ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาจะขายรถยุโรปมือสอง (MB BMW) ส่วนใหญ่ขายกันที่ไหนครับ  (อ่าน 4903 ครั้ง)

ออฟไลน์ seederxx

• Jr. Member
  • **
ที่มีเจ้าของและคนซื้อติดต่อกันโดยตรงและไม่โดนกดมาก เห็นเวปทั่วๆไปมักมีแต่เต๊นท์มาซ์้อขายซะ 95% เลย

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
ผมลงขายบนเว็บครับ ส่วนมากเต๊นท์จะติดต่อมาก่อนแต่ตอนขายจริงๆก็เป็นคนทั่วไปมาซื้อ อาจจะรถที่เคยขายไปเป็นรุ่นหรือสีที่ไม่ค่อยมีขาย คนมาซื้อจริงๆน่าจะเล็งไว้อยู่แล้วและไม่ค่อยต่อราคาครับ (แต่เต๊นท์จะต่อหนักมากอ้างว่ารุ่นนี้ไม่มีใครเล่น)
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
ผมขายในตลาดรถตลอดเลยครับ ทุกคันไม่ว่าจะญี่ปุ่นหรือยุโรป ขายทางนี้ประกาศไม่เกิน 10 นาทีมีคนโทรมาตลอด ไม่ถึง 3 วันขายได้ทุกที ยกเว้นคันเดียวคือ Mazda 3 ขายยากจริงๆ

แทบทั้งหมดที่โทรมาเป็นเต้นท์ล้วนๆ ครับ แต่ก็สบายใจดี ซื้อสด กดราคานิดนึง แต่ก็ยังพอรับได้ ดีกว่าขายคนทั่วไปที่ดูหลายรอบ เอาคนมาดูหลายคน ลองขับนานๆ แล้วก็ขอเวลากู้ธนาคาร สุดท้ายไม่ผ่าน (ผมไม่ได้เก็บมัดจำด้วยครับ)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รถดีขายเอง
รถพังขายเตนท์ครับ

ออฟไลน์ seederxx

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ :)

ออฟไลน์ tvm

หลักๆ ที่เคยขายๆ ก็ในเว็บ ขายดี ตลาดรถ เฟสบุ้คคลับ/ห้องซื้อขาย

ออฟไลน์ CarameLon

เว็บขายรถมือสองทั่วไป (ลงทะเบียนให้ถูกต้องละกัน)
คนมาติดต่อซื้อ 70%เป็นเต้นท์ 30%เป็นคนซื้อไปใช้เอง  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ chaithawat

ตลาดรถครับคนดูเยอะมาก ถ้ารถสวยจริงๆตั้งราคาแรงกว่าชาวบ้านเขาก็ยังขายได้เลย เคยลงขายไม่ถึงครึ่งวันมาดูแล้วจบเลยภายในวันนั้นทั้งที่ขายแพงกว่าชาวบ้านเขาในปีเดียวกันอยู่สองแสน

ออฟไลน์ V221

ถ้ารถสวยและใช้น้อยๆบอกเซลล์ขายรถยี่ห้อนั้นก็ได้ รับรองไม่นานมากันตรึม
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ SM.

ผมว่ายากมากที่จะได้ครบๆ ทุกอย่าง อยากขายออกเร็วๆ ก็อาจจะโดนกด อยากขายออกง่ายๆ ก็อาจจะโดนกด อยากได้ราคาดีๆ ก็อาจจะรอนานหน่อย เป็นต้น

ออฟไลน์ Ty ESC

เพิ่งขาย  W204  ตอนแรก ลองให้พสวกตามเวปมาตีราคา หรือให้เตนท์มาตีจากพวกเซลล์ที่รู้จัก
ให้กันราคาน่าด่า ลองขายแบบนี้มา 2 เดือน ได้สูงสุดที่เคยได้คือ 7 แสน สอง ต่ำสุดบอก ห้าแสนห้า
อ้างนั่นนี่ รถมีชน มีเปลี่ยนอะไหล่หม้อน้ำ ผมมีรายการรูปการชนทุกครั้ง พร้อมรายการอะไหล่ที่เปลี่ยนมาแนบให้ดูก็บอกนั่นนี่ รำคานไล่กลับไปให้หมด
มีอยู่รายขับมาจาก ตจว จะเอาเข้าเตนท มาขอบอกอยากได้แต่ให้ราคาหกแสน

สุดท้าย ลงขายเองหน้าเวป 12car วันแรกโทรมา สิบสาย จนต้องไปเปลี่ยนราคาตั้งให้แพงๆ ให้โทรเข้ามาคนแรกมาดูรถก่อน เป็นคนซื้อไปใช้เอง ดูแป้บเดียวเอาเลยเงินสด มาให้ ได้มาเก้ากว่าแฮปปี้วินๆ ได้บัตรของแถมจากร้านสปาคนมาซื้ออีก เป้นหมื่น คุยถูกคอกันดี ผมให้ลูกน้องช่วยไปโอนให้ เครมประกันให้รอบคัน ป ชั้นหนึ่งผมยังไม่ยกเลิกเค้าใช้ต่อไป  แถมแรคหลังคาใส่จักรยานไปให้ด้วยเลย อะไหล่เก่าแต่งก็ยกไป ล้างขัดสีเดินดินน้ำมันให้ใหม่เอี่ยมๆ เจ้าของใหม่แฮปปี้ดี โทรมาขอบคุณรถดีๆเราดูแลมาดีๆจำใจขายเพราะไม่มีที่จอดได้ไปอยูกับคนที่อยากได้เอาไปขับดีๆก็ดีใจครับ คนซื้อบอกไปดูมาตามเตนท์ ทั้งชื่อดังเจอแต่รถสภาพเน่าๆสตารทไม่ติด เครื่องเสียงดัง ช่วงล่างเอี้ยดอ้าด ผมบอกผมพาขับได้เลยตอนนี่ สองร้อยนิ่งๆเนียนๆ เพิ่งทำช่วงล่างมาทั้งเซตเปลี่ยนบูทยันปีกนกทั้งท่อนก็เปลี่ยน โช้คใหม่ๆ ขับทุกวัน ประวัติซ่อมทุกชิ้นมีให้

อย่าไปเสียเวลากับพวก เตน ถ้ารถดีจริงครับ แต่ถ้าชนมาราคาไหนก็ปล่อยไปเถอะ