ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องติดฟิล์ม Ceramic ออกรถใหม่  (อ่าน 3848 ครั้ง)

ออฟไลน์ willywonga

• Newbie
  • *
คือไปจอง CH-R มาแล้ว
สนใจอยากติดฟิล์มชนิด Ceramic
เซลล์ขายแถมฟิล์มธรรมดา X-tra Cole ถ้าจะเอา X-tra Cole Ceramic เพิ่มประมาณ 2900
ถ้าไม่เอาฟิล์มเลยเปลี่ยนเป็นตัง 3000
แต่ดูไว้อีกยี่ห้อ Huper Optik Ceramic ตัวนี้ร้านนอกจัดโปรฯ 9000

อยากทราบว่าผมเลือกตัวไหนดีกว่า,คุ้มกว่า คุณภาพฟิล์ม 2 ตัวนี้แตกต่างกันมากไหม อย่างไร

ขอบคุณครับ

ออนไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำเรื่องติดฟิล์ม Ceramic ออกรถใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2018, 19:24:16 »
9,000 บาท ถูกนะครับ

ลองเทียบ V-Kool X-series นะครับ บานหน้าเป็น VK รอบคันเป็น X น่าจะสักหมื่นกลางๆ

เนื้อใส เคลียร์กว่า Huper ครับ

ออฟไลน์ Ryu

• Jr. Member
  • **
Re: ขอคำแนะนำเรื่องติดฟิล์ม Ceramic ออกรถใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2018, 19:47:07 »
คือไปจอง CH-R มาแล้ว
สนใจอยากติดฟิล์มชนิด Ceramic
เซลล์ขายแถมฟิล์มธรรมดา X-tra Cole ถ้าจะเอา X-tra Cole Ceramic เพิ่มประมาณ 2900
ถ้าไม่เอาฟิล์มเลยเปลี่ยนเป็นตัง 3000
แต่ดูไว้อีกยี่ห้อ Huper Optik Ceramic ตัวนี้ร้านนอกจัดโปรฯ 9000

อยากทราบว่าผมเลือกตัวไหนดีกว่า,คุ้มกว่า คุณภาพฟิล์ม 2 ตัวนี้แตกต่างกันมากไหม อย่างไร

พอจะบอกได้ไหมครับว่าร้านไหน กำลังสนใจอยู่พอดี
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2018, 07:23:19 »
ถ้าอยากได้เซรามิคสีดำ ไม่เงา ลองดู v-dupont ไหมครับ ดำล้วนๆ ไม่มีปรอท
แต่ผมไม่เคยใช้นะครับ ตอนจะเปลี่ยนฟิล์มไปดูมา เห็นดำเข้มดี
แต่สเปรดูเว่อร์นิดๆ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2018, 11:53:11 »
ลอง xtra cool ceramic ดูก็ได้นะครับ มันเพิ่มไม่สูง
เพราะฟิล์ม ceramic ตัวปกติคุณภาพน่าจะไม่ต่างกันมาก
3-4 ปีค่อยเปลี่ยนใหม่ ยังไงก็คุ้มครับ  8)