ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip เก๋งแคมรี่หัวร้อน แซงจอดขวางคว้าดาบขู่กลางถนน ฉุนแทรกเลนไม่ได้ *-*  (อ่าน 12783 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member
พรุ่งนี้จับได้แน่นอน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เปิดเลนเองไปห้าวใส่เค้าอีกนะ ถถ

ออฟไลน์ choomodify

ทุกวันนี้ขับรถ ใครจะปาดจะแซง ผมคิดในใจ ปล่อยแม่ ม ไป ต่างคนต่างไปจบๆๆ อย่าไปใส่ใจ มันอยากไปก็ให้มันไป

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ขับผ่านตรงนี้แถบทุกวัน เพราะเป็นทางไปออฟฟิศ เจอพวกแทรกแบบนี้บ่อยมาก เราอุตสาห์ต่อแถวมาตั้งนาน เจอพวกนี้แล้วมันหงุดหงิดสุดๆ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ภาพชัด หน้าชัด จบข่าวครับ ขอให้จับได้ไวๆ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Sit: )

ห้าวขนาดย้อนศรมาแทรกเลย รึเปล่า
อะไรมันจะขนาดนั้น

ออฟไลน์ bodin

พวกแมลงสาป เปิดเลนพิเศษ วินัยต่ำกว่าวัวควาย

แก้ไม่ได้เพราะ DNAจากพ่อ+แม่ห่วย

ออฟไลน์ holahola66

เลวร้าย ขอประนาม
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ขับสวนเลน ทำผิดเต็มๆแต่ไร้จิตสำนึก ยังมีหน้ามาหัวร้อนขู่คนอื่นอีก เลวเกินคนไปเยอะแล้วจริงๆ

ออฟไลน์ tnp_super

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ถามเป็นความรู้นิดนึงครับ ถ้าแบบนี้ในจังหวะเค้าเปิดท้าย จะเปิดตอนหยิบ หรือเปิดตอนเก็บ แล้วเราคันเร่งลั่นไปอัดก๊อปปี้จนพิการ เพราะเราตกใจจนเกรงเท้านี่ได้มั้ยครับ เราจะผิดมั้ยครับ

ออฟไลน์ z4kas

• Full Member
คุ้น ๆ ว่านะครับ
(รอผู้ที่ไม่คุ้นๆมาเติมเต็มข้อมูล)

ผิดแทบทุกกรณี
ถ้าเราไปชนเขา ยิ่งพิการ
 หรือเกิดทำให้ต้องนอน รพ.เกิน 3 เดือน
โทษหนักครับ

จะชนเพื่อป้องกันตัวได้นี่
คือเขาต้องเงื้อเตรียมทำร้าย
หรือทำร้ายเราแล้ว
ซึ่ง...ต้องมีหลักฐานให้ศาลเห็นด้วย
ว่าเขากำลังจะ หรือทำร้ายเรา

คือช่องโหว่เยอะมากครับ

แต่....แปลว่า ก็มีช่องโหว่ให้เราเช่นกัน

แต่สมัยนี้ คำว่าน้ำใจในการขับรถ
มีน้อยจริง ๆ ครับ เพราะคิดแค่ว่ากูถูกกูมีสิทธิ
กับประเภทกูจะเหียกใครจะทำไม

สรุปคือ ต่างคนต่างไป ดีที่สุดครับ
กับยุคหน้าด้าน +ไร้น้ำใจ ของคนยุคนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2018, 07:18:36 โดย z4kas »

ออฟไลน์ starlight

ทุกวันนี้ สตาร์ทรถออกนอกบ้าน เหมือนกับออกไปผจญภัยหรือออกรบ โดยมีชีวิตเป็นเดิมพัน เข้าไปทุกที 

คนบ้าๆ แฝงมาในรูปของเพื่อนร่วมทาง  555555   คนไทยใจดี

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
กำลังนึกภาพ เจ้าของ Camry ถือมีดเดินเข้ามาหาเจ้าของกล้อง เคาะกระจก เจ้าของกล้องลดกระจกลง เอาปืนจ่อหน้าคนถือมีด คงจะถูกใจคนดูมิใช่น้อย (แต่ในกล้องไม่ต้องโชว์นะว่ามีปืน 😁)
ปล. ส่วนมากที่เคยดูคลิป คนทำผิดมักจะมีกริยาก้าวร้าวนะครับ คงเพราะคนที่ทำถูกต้องไม่อยากให้ทำผิดจนกลายเป็นนิสัย แต่คนดีมักไม่มีอาวุธ 😔
ปล 2. แล้วพอถูกจับก็จะเป็นเต่าในกระดอง หงอๆ แล้วบอกว่าทำด้วยอารมณ์ แล้วตำรวจก็ไม่เคยให้ไประงับอารมณ์ในคุกสัก 5-7คืน เพราะให้ประกันตัวและลงอาญา 😔 😔
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2018, 08:09:34 โดย NS »
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ BigCat

เดินลงไปไม่ดูซ้ายดูขวา เดี๋ยวดันไปห้าวผิดเจอคนมี.....

เบียดเลนเค้ายังมากร่าง แทนที่จะขอบคุณ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ recycleman

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า กล้องหน้ารถมีพลังทำลายล้างมากกว่าดาบหลังรถ

ออฟไลน์ Ao_Chosi

พ่อหนุ่มแคมรี่มีฝาแฝดแน่นอนครับ เพราะเดี่ยวตอนแถลงข่าวการจับกุม จะเปลี่ยนไปเป็นอีกคนกับคนในคลิปโดยสินเชิง แน่นอนครับ!!

ออฟไลน์ Akara

ฮวงจุ้ยการขับรถไม่ดี ทำอะไรก็มักจะติดๆขัดๆ ถึงใครไม่เชื่อแต่ผมเชื่อ  อุตสาห์ จัดบ้าน จัดห้องนอน จัดโต๊ะทำงาน แต่มักมาตายเอาตอนที่ออกมานอกบ้านแทบทั้งนั้น

ออฟไลน์ CarameLon

ไม่น่ารอดได้นาน วีดีโอระบุความผิดชัดเจน  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Noncyclopedia

เม้นกันมันเลย... มีใครเห็นคลิปเต็มรึยัง.  มันมีการกวนศร้นตรีนนนนกันรึป่าว

ออฟไลน์ tongtom

ถามเป็นความรู้นิดนึงครับ ถ้าแบบนี้ในจังหวะเค้าเปิดท้าย จะเปิดตอนหยิบ หรือเปิดตอนเก็บ แล้วเราคันเร่งลั่นไปอัดก๊อปปี้จนพิการ เพราะเราตกใจจนเกรงเท้านี่ได้มั้ยครับ เราจะผิดมั้ยครับ

นึกว่า ผมนึกอยู่คนเดียวนะนี่ คุยกับทนายใกล้บ้าน แกบอกว่า ถ้าไม่กลัวข้อหาพยายามฆ่าก็น่าทำอยู่.... เพราะในรถมีเด็ก เห็นมีดยาวแบบนี้ จะให้ทำไง รอความตายในรถหรอครับ ฮี่ๆ

ออฟไลน์ valent

พรุ่งนี้เดินเอามือกุมเป้าเข้า สน.

อารมณ์ชั่ว..........................วูบ
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
คนมีของ มักจะหาเรื่องโชว์

นิด ๆ หน่อย ๆ มันก็เอา

แต่ในคลิปเปิดเลนเองแล้วแทรกแบบเกลียดสุด ๆ

ปกติผมจะตามติดคันหน้า ไม่มีโอกาสมาแทรกผมได้

แต่ถ้าเปิดเลนมาแบบนี้เป็นผมก็คงกันไม่ได้ คงต้องลงเอยเหมือนเจ้าของคลิปนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ JeansZ

กำลังนึกภาพ เจ้าของ Camry ถือมีดเดินเข้ามาหาเจ้าของกล้อง เคาะกระจก เจ้าของกล้องลดกระจกลง เอาปืนจ่อหน้าคนถือมีด คงจะถูกใจคนดูมิใช่น้อย (แต่ในกล้องไม่ต้องโชว์นะว่ามีปืน 😁)
ปล. ส่วนมากที่เคยดูคลิป คนทำผิดมักจะมีกริยาก้าวร้าวนะครับ คงเพราะคนที่ทำถูกต้องไม่อยากให้ทำผิดจนกลายเป็นนิสัย แต่คนดีมักไม่มีอาวุธ 😔
ปล 2. แล้วพอถูกจับก็จะเป็นเต่าในกระดอง หงอๆ แล้วบอกว่าทำด้วยอารมณ์ แล้วตำรวจก็ไม่เคยให้ไประงับอารมณ์ในคุกสัก 5-7คืน เพราะให้ประกันตัวและลงอาญา 😔 😔

ถ้าเป็นรถผม มีแง้มกระจกแล้วสวนออกไปแน่ครับ แต่ไม่ใช่ปืน แต่เป็นสเปรย์พริกไทยครับ ผมพกติดตัวไว้ เพราะโลกสมัยนี้อยู่ยาก ผมไม่ได้อยากใช้มันเลย แต่ถ้าถึงคราวจำเป็นเมื่อไหร่ก็คงต้องใช้
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ SM.

พวกแทรกตรงสะพานก็ด้วย น่าเบื่อมากๆ ทำรถติดไปหมด

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ขับเมื่อไหร่ ในกทม.ก็เจอเกือบทุกครั้งนะ เหอ ๆ
ต้องทำใจ  8) ยอมให้มันไปก่อนเลย

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

ถ้าเป็นรถผม มีแง้มกระจกแล้วสวนออกไปแน่ครับ แต่ไม่ใช่ปืน แต่เป็นสเปรย์พริกไทยครับ ผมพกติดตัวไว้ เพราะโลกสมัยนี้อยู่ยาก ผมไม่ได้อยากใช้มันเลย แต่ถ้าถึงคราวจำเป็นเมื่อไหร่ก็คงต้องใช้

สเปรย์พริกไทย ผมเคยได้ยินว่าผิดกฎหมายน่ะครับ ถ้าจะใช้ให้ระวังด้วยน่ะครับ เดี๋ยวเราจะซวยซ่ะเอง
เท่าที่ผมได้อ่านมาก็ประมาณนี้ครับ

ประกาศกระทรวงอุตสาหกรรม เรื่อง รายชื่อวัตถุอันตรายในความรับผิดชอบของสำนักงาน คณะกรรมการอาหารและยา (อย.)ในลำดับที่ 258 ได้ระบุไว้ว่า “ผลิตภัณฑ์ที่มีสารสำคัญที่ใช้เพื่อขัดขวางระบบการ ทำงานของร่างกายเป็นการชั่วคราวเพื่อการป้องกัน ตัวหรือทำร้ายผู้อื่น ” เป็นวัตถุอันตรายประเภทที่ 4 โดย ห้ามมิให้ นำเข้า จำหน่าย พกพา สำหรับผู้ที่ฝ่าผืนมีโทษจำคุก 10 ปี หรือปรับ1,000,000 บาท โดยทั้งนี้ คณะกรรมการอาหารและยา ติดความว่าหมายถึง สเปรย์พริกทุกชนิด

แต่ผมไม่แน่ใจว่าทุกวันนี้เค้าเปลี่ยนรึยังน่ะครับ กฎหมายดังกล่าว ถ้าเปลี่ยนได้ก็ดีครับ

กรณีปืน ยังสามารถขออนุญาตซื้อและใช้อย่างถูกกฎหมายได้สำหรับในประเทศไทย
แต่สำหรับสเปรย์พริกไทย ผมยังไม่เคยได้ยินว่าขออนุญาตให้ใช้อย่างถูกกฎหมายนะครับ (ถ้าข้อมูลของผมผิดพลาด รบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วยน่ะครับ)

กรณีคนที่มีปืนถูกกฎหมาย (มีใบอนุญาตให้ครอบครองและใช้อาวุธปืน หรือที่เรียกว่า"ใบ ป.4") แล้วใช้ปืน
บางคนหวังดีไม่อยากให้คู่กรณีถึงแก่ชีวิต แค่อยากยิงให้เจ็บให้หยุด จึงใช้กระสุนยาง หรือพวกกระสุน less lethal ทั้งหลาย
ที่ไม่ทำความเสียหายให้ถึงแก่ความตาย (ยิงโดนแล้วไม่ตาย) ซึ่งกระสุนพวกนี้ถือเป็น ยุทธภัณฑ์ ก็คือผิดกฎหมายครับ
ประชาชนพลเรือนธรรมดาไม่มีสิทธิใช้ (ตามกฎหมาย) แต่ ปชช พลเรือน ที่มีใบอนุญาตให้ครอบครองและใช้อาวุธปืนนั้น
สามารถครอบครอง มี และใช้กระสุนจริงได้อย่างถูกกฎหมาย แต่การใช้งานป้องกันตัว หรือในกรณีอื่นๆ ก็ต้องอยู่ในขอบเขตของกฎหมายด้วย
ไม่ใช่ว่าจะใช้พร่ำเพรื่อได้นะครับ ก็ต้องว่าไปตามสถาการณ์และความเหมาะสมเป็นเคสๆไปครับ...
โดยสามารถครอบครองกระสุนจริง (กระสุนจริงหมายถึงกระสุนที่มีอำนาจทำลายสิ่งมีชวิตให้ถึงแก่ความตายได้) ในจำนวนเท่าไหร่ก็ได้
ตราบเท่าที่มีตังซื้อกระสุน จะมีเป็นลังเลยก็ได้....แต่มีข้อแม้คือกระสุนที่ครอบครอง ต้องมีขนาดตรงกันกับปืนที่เรามีใบอนุญาต เช่น
ในใบอนุญาตว่าตัวปืนเป็นขนาด 9มม. เราก็จะสามารถครอบครองกระสุนขนาด 9มม.ได้อย่างถูกกฎหมายเพียงขนาดเดียว โดยจะครอบครองจำนวนเยอะเท่าไหร่ก็ได้ แต่ไม่สามารถครอบครองกระสุนขนาดอื่นๆได้ครับ ถือว่าผิดกฎหมายถ้าครอบครองกระสุนขนาดอื่นที่ไม่ตรงกับในใบ ป.4 ระบุ

สรุป ปืนถูกกฎหมายสามารถใช้กระสุนจริงได้ ไม่ผิดกฎหมาย แต่ก็ต้องอยู่ในขอบเขตของกฎหมาย
แต่สำหรับกระสุนยาง ที่ยิงใครก็ไม่ตาย แค่เจ็บนั้น ผิดกฎหมายตั้งแต่ครอบครองเลยครับ...เอิ่ม

กฎหมายประเทศนี้มีอะไรแปลกๆเยอะครับ ลองศึกษาดูครับ แต่เท่าที่ผมศึกษามา
พูดตามตรง อาจจะเจ็บช้ำ ผมว่ากฎหมายบางอย่างของประเทศนี้ไม่ค่อยเอื้อกับคนดีเสียเท่าไหร่ครับ บางอย่างนะครับ
แต่ที่พูดมาทั้งหมด เช่นเรื่องสเปรย์พริกไทย หรือของป้องกันตัวต่างๆ ใช้ไปเถอะครับ แต่อย่าไปแพ่งพรายให้ใครรู้ เรามีไว้ป้องกันตัว
ไม่ได้เอาไปทำร้ายใคร ไม่มีอะไรสำคัญไปกว่าชีวิตเราและครอบครัวแล้วครับ ทำผิดกฎหมายเพราะใช้สเปรย์พริกไทย
ยังขึ้นศาลว่าความแก้ไขกันไปได้ครับ ว่ากันไป เราป้องกันตัวยังไงก็ฟังขึ้น แต่ถ้าเราตายหรือพิการนี่คือจบสิ้นทุกอย่างครับ
มาแก้ไขอะไรไม่ได้อีก.   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2018, 16:52:04 โดย Peet Sayumpoo »

ออฟไลน์ burst

เป็นผมขับอัดให้ขาหักตั้งแต่ลงมาเปิดฝากระโปรงหลังแล้ว ผมไม่รู้หรอกว่าเค้าจะหยิบไม้ มีด ดาบ หรือ ปืนมา
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่

สเปรย์พริกไทย ผมเคยได้ยินว่าผิดกฎหมายน่ะครับ ถ้าจะใช้ให้ระวังด้วยน่ะครับ เดี๋ยวเราจะซวยซ่ะเอง
เท่าที่ผมได้อ่านมาก็ประมาณนี้ครับ

ประกาศกระทรวงอุตสาหกรรม เรื่อง รายชื่อวัตถุอันตรายในความรับผิดชอบของสำนักงาน คณะกรรมการอาหารและยา (อย.)ในลำดับที่ 258 ได้ระบุไว้ว่า “ผลิตภัณฑ์ที่มีสารสำคัญที่ใช้เพื่อขัดขวางระบบการ ทำงานของร่างกายเป็นการชั่วคราวเพื่อการป้องกัน ตัวหรือทำร้ายผู้อื่น ” เป็นวัตถุอันตรายประเภทที่ 4 โดย ห้ามมิให้ นำเข้า จำหน่าย พกพา สำหรับผู้ที่ฝ่าผืนมีโทษจำคุก 10 ปี หรือปรับ1,000,000 บาท โดยทั้งนี้ คณะกรรมการอาหารและยา ติดความว่าหมายถึง สเปรย์พริกทุกชนิด

แต่ผมไม่แน่ใจว่าทุกวันนี้เค้าเปลี่ยนรึยังน่ะครับ กฎหมายดังกล่าว ถ้าเปลี่ยนได้ก็ดีครับ

กรณีปืน ยังสามารถขออนุญาตซื้อและใช้อย่างถูกกฎหมายได้สำหรับในประเทศไทย
แต่สำหรับสเปรย์พริกไทย ผมยังไม่เคยได้ยินว่าขออนุญาตให้ใช้อย่างถูกกฎหมายนะครับ (ถ้าข้อมูลของผมผิดพลาด รบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วยน่ะครับ)

กรณีคนที่มีปืนถูกกฎหมาย (มีใบอนุญาตให้ครอบครองและใช้อาวุธปืน หรือที่เรียกว่า"ใบ ป.4") แล้วใช้ปืน
บางคนหวังดีไม่อยากให้คู่กรณีถึงแก่ชีวิต แค่อยากยิงให้เจ็บให้หยุด จึงใช้กระสุนยาง หรือพวกกระสุน less lethal ทั้งหลาย
ที่ไม่ทำความเสียหายให้ถึงแก่ความตาย (ยิงโดนแล้วไม่ตาย) ซึ่งกระสุนพวกนี้ถือเป็น ยุทธภัณฑ์ ก็คือผิดกฎหมายครับ
ประชาชนพลเรือนธรรมดาไม่มีสิทธิใช้ (ตามกฎหมาย) แต่ ปชช พลเรือน ที่มีใบอนุญาตให้ครอบครองและใช้อาวุธปืนนั้น
สามารถครอบครอง มี และใช้กระสุนจริงได้อย่างถูกกฎหมาย แต่การใช้งานป้องกันตัว หรือในกรณีอื่นๆ ก็ต้องอยู่ในขอบเขตของกฎหมายด้วย
ไม่ใช่ว่าจะใช้พร่ำเพรื่อได้นะครับ ก็ต้องว่าไปตามสถาการณ์และความเหมาะสมเป็นเคสๆไปครับ...
โดยสามารถครอบครองกระสุนจริง (กระสุนจริงหมายถึงกระสุนที่มีอำนาจทำลายสิ่งมีชวิตให้ถึงแก่ความตายได้) ในจำนวนเท่าไหร่ก็ได้
ตราบเท่าที่มีตังซื้อกระสุน จะมีเป็นลังเลยก็ได้....แต่มีข้อแม้คือกระสุนที่ครอบครอง ต้องมีขนาดตรงกันกับปืนที่เรามีใบอนุญาต เช่น
ในใบอนุญาตว่าตัวปืนเป็นขนาด 9มม. เราก็จะสามารถครอบครองกระสุนขนาด 9มม.ได้อย่างถูกกฎหมายเพียงขนาดเดียว โดยจะครอบครองจำนวนเยอะเท่าไหร่ก็ได้ แต่ไม่สามารถครอบครองกระสุนขนาดอื่นๆได้ครับ ถือว่าผิดกฎหมายถ้าครอบครองกระสุนขนาดอื่นที่ไม่ตรงกับในใบ ป.4 ระบุ

สรุป ปืนถูกกฎหมายสามารถใช้กระสุนจริงได้ ไม่ผิดกฎหมาย แต่ก็ต้องอยู่ในขอบเขตของกฎหมาย
แต่สำหรับกระสุนยาง ที่ยิงใครก็ไม่ตาย แค่เจ็บนั้น ผิดกฎหมายตั้งแต่ครอบครองเลยครับ...เอิ่ม

กฎหมายประเทศนี้มีอะไรแปลกๆเยอะครับ ลองศึกษาดูครับ แต่เท่าที่ผมศึกษามา
พูดตามตรง อาจจะเจ็บช้ำ ผมว่ากฎหมายบางอย่างของประเทศนี้ไม่ค่อยเอื้อกับคนดีเสียเท่าไหร่ครับ บางอย่างนะครับ
แต่ที่พูดมาทั้งหมด เช่นเรื่องสเปรย์พริกไทย หรือของป้องกันตัวต่างๆ ใช้ไปเถอะครับ แต่อย่าไปแพ่งพรายให้ใครรู้ เรามีไว้ป้องกันตัว
ไม่ได้เอาไปทำร้ายใคร ไม่มีอะไรสำคัญไปกว่าชีวิตเราและครอบครัวแล้วครับ ทำผิดกฎหมายเพราะใช้สเปรย์พริกไทย
ยังขึ้นศาลว่าความแก้ไขกันไปได้ครับ ว่ากันไป เราป้องกันตัวยังไงก็ฟังขึ้น แต่ถ้าเราตายหรือพิการนี่คือจบสิ้นทุกอย่างครับ
มาแก้ไขอะไรไม่ได้อีก.

นอกจากใบอนุญาตขอมีปืนแล้วยังต้องมีใบอนุญาตพกพาอีก แล้วเครื่องกระสุนต้องไม่พร้อมใช้ ทั้งปื้นและเครื่องกระสุนต้องไม่ไว้ใกล้กันด้วยนะครับ หมายถึง ปืนอยู่ใต้เบาะคนขับแต่กระสุนต้องอยู่ท้ายรถ กว่าจะพร้อม เขาล่อเราแล้วจริงๆ ไม่ practical จริงๆครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ