ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับ accord minor change ที่จะมาไทยหน่อยครับ  (อ่าน 3547 ครั้ง)

ออฟไลน์ ATOMMiiC

• Newbie
  • *
เวอร์ชั่นไทย ไฟหน้ามีแนวโน้มว่าจะเป็น projector ไม๊?
และน่าจะมีอะไรเสริมจากเดิมบ่างงงไหมครับ อาทิเช่นปุ่มสตาดท์สต็อป เปนต้น?

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ถามเกี่ยวกับ accord minor change ที่จะมาไทยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 11:43:56 »
รอดูกันอีกที Motor Expo นี้ครับ

แต่สำหรับผม ไม่ค่อยน่าตื่นเต้นเท่าไหร่ เพราะเชื่อว่า ไม่น่าจะปรับอะไรเยอะนัก

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: ถามเกี่ยวกับ accord minor change ที่จะมาไทยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 13:02:21 »
เท่าที่เห็นตัว US ไฟหน้ายังเป็น HID ธรรมดา และ ยังไม่มีปุ่ม start

แต่ เชื่อว่าของไทยจะมีการปรับให้สวยกว่าเดิม เพราะแอกคอร์ดตัวUSเกือบทุกรุ่นสวยสู้บ้านเราไม่ได้ ทั้งๆที่บอดี้เดียวกัน แต่ของไทยแก้ให้สวยขึ้น

ปล. ผมว่าปุ่ม start ไม่ใช่ประเด็นใหญ่นะครับ ผมเคยลืมส่งกุญแจkeylessให้คนขับรถที่จะเอาแคมรี่ACV40ไปเก็บ จนต้องวิ่งตามเพื่อเอากุญแจไปส่งให้แล้วนะครับ (ฮา)

ออฟไลน์ ATOMMiiC

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 21:36:45 »
ขอบคุณครับบบ
แต่ผมควรรอดีไหมค๊าบบบ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 21:44:05 »
เท่าที่เห็นตัว US ไฟหน้ายังเป็น HID ธรรมดา และ ยังไม่มีปุ่ม start

แต่ เชื่อว่าของไทยจะมีการปรับให้สวยกว่าเดิม เพราะแอกคอร์ดตัวUSเกือบทุกรุ่นสวยสู้บ้านเราไม่ได้ ทั้งๆที่บอดี้เดียวกัน แต่ของไทยแก้ให้สวยขึ้น

ปล. ผมว่าปุ่ม start ไม่ใช่ประเด็นใหญ่นะครับ ผมเคยลืมส่งกุญแจkeylessให้คนขับรถที่จะเอาแคมรี่ACV40ไปเก็บ จนต้องวิ่งตามเพื่อเอากุญแจไปส่งให้แล้วนะครับ (ฮา)
เท่าที่เห็นใน US ไฟ HID หายากกันมากๆครับ มีแต่ฮาโลเจ้น รถเมืองไทยหรูไม่แพ้ชาติใดเลยล่ะ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 22:05:03 »

เท่าที่เห็นใน US ไฟ HID หายากกันมากๆครับ มีแต่ฮาโลเจ้น รถเมืองไทยหรูไม่แพ้ชาติใดเลยล่ะ

จำได้ว่า BMW E30 หรือ E36 นี่แหละ ของบ้านเราได้ใช้ไฟหน้าหรูกว่าตัวUS เพราะไฟหน้าตัวไทยเป็นรุ่นที่มีฝาครอบหรืออะไรนี่แหละ แล้วที่USไม่ยอมให้ใช้ ใครทราบข้อมูลละเอียดๆช่วยมาเพิ่มเติมด้วยครับ

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 20:32:35 »
 ดูในรูปก็สวยขึ้นเล็กน้อย  แต่ผมชอบตัวปัจจุบันมากกว่า นะ ;D