ผู้เขียน หัวข้อ: Subaru XV ขอคำชี้แนะครับ  (อ่าน 11781 ครั้ง)

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
Subaru XV ขอคำชี้แนะครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 00:57:50 »
กำลังจะขายรถแล้วซื้อคันใหม่

Subaru XV น่าสนใจมั้ยครับ จะมีเรื่องเซอไพรส์ด้านราคาที่ถูกลง หรือเครื่องยนต์บล็อกใหม่ มีเทอโบ
อะไรแบบนั้นมั้ยครับ

หรือมีข้อไหนที่บอกถึงข้อดี ข้อเสียของตัวรถ ระบบ เครื่องยนต์ และศูนย์บริการ อะไรควรไม่ควร อะไรยังไงบ้างครับ

ตัวเปรียบเทียบที่ดูไว้ก็คนละsegment ดูทั้ง CivicFk(ชอบส่วนตัวแต่ที่บ้านต้องการยกสูง) ,,,Cx-5(อันนี้ก็คิดว่าถ้าออกเบนซิน ซักพักนึง เครื่องใหม่ทั้งเบนซินดีเซลก็ต้องมาลง เครื่องยนต์ประหยัดและดีกว่าเดิม อันนี้รอไม่ไหว)

Chr เบาะหลังทัศนวิสัยไม่ดี อึดอัดแคบ ตัดออก
Hrv เคยขับแล้ว เหมือนแจสขยายล่าง โดยรวมดี แต่โฉมนั้นไม่ถูกใจ
Xtrail ไมไ่ด้ศึกษาเลย นิสสันเนี่ย
Cr-v พอมองไว้ เปนช๊อยท้ายๆ
Everest ตัดแบรนด์นี้ออก ไม่อยากมีปัญหาอีก
Captiva เก่าไป ตัดทิ้ง

ขอคำชี้แนะด้วยครับ (ปัญหาเยอะขออภัย)

ออฟไลน์ flat6

• Sr. Member
Re: Subaru XV ขอคำชี้แนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 01:44:03 »
น่าสนครับ ลองแล้วขับดีมากครับ

ส่วนเรื่องจะมีเครื่องบล็อกใหม่ หรือ เทอร์โบไหม ดูจากสไตล์ Subaru ระยะใกล้ๆไม่มีแน่นอนครับ (Brz คนขอแรงม้าเพิ่มมาเป็นชาติยังไม่ทำเลย)
ผมไม่ชอบอย่างเดียวคือเกียร์ CVT ครับ กับอัตราเร่งอาจจะไม่ทันใจ แต่ก็ไม่อืดครับ แนะนำให้ลองขับครับผมแล้วจะติดใจ ผมว่าช่วงล่างตัวนี้ดีมาก
นั่งสบายซับแรงสะเทือนดี (ผมว่านุ่มเลยล่ะ) และเกาะถนนมาก
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 02:11:45 »
Subaru XV เขาทำมาเป็นรถพ่อบ้านแม่บ้านยกสูงครับ เพราะงั้นรุ่น Turbo หรือเครื่องบล๊อคใหญ่นี่....ไม่มีแน่นอน
(อยากได้ไซส์ XV แต่เครื่องแรง ก็มีรุ่น WRX ให้เลือกขับ)

เอาข้อด้อยเกี่ยวกับตัวรถ ก็จะมีเรื่องเกียร์ CVT ช่วงออกตัวหรือกดคันเร่งจะหน่วงๆหน่อยครับ ยิ่งตัวใหม่ยิ่งหน่วงกว่าเดิม
แต่ความเร็วช่วงลอยตัวเกิน 60 ไปแล้วจะไหลค่อนข้างดี  บางทีเข้าโค้งอยู่แล้วกดคันเร่งช่วงที่อยู่กลางโค้งออกไปได้เลย ไม่ต้องกลัวว่าหน้ารถหรือท้ายรถจะปัด

ข้อดีคงเป็นเรื่องความรู้สึกในการขับ จะออกไปทางหนักแน่น ช่วงล่างติดแข็งหน่อยแต่เก็บรายละเอียดแรงสะเทือนเล็กๆน้อยได้ดี ก็ทำให้รู้สึกนุ่มได้บ้าง
ระบบขับสี่ fulltime วิ่งถนนปกติไม่ต่างกับรถขับ 2  แต่ถนนเปียก ถนนลื่น เข้าโค้งหนักเบา จะมั่นใจกว่าขับสอง

เรื่องบริการหลังการขาย ถ้าอยู่ตามจังหวัดใหญ่ๆเช่น กทม. เชียงใหม่ เชียงราย ภูเก็ต จะไม่ค่อยลำบากเรื่องการเอารถเข้าศูนย์เท่าไหร่ แต่นอกเหนือจากนี้คงลำบากหน่อย
อะไหล่ทั่วไปก็เริ่มจะมีมากขึ้น ไม่ต้องรอเคลมนานเหมือนสมัยก่อนแล้ว ยกเว้นอะไหล่พิเศษบางอย่างถ้าเกิดเสียขึ้นมาก็มีรอหลายเดือนอยู่ (บางทีต้องอาศัยอู่นอกช่วยหาของ)
อารมณ์เหมือนเล่นรถนำเข้าครับ บางทีก็เข้าศูนย์บ้าง อู่นอกบ้าง ตามสะดวกของแต่ละคน

ของแต่งทั่วไปหายากหน่อยนะครับ  (ตลาดบ้านเราทำของมาขายพวก Honda Mazda Toyota ซะเยอะ)
เช่นล้อแม็กต้องใช้ 5รู100 ในขณะล้อทั่วไปส่วนมากจะเป็น 5รู114 เป็นต้น บางทีอยากได้ล้อสวยๆต้องสั่งจากญี่ปุ่น หรือหามือ 2 ตามเวป Club Subaru เอา
แต่ถ้าเล่นเวป เข้าตามกลุ่มต่างๆ จะมีคนรับสั่งของจากเมืองนอกเข้ามา มีตั้งแต่ล้อรถยันเครื่อง EJ คอแดงเลย

XV ที่เห็นบนถนนหลายๆคัน  บางคันนี่แอบหมกเม็ดวางเครื่องคอแดงก็มีครับ พวกกระบะดันรางโดน XV กดแซงหายทีนี่มีงงแน่ๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 03:36:57 »
เครื่องโบน่าจะไม่มีทางครับ
ขนาดForesterตัวใหม่ยังเปลี่ยนเป็น2.5N/A
2.0XTเหมือนจะไม่ทำตลาดแล้วหรือเปล่าไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 05:19:55 »
หมายเหตแต่ละคันรุ้หมด. แต่xvไม่เคยลอง หรือไม่เห้นข้อเสียเลยรึครับ

ออฟไลน์ earthskywalker

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 05:59:52 »
ที่ผมเคยตั้งกระทู้ EV กับ CX-5 ตอนนี้มี XV มาอยู่ในอีกตัวเลือกเหมือนกันครับ จะขอไปลอง XV ก่อน ผมว่ารถน่าจะขับดีระดับนึงเลย แต่ติดอยู่อย่างนึง คือ เรื่องศูนย์บริการครับ เคยเจอว่า ford ที่มีปัญหาแล้ว subaru ที่ศูนย์น้อยกว่า จะมีปัญหากว่าอีกมั๊ยครับ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 06:41:06 »
XV ผมชอบเบาะนะ นั่งสบายพอสมควร
ตัวรถ ถ้ายังไม่มีครอบครัว(ต้องขนของเยอะ) ก็น่าสนใจครับ
แต่ถ้ามีคนอบครัวแล้ว จิ้มฟอเรสเตอร์ครับ เหมาะกว่า

ส่วน CX5 ผมว่าเครื่องบล๊อคปัจจุบันมันก็ประหยัดใช้ได้แล้วนะครับ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 08:06:33 »
ใช้ xv โฉมเดิมอยู่ ตัวรถ สมรรถณะ ถูกใจมาก อัตราเร่งสำหรับผมถือว่าพอต่อการใช้งานทั่วไป เกาะถนนดีมาก ตัวรถยังไม่เจอปัญหาอะไรหนักๆ
เว้นเรื่องท้ายรถขนของได้น้อยไปนิด กับดีไซนด์ไม่สวย
เรื่องศูนย์ ที่บ้านมีฟอร์ดเรนเจอร์อีกคัน เทียบกันแล้วศูนย์ฟอร์ดดีกว่าเยอะ
ในยุคนี้ ถ้าให้เลือกอีก ยอมรับว่าตัดสินใจยาก เพราะ cx5 ใหม่มันสวยกว่า xv เยอะเลย
แนะนำลองไปขับดูครับ ทุกคันใน list ลองขับในวันเดียวกันนะครับ แล้วเทียบดูว่าถูกใจรุ่นใหนสุด
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ jbrc

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 09:32:48 »
ซื้อรถ suv นาทีนี้ต้อง
 - เครื่อง disel turbo แรงบิด แรงม้าเพียบ วิ่งต่างจังหวัดอุ่นใจ ไม่ต้องคอยหลบให้รถกระบะรุ่นใหม่ๆ
- เกียร์ต้อง 9-10 speed ให้ฟิลลิ่งการขับที่ดี 6 speed มันล้าสมัยไปแล้ว
- ล้อโตๆ ยางหน้ากว้างๆ พร้อม ปั่น 4 ตลอดเวลา มันเกาะถนนกว่ากันเยอะ
- ช่วงล่างต้องนิ่มๆ ขับทางไกล คนในรถจะได้ไม่สะเทือน จนช้ำจากการเดินทางไกลๆ

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 10:43:48 »
ผมว่า cx-5 เบนซินก็น่าสนใจ กว่าเครื่องจะมาคงไม่ใช่ปีหน้า
แถมมาก็จะสงสัยว่าจะทนไหมอีก

ออฟไลน์ superest

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 11:48:47 »
ถ้ารอได้ ถึงปีหน้า อาจจะมี MG HS เครื่อง 2.0 T,1.5 T มาให้เลือก อีกด้วย HS ใหม่ตัวนี้  สวยกว่า GS   เยอะเลย

ออฟไลน์ YZA

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 12:29:27 »
ผมเพิ่งเปลี่ยนมาขับ new XV เหมือนกันครับ
ข้อดีไม่ขอพูดถึง  แต่แนะนำดังนี้
1. ตอนไป test drive.... อยากให้ลองขับความเร็วต่ำช่วง 0-60 ด้วยว่ารับได้กับเกียร์เย่อหรือไม่ รวมถึงอัตราเร่งจากหยุดนิ่งจะขึ้นช้าเหมือนกัน (รถผม พอเลย 2,000โล จะขับดีขึ้น เลย ok หน่อย)​
2. มีแต่เบาะผ้า
3. ที่เก็บของด้านหลังเล็กไปนิด
4. ศูนย์

ข้อ2-4 ผมรู้อยู่แล้ว ส่วนตัวรับได้
แต่ข้อ1 ตอน test drive ไม่ได้ลองช่วงความเร็วต่ำ พอมาเจอตอนหลังเลยเซ็งนิดหน่อย แต่ส่วนใหญ่ผมขับแถวชานเมือง รถไม่ติด ข้อดีต่างๆของ xv เลยได้ใช้เต็มที่.... ถ้าขับแต่ในเมือง คหสต.ผมคงไม่เลือก xv ครับ

ปล.ตอนนี้ nex xv เริ่มแถมประกันให้แล้ว ดีกว่าช่วงครึ่งปีแรกที่แทบไม่ได้อะไรเลย

ออฟไลน์ Odrecranon

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 12:45:23 »
ผมยังไม่เคยลอง XV แค่ไปนั่งใน Showroom แต่ลองขับ Forester แทน
การขับขี่ กับช่วงล่างดีมากครับ คิดว่า XV อาจจะดีกว่า Forester นิดหน่อย

ผมว่าขับดีกว่า Focus กับ V40 ที่ผมใช้อีก
ซับแรงสะเทือนดีกว่า การควบคุมตอบสนองได้ดี

ติดที่อัตราเร่ง ผมว่ายังไม่ค่อยทันใจ กับวัสดุภายใน
ส่วนคงนั่งด้านหลัง XV พลาสติกเยอะมาก ขนาดผมว่า Focus เยอะแล้ว
ที่เก็บของเล็กไปนิด เมื่อเทียบกับ CX-5

ถ้า XV อัตราเร่งกับ Options พอ ๆ กับ V40 ผมว่าทุกอย่างจบเลย; แต่ราคาคงไปไกลมาก

ส่วน CX-5 ผมลองตัว Diesel OK เลยครับ อัตราเร่งเพียงพอ ช่วงล่างแอบแข็ง กับเสียงดังกว่าที่คิด
ไม่แน่ใจว่าตัว Benzene จะอืดมากไหม แต่ภาพรวมก็ดีเลยครับ

ถ้าระหว่าง CX-5 กับ XV ผมคงไป CX-5 เพราะ options เยอะกว่า แต่อยากให้มีเครื่อง 2.5 ให้เลือก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2018, 12:48:02 โดย Odrecranon »

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 19:32:56 »
2.0 ไดเร็กต์ตัวปัจจุบันนี่ก็ประหยัดกว่าตัวเก่าพอสมควรแล้วนะครับ
ข้อเสีย: เท่าที่ลองขับ และนั่งรถน้องที่ทำงาน เกียร์เย่อความเร็วต่ำแบบเรพบนนั่นแหละ

ส่วนเรื่องอัตราเร่ง ผมมองว่ามันไม่ได้แย่
โอเค 0-100 ผมว่าไม่ได้แรงสุด ออกตัวอืดไปนิด (เกียร์เย่อด้วย -*-)
แต่ช่วงเร่งซัก 40-120 นี่ก็แรงกว่าพวกกระบะเดิมๆ เกือบทุกคันละ
และแฮนด์ลิ่งดีกว่าแบบเทียบกันไม่ติด มันจะดูดๆ ถนนหน่อย

ซูฯ ไทย คงไม่ทำ Crosstrek (XV) 2.5 ใส่มาก็แพงเปล่า ทั้งเรื่องค่าตัวเครื่อง ภาษีไอเสีย โอ้ย
เพราะฉะนั้นตัวนี้แหละ ดีแล้ว มันคือรถพ่อบ้าน-รถครอบครัวที่ลุยได้จริงมากกว่าหลายๆ คันแล้วนะ
เอาแรงพอตัว ควบคุมได้ ขับสนุก ผมว่า OK ถ้าอยากซิ่ง โน่น Forester XT, WRX, STi

ช่วงล่างนุ่มกว่า CX-5 ทั้งเก่าใหม่เยอะ อัตราเร่งด้อยกว่านิดเดียว
พลาสติกภายใน Trim ตัว i-P ก็ดีขึ้นกว่าตัวเก่าเยอะแล้ว ผมขัดใจแค่ช่องแอร์เอง
ส่วนอนาคตจะจุกจิกไหม ไม่ทราบได้ แต่เข้าศูนย์ต่อรอบแพงพอสมควรนะครับ

ส่วนข้อสังเกตของ จขกท. ต่อรุ่นพวกนี้ ผมเห็นเป็นแบบนี้นะ
อ้างถึง
Chr เบาะหลังทัศนวิสัยไม่ดี อึดอัดแคบ ตัดออก
- ผมว่าเบาะหลังมันทัศนวิสัยไม่ดี แต่อึดอัดแคบไม่ใช่นะ ถ้าจะบ่นอะไร น่าจะเป็นความพลาสติกในรถมากกว่า

Hrv เคยขับแล้ว เหมือนแจสขยายล่าง โดยรวมดี แต่โฉมนั้นไม่ถูกใจ
- อันนี้กลับกันกับ C-HR คือ ภายในดี แต่นอกห้องโดยสาร ทั้งช่วงล่างกะการเก็บเสียง โอย

Xtrail ไมไ่ด้ศึกษาเลย นิสสันเนี่ย
- ดูส่วนลดครับ ถ้าคุ้มก็จัด มันไม่ได้ปรับปรุงอะไรจริงจังมาหลายปีเกินไปละ

Cr-v พอมองไว้ เปนช๊อยท้ายๆ
- 2.4 ลากขายนะฮะ ถ้างบถึงดีเซลค่อยมอง

Everest ตัดแบรนด์นี้ออก ไม่อยากมีปัญหาอีก
- เครื่องใหม่เกียร์ใหม่ด้วยนะ แต่อาจจะชอบช่วงล่างกะความกว้างสบายของมันก็ได้

Captiva เก่าไป ตัดทิ้ง
- ถึงไม่เก่าก็ไม่ควรมองครับ 55 ถ้าจะมองแบรนด์นี้ Trailblazer 2.5 VGT เครื่องดีทีเดียว อาจจะชอบก็ได้
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Nerdys

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 20:00:32 »
จากกระทู้เก่า พบว่า Subaru ศูนย์น้อย รออะไหล่นาน ถ้าเกิดการชนจนต้องเปลี่ยนกันชนหน้า/ไฟหน้า อะไรทำนองนี้ อาจต้องรออะไหล่เป็นเดือน
แต่ก่อนไม่มีปัญหาเพราะรถขายได้น้อย แต่พอ XV ขายได้เยอะขึ้น รถรอเข้าศูนย์ รออะไหล่เริ่มเป็นคอขวด
ไม่รู้ปัจจุบันดีขึ้นหรือยัง

ส่วนเรื่องอัตราเร่ง ดูเฉพาะ 80-120 ที่ได้ใช้ในชีวิตประจำวันจริงๆ ตัวเลขที่ได้พอๆ กับ PPV พวก Pajero 4WD Fortuner 2.8 4WD เลยครับ
ถ้าขับถนน 4 เลนเป็นหลัก และไม่ได้เน้น 0-100 ไม่เน้นว่าต้องออกตัวไว คิดว่าน่าจะพอรับได้

ส่วนตัวที่ชอบ XV เพราะมี AWD แบบแท้ๆ นี่แหละที่ใช้งานได้จริง
กระทู้หลายวันก่อน เห็นคนเอา CX-5 กับ CRV มาให้ดูการทำงานของ AWD แล้วรู้สึกหดหู่ 5555+
ทางที่อุปสรรคเล็กๆ น้อยๆ พื้นถนนมุมทะเเยงก็ไปไม่ไหวแล้ว ล้อหมุนแบบไร้สติเลยทีเดียว แทบไม่มีการถ่ายเทแรงไปล้อที่ติดพื้น
น่าจะทำได้แบบ AWD ควรจะเป็นสักนิด ไม่ใช่มีไว้เพื่อเขียนใน Spec ว่าเป็น AWD
แต่กับ XV จะหมดห่วงเรื่องระบบ AWD ไปได้เลย ยิ่งรุ่นนี้มี X mode มาให้กับ XV ด้วย

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 20:50:32 »
ตัวเก่า เกียร์ก็เย่อๆครับโดยเฉพาะเร่งๆหยุดๆในเมือง
คือเกียร์มันจะมีลักษณะงงว่าควรจะมีเอนจิ้นเบรกเพื่อดึงความเร็วรถ หรือปล่อย
แต่ขับทางไกลต่างจังหวัด ทางภูเขาแล้ว happy ครับ

ตัวใหม่ผมไม่ชอบตรงไม่รู้เค้าจะกั๊กเบาะหนังแท้ไว้ทำไม
ลองรอ Forester ใหม่ดีไหมครับถ้าไม่รีบใช้รถ ระบบความปลอดภัยมาเต็ม
ที่ใส่ของมากขึ้น แต่หน้าตาจะแก่ๆหน่อย
: )

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 21:31:36 »
xv ผมติดอยู่เรื่องเดียว  คือ อัตราเร่ง หน่วงมากๆ  ยิ่งตอนคลิกดาว แล้วหน่วงพอควรเลย ..
ส่วนตัว ไม่ชอบรถหน่วงๆ แบบนี้  ขับไม่สนุกครับ
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 22:31:51 »
ตอนนี้เบื่อ 2 อย่าง
1. ศูนย์บริการที่สะดวก รอคิวค่อนข้างนาน
2. อะไหล่รอนานมาก ของผมรถนำเข้าญี่ปุ่น (Legacy) รอแบบสิ้นหวังกันเลยมีเดียว
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 00:00:59 »
ผมใช้ตัวเก่ามีติดอยู่

1. พื้นที่ฝาท้ายน้อยมาก ตัวใหม่ถึงเยอะกว่า แต่ผมก็ยังมองว่าน้อยอยู่ดี

2. เกียร์มันเซ็ตมาย้วยมากกกกกก กดไปนี้เหมือนมีแต่ลม แล้วค่อยมา รอบนี่พุ่งทะยานไป 4-5พัน ยังไม่รู้สึกถึงแรงดึงเลย ขับต่างจังหวัดแล้วผมหงุดหงิดมาก เจอกระบะช้าแช่ขวาแล้วพอจะแซงมันกดเร่ง แซงไม่พ้นซะงั้น ทุกครั้งที่แซงต้องกดมิดจนคันเร่งจะทะลุพื้นทุกครั้งเลยครับ

3. พอมันต้องเร่งรอบสูงถึงจะพอขับต่างจังหวัดได้ ดันเก็บเสียงแย่ถึงแย่มากที่สุด เร่งแซงทีดังสนั่น DB Digital เลยทีเดียว

แต่ที่ยังเก็บไว้ทุกวันนี้ก็รอลงเครื่องใหม่ แล้วก็โหลดลงเนี่ยแหละครับ

ออฟไลน์ SRY

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 01:06:59 »
ถ้าเอาแบบเห็น แต่ไม่เคยลองขับซักตัว
เอาตามนี้
1. crv ใหม่ วันก่อนเห็นป้ายแดงคันนึง สวยมาก มันหลอกตาป่าวไม่รู้ รู้สุึกว่ามันใหญ่กว่าตัวก่อนๆ
2. cx5 เลย ตัวนี้สวยจริง
3. xtrail ตัวธรรมดาไม่ hybrid รถดีที่คนไม่ค่อยซื้อใช้

ออฟไลน์ Skyforce

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 09:35:09 »
ไป cx5 คุ้มกว่าครับไม่คิดมากตัวล่าง cx5 1.2 m ราคาไม่หนี xv ได้รถใหญ่กว่า เครื่องเกียร์​ดีกว่า ศูนย์ดีกว่าด้วย
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 09:39:35 »
ถ้าให้เลือกระหว่าง xv vs cx5 ผมจิ้ม cx5เพราะยังไว้ใจศูนย์ได้ระดับหนึ่ง ผมไปสิงห์ในกรุ๊ป xv คลับ บ่นเรื่อง 0 กับเพียบ อะไหล่นาน ช่างห่วย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 21:59:21 »
ผมเชียร์ CX5 ครับ จากที่ได้ลองนั่งมา งานประกอบผมว่าค่อนข้างดีเลยครับ

ออฟไลน์ hwack11

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2018, 18:26:17 »
CX-5 kub
92' Crown 2.8 Royal Saloon
08' Civic FD
09' Pajero Sport 3.2 GT 4x4
18' CH-R 1.8 MID

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 07:08:35 »
โรงงานที่ตั้งในไทย น่าจะผลิต XV ด้วยนะครับ ไม่แน่ใจว่าปีหน้าหรือเปล่า ที่จะผลิตออกมา