอ
โหย ก็ตอนที่ตัวเลขอัตราเร่งของที่นี่ออก ก็บ่นกันขรมเลยว่ากลัวไม่แรง กลัวอืด เอาไปเทียบกับอีโค่คาร์เลยนู่น ผมก็คิดเช่นนั้นเหมือนกัน แต่พอได้ขับจริงผมว่ามันใช้ได้นะ ในชีวิตประจำวันมันพอครับ
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ pat8ty9

• Newbie
  • *
CH-R ผมมองว่ารถสี ๆ กลับทำออกมาสวยครับ แดงกับ เขียวมิ้น หลังๆ เขียวดูดีนะ
อาจจะด้วยหลังคา เฉพาะตัวท็อปป่ะผมไม่แน่ใจ ตัดสีดำ ได้ลงตัวมาก แบบดีไซน์มาเลย

แต่ไม่ชอบไฟ DRL ที่เหมือนปีศาจร้องไห้ ยิ่งวันไหนฝนตกๆ มาไกลๆนี่เหมือนมีเรื่องเศร้าวิ่งมาเล่าให้ฟัง 555+

ส่วนตัวมองว่าถ้าจะเอา 1.8 ธรรมดาไปเล่น ตัว Hybrid คุ้มกว่าครับ ยิ่งสีที่มีให้เลือกดีสุดก็น่าจะสีขาว  +10,000  สู้บวกอีก 20,000 ได้สีเขียว แดง ได้ มอเตอร์ไฟฟ้าดีกว่า

ส่วนเรื่องแรงอาจจะต้องลองหาเรื่องโมที่หลัง       

ออฟไลน์ burst

• Full Member
ผมว่าเรื่องนี้ไม่ใช่ประเด็นการกั๊กออปชั่นกันนะครับ

พี่อย่าลืมประเด็นเรื่องภาษีสรรพสามิตด้วยครับ

รถไฮบริด CO2 ไม่เกิน 100g เสีย 5% (รัฐลดครึ่งนึง)
รถเบนซิน E85 เสีย 25%

มันเลยทำราคามาได้แบบนี้

ถ้าเอารุ่น 1.8 เบนซินที่เสียภาษี 25% มาใส่ออปชั่นแบบไฮบริด
ถึงตอนนั้นถ้าราคามันเท่ากันเป๊ะ หรือเผลอๆ เบนซินอาจแพงกว่าไฮบริด
แล้วพวกพี่จะซื้อเครื่องแบบไหนกันครับ
+1 ครับกำลังจะตอบเชียว ตามนี้เลยครับ
ดีใจที่ได้เห็นคำตอบที่มีสติและสาระครับ ขอบคุณครับ

นี่แหละครับ โลกแห่งความเป็นจริง มันไม่มีเพราะมันทำไม่ได้ ไม่ใช่ว่าไม่ได้พิจารณา
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi

ออฟไลน์ Fly to dream

ทำมาเถอะ แล้วเพิ่มสีแดงให้ด้วย Toyota คันนึงเลยที่อยากได้มากๆ 

ได้ไล่บนดอยห้างฉัตร วันนั้นแล้วได้เห็นถึงช่วงล่างใหม่มันเจ๋งจริง 140 - 160 ยาวๆได้ อยู่ในเลนได้ไม่ตัดโค้ง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BN`

ผมว่าเป็นไปได้ยากครับ เพราะตอนนี้ยอดขาย C-HR ก็ไปได้ด้วยดีครับ

แถมระบบ Hybrid ของ Toyota ก็ไว้ใจได้ด้วยครับ

ออฟไลน์ SM.

อาจจะมี แต่คงไม่ใช่ 2-3- ปีนี้ครับ