ผู้เขียน หัวข้อ: honda city ตัว top ถ้าอยากติดเครื่องเสียงใหม่ ระบบmultifunc.จะยังใช้ได้อยุ่ปะคับ  (อ่าน 6779 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
คือ คุณพ่อชอบฟังเพลงจากแผ่น CD อะครับ แล้วซิตี้ตัวทอป ไม่มีที่เล่นแผ่น CD พ่อก็เลยฝากถามมาว่า ถ้าเอาไปติดเครื่องเสียงใหม่ ระบบมัลติฟังก์ชัน บน พวงมาลัยจะยังใช้ได้อยู่หรือเปล่าครับ

แล้วประกันรถยนต์ส่วนไหนจะขาดหรือเปล่าครับ ถ้าเอาไปเปลี่ยนเครื่องเสียงอะครับ

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
เครื่องเสียงหลายๆ ยี่ห้อมีกล่อง interface ให้ติดตั้งเพิ่มครับ
ราคาก็พันกว่าบาทถึงสองพัน
เท่านี้ก็สามารถใช้งานพวงมาลัย multifunction ได้เหมือนเดิมครับ ;D

แจ่ม
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ udis

City ตัว Top ไม่มีเครื่องเล่น CD เหรอครับ แล้วฟังเพลงอย่างไรครับ USB หรือครับ?

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
City ตัว Top ไม่มีเครื่องเล่น CD เหรอครับ แล้วฟังเพลงอย่างไรครับ USB หรือครับ?
ใช่ครับ ฟังผ่าน USB หรือ AUX ครับ

ปล.สามารถซื้อเครื่องเล่นเพิ่มได้ ราคาประมาณ 3,000 บาท
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Eddy5659

ใช่ครับ ฟังผ่าน USB หรือ AUX ครับ

ปล.สามารถซื้อเครื่องเล่นเพิ่มได้ ราคาประมาณ 3,000 บาท

พึ่งรู้นะเนี่ย ทำไมไม่ให้มาหละเนี่ย เจ้าอื่นตัวท๊อปเขาเล่น DVD ได้แล้ว
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

keanetona

• บุคคลทั่วไป

พึ่งรู้นะเนี่ย ทำไมไม่ให้มาหละเนี่ย เจ้าอื่นตัวท๊อปเขาเล่น DVD ได้แล้ว

เขาคงขี้เกียจรับเคลมเครื่อง เหมือนกับคราวที่โตโยต้านอนเอาตีนก่ายหน้าผากหลังคนใช้แคมรี่ ACV30 เอาวิทยุอันแสนห่วยของฟูจิสึมาเคลมหัวอ่านเจ๊ง (นอกจากหัวอ่านจะห่วยแตก คุณภาพเสียงยังกะเอามาจากซอยหูแตกแถวๆบ้านหม้อ) จนต้องรีบเปลี่ยนวิทยุในรุ่นไมเนอร์เชนจ์

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าไม่ชอบฟังเพลงจาก USB ก็สามารถซื้อกล่องอ่าน CD มาใส่ตรงช่องว่างที่วางอุปกรณ์ต่อ USB แทนได้ครับ Honda มาขายราคาตามข้างบนเลย ;)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
อิอิ ผมว่ามันสะดวกดีนะครับ USB เนี่ย จัดเพลงเป็น Folder สิครับ แนวของคุณพ่อ แนวของคุณ แนวของคุณแม่
จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนแผ่นเข้าออก

รถพี่สาวผมตอนแรกก็บ่นอยากเปลี่ยนเอาเครื่องเล่นมาใส่ แต่ตอนนี้กลับบอกว่ามันโครตสะดวกเลย
เวลาเื่พื่อนมีเพลงใหม่ มันไม่ต้องเสียเวลาเอาแผ่นไปไรท์เลย เอา USB ไปจุ๊บเอา อิอิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว