ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอตำรวจแย่ๆบ้างมาเล่าสู่กันฟังหน่อย ผมเจอมาเซ็งเลย  (อ่าน 7282 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
ผมเคยเจอลูกตำรวจระดับบิ๊กๆที่แถวปทุมธานี......วันนั้นจอดติดไฟแดงอยู่ดีๆช่วงตอนเกือบ4ทุ่ม ถนนมันก็โล่งแต่มันมีไฟแดง เราก็คิดว่าถึงไม่มีรถแต่ก็ไม่ควรฝ่าฝืนกฏหมายก็เลยจอดติดไฟแดงอยู่ระหว่างนั้นก็เกิดการโดนชนท้ายเข้าอย่างจัง โชคดีที่ผมไม่เป็นอะไรมากแต่accordแม่ผมเสียหายเยอะพอสมควร ผมเลยโทรไปหาแม่และประกันระหว่างรอประกันเจ้าเด็กมหาลัยเนี่ยมันก็ไม่พูดขอโทษเลยสักนิดและสักพักก็มีตำรวจมาก่อนประกันอีกมาพูดประมาณว่าผมผิดที่ไปขับรถตัดหน้าทำให้น้องเขาเบรคไม่ทันและเกิดการชนขึ้น ผมก็บอกว่าผมติดไฟแดงจะไปตัดหน้าได้ใงและตำรวจก็พูดอยู่ฝ่ายเดียวว่าผมผิดส่วนเด็กคนนั้นกลับไม่พูดอะไรเลยสักนิด พูดแค่ว่าโดนตัดหน้า สักพักตำรวจก็ขอดูบัตรประชาชนพอผมไม่ให้ก็เริ่มข่มขู่และจดรายละเอียดในบัตรผมไป พอประกันมาตำรวจกลับบอกกับประกันว่าผมตัดหน้าทำให้เกิดการชนขึ้นซึ่งผมก็เถียงไปแทบตาย สุดท้ายประกันคงเห็นว่าผมไม่ผิดมั้งเพราะประกันดูสภาพรถแล้วพูดว่า เรื่องนี้เดี๋ยวผมจัดการให้ครับ แล้วประกันก็ไปคุยกับตำรวจกับเด็กแล้วก็มาบอกกับผมว่าจะซ่อมให้ทั้งหมดผมไม่เสียเงินสักบาท+บอกผมว่าไอ้เด็กเนี่ยมันเป็นลูกตำรวจระดับบิ๊กๆที่นี่อย่าไปมีเรื่องจะดีกว่า+สักพักตาผมก็โทรมาและขอคุยกับตำรวจคนนั้นผมก็เลยให้คุยกับตำรวจ สุดท้ายตำรวจกับเด็กคนนั้นก็มาขอโทษผม....ผมไม่รู้ว่าเขาจะใหญ่มาจากใหนแต่ผมคิดว่าตาผมเป็นตำรวจระดับใหญ่กว่าแล้วกัน....ผมจะไม่โกรธเลยถ้ามาขอโทษแต่แรกและไม่มาทำกร่างว่าข้าใหญ่ว่ะ ปล.ได้ค่าทำขวัญมา1หมื่นจากไอ้เด็กเนี่ยอีก เด็กอะไรพกเงินเยอะจริงๆ วันนั้นผมมีเงินในกระเป๋าแค่500เองก็เลยรับไว้ซะเป็นค่าเสียเวลา....ขอบคุณคุณตาจริงๆที่ระดับใหญ่กว่าทำให้เรื่องจบได้ง่ายขึ้น

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

• Hero Member
จะดีกว่านี้
ถ้ามันจบได้ประมานว่า ตำรวจ ถูกปลด ถูกพักงาน หรือถูกลงโทษ เพราะข่มขู่ประชาชน ปฏิบัตืหน้าที่โดยมิชอบ
อยากให้มีกรณีตัวอย่าง จะได้กลัวๆกันไว้บ้าง ไม่ใช่เอาแต่เบ่ง

ส่วนตัวแล้ว เคยโดนเรียกครั้งนึง.. เพราะผมเปลี่ยนเลนส์ในเส้นทึบ
โดนโบกไป ก็ไม่ได้อะไร เค้าขอใบขับขี่ก็ให้เค้าไป
เค้าก็เอาไปเขียน เสร็จแล้ว มาเค้ากระจกฝั่งคนนั้ง ให้เปิดกระจกแล้วเอื้มมือไปหยิบเอา
ไม่อยากจะด่า ที่ตอนโบกจะเอาเงิน เดินมาคุยๆ พอไม่ให้เงิน มาทำแบบนั้น ไม่รุจะเอาคำว่าอะไรแทน
เข้าใจครับว่าบางทีทำงานเครยีดเหนื่อย ถ้าทำงานมาเครียดมาก ก็ไปพัก
ถ้าทำไม่ไหว ลาออกไปทำอย่างอื่นสิ
เหนื่อยใจ

ออฟไลน์ Satanic za'

ผมก็เคยเจอ แต่ไม่ใช่ประสบการณ์ตรง

ตอนนั้นอยู่ ม3-4 เอง นั่งอยู่บนรถพ่อเพื่อน (มีพ่อเพื่อน เพื่อนผม แล้วก็ผม) ตอนนั้นจำได้ว่าขึ้นทางลอยฟ้า(ที่ไม่ใช่ทางด่วนอะครับ) พ่อเพื่อนผมเค้าขับมาทางตรง แล้วมันจะมีทางร่วม มีรถคันนึงขึ้นมาแล้วมาเบียดกับรถที่ผมนั่งก็เลยจอด ตอนนั้น จำได้เลย ไอคนที่ขับรถนั่นเดินมาโชว์บัตรข้าราชการ(ตำรวจ)ก่อนเลย ตอนนั้นไม่ได้ใส่ชุดตำรวจนะ แต่ใส่กางเกงกากีอยุ่ แล้วก็บอกให้พ่อเพื่อนผมลงมาจากรถ แล้วเค้าก็พูดประมาณว่าเค้าถูก แต่จริงๆแล้วเค้าเป็นคนมาเบียด อีกอย่าง เค้าเป็นทางโทด้วย ยังไงเค้าก็ผิด

เค้าก็เลยขอดูใบขับขี่ จำได้ว่าตอนนั้นพ่อเพื่อนผมเค้าไม่ให้ มันก็เดินไปที่รถวอเรียกตำรวจแถวนั้นมา จำได้ว่ามีพูดขู่ด้วยนะ ว่าอยากให้เรื่องถึงโรงถึงศาลใช่มั๊ย ก็รอประกันซักพักแต่ตำรวจที่อยู่บนทางลอยฟ้าแถวนั้นมาก่อน เค้าก็เลยมาขอบัตรพ่อเพื่อนผม ก็เลยควักออกมา ถึงกับเงียบ เพราะพ่อเพื่อนผมเป็นอัยการหลวง (น่าจะ C11 ถ้าจำไม่ผิด) จำได้ว่าไอคนที่ขับรถมันเดินมาไหว้เลย ฮา (เป็นไง อยากขึ้นศาลดีนัก)

หลังจากนั้นผมก็ฝันอยากจะเรียนนิติศาสตร์ 5555 แต่ไหงกลายมาเป็นวิศวกรซะงั้น

alzeto

• บุคคลทั่วไป
พออ่านกระทู้ แล้วปริ๊ดดดดด มากค่ะ

เมื่อวาน นั่งสูบบุหรี่ที่หน้าห้างเดอะมอลล์ แม่ มีคนอ้างว่าเป็นตำรวจ (แต่อันนี้มั่นใจว่าใช่ตำรวจแน่ๆ แต่การกระทำและมารยาททรามขนาดนี้)

มันขอค้นตัวหนูค่ะ เหวอกิน แถมดึงกระเป๋๋าเงินหนูซึ่งๆหน้า เทหมด แถมปากก็ด่าหนูว่าหนูกวนตีน (ข้อหามันยัดมาเหี้ยมาก)  แล้วมันจะให้หนูรออีกคนมาตรวจฉี่ค่ะ มันบอกว่าหุ่นหนูเหมือนขี้ยา (จวยมากๆ ) แล้วหนูถามว่าทำไมไม่ให้ไปโรงพัก มันบอกว่าตรวจตรงนี้ค่ะ

จังไรมาก มีสติ นึกขึ้นได้ รีบโทรหาพี่ที่รู้จักค่ะ เขาเป้นปลัด แล้วแฟนผู้ชายเขาเป็นตำรวจ ให้พี่เขาคุย สักพักมันก็ออกไปค่ะ แล้วเสือมาบอกว่า อย่ามากวนตีนอีกนะคะ(อะไรวะ กูไปทำมึงตอนไหน??)

จริงๆ ตอนแรก ความรู้สึกกับตำรวจ หนูแย่ ตอนที่ มันจับรถหนู แล้วยึดใบขับขี่ แถมออกใบสั่งปลอม (ซึ่งตอนไปรับ ที่โรงพัก มันบอกว่าให้รอก่อน) จนพี่ที่ขอความช่วยเหลือช่วยไปเอาให้ เพราะเขาเห็นใบสั่งครั้งแรกก็พูดไม่ถูกเลย

แล้วมาเจอครั้งที่สองที่สร้างมาารยาททรามอีกนะคะ

บอกตรงๆ ว่า เสียความรู้สึกกับตรวจไทยแล้วค่ะ ไหนว่าตำรวจเป็นมิตรประชาชนคะ??  ขอถามที

พิมพ์ยาวขนาดนี้ เหมืออดค่ะ เจอกระทู้นี้ปริ๊ดดดเลยค่ะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

อีเด็กเวร

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

เคยเจอครับ...ไม่นานมานี้ผมทำงานกรุงเทพฯ กลับบ้านที่นครปฐมเดือนละครั้งขับอีแก่ JR120 ใช้ตั้งแต่สมัยหนุ่มๆ ประมาณ 10 ปีได้ เข้าตัวเมืองนครปฐม โดนตำรวจเรียกข้อหาไม่ติดกระจก พวกมันยืนกัน 4-5 คนได้ คอยดักรถมอไซด์

ผมจอดมอไซด์เสร็จ ตำรวจขอใบขับขี้ ผมยื่นให้ แต่ก่อนเขียนใบสั่งมันถามผมว่าเสียตรงนี้เลยไหม (ผมเข้าใจว่าจะให้จ่ายใต้โต๊ะตรงนี้เลย หรือจะให้ออกใบสั่ง) แต่ผมไม่จ่ายให้มันเขียนใบสั่งมาเลย สุดท้ายไม่ต้องเสียซักบาทให้คนใปเอาคืนมาให้........ผมว่าวันนั้นคนคงยอมจ่ายตรงนั้นเลยมากกว่าที่จะเอาใบสั่งแน่ๆ ตำรวจรวย.......ประชาชนจนตาย

มีอีกเหตุการหนึ่ง พอดีผมไปซื้อของร้านค้าแถวบ้าน มันเป็นโค้งพอดีก่อนขึ้นสะพาน ไอ้เราซื้อของเสร็จพอดีกำลังจะกลับ ปรากฎว่ามีมอเตอร์ไซด์พุ่มลงมาชนกับโต๊ะม้าหินหน้าร้าน เลือดกำเดาออกจมูก ปากแตก เดินไม่ค่อยไหวน่าจะเป็นพม่าด้วยนะ  เพราะเมาด้วย ผมรู้สึกตัวเลยรีบเบิ่งไปแจ้งตำรวจโรงพักแถวนั้น ตำรวจบอกว่า..........ช่างแม่งมั้นปะไร

โอ้ละหนอ.....ผู้พิทักษ์สันติราชไทย
หรือ.............ผู้รังแกประชาชนคนไทยกันแน่ (อาจจะมีดีๆ บ้างก็ขอชมเชย........แต่ที่เห็นมันไม่ใช่)

ออฟไลน์ Satanic za'

เคยเจอครับ...ไม่นานมานี้ผมทำงานกรุงเทพฯ กลับบ้านที่นครปฐมเดือนละครั้งขับอีแก่ JR120 ใช้ตั้งแต่สมัยหนุ่มๆ ประมาณ 10 ปีได้ เข้าตัวเมืองนครปฐม โดนตำรวจเรียกข้อหาไม่ติดกระจก พวกมันยืนกัน 4-5 คนได้ คอยดักรถมอไซด์

ผมจอดมอไซด์เสร็จ ตำรวจขอใบขับขี้ ผมยื่นให้ แต่ก่อนเขียนใบสั่งมันถามผมว่าเสียตรงนี้เลยไหม (ผมเข้าใจว่าจะให้จ่ายใต้โต๊ะตรงนี้เลย หรือจะให้ออกใบสั่ง) แต่ผมไม่จ่ายให้มันเขียนใบสั่งมาเลย สุดท้ายไม่ต้องเสียซักบาทให้คนใปเอาคืนมาให้........ผมว่าวันนั้นคนคงยอมจ่ายตรงนั้นเลยมากกว่าที่จะเอาใบสั่งแน่ๆ ตำรวจรวย.......ประชาชนจนตาย

มีอีกเหตุการหนึ่ง พอดีผมไปซื้อของร้านค้าแถวบ้าน มันเป็นโค้งพอดีก่อนขึ้นสะพาน ไอ้เราซื้อของเสร็จพอดีกำลังจะกลับ ปรากฎว่ามีมอเตอร์ไซด์พุ่มลงมาชนกับโต๊ะม้าหินหน้าร้าน เลือดกำเดาออกจมูก ปากแตก เดินไม่ค่อยไหวน่าจะเป็นพม่าด้วยนะ  เพราะเมาด้วย ผมรู้สึกตัวเลยรีบเบิ่งไปแจ้งตำรวจโรงพักแถวนั้น ตำรวจบอกว่า..........ช่างแม่งมั้นปะไร

โอ้ละหนอ.....ผู้พิทักษ์สันติราชไทย
หรือ.............ผู้รังแกประชาชนคนไทยกันแน่ (อาจจะมีดีๆ บ้างก็ขอชมเชย........แต่ที่เห็นมันไม่ใช่)

แอบฮา ขอตรวจใบขับขี้ 555

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
กดอ่านเอาเองแล้วกันครับ...

http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3984
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

พออ่านกระทู้ แล้วปริ๊ดดดดด มากค่ะ

เมื่อวาน นั่งสูบบุหรี่ที่หน้าห้างเดอะมอลล์ แม่ มีคนอ้างว่าเป็นตำรวจ (แต่อันนี้มั่นใจว่าใช่ตำรวจแน่ๆ แต่การกระทำและมารยาททรามขนาดนี้)

มันขอค้นตัวหนูค่ะ เหวอกิน แถมดึงกระเป๋๋าเงินหนูซึ่งๆหน้า เทหมด แถมปากก็ด่าหนูว่าหนูกวนตีน (ข้อหามันยัดมาเหี้ยมาก)  แล้วมันจะให้หนูรออีกคนมาตรวจฉี่ค่ะ มันบอกว่าหุ่นหนูเหมือนขี้ยา (จวยมากๆ ) แล้วหนูถามว่าทำไมไม่ให้ไปโรงพัก มันบอกว่าตรวจตรงนี้ค่ะ

จังไรมาก มีสติ นึกขึ้นได้ รีบโทรหาพี่ที่รู้จักค่ะ เขาเป้นปลัด แล้วแฟนผู้ชายเขาเป็นตำรวจ ให้พี่เขาคุย สักพักมันก็ออกไปค่ะ แล้วเสือมาบอกว่า อย่ามากวนตีนอีกนะคะ(อะไรวะ กูไปทำมึงตอนไหน??)

จริงๆ ตอนแรก ความรู้สึกกับตำรวจ หนูแย่ ตอนที่ มันจับรถหนู แล้วยึดใบขับขี่ แถมออกใบสั่งปลอม (ซึ่งตอนไปรับ ที่โรงพัก มันบอกว่าให้รอก่อน) จนพี่ที่ขอความช่วยเหลือช่วยไปเอาให้ เพราะเขาเห็นใบสั่งครั้งแรกก็พูดไม่ถูกเลย

แล้วมาเจอครั้งที่สองที่สร้างมาารยาททรามอีกนะคะ

บอกตรงๆ ว่า เสียความรู้สึกกับตรวจไทยแล้วค่ะ ไหนว่าตำรวจเป็นมิตรประชาชนคะ??  ขอถามที

พิมพ์ยาวขนาดนี้ เหมืออดค่ะ เจอกระทู้นี้ปริ๊ดดดเลยค่ะ

ริงโกะค่ะ

ควันบุหรี่ไปกวนเข้าจมูกใครหรือเปล่าครับ จริงๆเมืองไทยไม่เหมือนอเมริกา ที่จะสูบบุหรี่ในที่สาธารณะได้ แต่เมืองไทยไม่ค่อยมีการ enforce เท่านั้นเองครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

เรื่องพวก...มารีดเอาง่ายๆ เจอบ่อยครับ ผมเจอตลอดแถวๆ สนามม้านางเลิ้ง

แต่ที่หน้าด้านที่สูดๆๆๆๆๆๆๆๆ   เท่าที่เคยเจอ เป็นตำรวจแถวๆ ทางขึ้นเขาปักธงชัย จำไม่ได้ว่า สภอ อะไร
แต่มันมีอยู่ก่อนขึ้นเขาปักหลายสิบกิโลเหมือนกัน
ผมขับมา 110 ไม่เกินจำได้เลย เพราะน้ำมันกำลังจาหมด เลยมาไม่แรงมาก

พวกมันโบกรถผม แล้วบอกว่าเราตรวจความเร็ว รถคุณวิ่งเกิน 120 ผมก็เถียงสิครับ
บอกพี่ดูน้ำมันผมจาหมดอยู่แล้ว ผมจาเหยียบหาพระแสงอะไร มันก็ยังบอกว่ารถผมขับกีดขวางทางจราจร อยู่เลนขวาสุด (กำ)
วิ่ง 110 รถโล่ง มันไปขวางทางใคร และที่สำคัญมันไม่ได้เป็นเขตห้ามด้วย

จนท้ายที่มันเถียงผมไม่ได้ คุณพี่ผู้พิทากสานติราดๆๆๆๆๆ ก็บอกว่า

ยังไงๆ ก็ต้องเลี้ยงน้ำชานะน้อง ไม่งั้นพี่เขียนใบสั่ง

ผมถามว่าข้อหาอะไร มันบอกว่าจาเขียนทั้งหมดที่มันว่าผม เพราะผมเถียงมัน

ผมโกรธมาก แต่ก็ให้ไป แต่แอบจำชื่อมันมา ไปร้องเรียน พี่ๆ รวมอาชีพของมันบอกว่า

น้องไม่มีหลักฐาน กล่าวหาตำรวจแบบนี้มันใช้ไม่ได้ พร้อมกับท่าทีสุดจาบรรยาย

เงินเดือนที่มันซื้อกับข้าวยัดเข้าปากมัน เมียมัน ลูกมัน มันก็เงินจากภาษีที่เก็บผมไปหลายพันต่อเดือน

ไม่พอกินต้องมาขอเพิ่ม แบบนี้ไม่ต้องรักษาสานติราดไดๆทั้งนั้น นั่งข้างทางแล้วหากระป๋องวางดีกว่า เพราะเจตนามานเป็นอย่งนั้นอยู่แล้ว
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

alzeto

• บุคคลทั่วไป

ริงโกะค่ะ

ควันบุหรี่ไปกวนเข้าจมูกใครหรือเปล่าครับ จริงๆเมืองไทยไม่เหมือนอเมริกา ที่จะสูบบุหรี่ในที่สาธารณะได้ แต่เมืองไทยไม่ค่อยมีการ enforce เท่านั้นเองครับ

เอ่อ  ขอออกตัว ณ ตรงนี้ก่อนนะคะ  ปกติ ยอมรับว่าสูบบุหรี่  แต่ ถ้าสูบแล้ว มีมารยาทพอ ที่จะเลือกจุดที่สูบค่ะ(จุดที่สูบ ก็คือ จุดที่เขามี ที่เขี่ยบุหรี่ให้นะคะ)  และที่สำคัญ ถ้ามีคนอยู่ด้วย แล้วเขาอยู่เฉยๆ จะไม่หน้าด้านหยิบบุหรี่มาปุ๋ยๆ แน่นอน   แต่ เรื่องที่เกิดขึ้น ไอ้ตำรวจหัวจวย มันเสือกมามองหน้าหนู  แล้วคิดดูสิคะ  มันเสือกมาถามหนูว่ามองหน้าหาอะไร แล้วมันก็เบ่งเลยค่ะว่ามันคือตำรวจ (เหวอไหมล่ะ คุณลองเจอแบบเดียวกับหนูสิ)   ถ้าเรื่องบุหรี่ มันจะไปก่อเหตุ  ลองอ่านข้อความที่โพสไว้แต่ต้นดีกว่าค่ะ ว่า ที่โดนเนี่ยเพราะอะไร  ถ้ามันแจ้ง ว่าหนู ไปสูบบุหรี่ในที่สาธารณะ หนูยังพอว่าค่ะ  นี่จะยัดเยียดข้อหามีสารเสพติด ที่ไม่ใ่ชบุหรี่ พร้อมจะให้หนูตรวจฉี่
มันยังบอกหนูเลยว่า หนูหุ่นแบบนี้ ไปแดกยาบ้าหรือเปล่า (อันนี้โกรธมาก ที่มันกล้าละเมิด แล้วพูดจาแบบนี้ คนกินข้าวอิ่มๆ)

ของบางอย่าง รู้ค่ะว่า หนูอาจจะทำไม่ถูกในสายตาคุณ แต่บางเรื่องคุณเองถ้าไม่เจออย่างหนู  ก็ไม่รู้ค่ะ 

ริงโกะค่ะ

ริงโกะค่ะ

เอ่อ  ขอออกตัว ณ ตรงนี้ก่อนนะคะ  ปกติ ยอมรับว่าสูบบุหรี่  แต่ ถ้าสูบแล้ว มีมารยาทพอ ที่จะเลือกจุดที่สูบค่ะ(จุดที่สูบ ก็คือ จุดที่เขามี ที่เขี่ยบุหรี่ให้นะคะ)  และที่สำคัญ ถ้ามีคนอยู่ด้วย แล้วเขาอยู่เฉยๆ จะไม่หน้าด้านหยิบบุหรี่มาปุ๋ยๆ แน่นอน   แต่ เรื่องที่เกิดขึ้น ไอ้ตำรวจหัวจวย มันเสือกมามองหน้าหนู  แล้วคิดดูสิคะ  มันเสือกมาถามหนูว่ามองหน้าหาอะไร แล้วมันก็เบ่งเลยค่ะว่ามันคือตำรวจ (เหวอไหมล่ะ คุณลองเจอแบบเดียวกับหนูสิ)   ถ้าเรื่องบุหรี่ มันจะไปก่อเหตุ  ลองอ่านข้อความที่โพสไว้แต่ต้นดีกว่าค่ะ ว่า ที่โดนเนี่ยเพราะอะไร  ถ้ามันแจ้ง ว่าหนู ไปสูบบุหรี่ในที่สาธารณะ หนูยังพอว่าค่ะ  นี่จะยัดเยียดข้อหามีสารเสพติด ที่ไม่ใ่ชบุหรี่ พร้อมจะให้หนูตรวจฉี่
มันยังบอกหนูเลยว่า หนูหุ่นแบบนี้ ไปแดกยาบ้าหรือเปล่า (อันนี้โกรธมาก ที่มันกล้าละเมิด แล้วพูดจาแบบนี้ คนกินข้าวอิ่มๆ)

ของบางอย่าง รู้ค่ะว่า หนูอาจจะทำไม่ถูกในสายตาคุณ แต่บางเรื่องคุณเองถ้าไม่เจออย่างหนู  ก็ไม่รู้ค่ะ 

ริงโกะค่ะ

อันนี้มันแจกข้อหามั่วจริงๆ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
เอ๊า

ไหนๆ ก็ไหนๆ

ขอเล่าอีกสักเรื่องแล้วกันนะครับ...

ตอนนั้นไปเที่ยวบางแสน พ่อขับรถออกจากที่พักอยู่ใน ถ.บางแสนล่าง

พอถึงแยกทางเข้าปากซอย...ปรากฎว่ารถติดวินาศสันตะโร ((ก็แหงล่ะ วันนั้นวันเสาร์+วันแรงงานด้วยหนิ))

แต่ไม่พบแม้แต่เงาของ "คุณพี่หัวปิงปอง" ปรากฎอยู่ตรงนั้นเลยสักคน...

พอพ่อผมขับรถแหย่ๆ ออกมาได้ แล้วเลี้ยวเข้า ถ.บางแสนสายสอง

พอผ่านสี่แยกที่จะตัดผ่าน ถ.ข้าวหลาม กลับเห็นคุณพี่ยืนจับใบสั่งกันหน้าตาเฉย !!!!!!!

อยู่ห่างจากแยก ถ.ลงหาดบางแสน-บางแสนสายสองไม่ถึงกิโล !!!!!! ไม่คิดจะสนใจมั่งเลยรึไงครับคุณพี่

รึก้มหน้าก้มตาเก็บใบสั่งกันครับ ภริยาสุดที่รักของคุณพี่ไม่ให้เบี้ยเลี้ยงมาเลยรึไง

ผมว่า ถ้าคุณพี่ลาออกไปทำธุรกิจขายตรง แล้วขายได้เหมือนกับที่ไล่จับใบสั่ง

คุณพี่คงทำยอดต่อเดือนอันดับ Top 3 ทำยอดระดับ "โคตรมงกุฎเพชร"ของบริษัทแน่นอนเลยนะครับพี่

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เอ๊า

ไหนๆ ก็ไหนๆ

ขอเล่าอีกสักเรื่องแล้วกันนะครับ...

ตอนนั้นไปเที่ยวบางแสน พ่อขับรถออกจากที่พักอยู่ใน ถ.บางแสนล่าง

พอถึงแยกทางเข้าปากซอย...ปรากฎว่ารถติดวินาศสันตะโร ((ก็แหงล่ะ วันนั้นวันเสาร์+วันแรงงานด้วยหนิ))

แต่ไม่พบแม้แต่เงาของ "คุณพี่หัวปิงปอง" ปรากฎอยู่ตรงนั้นเลยสักคน...

พอพ่อผมขับรถแหย่ๆ ออกมาได้ แล้วเลี้ยวเข้า ถ.บางแสนสายสอง

พอผ่านสี่แยกที่จะตัดผ่าน ถ.ข้าวหลาม กลับเห็นคุณพี่ยืนจับใบสั่งกันหน้าตาเฉย !!!!!!!

อยู่ห่างจากแยก ถ.ลงหาดบางแสน-บางแสนสายสองไม่ถึงกิโล !!!!!! ไม่คิดจะสนใจมั่งเลยรึไงครับคุณพี่

รึก้มหน้าก้มตาเก็บใบสั่งกันครับ ภริยาสุดที่รักของคุณพี่ไม่ให้เบี้ยเลี้ยงมาเลยรึไง

ผมว่า ถ้าคุณพี่ลาออกไปทำธุรกิจขายตรง แล้วขายได้เหมือนกับที่ไล่จับใบสั่ง

คุณพี่คงทำยอดต่อเดือนอันดับ Top 3 ทำยอดระดับ "โคตรมงกุฎเพชร"ของบริษัทแน่นอนเลยนะครับพี่

เห็นด้วยกับสองบรรทัดสุดท้ายยยยยยยยยยยย

ให้มันได้แบบนี้สิตำรวจไทย
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ popteen

• Newbie
  • *
บางแสนนี่ ผมโดนประจำครับ   เมื่อก่อนเรียนอยู่ ม.บูรพา ขี่มอไซน์กลับหอ

โดน 200 ประจำ ขอลดว่าเป็นนักศึกษาก้อไม่ได้ เลยจัดเศษเหรียญสองร้อย

ฮากันทั้งโรงพัก เพราะโดนปรับกันเยอะมาก

บางแสนนี่ ผมโดนประจำครับ   เมื่อก่อนเรียนอยู่ ม.บูรพา ขี่มอไซน์กลับหอ

โดน 200 ประจำ ขอลดว่าเป็นนักศึกษาก้อไม่ได้ เลยจัดเศษเหรียญสองร้อย

ฮากันทั้งโรงพัก เพราะโดนปรับกันเยอะมาก

มันยัดข้อหาอะไรครับ

ออฟไลน์ popteen

• Newbie
  • *

มีเยอะครับ  แล้วแต่บางวัน  ไม่มีอะไรเดี๋ยวมันก้อยัดให้เองแระครับ

เพื่อนผมยังเคยโดนใส่รองเท้าแตะขี่มอไซน์เลยครับ  แต่มันเขียนว่าในใบสั่งแบบดูดีหน่อย

ส่วนสาวๆคนไหนน่ารักๆ  เสียเวลาอ้อนมันหน่อย  ปล่อยหมด!!!!!!!

มีเยอะครับ  แล้วแต่บางวัน  ไม่มีอะไรเดี๋ยวมันก้อยัดให้เองแระครับ

เพื่อนผมยังเคยโดนใส่รองเท้าแตะขี่มอไซน์เลยครับ  แต่มันเขียนว่าในใบสั่งแบบดูดีหน่อย

ส่วนสาวๆคนไหนน่ารักๆ  เสียเวลาอ้อนมันหน่อย  ปล่อยหมด!!!!!!!
เป็นเรื่องขำเล็กๆในความเครียดได้นะครับ สาวๆน่ารัก
อย่าลืมใส่หมวกล่ะครับ แต่ถ้าเป็นใน มธ.รังสิต นี่ยังไม่เท่าไหร่

ออฟไลน์ raulowen

ส่วนตัวผมไม่เคยเจอตำรวจรังแกประชาชน ครับ มีแต่คนว่าตำรวจเลวอย่างนั้น เลวอย่างนี้ แต่ผมก็ยังไม่เคยเจอกับตัวเอง สักที ;D