ผู้เขียน หัวข้อ: ไปจอง toyota esquire มาราคานี้ ของแถมนี้ถือว่าพอได้ไหมครับ  (อ่าน 10148 ครั้ง)

ออฟไลน์ watchakt

• Jr. Member
  • **
toyota esquire 2.0GI  ดำ  ของแถมหลักๆจะมี
ประกันชั้น 1 ปีนึง
รับประกันรถ 1 ปีหรือ สองหมื่นโล
film สามบ้านหน้า vk55  ห้าบานหลัง 3m ตัวปกติ
เคลือบแก้ว ประกันสามปี
จอหน้า pioneer 7 นิ้ว จอกลางยี่ห้ออะไรไม่ทราบ 10 นิ้ว
กล้องหน้า กล้องหลัง
ผ้ายางปู น้ำมันเต็มถัง กรอบป้าย ซองหนัง

ราคา 2.69 ล้าน ไม่แถมค่าจดทะเบียน

ถือว่าโอเคไหมครับ หรือจริงๆควรขออะไรเพิ่มได้อีกครับ

ปล.  พอดีที่บ้านไม่ชอบ hybrid เลยไม่ได้มอง alphard x พอดู sc แพงอีกล้านเลยจบแค่นี้พอ

ออฟไลน์ oatekung

• Hero Member
เคยถาม2-3ปีที่แล้ว 2.3-2.4 เองอ่ะครับ
คิดว่าตัวรถมันคุณภาพ พอๆกับ stepwagon เลย ราคานี้แพงเกินไป ข้อเสียอีกอย่าง  คือไม่ได้ซ่อมตรงกับโตต้าโดยตรง แถมเพื่อนน้อย อะไหล่น่าจะหายากหรือแพงสุดๆครับ  หาพวกมือสอง อัลพาด เวลไฟร์ กริ๊บๆ น่าจะฟินกว่านะครับ คหสต เน่อ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ถ้าราคา 2.6 แล้วผมว่าแพงไปครับ ลองไปดู Alphard SC / Vellfire ZG มือสองสวยๆ ราคา 2.8-3 ล้านดีกว่าครับ

แต่ถ้าอยากได้คันกระทัดรัดก็จัดเลยครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ paulmoderndog

น่าจะเทียบราคากับ voxyด้วยครับ ตอนนี้เห็นมีหลายเจ้าที่ขายอยู่เหมือนกัน  ไม่ก็  nissan Serena   
กับอีกตัวคือ estima ราคา 2.99หรือเปล่าไม่แน่ใจ
ไม่ก็ sienta ไปเลยน่าจะประหยัดกว่า

ออฟไลน์ kiwiwi

มันต่างกับ voxy และ noah ตรงไหนครับ?

ออฟไลน์ nett

• Full Member
จำได้ว่าก่อนปรับภาษีรุ่นนี้มัน 1.99 ล้านเอง

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
มันต่างกับ voxy และ noah ตรงไหนครับ?
หน้าตาครับ
Voxy เหมือนน้อง Vellfire
Noah น้อง Alphard
Esquire ญาติห่างๆ กับ Crown
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
2ปีก่อนมีคนรู้จักออก 2ล้านถ้วนๆเลยครับ ผมไปลองขับรถน้องเขาด้วย แล้วก็จัด grand carnival ไป

ออฟไลน์ SM.

2ปีก่อนมีคนรู้จักออก 2ล้านถ้วนๆเลยครับ ผมไปลองขับรถน้องเขาด้วย แล้วก็จัด grand carnival ไป

+1 คิดว่า Kia เป็นทางเลือกที่ดีครับ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ผมว่าเดี๋ยว จขกท. อ่านเม้นท์เสร็จ มีเป๋ แน่เลย  :)

ออฟไลน์ watchakt

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณทุกความเห็นครับ พอดีจองไปแล้วครับ ได้ของแถมตามที่ถาม

ตอนราคาสองล้านถ้วนก็เคยมองไปครั้งนึง แต่พอดีที่บ้านพ่ออยากออก c300 bth แทน แล้วมาปีนี้คันเก่าเสีย
ก็เลยได้เวลาหารถครอบครัวเสียที ส่วนใหญ่ก็ใช้กันสี่คนนี่แหละ ไว้สำหรับใช้เดินทางปกติ แค่ว่าถ้าอยากเดินทางไกลไปกันหมดบ้าน
ก็จะมีรถเอาไว้เที่ยวได้ครับ คราวนี้มาดูในตลาดก็ไม่ค่อยมีอะไรให้เลือกเยอะ hyundai กับ kia ก็ตามที่บอกเลยไม่เอา
พอ alphard ก็แพงไปเยอะมากกกก เพราะไม่มีโอกาสได้ใช้เต็มประสิทธิภาพตามความแพง  มือสองก็ไม่อยากไปยุ่ง รถดีๆไมล์ไม่เยอะ ไม่มีปัญหาคิดว่าน่าจะเห็นได้ยากดูก็ไม่เป็น
เลยมาลงตัวกับตัวนี้ครับ ที่บ้านชอบหน้าตากับภายในที่ดูค่อนข้างดี ก็เลยเอาตัวนี้ เลยมาถามว่าของแถมที่ได้น่าไปขออะไรเพิ่มได้ไหมครับ

ปล.ปกติ voxy หรือ esquire เอาไปเช็คระยะที่ศูนย์โตโยต้าได้ไหมครับ เปลี่ยนถ่ายอะไรที่ง่ายๆไม่เยอะมาก

ออฟไลน์ jack.thithinan

• Newbie
  • *
3ปีที่แล้วผมออกมา 2.1 ล้าน แถมประกันภัย 1 ปี
เครื่องเสียง Pioneer ,จอหลัง,Film Lamina รอบคัน , พรมกระดุม ,
รับประกันรถ 100,000 Km หรือ 3 ปี,ฟรีเช็คระยะค่าดูแลรักษา 40,000 KM
ผ่านมา 3 ปีก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ เช็คระยะต่อครั้งประมาณ 5,000 บาท

ออฟไลน์ Terng

ขอบคุณทุกความเห็นครับ พอดีจองไปแล้วครับ ได้ของแถมตามที่ถาม

ตอนราคาสองล้านถ้วนก็เคยมองไปครั้งนึง แต่พอดีที่บ้านพ่ออยากออก c300 bth แทน แล้วมาปีนี้คันเก่าเสีย
ก็เลยได้เวลาหารถครอบครัวเสียที ส่วนใหญ่ก็ใช้กันสี่คนนี่แหละ ไว้สำหรับใช้เดินทางปกติ แค่ว่าถ้าอยากเดินทางไกลไปกันหมดบ้าน
ก็จะมีรถเอาไว้เที่ยวได้ครับ คราวนี้มาดูในตลาดก็ไม่ค่อยมีอะไรให้เลือกเยอะ hyundai กับ kia ก็ตามที่บอกเลยไม่เอา
พอ alphard ก็แพงไปเยอะมากกกก เพราะไม่มีโอกาสได้ใช้เต็มประสิทธิภาพตามความแพง  มือสองก็ไม่อยากไปยุ่ง รถดีๆไมล์ไม่เยอะ ไม่มีปัญหาคิดว่าน่าจะเห็นได้ยากดูก็ไม่เป็น
เลยมาลงตัวกับตัวนี้ครับ ที่บ้านชอบหน้าตากับภายในที่ดูค่อนข้างดี ก็เลยเอาตัวนี้ เลยมาถามว่าของแถมที่ได้น่าไปขออะไรเพิ่มได้ไหมครับ

ปล.ปกติ voxy หรือ esquire เอาไปเช็คระยะที่ศูนย์โตโยต้าได้ไหมครับ เปลี่ยนถ่ายอะไรที่ง่ายๆไม่เยอะมาก

เช็คได้ครับ ผมใช้ Voxy 2015 เช็คศูนย์โตโยต้าฉะเชิงเทรา ราคาราว 2-3 พันครับ (เปลี่ยนถ่าย นมค. ปกติ)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================