ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการเบิกอ่ะไหล่รถจากห้างอ่ะครับ  (อ่าน 2882 ครั้ง)

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
เรื่องมันมีอยู่ว่า รถผม มาสด้า3 พอดีว่าก้านตัวยึดกัน ระหว่างปีก ของช่องแอร์มันหักครับ (นึกภาพออกกันมั้ยเอ่ย)

คือต้องการจะเปลี่ยนมัน แต่มันติดอยู่ว่า ถ้าเราไปสั่งจากศูนย์ว่าเป็น อะไหล่ของรุ่น มาสด้า3 มันจะแพงกว่ามั้ย

เมื่อเปรียบเทียบกับเราเบิกอะไหล่ในนาม BT-50 หรือราคาจะเท่ากัน ไม่รู้เหมือนกัน เพราะยังไม่มีเวลาไปเข้าศูนย์(+ตังค์)

เพราะทีแรก ช่างใจอยู่นานมากๆ ว่ามันคงแพงแน่ๆ เพราะรถไม่ได้ประกอบในไทย แต่พอมาเห็นรถของคนรู้จักเข้า

เอ๊ะๆ นี่มันอะไหล่สหกรณ์ชัดๆ แถมเจ้า BT-50 ประกอบในไทยนี่ จึงเป็นข้อสงสัยอ่ะครับ

ใครพอทราบรายละเอียดช่วยชี้แจงด้วยคร้าบ....

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
Re: ถามเรื่องการเบิกอ่ะไหล่รถจากห้างอ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 18:05:59 »
วรจักรครับ ผมไปซื้ออะไหล่แท้นิสสันที่นั้น ลด27% ถ้าอะไหล่สหกรณ์ ราคาไม่ต่างกันครับไม่ต้องไป 0 ครับมันลดไม่ถึง 10%หรอกครับ
หรือลองดูช่องแอร์เทียบเท่า ก็ได้ผมไปถามมาแค่คอนโซลกลาง BigM แท้ 5700 เทียม 800 ผมเลือกเทียมทันที 2 ปีเปลี่ยนที่ยังคุ้มเลยครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ #PETH#

Re: ถามเรื่องการเบิกอ่ะไหล่รถจากห้างอ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 20:03:12 »
ลองหาดูข้างนอก ผมว่าน่าจะมีเยอะนะครับ

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 08:09:17 »
งั้นคงต้องวรจักรโลด

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล