โพลล์

ถ้าเป็น คุณจะเลือก CLS Edition 1 หรือ Audi A7 เพราะอะไร

CLS Edition 1
10 (30.3%)
Audi A7
23 (69.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 32

ผู้เขียน หัวข้อ: CLS Edition 1 vs Audi A7  (อ่าน 8172 ครั้ง)

ออฟไลน์ NervusZ

• Jr. Member
  • **
CLS Edition 1 vs Audi A7
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 03:18:29 »
อยากสอบถามไอเดีย เพื่อนๆ พี่ๆ ครับ จริงๆตอนนี้กำลังดู CLS Edition 1 ที่เป็นชุดแต่งพิเศษ พร้อมสีเทาด้านอยู่ แต่เพื่อนก็มีเชียร์ Audi A7 มาซึ่งพอผมไปดูก็ชอบไฟหน้าที่แหวกแนว แล้วก็ Technology Console ภายในที่ค่อนข้าง Modern ทันสมัย ใช้ Touch Screen ก็ได้ ส่วน CLS Edition 1 ก็จะออกไปทางเรียบหรู ส่วน A7 จะเน้นดูทันสมัย เทคโนโลยีดูล้ำ แต่ก็ยังไม่แน่ใจในเรื่องบริการศูนย์ การขายต่อ และอะไหล่ซ่อมต่างๆในอนาคตเช่นกัน ก็เลยลังเลๆอยู่ เลยอยากถามไอเดียเพื่อนๆ พี่ๆ กันว่ามองยังไงบ้างครับ

เท่าที่ผมเทียบๆข้อมูลอยู่ จะได้ตามรูปด้านล่าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2018, 11:48:13 โดย ์NeruvsZ »

• **
Re: CLS Edition 1 vs Audi A7
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 03:51:28 »
รูปเปรียบเทียบเพิ่มเติมครับ

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 03:53:53 »
ด้านหลัง

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 03:56:18 »
เวลาเปิดไฟ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 03:57:33 »
Console

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 03:57:48 »
Touch screen อาจจะใข้ลำบากนะครับ
ต้องลองดูเท่านั้นว่าชอบไหม

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 07:59:48 »
คู่นี้ผมเอา A7 เพราะไม่ชอบทรงclsคัวนี้และไม่ชอบเครื่องดีเซล แต่จริงๆa7 ท้ายก้ประหลาด mg5 มากๆ

ออฟไลน์ wibul10

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 08:16:18 »
อ้อดี้ ในเมืองไทย ไม่น่าจะเวิค เรื่องศูนย์ บริการ และ ผมไม่แน่ใจ คุณอยู่ กทม ไหม เบนช์ ตัวนี้ คุณลองดูตอนกลางคืน ไฟภายเรืองแสงภายใน สวยมากครับ เรื่องเสียงเครื่องยนต์ภายในห้องโดยสาร ออดี้เงียบกว่าแน่เพราะเครื่องเบนซิน ความแรง ผมก็เชื่อว่า ออดีแรงกว่า แต่ภาพลักษณ์ บอกเลยว่า ในประเทศไทย คุณขับรถเบนซ์ไป คนเกรงใจ ส่วนเรื่องราคาขายต่อไม่ต้องพูดถึง เบนซ์ แน่นอน ขับออดี้ เพราะต้องใจรักจริงๆ ครับ
สุดท้าย สีเทาด้าน รับรองเลย ขับไปไหนก็มีแต่คนมองครับ
ผมเลือกเบนช์ ครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 08:36:06 »
คู่นี้น่าใช้ทั้งคู่เพราะเป็นSport Luxury คันโตแบบหรูหราเหมือนกัน จะเลือกคันไหนผมคิดว่าขึ้นกับการใช้งานและความชอบส่วนตัวแล้วครับ ถ้าไปไหนมาไหนนั่งหน้าและผู้โดยสารด้านหลังตัวเล็กหรือเป็นเด็ก CLSน่าใช้มากกว่าเพราะทรงตัวถังสวยงามกว่า อีกทั้งระบบความปลอดภัยภายนอกจัดเต็มมากกว่า
แต่ถ้ามีคนนั่งหลังบ่อยๆและชอบรถแรงๆA7น่าใช้มากกว่าเพราะได้เครื่องเบนซิน6สูบ3ร้อยกว่าม้า ขับสี่ และขอบอกว่าจากที่ได้ลองขับA8ที่หน้าจอเป็นVirtual Cockpitถือได้ว่าดีกว่ารถอื่นๆแน่นอนเพราะจอสวยชัดมากๆครับ ส่วนอะไหล่กับศูนย์บริการของAudiตอนนี้ไม่น่าห่วงถ้าอยู่กทม.เพราะศูนย์แห่งที่2กำลังจะเปิดเร็วๆนี้แล้ว มาตรฐานการซ่อมถือว่าดีเลยและอะไหล่ก็มีสต็อคหรือถ้าไม่มีทางศูนย์จะสั่งAir Frieghtจากสิงคโปร์มาให้ ตัวอย่างน็อตอลูมิเนียมเกรดพิเศษของอ่างน้ำมันเกียร์A8ผมก็มาภายใน2วันเช่นกัน ส่วนราคาขายต่อแน่นอนว่าย่อมเป็นรองBenzแน่นอน แต่อนาคตคิดว่าน่าจะดีขึ้นเพราะAudiเพิ่งฉลองยอดขาย1พันคันใน1ปีไปหยกๆ ยอดขายในงานMotor Showครั้งล่าสุดยังมากกว่าVolvoด้วยซ้า และถ้าดูเรื่องค่าซ่อมบำรุงโดยรวมตลอด5ปีผมว่าAudiจะต่ำกว่าBenzเพราะรับประกันนานกว่า2ปีแถมค่าอะไหล่ที่ตั้งไว้ก็ต่ำกว่าด้วย ยังไงๆก็ขอให้เลือกได้รถที่ถูกใจนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2018, 09:11:25 โดย V221 »
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Shimura

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 09:19:28 »
ส่วนตัวผมมองว่า cls โฉมนี้ไม่มีเสน่ห์ สู้ตัวเก่าไม่ได้ แต่ภายในยอมรับว่ากินขาด

หากมาเทียบกับ Audi ตามตารางเทียบข้างบน ผมจิ้มที่ audi แน่นอน เครื่องเบนซิน ขับ 4 ภาพลักษณ์ ไม่ได้ดูแย่นะครับ หรูด้วย
2007**Estima#ACR50
2013**Vellfire#ANH20
2014**Harrier#ZSU60
2014**BMW320DMsport#F30
2018**MercedesBenzE300#C238
2021**MercedesAMGCLS53

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 09:29:44 »
ส่วนตัวผมถ้ากังวลเรื่องศูนย์ เลือก CLS ครับ แต่ถ้าเลือกตามความความชอบผมเลือก A7 แบบไม่มีตัวเปรียบเทียบเลยครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 09:31:28 »
a7

ออฟไลน์ propo

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 10:40:27 »
ไม่เลือกออดี้เพราะ optionคับ รถไฮเทค แต่ออฟชั่นโบ รถญี่ปุ่นยังให้เยอะกว่า

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 11:08:13 »
CLS ด้านหน้ามันคล้ายๆ A-Class บางคนที่ไม่ได้ติดตามข่าวสารเรื่องรถ อาจทักผิดรุ่นได้ ยังดีที่ขนาดต่างกันมาก และด้านท้ายไม่เหมือนกันเลย

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 11:44:18 »
รูปเพิ่มเติม ส่วนตัว เบาะหน้าครับ

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 11:46:31 »
รูปเพิ่มเติม ส่วนตัว เบาะหลังครับ แต่ของไทยข้างหลังแอร์จะปรับไม่ได้

ออฟไลน์ MisterDante

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 12:08:23 »
ออดี้สวยหมดเลย ยกเว้นไฟท้าย ปะหลาดแปลกๆ

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 12:10:03 »
คู่นี้ผมเอา A7 เพราะไม่ชอบทรงclsคัวนี้และไม่ชอบเครื่องดีเซล แต่จริงๆa7 ท้ายก้ประหลาด mg5 มากๆ

ตอนแรกๆก็ไม่ชอบไฟหน้า/ท้าย CLS เหมือนกันครับ แต่มองไปมองมาก็เหมือนติดตา เริ่มโอเค - - ละพอดีชอบสีเทาด้าน กับเบาะภายในที่แต่งพิเศษเป็นลายเบาะเหมือน S-Class แล้วเดิมด้ายสี Copper

A7 ชอบไฟหน้ามากเท่ แหวกแนวดี แต่แอบไม่ชอบไฟท้ายยาวๆด้านหลังจริง - -

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 12:16:00 »
คู่นี้น่าใช้ทั้งคู่เพราะเป็นSport Luxury คันโตแบบหรูหราเหมือนกัน จะเลือกคันไหนผมคิดว่าขึ้นกับการใช้งานและความชอบส่วนตัวแล้วครับ ถ้าไปไหนมาไหนนั่งหน้าและผู้โดยสารด้านหลังตัวเล็กหรือเป็นเด็ก CLSน่าใช้มากกว่าเพราะทรงตัวถังสวยงามกว่า อีกทั้งระบบความปลอดภัยภายนอกจัดเต็มมากกว่า
แต่ถ้ามีคนนั่งหลังบ่อยๆและชอบรถแรงๆA7น่าใช้มากกว่าเพราะได้เครื่องเบนซิน6สูบ3ร้อยกว่าม้า ขับสี่ และขอบอกว่าจากที่ได้ลองขับA8ที่หน้าจอเป็นVirtual Cockpitถือได้ว่าดีกว่ารถอื่นๆแน่นอนเพราะจอสวยชัดมากๆครับ ส่วนอะไหล่กับศูนย์บริการของAudiตอนนี้ไม่น่าห่วงถ้าอยู่กทม.เพราะศูนย์แห่งที่2กำลังจะเปิดเร็วๆนี้แล้ว มาตรฐานการซ่อมถือว่าดีเลยและอะไหล่ก็มีสต็อคหรือถ้าไม่มีทางศูนย์จะสั่งAir Frieghtจากสิงคโปร์มาให้ ตัวอย่างน็อตอลูมิเนียมเกรดพิเศษของอ่างน้ำมันเกียร์A8ผมก็มาภายใน2วันเช่นกัน ส่วนราคาขายต่อแน่นอนว่าย่อมเป็นรองBenzแน่นอน แต่อนาคตคิดว่าน่าจะดีขึ้นเพราะAudiเพิ่งฉลองยอดขาย1พันคันใน1ปีไปหยกๆ ยอดขายในงานMotor Showครั้งล่าสุดยังมากกว่าVolvoด้วยซ้า และถ้าดูเรื่องค่าซ่อมบำรุงโดยรวมตลอด5ปีผมว่าAudiจะต่ำกว่าBenzเพราะรับประกันนานกว่า2ปีแถมค่าอะไหล่ที่ตั้งไว้ก็ต่ำกว่าด้วย ยังไงๆก็ขอให้เลือกได้รถที่ถูกใจนะครับ

รบกวนสอบถามหน่อยครับ
1. นี่คือขับในไทยแล้วหรอครับ รุ่นอะไรอ่าครับ พอดีมีคุยกับเซลส์ เขาบอกตอนนี้รถยังไม่เข้ามาเลยทั้ง A7 A8 จะมาอีกทีกลางเดือนหน้า

2. ในแง่ของเครื่องยนต์ และการสิ้นเปลืองน้ำมัน รวมถึงการใช้งาน คือถ้าตามการใช้งานของผม จะเน้นขับนั่งหน้าเป็นหลักครับ ข้างหลังมีบ้าง แต่ 5 คนจะน้อย แต่จากที่ผมดูรีวิวใน ตปท มาผมว่าทั้ง CLS และ A7 space ด้านหลังพอๆกัน คือ นั่ง 4 คนได้ และหัวจะติดนิดๆ เพราะ Slope หลังคาทรง Coupe ถ้านั่ง 5 คนจะไม่ค่อยสบายแต่พอทนใช้ได้ ส่วนเรื่องเครื่องยนต์ ผมไม่ได้เน้น ขับแรงอะไรมากอ่าครับ งั้นเครื่อง 2000 Disel จะดูคุ้มประหยัดน้ำมัน กว่าเครื่อง 3000 เบนซิล ไหมครับ?

3. ระบบ Navigation ในตัวรถ Work ไหมครับ? เพราะแต่เดิมมองว่าตัวเองจะเน้นใช้ผ่าน Google Map ในมือถือ หรือรอวันที่ Apple Car Play support Google Map จากมือถืออีก เพราะถ้าใช้ระบบของในตัวรถเอง ก็ต้องมานั่งมีการ Update Firmware อะไรอีกหรือเปล่า แต่คือของ Audi คือภายในเป็นตัวของ Google เองเลยหรอครับ?

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 13:57:14 »
ผมบอกเลยน่ะถ้าไม่แคร์เรื่องภาพลักษณ์กับดีไซน์หน้าตาของตัวรถ
CLS 300d สู้ A7 55 TFSI ไม่ได้เลยทั้งในเรื่องของออปชั่นและสมรรถนะ
เครื่อง V6สูบ 3.0 เทอร์โบชาร์จ + Mild Hybrid รวมๆ 340แรงม้า พร้อมระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ แค่นี้ก็ต่างกันริบรับแล้ว
แต่ถ้าเป็น CLS 53 AMG ผมเลือกเจ้านี้แน่นอน ถ้าราคามันใกล้เคียงอ่ะน่ะ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 16:33:17 »

รบกวนสอบถามหน่อยครับ
1. นี่คือขับในไทยแล้วหรอครับ รุ่นอะไรอ่าครับ พอดีมีคุยกับเซลส์ เขาบอกตอนนี้รถยังไม่เข้ามาเลยทั้ง A7 A8 จะมาอีกทีกลางเดือนหน้า

2. ในแง่ของเครื่องยนต์ และการสิ้นเปลืองน้ำมัน รวมถึงการใช้งาน คือถ้าตามการใช้งานของผม จะเน้นขับนั่งหน้าเป็นหลักครับ ข้างหลังมีบ้าง แต่ 5 คนจะน้อย แต่จากที่ผมดูรีวิวใน ตปท มาผมว่าทั้ง CLS และ A7 space ด้านหลังพอๆกัน คือ นั่ง 4 คนได้ และหัวจะติดนิดๆ เพราะ Slope หลังคาทรง Coupe ถ้านั่ง 5 คนจะไม่ค่อยสบายแต่พอทนใช้ได้ ส่วนเรื่องเครื่องยนต์ ผมไม่ได้เน้น ขับแรงอะไรมากอ่าครับ งั้นเครื่อง 2000 Disel จะดูคุ้มประหยัดน้ำมัน กว่าเครื่อง 3000 เบนซิล ไหมครับ?

3. ระบบ Navigation ในตัวรถ Work ไหมครับ? เพราะแต่เดิมมองว่าตัวเองจะเน้นใช้ผ่าน Google Map ในมือถือ หรือรอวันที่ Apple Car Play support Google Map จากมือถืออีก เพราะถ้าใช้ระบบของในตัวรถเอง ก็ต้องมานั่งมีการ Update Firmware อะไรอีกหรือเปล่า แต่คือของ Audi คือภายในเป็นตัวของ Google เองเลยหรอครับ?
1. ใช่ครับ ผมไปลองขับที่อาวดี้ ถนนเพชรบุรีตัดใหม่เลยครับ A7ผมก็เห็นแล้วแต่เป็นคันที่มาโชว์พวงมาลัยซ้าย ส่วนA8เป็นพวงมาลัยขวาแล้ว
2. เท่าที่ดูจากมิติ ยังไงๆA7ก็มีHeadroomมากกว่าCLSทั้งเบาะหน้าและหลังแน่นอนครับ ดูจากเวปก็จะเห็นแล้วว่าHeadroomด้านหน้าและหลังของCLSมีเพียง1018และ927มม. ส่วนA7มีความสูง1026และ949มม. ซึ่งด้านหลังต่างกันถึง22มม.หรือเกือบ1นิ้วเลยนะครับ
https://m.mercedes-benz.com.hk/;submenu=true/content/hongkong/mpc/mpc_hongkong_website/enng/home_mpc/passengercars/mobile/mbp/new_cars/model_overview/cls-class/c257/facts/technicaldata/dimensions.html
http://www.audi.co.th/sea/web/th/models/a7/a7-sportback/layer/layer-dimension.html
เรื่องประหยัดผมคิดว่าCLSน่าจะได้เปรียบเพราะเครื่องดีเซลประหยัดกว่าเบนซินแน่นอน แต่ถ้าผมซื้อรถคันละ5ล้านคงไม่เอาเรื่องนี้มาเป็นประเด็นเพราะเครื่อง6สูบยังไงๆก็ไม่ได้ซดแบบFerrari 8หรือ12สูบแน่นอน 555
3.ที่ลองดูMapของอาวดี้เป็นของประเทศไทยแล้ว ส่วนตัวคิดว่าไม่จำเป็นต้องใช้Google MapเลยเพราะMMIรุ่นใหม่ฉลาดมากๆ ตัวอย่างเราจะให้หาร้านอาหารก็พูดแค่ว่า"I am hungry" ระบบจะโต้ตอบกับเราว่าจะให้พาไปทานข้าวใช่ไหม?จะหาร้านอาหารใกล้เคียงให้ด้วย ไปลองดูเองเลยครับจะพบว่าฉลาดจริงๆ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 18:02:19 »
คู่นี้ผมชอบ A7 มากกว่าครับ
คหสต ดูผ่านๆ A7 เหมือนเป็นรถราคาแพงกว่า CLS ตัวปัจจุบันคลาสนึงครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Minister of Joy

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2018, 11:00:37 »
A7 หล่อกว่าครับ แค่เครื่อง 340 ม้า / 3.0 V6 ก็กิน CLS นิ่มๆ แล้วครับ

แต่เคยอ่านเจอมาจากการทดสอบนาย Mat Watson ว่าช่วงล่างจะออกแข็งๆ ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า บางครั้ง Auto Journalist ก็ picky เกินไป 555

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2018, 21:47:17 »
ถ้าซีเรียสเรื่อง แรงม้า และสะดวกเข้าศูนย์ Audi แนะนำ A7 ครับ

แต่ถ้าไม่ใช่คนที่ซีเรียสเรื่อง แรงม้า ก็เลือกตามความชอบได้เลยครับ

แต่ส่วนตัวผมอยากให้มองศูนย์บริการเป็นสิ่งสำคัญ

ออฟไลน์ Wangleehom

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 13:40:06 »
เคยเห็นตัวจริงทั้งคู่แล้ว

A7 เสียที่ไฟท้ายจริงๆครับ

ประหลาดมาก เหมือนไซคลอป x men

ออฟไลน์ creneria

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 22:39:09 »
ส่วนตัวเคยลองนั่งทั้งสองตัวที่งาน motorshow เดือน3ที่ผ่านมา ประทับใจตัวA7 มากกว่า
เนื่องจากวัสดุหนังภายในAudi หุ้นมาให้หมดเลยทั้งประตูและconsoleกลาง ถ้าจำไม่ผิดcls ไม่น่าจะหุ้มมา สัมผัสของหนังตัวA7 ก้นิ่มกว่าครับ

และห้องโดยสารข้างหลัง ผมสูง183cm รู้สึกว่า ตัวA7 จะมีheadroom มากกว่า
โดยรูปประทับใจA7มากกว่าครับ

อีกอย่างได้เครื่อง V6 300กว่าแรงม้า ยังไงก้เชียA7ครับ

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 23:33:47 »
ส่วนตัวเคยลองนั่งทั้งสองตัวที่งาน motorshow เดือน3ที่ผ่านมา ประทับใจตัวA7 มากกว่า
เนื่องจากวัสดุหนังภายในAudi หุ้นมาให้หมดเลยทั้งประตูและconsoleกลาง ถ้าจำไม่ผิดcls ไม่น่าจะหุ้มมา สัมผัสของหนังตัวA7 ก้นิ่มกว่าครับ

และห้องโดยสารข้างหลัง ผมสูง183cm รู้สึกว่า ตัวA7 จะมีheadroom มากกว่า
โดยรูปประทับใจA7มากกว่าครับ

อีกอย่างได้เครื่อง V6 300กว่าแรงม้า ยังไงก้เชียA7ครับ

ลืมเสริม ตัวที่อยู่ใน Motor Show เป็นตัวธรรมดา อ่าครับ แต่ตัวที่ผมดูอยู่จะเป็น Edition 1 ตัวพิเศษ ยังไม่มีมาโชว์ในไทย รายละเอียดคร่าวๆ คือจาก 4.98M เพิ่มเงิน อีก 350k เป็น 5.33M ได้
1. สีรถเป็น สีเทาด้าน ทั้งคัน
2. เบาะหนัง เปลี่ยนจาก หนังธรรมดาในตาม E-Class เป็นหนัง Nappa แบบใน S-Class (เคยนั่ง S-Class เบาะนุ่มอยู่ แต่ผมยังไม่เคยนั่งเทียบกับ Audi ว่านุ่มแค่ไหน)
3. Interior ภายใน ทั้ง Console และตัวเบาะหนัง Nappa เดินตะเข็บด้ายใหม่ เป็นสี Copper ทั้งคัน
4. เปลี่ยนแม็ก เป็น ขอบ 21" สีดำล้วน
5. ชิ้นกันชนบางส่วน เปลี่ยนเป็นสีดำ เพื่อตัดกับสีเทาด้านของตัวรถ

คร่าวๆประมาฯนี้อ่าครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 21:29:51 »
CLS ครับ สำหรับผม

ไฟท้าย A8 สวยกว่า A7 นะ สำหรับผม

เรื่องราคา+option ก็แน่นอนว่า Benz ทำได้ดีกว่าด้วย

onnonn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2018, 15:33:28 »
ทำไมผมว่าไฟท้าย A7 สวยดีออก กลับไปช่วงยุค 90's

แถมตอนนี้รู้สึกไฟท้ายยาวกำลังมา เห็นหลายๆรุ่นออกมาเหมือนกัน อย่าง Peugeot 508 ใหม่