ผู้เขียน หัวข้อ: DMAX สตาร์ทรถทิ้งไว้สามารถล็อคประตูได้ไหมครับ  (อ่าน 8520 ครั้ง)

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

• Hero Member
เช่นกรณีมาคนเดียวจะลงไปซื้อของแป้บนึงแต่ไม่อยากดับเครื่อง+ปิดแอร์ เพราะอากาศมันร้อนเหลือเกิน ลำพังรีโมทที่ติดมากับรถผมลองแล้วมันทำไม่ได้ ไม่ทราบท่านอื่นๆมีเทคนิคหรือติดตั้งระบบอะไรเพิ่มเติมให้มันล็อคได้ไหมครับ ? (รถโตโยต้าของแฟนผมล็อคได้ ส่วนยี่ห้ออื่นๆที่เคยขับจำไม่ได้ละครับ)

ออฟไลน์ Tien.W

Re: DMAX สตาร์ทรถทิ้งไว้สามารถล็อคประตูได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 13:10:43 »
ปกติ ถ้าติดเครื่องอยู่ รีโมท จะใช้ไม่ได้ครับ

ถ้าเป็นรถที่เป็น keyless ก็ถอดเอากุญแจมาไขล็อค

ถ้าเป็นรถที่ยังใช้กุญแจสตาร์ท ก็พกกุญแจสำรองมาไขล็อค

ผมทำประจำเวลาเดินทางไกล แค่ลงไปยิงกระต่ายไม่เกิน 2 นาที น่ะ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Re: DMAX สตาร์ทรถทิ้งไว้สามารถล็อคประตูได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 13:12:11 »
ถ้าเป็น Keyless ก็ถอดกุญแจออกมาไขล็อคครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ kez

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 13:50:10 »
   เห็นแก่ตัวครับ. จะทำให้อากาศมันแย่ไปถึงไหน. ไม่ใช้ก็ดับเครื่อง

ออฟไลน์ chanphoto

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 14:06:25 »
all new d-max 2012 ของผม ติดเทอร์โบทามเมอร์ แวะปั๊มเข้าห้องน้ำ ถ้าลูกเมียหลับอยู่ ผมก็ดึงกุญแจออกแล้วล็อครถวิ่งเข้าห้องน้ำได้โดยไม่ต้องดับเครื่อง...

ออฟไลน์ pongpanenter

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 14:27:00 »
all new d-max 2012 ของผม ติดเทอร์โบทามเมอร์ แวะปั๊มเข้าห้องน้ำ ถ้าลูกเมียหลับอยู่ ผมก็ดึงกุญแจออกแล้วล็อครถวิ่งเข้าห้องน้ำได้โดยไม่ต้องดับเครื่อง...

เคยทำแบบนี้เลยครับ แต่ตอนนั้นเป็นอีซูสุเวก้า  ::)

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 15:00:08 »
ถ้าเป็น Keyless ก็ถอดกุญแจออกมาไขล็อคครับ

+1 ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ boum99

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 00:34:28 »
ติดtimer.ครับ​ตั้งได้​9นาที​ ผมเคยใช้ดีแม็ก ไฮฯตัวสุดท้ายของโลกDI3000.แวะปั๊ม​ลุงข้างๆบอก​รถไม่ดับเครื่องรึ​ เลยหันไปบอก​แกอีก5นาทีดับเองลุง

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 09:47:08 »
เบสิกที่สุดก็พกกุญแจสำรอง ไขหมุนล็อคที่บานประตู

ออฟไลน์ Floppy-T

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 07:55:44 »
สำคัญตรงติดเครื่องทิ้งไว้แล้วมีคนอยู่ในรถไหม
ถ้าไม่มีนี่ หายได้ง่ายๆเลยนะ รถตลาดด้วย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 17:01:28 »
   เห็นแก่ตัวครับ. จะทำให้อากาศมันแย่ไปถึงไหน. ไม่ใช้ก็ดับเครื่อง
ก็จริงแฮะ แต่แปลกดีที่ยังไม่โดนรุม

รถผมก็ทำในแบบเดียวกัน แต่กดปุ่มเปิด EV ก่อน ไม่ทำให้อากาศแย่แน่ คือดึงกุญแจออกมาจากรีโมทแล้วไขเอาครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 01:39:14 »
ก็จริงแฮะ แต่แปลกดีที่ยังไม่โดนรุม

รถผมก็ทำในแบบเดียวกัน แต่กดปุ่มเปิด EV ก่อน ไม่ทำให้อากาศแย่แน่ คือดึงกุญแจออกมาจากรีโมทแล้วไขเอาครับ
ที่บ้านสอนมาครับ ว่าอย่าไปตอบโต้คนที่ชอบโชว์เหนือคิดว่าตัวเองคิดถูกเสมอคอยแต่จะจับผิดและติเตียนผู้อื่น ลึกๆคงเป็นคนมีปม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2018, 08:38:19 โดย รักเธอเสมอ »

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 09:07:30 »

ที่บ้านสอนมาครับ ว่าอย่าไปตอบโต้คนที่ชอบโชว์เหนือคิดว่าตัวเองคิดถูกเสมอคอยแต่จะจับผิดและติเตียนผู้อื่น ลึกๆคงเป็นคนมีปม

คงยิ่งเห็นด้วย...

กับคุณ kez จริงๆแล้วแหละ และ reasoning ของเขาก็จบในบรรทัดเดียวด้วย

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 17:32:12 »

คงยิ่งเห็นด้วย...

กับคุณ kez จริงๆแล้วแหละ และ reasoning ของเขาก็จบในบรรทัดเดียวด้วย
อืม....ไม่จบนะ !! แค่ถามความเห็นว่าจะล็อครถอย่างไร แต่มีคนดันสะเออะอยากโชว์ว่าตัวเองเป็นคนดีซะงั้น....คือถ้าไม่ช่วยตอบก็ไปเห่าไกลๆเถอะ

ออฟไลน์ TheZero

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 15:38:29 »
ปกติ จะดับเครื่องทุกครั้ง  ยกเว้นมีคนอยู่ในรถ วิธีการก็ ถอดกุญแจมาไข เอา