ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเลือกรถ PPV ประจำครอบครัวครับ Traiblazer-Everest-Terra  (อ่าน 9143 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ao_Chosi

• Full Member
Re: รบกวนช่วยเลือกรถ PPV ประจำครอบครัวครับ Traiblazer-Everest-Terra
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 11:15:38 »
โจทย์นี้ ผมเชียร์ H-1 ครับ เคยพาคนแก่ไปเที่ยว แล้วเช่า ฟอร์ ขับ บ่นตลอดทั้งทริป 5 วันเลย !!!

ออฟไลน์ bossa26

Re: รบกวนช่วยเลือกรถ PPV ประจำครอบครัวครับ Traiblazer-Everest-Terra
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 12:59:08 »
ผมว่าถ้าใช้รถอีกคันไปทำงานอยู่แล้ว
คันนี้น่าเอาเป็น H1 นะครับ ตอบโจทย์ตรงๆเลย

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 14:40:44 »
ผมเชียร์carnival ครับ ppv ตอนนี้ไม่น่าสนเท่าที่ควรeverest ที่ดีสุดแต่เรื่องงอแงและศูนย์บริการก้ทำให้ไม่น่าใช้ครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 15:08:28 »
ครอบครัวผม 3 คน ภรรยากับลูกสูง 176 และ 172 ซม. ปัจจัยที่กำหนดคือลูกเมียนั่งสบาย ขาไม่ติดและอุปกรณ์ความปลอดภัยดี ตอนแรก็ไม่เคยมอง TBZ เพราะกลัวชื่อเชฟโรแลตมาก ไปลองนั่ง Mu X เมียไม่ชอบการออกแบบ บอกเหมือนกะบะ ภายในดูก๊องแก๊ง อุปกรณ์ความปลอดภัยไม่คุ้มกับเงินล้าน ไปดู EV ผมชอบแต่เมียกับลูกบ่นเลยว่าเบาะแข็งมาก นั่งไม่สบาย ไปดู Pa เมียชอบ เบาะนั่งสบาย แต่ติดตรงช่องเหยียดขาทั้งคนนั่งและคนขับมันบีบให้แคบ รู้สึกอึดอัด และลูกบ่นช่วงขามันเบียดกับเบาะหน้า สรุปวางแผนจะออก FTN สีขาว 1.43 ล้าน เบาะนั่งสบาย แต่ไม่ได้ถูกใจหมดแต่รวมๆยอมรับได้ แต่ๆๆๆพอมี TBZ จัดโปร 999,000 เลยลองเหลียวไปมอง ไปทดลองนั่งและขับ ปรากฎว่าลูกเมียชอบ โอเค แต่ชอบรุ่น Btz 1.389 สีขาวมุข คุยต่อรองไปส่วนลด 170,000+ฟรี vat 11,900+ฟรีประกัน 2 หมื่นกว่าๆ+ชุดแต่งฟีนิกซ์+ยิบย่อย ฟิล์มฯ จัดไฟแนนซ์ 4 ปีได้ดอก 2.09 สรุปราคานี้ ได้ออฟชั่นความปลอดภัยเพียบ ผมมองว่าคุ้มแม้อนาคตราคาขายต่ออาจไม่ดี

ได้ราคาดีครับ รถมือ1เราดูแลดีๆ เรื่องปัญหาผมว่าไม่น่าห่วงครับ
กระปะเซฟดันรางวิ่งให้เกลื่อน ผมว่าเจ้านี้ไม่ได้แย่นะ
เป็นผมก็คงเอาตัวนี้เหมือนกัน

ออฟไลน์ Cheze_Cake

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 15:30:31 »
Tbz ไม่จุกจิกเเน่นอนครับ เพราะใช้โคโลอยุ่ ไม่มีปัญหาเลย ใช้ยาวๆ 10ปีสบายๆเลย ส่วนเรื่องราคาขายต่่อ กับราคาที่ซื้อมือหนึ่ง โปรตัวนี้ ยังไงผมว่าก็ขายได้ราคานะถ้าถึงเวลานั้น ส่วนอะไหล่ไม่ต้องห่วงครับ 0เค้าก็สต็้อคอะไหล่ของโคโลกับTBZเป็นหลักๆนี้เเหละ
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 16:50:36 »
ตามโจทย์นี้ ผมเลือก Tierra ตัวล่างสุดครับ เหตุผล
- ถุงลม 6 จุด
- อ็อพชั่นต่างๆ แทบไม่ต่างจากตัวรองและตัวท็อป ยิ่งภายนอกเหมือนกันเป๊ะๆ

Tbz ถูกสุดจริง แต่ได้ถุงลมน้อยกว่าครับ
Everest ตัวถูกสุด ภายนอกดูโล้น ไม่สวยเอามากๆ

ความจุกจิกตัวรถ
- ครอบครัวผมใช้ทั้ง Navara , Sylphy ตัวรถแทบไม่มีปัญหาเลย ไม่จุกจิก
- เคยใช้ Ranger 2.2 , Fiesta ใช้ได้แค่ 3 ปีทั้งสองคันและต้องขายออกไป เพราะตัวรถมีปัญหา
- Tbz ไม่เคยใช้ครับ

ศูนย์บริการ
- Ford, Nissan พอๆกันครับ ไม่ดีเด่น แต่ก็ไม่แย่
- Tbz ไม่เคยใช้ครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ coolcarrera

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 23:28:29 »
เครื่องดีเซล toyota กับ renault ผมยังคิดว่าใช้ยาวๆ toyota ดูน่ามั่นใจกว่าอยู่ดี
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออฟไลน์ Mr.P_Lawman

• Newbie
  • *
  • Go go go
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 09:58:02 »
 :-* :-* :-*ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ :-* :-* :-*
พอบางท่านแนะนำ innova  H1 และอื่นๆที่นั่งสบายกว่า ผมมีเวลาเลยแวะไปดูตามศูนย์แล้วครับ นั่งสบายกว่า  ขึ้นลงรถสะดวกกว่าจริงๆครับ (innova หารถทดลองนั่งยากมาก โชคดีมีคนจะรับรถพอดีที่ศูนย์ไม่ไกลมาก) แต่พอดีช่วงฤดูฝนบางเส้นทางบางครั้งถนนเส้นที่ผมต้องไปมีปัญหาน้ำขัง รถเก๋งมีความเสี่ยงที่จะลุย ซึ่งที่ผ่านมาผมต้องอ้อมไกลมากแถมรถติด เลยตัดสินใจต้องเอา PPV เหมือนเดิมครับ และจะลองไปทดลองขับทุกตัวครับเพื่อตัดสินใจจอง แต่ TERRA เห็นว่าต้องรอรถทดลองขับอีกพักใหญ่ๆ
ปล.ลูกผมอายุ 2 กับ 4 ขวบ แม่ผมกับแม่ยายยังแข็งแรงมาก รถ PPV เลยพอรับได้ครับ แม้จะไม่สบายมาก แต่น่าจะตอบโจทย์ที่สุดด้วยงบประมาณที่ตั้งไว้ไม่เกินล้านต้นๆ

ออฟไลน์ nin122

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 10:32:09 »
ผมแอบเชียร์ SUV แทน เช่น CRV X-Trail ครับ น่าจะขึ้นลงง่ายกว่าด้วย

ออฟไลน์ testmaster

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 15:18:22 »
TBZ ราคา 999000 เหมือนเค้าไม่มีแล้วนะครับผมถาม sale มาไม่ใครตอบเลยน่าจะพยามดันไปขาย ltz ด้วย

ออฟไลน์ diamond4me

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 15:50:21 »
จากที่เคยใช้ H1 ปีน้ำท่วมใหญ่   H1 สามารถลุยน้ำสูงถึงระดับมิดล้อได้สบายๆ เป็นรถครอบครัวที่ลุยได้+นั่งสบายกว่าppvแบบคนละเรื่อง

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2018, 23:06:28 »
เหอ ๆ ตัดสินใจยากเหมือนกันแหะ
ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา อยากให้ไป everest นะครับ

มีคนแก่ด้วย ไม่รู้ว่า ppv ขึ้นลงสะดวกป่าวนะ

6-7 ปีขาย ราคาน่าจะหนีกันไม่ห่างมาก
เทลน่าจะคุ้มเพราะราคาต่ำกว่าคันอื่นเยอะ

เบาะแถวสามผมว่า เทล น่าจะโอเคสุดนะครับ
บริการหลังการขาย  สำหรับผม ก็นิสสัน > ฟอร์ด > เชพ  8)

หรือเปลี่ยนไปดูรุ่นอื่นไปเลยน่าจะดี  8)