ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเวลาพูดว่า All New คนมักจะนึกถึง Isuzu Dmax เป็นอย่างแรก  (อ่าน 7103 ครั้ง)

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
ทั้งๆ ที่ Isuzu Dmax โฉมปัจจุบันที่เรียกว่า All New นั้น Minorchange มาหลายรอบแล้วจนกำลังจะเข้าสู่ช่วงปลายอายุตลาดอยู่แล้ว

และทั้งๆ ที่รถเปิดตัว full model changes หลังจาก dmax ในปี 2011 ก็มีอีกตั้งหลายรุ่นนับไม่ถ้วน และไม่ใช่แค่รถกระบะด้วยกัน

และวันนี้เพื่อนผมถามว่า จะเปลี่ยนรถอีกเมื่อไหร่ ดูรุ่นไหนไว้ ผมบอกว่า "รอดูตัว all new ก่อน ว่าจะมาไทยไหม" ซึ่งผมหมายถึง All New Fiesta แต่เพื่อนดันคิดว่า All New Dmax แล้วบอกว่า "เห้ย จะข้ามไปเล่นกระบะเหรอ"
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ rut191

ต้องยอมรับว่าเขาโฆษณาคำว่า all new ตอนนั้นจนติดหูเลยน่ะครับ

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
"ใหม่หมด" ฟังแล้วขำติดหูครับ  แปลว่าไม่มีรถขาย ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ AboveGod

"ใหม่หมด" ฟังแล้วขำติดหูครับ  แปลว่าไม่มีรถขาย ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

+1 คิดเหมือนกัน

ใหม่หมด เหลือแต่เก่า เอามังกรทองมาขาย 5555

JONNY

• บุคคลทั่วไป
รุ่นใหม่ของโลก (ตัวไหนใครรู้)ใครจำได้

ใส่ข้อมูลอยู่บ่อยๆ กลยุทธ์พูดอยู่ซ้ำๆ

เมื่อก่อน อีซูซุไม่ปรากฏชื่อรุ่นที่ชัดเจน
ดีแมกตัวแรกประมาณปี 2002-2003
ปลายปี2004 โตโยต้า ได้เปิดตัวไฮลักษ์ วีโก้ เครื่องยนต์หัวฉีด คอมมอลเรวเจ้าแรก
ดังกระหึ่มมาก อีซูซุเสียแชมป์ตั้งแต่นั้นมา อีซูซุใส่คอมมอลเรวตาม ไม่สามารถทวงแชมป์คืนได้
สักปี2005-2006อีซูซุได้กำเนิดรุ่นใหม่ของโลกขึ้น
ปี2007 ทาสีโลโก้เป็นสีทอง (โกว์ซีรีย์) ปี2008 มาทาสีรุ่นเป็นเงิน (แพทตินั่ม)อีกครั้ง
ปี2012 กำเนิด รุ่นหัวกระสุน all new
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2018, 01:18:24 โดย Mark Wahlberg »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คำว่าAll newพึ่งจะมาใช้กันไม่นานมานี้เองครับในวงกว้าง และในการโฆษณารถด้วย
ซึ่งตอนนั้นกระบะซิ่งกำลังบูมพอดิบพอดี แล้วช่วงก่อนเปิดตัวAll New Dmaxคือดีแม็กนี่เกิดแล้วในวงการ
เวลาสนทนากันก็เลยเรียกสั้นๆว่าออลนิว ก็จะหมายถึงAll New Dmaxนั่นแหละ

รุ่นนี้ตำนานเลยคือออลนิวกับรุ่นใหม่หมด ผมได้ยินครั้งแรกโคตรขำ คงตั้งใจจะบลัฟวีโก้แชมป์ไปในตัว

ออฟไลน์ flybigbear

+1 คิดเหมือนกันเลย

All New, All New Every Time, All New For Ever

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
น่าจะเป็นรุ่นที่ใช้คำนี้พร่ำเพรื่อที่สุดละครับ

ปลายปี2004 โตโยต้า ได้เปิดตัวไฮลักษ์ วีโก้ เครื่องยนต์หัวฉีด คอมมอลเรวเจ้าแรก
ไทเกอร์ d4d รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

คำพร่ำเพรื่อของกลุ่มคนครับ ไม่มีอะไร

อีกคำของยี่ห้อนี้ก็ วีคลอส เท่าที่ได้ยิน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ออนิว  ออเจ้า

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
  คห.1 All new = เปลี่ยนโฉมใหม่หมด(ซ๊ะที) จากที่โฉมเก่าลากยาวมากกกก
  คห.2 น่าจะเป็นช่วงที่รถกระบะเริ่มเปลี่ยนถ่ายโฉมใหม่กัน (ใครอยู่ในวังเวียนรถกระบะจะติดหูว่าเป็น All new Isuzu dmaxทันที) เพราะเป็นเจ้าแรกๆที่เปลี่ยนโฉมมาพร้อมกับคำว่า Al new จนทุกวันนี้เปลี่ยนโฉมใหม่กันหมดทุกยี่ห้อ แต่ all new ก็ยังสื่อถึง dmax แบบรู้กัน
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
น่าจะเป็นรุ่นที่ใช้คำนี้พร่ำเพรื่อที่สุดละครับ

ไทเกอร์ d4d รึเปล่าครับ

ไทเกอร์ D4D อยู่ในช่วงปลายปี2002-ถึงปลายปี2004

ISuzu ใช้คำว่า ใหม่ New เปลืองไปครับ
ใหม่ทุกปี new ตลอดทุกปี จนมีเสียงบ่น เอาอีกแล้ว นิวอีกแล้วใหม่อีกแล้ว เปลี่ยนนิดหน่อยเอง  ครั้ง2012 เลยเป็น all new จริงๆพยายามลบคำสบประมาทคำว่านิว พูดอยู่บ่อยๆ รุ่นนี่ ออนิวจริงๆแล้วนะ

ออฟไลน์ O_o"

การตลาดเค้าทำงานได้ดีเยี่ยมครับ ทำชื่อสินค้า​เป็นที่จดจำ พอพูดชื่อ all new ต้องนึกถึง d-max​

ออฟไลน์ ismael

ผมติดคำว่า ที่ซู้ดดด

ออฟไลน์ bingoman

All new นี่ Honda ก็มีใช้นะครับ All new City โฉม 2009 กับ 2014

ออฟไลน์ SLuang

ไม่เพียงแค่นี้นะ  ชาวบ้านระดับรากหญ้ายังคุยเกทับด้วยนะ เทคโนโลยีรถหัวกระสุน
เขาประสบความสำเร็จในการประชาสัมพันธ์ครับ

ออฟไลน์ Mp4_007

All new dmax ได้ยินชื่อนี้แล้ว จะซื้อตัวใหม่หรือตัวเก่าก็แทบไม่ต่างกัน(หมายถึงตัวรถอะนะ)ต่างกันแค่ชื่อ แค่ใส่แถบสีใหม่ก็เรียกตัว limited แล้ว ได้ยินแล้วเฉยๆ ไม่ตื่นเต้นเลย 55

ออฟไลน์ SM.

อ้าว หรอครับ ผมเพิ่งทราบนะเนี่ย ไม่เคยสังเกตุเหมือนกันว่าคนจะคิดไปถึง DMAX กัน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
มันคือการประสบความสำเร็จของทีมการตลาดอิซูซุเลยล่ะ
ที่ทำให้คนได้ยินคำว่า All New แล้วนึกถึงอิซูซุ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..