ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่า C-HR จะมีรุ่นเบนซินที่มีอ๊อฟชั่นครบๆแบบ HV High ตามออกมาไหมครับ  (อ่าน 10623 ครั้ง)

ออฟไลน์ Narong Lith

• Full Member
เป็นไปได้ไหมครับ ที่โตโยต้าจะมี C-HR ตัวเครื่อง 1.8 High ที่ได้อ๊อฟชั่นและการตกแต่งครบๆแบบตัว HV High ตามออกมาทีหลัง

ออฟไลน์ tsubasa

• Hero Member
ผมก็อยากได้เครื่องเบนซินฟูลออฟชั่นแบบตัวท็อป

แต่คาดว่า ถ้ายอดขายไม่แย่มาก toyota คงไม่ทำออกมาแน่ครับ

ออฟไลน์ Narong Lith

ผมก็อยากได้เครื่องเบนซินฟูลออฟชั่นแบบตัวท็อป

แต่คาดว่า ถ้ายอดขายไม่แย่มาก toyota คงไม่ทำออกมาแน่ครับ

อย่างน้อยมีสีตัวถังให้เลือกทั้ง 6สีก็ยังดีครับ

ออฟไลน์ Kendow

• Sr. Member
อยากให้มีเหมือนกันครับ ตัวไฮบริดช่วงล่างมันเกินพละกำลังไปไกลเลย ถ้ามีจริงก็คงบ๊ายบาย cx3 555
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ค่ายนี้จะมีรุ่นตกแต่งพิเศษมากระตุ้นยอดขายเป็นปกติครับ ก็คิดว่ามีครับ แต่เมื่อไรไม่รู้ครับ

ออฟไลน์ Shi

• Newbie
  • *
อยากให้มีเหมือนกัน อยากให้สีเพิ่มด้วย
Luck is what happens when Preparation meets Opportunity

ออฟไลน์ SRY

ค่ายนี้จะมีรุ่นตกแต่งพิเศษมากระตุ้นยอดขายเป็นปกติครับ ก็คิดว่ามีครับ แต่เมื่อไรไม่รู้ครับ
มันก็ไม่ใช่ สี หรืออฟชั่นแบบตัวท็อปครับ คนละเรื่องเลย มันแค่ชุดแต่ง
ถ้าไม่มีคนสนับสนุน หรือเอาเปรียบยังไงก็ซื้อเดี๋ยวยอดขายมันตกอันดับ แบบ vios เดี๋ยวก็จัด ตัว full มาแบบ ativ ครับ
ถ้าได้กำไรเยอะอยู่ยังไงก็ซื้อขายได้ เค้าจะยอมได้กำไรน้อยไปทำไม ลองยอดห่วยสิ เดี๋ยวก็รีบเอง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เพิ่มสีกับได้ไฟหน้าไฟท้าย LED แค่นี้ผมก็ดีใจแย่แล้ว  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ AirborneTH

อยากให้มีเหมือนกันครับ ตัวไฮบริดช่วงล่างมันเกินพละกำลังไปไกลเลย ถ้ามีจริงก็คงบ๊ายบาย cx3 555

ผมไม่รู้ว่าขับกันหนักขนาดไหนนะครับ ถึงคิดว่าไฮบริดไม่มีกำลังเพียงพอต่อในการใช้งานประจำวัน
ทุกวันนี้บ้านผมอยู่ติดทางหลวง เดินทางไปทำงานบนเส้นทางนี้ ผมเหยียบ 140-170 กว่าอยู่บ่อยๆ
ก็ไม่รู้เหมือนกันที่ว่าขับอืดแซงไม่มันส์มันต้องขนาดไหน และต้องแรงขนาดไหนถึงจะพอ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่ายากนะ เพราะโตแกก็กะดันไฮบริดเต็มตัวอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Elestra

น่าจะมีเครื่องตัวใหม่เป็น เทอร์โบคู่ออกมาเลยนะ แรงบิดปะมาน 350-400up
ราคาประมาน 1.29 M

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

ผมว่ามีเเน่ ตอนปรับนั่นนี้ เเค่จะเมื่อไหร่

ออฟไลน์ whoami

ที่่ออฟชั่นและสีมันไปกองแต่ตัวไฮบริด

เพราะเค้ากะดันไฮบริดเต็มที่ครับ

เป็นการบังคับกลายๆว่าจะเอาครบๆต้องไปไฮบริดนะ

เพราะงั้นผมว่าคงไม่มีหรอกครับ

ออฟไลน์ groovy

คงเหมือนแคมรี่ที่ตัดเครื่องเบนซินตัวท๊อปออก เหลือแต่ตัวท๊อปไฮบริด เป็นการบังคับให้ซื้อไฮบริดถ้าอยากได้ตัวท๊อป เลยคิดว่าchrก็ไม่น่ามีตัวท๊อปเบนซินออกมาตามหลัง

ออฟไลน์ xman2029

ผมว่าหลังๆจะเป็นแนวนี้หมด altis ใหม่ก็คงมาแนวนี้ ตัว ท็อป/รองท็อป เป็น hybrid หมด ถ้าราคา ตัวธรรมดากับ hybrid ต่างกัน 3-4หมื่น แถมออฟชั่น hybrid มากกว่าผมก็จะใช้  hybrid  นะ เพราะคิดว่า hybrid น่าใช้กว่าตัวธรรมดาแถมมีระยะเวลารับประกันแบตตั้ง 10 ปี อีก 10 ปีข้างหน้า ราคาแบตของถูกกว่าตอนนี้เยอะ

ออฟไลน์ Symphonic

ผมว่าเรื่องนี้ไม่ใช่ประเด็นการกั๊กออปชั่นกันนะครับ

พี่อย่าลืมประเด็นเรื่องภาษีสรรพสามิตด้วยครับ

รถไฮบริด CO2 ไม่เกิน 100g เสีย 5% (รัฐลดครึ่งนึง)
รถเบนซิน E85 เสีย 25%

มันเลยทำราคามาได้แบบนี้

ถ้าเอารุ่น 1.8 เบนซินที่เสียภาษี 25% มาใส่ออปชั่นแบบไฮบริด
ถึงตอนนั้นถ้าราคามันเท่ากันเป๊ะ หรือเผลอๆ เบนซินอาจแพงกว่าไฮบริด
แล้วพวกพี่จะซื้อเครื่องแบบไหนกันครับ

ออฟไลน์ Magl

ผมว่าเรื่องนี้ไม่ใช่ประเด็นการกั๊กออปชั่นกันนะครับ

พี่อย่าลืมประเด็นเรื่องภาษีสรรพสามิตด้วยครับ

รถไฮบริด CO2 ไม่เกิน 100g เสีย 5% (รัฐลดครึ่งนึง)

ถ้าเอารุ่น 1.8 เบนซินที่เสียภาษี 25% มาใส่ออปชั่นแบบไฮบริด
ถึงตอนนั้นถ้าราคามันเท่ากันเป๊ะ หรือเผลอๆ เบนซินอาจแพงกว่าไฮบริด
แล้วพวกพี่จะซื้อเครื่องแบบไหนกันครับ
+1 ครับกำลังจะตอบเชียว ตามนี้เลยครับ

ออฟไลน์ Sit: )

Specครบๆไม่น่ามา
แต่เรื่องสี ก็น่าจะทำไม่ยาก

ออฟไลน์ Gordon Freeman

เดาว่าไม่มีครับ ต้องเว้นให้ CX-3 2.0 SP ได้ขายมั่ง
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ไม่น่าจะมีครับ เป็นเรื่องของการตลาด
เขาอยากขายตัวไฮบริดเป็นหลัก
ใยเขาต้องไปใส่อ๊อฟชั่นในรุ่นเบนซิลให้เทียบไฮบริด
ขนาดไม่มีท็อปเบนซิล ยอดขายยังทำได้ดีขนาดนี้แล้ว..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออนไลน์ Stp

รายนี้เขาดัน Hybrid และภาษี CO2 ช่วยให้ทำราคากับอุปกรณ์ไฮเทคเพิ่มมาด้วย ซึ่งเบนซินน่าจะยากมากที่จะทำต้นทุน

กลัวจะได้เห็น 1.8 Low + ชุดแต่ง TRD โง่ๆ แล้วเพิ่มราคาขายมากกว่า
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ tvm

+1 ครับกำลังจะตอบเชียว ตามนี้เลยครับ
ดีใจที่ได้เห็นคำตอบที่มีสติและสาระครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Blackhawk

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ plu

ผมว่ายากนะ เพราะโตแกก็กะดันไฮบริดเต็มตัวอยู่แล้ว
ใช่ครับ  เพราะไฮบริคกำลังโตขึ้นเรื่อยๆ ถ้าดันออฟชั่นให้เบนซิลแบบนี้ไม่ต้องขายไฮบริคดีกว่าครับ
จาก top เบนซิล เพิ่งเงิน 30000 ได้ระบบไฮบริดกับ Full LED มันทำให้ลังเลอยู่

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

เผลอ 1.8 MID จะหายถ้าหากยอด HV ไปได้สวย เรี่องอะไรจะขายเบนซินเพียวๆ ภาษีจ่ายเยอะกว่าเเต่ต้องทําราคาถูกกว่า HV กําไรสู้ HV ไม่ได้เลย ขายได้เเพงกว่าอ้างระบบไฮบริด โยนของใส่ขําๆต้นทุนไม่เท่าไหร่ เเต่กําไรอย่างงาม

ออฟไลน์ MisterDante

ผมว่ายากครับ
ถ้าทำออกมาจริงๆ ไฮบริดขายไม่ออกแหงเลย

ออฟไลน์ nuclearlab

• Newbie
  • *
ขอแค่มือจับให้คนนั่งเบาะหลังก็พอใจแล้วครับ

จะเอาไว้แขวนเสื้อเวลาส่งซักกับเดินทางไปประชุม

ออฟไลน์ mothsan

ถ้าไม่ทำ ผมก็คงไม่ซื้อ ไม่เอา HB และไม่ชอบออฟชั่นง๋อยของ 1.8
หรือ รอดู Altis ที่เป็น TGNA ว่าจะขับสนุก ออฟชั่นเยอะไหมก็ได้

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

อยากให้มีตัว entry ของ Hybrid มากกว่าครับ

อยากได้ Hybrid แต่ไม่อยากจ่ายเกิน 9.5 แสน พอจะได้ไหมครับ

ออฟไลน์ AboveGod

สีมันไม่สวยหรอ ทำไมมีแต่คนอยากได้สีเพิ่มกัน  :-\