ผู้เขียน หัวข้อ: Volvo ขอนแก่นปิดไปแล้วเหรอครับ แล้วลูกค้าภาคอีสานจะทำอย่างไร?  (อ่าน 7923 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลุง

• Jr. Member
  • **
ไม่ทราบข่าวนี้จริงหรือเปล่า ?

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
เห็นโชว์รูมปิดกิจการแล้วครับ ไม่รู้ย้ายตึกรึเปล่า

ออฟไลน์ Odrecranon

• Sr. Member
เหมือนหมดสัญญาเช่า กำลังหาที่ใหม่

ไม่แน่ใจว่าจริงไหมนะครับ

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
เพื่อนที่นั่นบอกว่าน่าจะปิด เพราะมีข่าวว่า Volvo ให้ปรับปรุงโชว์รูมใหม่
แต่เจ้าของเดิมไม่ต้องการลงทุน เพราะยอดขายยังไม่ดี
ไม่รู้ว่าจะจริงมั๊ย แต่ที่เว็บ volvo ไม่มีตัวแทนนี้แล้วนะครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
สงสารคนขอนแก่นที่อยากจะขับ volvo

ขอภาวนาให้กลับมาเปิดได้อีกครั้งนะครับ

เช่นเดียวกับซูบารุหาดใหญ่

ผมอยากให้ถนนประเทศไทย มีรถหลากหลายยี่ห้อหลาย ๆ รุ่น

ไม่ใช่มีแต่ยี่ห้อเจ้าตลาด มันน่าเบื่อครับ

ออฟไลน์ V221

เสียดายเหมือนกัน ไม่น่าปิดตัวเลย ลุ้นให้มีศูนย์บริการหลายๆยี่ห้อตามหัวเมืองใหญ่เหมือนกัน อย่างตอนนี้Audi Pattayaก็เปิดตัวแล้ว ลูกค้าภาคตะวันออกจะได้มีตัวเลือกมากขึ้นครับ
https://mgronline.com/local/detail/9610000082634
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ gouisoul

• **
กำ แล้วทางผู้ บริโภค ทำไง

ออฟไลน์ [email protected]

• **
ถ้าวอลโวสามารถพ่วงทีมงานซ่อมให้อยู่กับศูนย์วอลโว่ทรัคซึ่งมีเยอะพอสมควรก็จะทำให้มีศูนย์ซ่อมมากขึ้นค่าใช้จ่ายก็ลดลงเพราะมีการใช้ทรัพยากรบางส่วนร่วมกันก็จะทำให้คนคิดถึงวอลโว่กันมากขึ้นครับ ส่วนโชว์รูมภาคหนึ่งมีซักสองสามแห่งก็พอแล้วครับ ซึ่งทั้งวอลโว่และวอลโวทรัคก็เป็นgeelyคนเดียวกันแล้ว ฝากถึงวอลโว่ไทยแลนด์ครับ :'(

ออฟไลน์ wibul10

• Full Member
วอลโว่ หาดใหญ่ เจ้าเดิม ก็ปิดไปแล้วครับ แต่มีเจ้าใหม่ มารับช่วงต่อแทน ซึ่งเจ้าใหม่ ทำโชว์รูม ของ เชฟโลเร็ทอยู่ ได้แต่หวังว่าจะพัฒนาการบริการและการซ่อมให้ดียิ่งๆ ขึ้นไป เสียวจัง เหมือนโดนปล่อยเกาะ ยิ่ง วอลโว่ตัวใหม่นี่ สมถนะดีจริงๆ ถ้าเบียดราคาหน่อย ส่งเสริมการตลาดหน่อย ผมว่าน่าจะไปได้ดีในระยะยาว

ออฟไลน์ SM.

ลงทุนสูง ก็เข้าใจดีลเลอร์ แต่ยังไงก็อยากให้มีครอบคลุมหน่อย ทุกภาค ทุกจังหวัดใหญ่ๆ

ออฟไลน์ frame@kk

มีเจ้าใหม่แน่นอนครับ