ผู้เขียน หัวข้อ: Bridgestone Nextry made in japan ยางหน้าใหม่ตัวนี้เกรดไหน มีใครลองแล้วบ้างครับ  (อ่าน 21194 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrpich

• Hero Member
  • เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ได้เวลาเปลี่ยนยาง ขนาด 225/55/r17 ดูยี่ห้อดังตอนนี้มี Bridgestone Nextry made in japan กำลังมองๆ ราคาพอเอื้อมถึง อยากถามผู้รู้ครับว่ายางตัวนี้เป็นไง เทียบกับ LM704 Dunlop คุณภาพต่างกันเยอะจนคุ้มค่าคุ้มราคาไหมครับ
เบื้องต้นชอบยางไทยมากกว่ายาง Japan เพราะรู้สึกว่ายาง Japan ไม่คอยทน แต่เคยใช้Bridgestone ก็ชอบ ในความคงทนและคุณภาพอยู่ แต่ตัวนี้หาข้อมูลจากผู้ใช้จริงไม่ค่อยเจอเลย หรือ Size นี้มียางยี่ห้อไหนแนะนำได้เลยนะครับ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
มันคือ Ecopia Series ครับ เรนจ์การตลาดคงใกล้ๆ กับ EP300 มี Nano-Pro Tech เหมือนกัน

ปัญหาที่ตอบ จขกท. ได้ มีเพียงสองอย่าง คือ
1. มันดีกว่า LM704 แน่ๆ ฮะ
2. เรนจ์เดียวกัน คุณตะพานหินมี T005A เป็นทอปคอมฟอร์ตอยู่นะครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ bingoman

Nextry อาจจะเป็นรุ่นที่คนไทยงง  ผมก็งง

แต่รุ่นนี้เป็นยางติดรถให้ BMW X1 กับ Mini (จำรุ่นไม่ได้) ด้วยนะครับ

น่าจะเป็นยางคอมฟอร์ทสายกลาง  สมรรถนะต้องโอเคระดับนึง 

เอาเป็นว่าเป็นยางชั้นกลางๆ ครับ ไม่ใช่ล่างๆ และเน้นทนทาน ไว้ใจได้ เกาะดี (แต่ไม่เยี่ยมระดับ Potenza) ประหยัดน้ำมันพอตัว  ประมาณนี้

ออฟไลน์ Arm

ตำแหน่งการตลาดคือตัวล่างสายนุ่มครับ กลางๆไม่เด่น ประมาณ B250 หรือ EP150 ในไทย

สมัยก่อนจะใช้ชื่อว่า Sneaker

ส่วนตัวล่างสายสปอร์ตคือ playz เท่ากับ MY-02 ในไทย
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ถ้าเป้นยางสายนุ่ม เงียบ ทน ถือว่าตอบโจทย์ผมเลยครับ คันนี้ขับน้อย 4 ปี 46,xxx km. และขับไม่โหด ขับเรื่อยๆ ( XV) เดิมยางติดรถเสียงดังน่ารำคาญมาก
ตอนแรกมอง 2 อย่างคือ ยางถูกๆไปเลย อย่าง  goodride หรือ deestone ใช้มันแบบเปลี่ยนปีเว้นปี กับใช้ยี่ห้อดีๆอย่างบริจสโตนกับมิชลิน เปลี่ยนทุก 4 ปี ไม่รู้ว่าแบบไหนจะดีกว่า
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่