ผู้เขียน หัวข้อ: +++มีใครใช้ หรือได้นั่งหรือได้ขับ รถที่ใช้ สตรัท D2 ไหมครับ+++  (อ่าน 4245 ครั้ง)

ออฟไลน์ earrt

• Sr. Member
เห็นช่วงก่อนๆ ยี่ห้อ Silver's กับ H-Drive ตีคู่กันมา

ระหว่างแข็งแบบ Sportจ๋า กับ นิ่มที่สุดในตลาด (รองจาก TEIN)

ผมเห็นไม่มีใครพูดถึง D2 เลย จึงอยากทราบครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง (เข้าใจว่าD2เป็นของมาเลเซีย)

ใครเคยใช้ยี่ห้อไหนแล้วถูกใจบ้างครับ เช่น ไม่มีเสียงรบกวน บริการหลังการขายดี etc.

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
D2 / Ksport โรงงานเดียวกันแยกกันทำตลาด ของไต้หวันครับ

ส่วนตัวใช้ ksport อยู่รู้สึกโอเคกับ performance กับราคาครับดูดถนนดีเข้าโค้งมั่นใจแต่จะหนักไปทางแข็งนะครับ แล้วช่วงความเร็วต่ำๆก้จะเด้งๆหน่อยตามสไตลสตัทราคา2-3หมื่นแต่ถ้าวิ่ง120-140ขึ้นไปจะนิ่งมาก(ปรับ36ระดับ ผมตั้งไว้หน้า30 หลัง27) ที่ว่านี้ใส่ใน March รถน้ำหนักเบาจะเด้งตามที่ว่าข้างต้นในความเร็วต่ำ แต่กลับกับเพื่อนที่ใส่รุ่นเดียวกันใน GC หนักประมาณตัน5 ผมรู้สึกไม่เด้งแต่หนึบมากกว่า นั่งแล้วสบายกว่าใน march เยอะครับแปลกใจดีเหมือนกัน

ถ้ารับได้กับความแข็งถือว่าน่าใช้ คิดว่า d2 ก็ไม่น่าจะต่างกันเท่าไร่

ถ้าอยากได้นุ่มอาจจะต้องมองยี่ห้ออื่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2018, 16:40:34 โดย PJ" »

ถามไปแล้ว ราคาเฉลี่ยน30,000ต้นๆครับ สำหรับcivic
ผมเข้าใจว่าของมาเลซะอีก สตรัทนี่มาจากไต้หวันเยอะจริงๆนะครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ NoName__???

• Hero Member
ความนิ่ม นี่ จากนิ่มสุดไปแข๊ง Tein> H-Drive > Silver เหรอคะ

ความนิ่ม นี่ จากนิ่มสุดไปแข๊ง Tein> H-Drive > Silver เหรอคะ

ถ้ามีชอยส์แค่ 3 ตัวด้านบน
เรียงแบบนี้ก็ถูกต้องแล้วครับ นุ่มสุดไปแข็งสุด