ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังคะแนนในบัตรสะสมแต้มปั๊มน้ำมันหมดอายุกันด้วยนะครับ  (อ่าน 8922 ครั้ง)

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
ตอนนี้ทั้งเชลล์ทั้งเอสโซ่มีโปรใช้คะแนนแลกน้ำมันได้มากขั้น(เอสโซ่500แลก150฿,เชลล์300แลก100฿)

ผมใช้คะแนนของเอสโซ่จนจะหมดแล้ว เลยจะใช้ของเชลล์ต่อแต่ปรากฎว่าคะแนนในบัตรดันหายไปเหลืออยู่ไม่เท่าไหร่ เช็คไปเช็คมาเจอว่าคะแนนมันหมดอายุไปเป็นพันพันคะแนนเลย

ผมเลยมาเตือนว่าถ้ามีใช้บัตรสะสมแต้มกันหลายปั๊ม หรือว่าปั๊มละหลายใบแบบบ้านผม ก็ให้ระวังๆอายุคะแนนกันด้วยนะครับไม่งั้นจะเสียไปกันฟรีๆ

อันนี้ไปเจอมาในกระทู้นึงครับ
Caltex อายุ 2 ปี (the 1 card)
บางจาก อายุไม่มี ถ้าเติมภายใน1ปี
PTT อายุ 2 ปี
Esso อายุ 3 ปี
Shell อายุ 3 ปี
PT อายุ 3 ปี

บ้านผมมีบัตรครบทุกปั๊มเลย บางปั๊มมี2-3ใบด้วย บางจากก็ไม่ได้ใช้มาเป็นปีแล้ว เพราะไม่ได้ขับผ่านเลยพักนี้ คะแนนก็คงละลายไปแล้วเหมือนกัน

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
พึ่งรู้เหมือนกันครับ ขอบคุณที่เตือน
ส่วนใหญ่ผมใช้ซื้อกาแฟ แต้มน่าจะเหลือหลักร้อย เดี๋ยวเย็นนี้ใช้บ้างดีกว่า ล้างแต้มใหม่เลย  8)

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
บางจากรู้สึกจะตัดปีละหนเข้าองค์กรณ์การกุศลนะครับ ตอนสมัครมีให้เลือกอยู่ว่าเราจะบริจาคให้ที่ไหน
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ kiwiwi

ของ esso เคยถามแคชเชียร์ เค้าบอกว่าไม่มีหมดอายุ

เลยไม่ได้สนใจ สงสัยต้องไปแลกบ้างแล้ว

ขอบคุณมากนะครับ

ออฟไลน์ JAY26

• Newbie
  • *
พึ่งทราบเหมือนกันครับ ขอบคุณที่เตือนครับ

ที่บ้านคุณพ่อผม จะเอารถของท่านกับรถแม่เติม esso เพราะเน้นใกล้บ้าน ส่วนผมจะเติม caltex ครับ

ปล.ถ้าเป็นปั้ม Caltex นอกจากใช้บัตร the one card แล้ว ยังสามารถใช้บัตร true red card หรือ true black card ลดราคาเมื่อเติมน้ำมันได้ครับ (แต่เลือกใช้ได้แค่บัตรใดบัตรหนึ่งเท่านั้น จะใช้ควบคู่กันไม่ได้)

-ถ้าเป็นบัตร true red card ลดราคาลิตรละ 20 สตางค์/ลิตร
-ถ้าเป็นบัตร true black card ลดราคาลิตรละ 25 สตางค์/ลิตร

คะแนนในบัตรทรู (พ้อยท์) มีอายุประมาณ 1 ปี เห็นจะได้ (มีพ้อยท์แค่บางส่วนเท่านั้นที่จะเอามาทบในปีถัดไป ซึ่งตรงนี้ผมไม่ทราบว่าเขาคิดกันอย่างไร)

ถ้าสะสมคะแนนครบ 100 พ้อยท์ ก็เอาไปแลกเป็นส่วนลดค่าเติมน้ำมัน 100 บาทก็ได้ ไม่ก็เอาแต้มไปแลกซื้อของกินหรือแลกส่วนลดได้ครับ (แต่ทั้งนี้ต้องดูโปรโมชั่นด้วยนะครับว่าสามารถใช้ได้ถึงเมื่อไหร่ เพราะบางทีโปรโมชั่นมันก็เปลี่ยนแปลงได้ตลอดครับ)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ของผมส่วนมากจะใช้ของบางจากครับ

Esso ผมเอาไว้แลกแต้ม T-mex ของ Toyota จาก 100 บาทเป็น 200 บาทครับ คุ้มอยู่

ออฟไลน์ CNX

ตอนนี้มี ESSO 1,000แต้ม
เย็นนี้จะต้องใช้บ้างล่ะครับ ลืมไปเลยว่าแลกเงินเติมน้ำมันได้
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
บางจากของผมขึ้นว่าหมด 12/2021 แฮะ  :-X

ส่วน ปตท. จะไล่แต้มเป็นช่วงๆ ก็โอเคครับ

เจ้าอื่นไม่ค่อยได้สะสมแต้มละ เดี๋ยวว่าจะไปทำ PT น้ำมันดีเชียว
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ BN`

ขอบคุณมากครับ ทุกวันนี้ผมสะสมแต้มเพลิน จนลืมใช้เลย  ;D

ออฟไลน์ Sit: )

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
ตอนแรกสมัคร ปตท ไว้ แต่ดูเงื่นไข สะสมไม่ครบได้แลก หรือจะครบก็คงหมดอายุ ก่อน เลยไปบางจาก ไม่มีหมด ก็เลยได้รับรู้ประสิทธิภาพความต่างจากเรื่องนี้เองครับ เลยบางจากยาวครับ บางจาก 500 แลก 100 ครับ ค่อนข้างได้แต้มเร็วครับ แลกหลายรอบแล้ว

ออฟไลน์ Devil13

ตอนแรกสมัคร ปตท ไว้ แต่ดูเงื่นไข สะสมไม่ครบได้แลก หรือจะครบก็คงหมดอายุ ก่อน เลยไปบางจาก ไม่มีหมด ก็เลยได้รับรู้ประสิทธิภาพความต่างจากเรื่องนี้เองครับ เลยบางจากยาวครับ บางจาก 500 แลก 100 ครับ ค่อนข้างได้แต้มเร็วครับ แลกหลายรอบแล้ว
ปตท 500 แต้ม เติมได้ 100 บาทครับ
แต้มไม่เยอะ แนะนำแลกกาแฟอเมซอน ถ้าซื้อของในจิฟฟี่ก็เอาบัตรไปสะสมแต้มด้วย (ลืมว่าใช้กี่แต้ม แต่น้อยกว่า 500 แน่ๆ)
ถ้ารถเบนชินแต้มขึ้นง่ายครับ ดีเชลล์แต้มขึ้นยาก เค้าคิดคนละแบบ

ออฟไลน์ chanphoto

• Sr. Member
Shell ถึง 1000 คะแนน ผมก็แลกน้ำมันแล้วอ่ะ

ออฟไลน์ bankiesdluffy

• Full Member
ตอนนี้มี ESSO 1,000แต้ม
เย็นนี้จะต้องใช้บ้างล่ะครับ ลืมไปเลยว่าแลกเงินเติมน้ำมันได้

ช่วงนี้มีโปร 500 แต้ม แลกค่าน้ำมันได้ 150 บาท ถึงสิ้นเดือนนี้นะครับ
(ปกติ 500 แต้ม แลกได้ 100 บาท)

ออฟไลน์ spciallist

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ มีบัตรของ ปตท. อยู่สะสมคะแนนเพลินอย่างเดียวเลย ไม่เคยใช้สักที ต้องใช้บ้างละเดี๋ยวจะลืมอีก 5555

ออฟไลน์ ช่างซ่อมบ้าน.com

• Newbie
  • *
    • ช่างซ่อมบ้าน
ขอบคุณครับ เดี๋ยวรีบไปเช็คบัตรก่อนเลย  :-*
รับซ่อมบ้าน ต่อเติมบ้าน รีโนเวทบ้าน โดยช่างซ่อมบ้านมืออาชีพ

ออฟไลน์ Darkart

ขอบคุณครับ ต้องรีบไปเช็คบัตรแล้วครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์