ผู้เขียน หัวข้อ: chr นี่มันเป็นรถกลางๆที่เด่นเหมือนกันนะครับ (กองอวย)  (อ่าน 8596 ครั้ง)

ออฟไลน์ punn

• Hero Member
  • may the force lead your way ...
chr ขายต่างประเทศก็นาน ผมใช้เองก็สักพักแล้ว
นึกว่ากระแสต่างประเทศจะหมดไปแล้วซะอีกครับ  ;D

ผมก็เคยบอกคนที่บ้านเวลาเอาคันนี้ไปใช้ ว่ามันเป็นมายังไง
เวลาถูกมองก็อย่าตกใจ ..

อย่างตัวผมเองอยู่ในรถ ยังเจอฝรั่งเดินมองรอบคันอยู่เลยครับ
หลายคนด้วย แบบเหลียวทั้งหญิงชายบ่อยๆ
พอดีฟิล์มมันคงมืดๆหน่อย คงไม่เห็นคนในรถ

คนอื่นในบ้านก็เจอแบบเด็กฝรั่งตื่นเต้นมาถ่ายรูปอีก
เรื่องเหลียวมองตามนี่เค้าตกใจเหมือนกันครับแรกๆ
แต่พอดีผมบอกไว้แล้วก็นึกได้ เลยพอเข้าใจ

ไม่งั้นมีวิตกแน่ครับ ว่ารถเรามีปัญหาอะไรหรือเปล่า  :-[

------

ไมโครรีวิว

ปสก. ที่ขับมาก็นิ่งดีนะครับพอดีรีบทางตรงเผลอเหยียบร้อยแปด
แฟนยังไม่รู้ตัวเลย นึกว่าแค่ร้อยสามร้อยสี่

กับน้ำมันลองมาทุกเบอร์ สรุป e20 ประหยัดสุดครับ ได้ 24-25 กม/l บ้าง
ตอนใช้ 95 กับ 91 นี่แตะ 20 พอดีๆเองครับ

กับคนที่ใช้เรือข้ามฟาก ที่ต้องจอดนิ่งๆ นั่งในรถนานๆ
คันไฮบริดนี่ก็เหมาะนะครับ จอดติดๆดับๆ เครื่องไม่ร้อนดีครับ

ข้อเสียแค่ด้านหลังกับแอร์
ทัศนวิสัยทึบ กับถ้ามีช่องแอร์หลังจะเพอร์เฟคเลยครับ
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
อ๊ะ ไม่ได้ติดตาม

รุ่นนี้พัฒนาจาก Prius เป็นเติม E20 ได้ แล้วประหยัดด้วย ชาบูๆ

โลละบาทมีจริง  :-X
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

• may the force lead your way ...
อ๊ะ ไม่ได้ติดตาม

รุ่นนี้พัฒนาจาก Prius เป็นเติม E20 ได้ แล้วประหยัดด้วย ชาบูๆ

โลละบาทมีจริง  :-X

จริงเลยครับ  :)

สารภาพเลย ว่าผมเหมือนคนจากยุคก่อน ยังมีความเชื่อเล็กๆว่าถ้ามันรองรับหมด 91 95 e20
95 มันน่าจะดีสุด ก็ขยันเติมมา 2-3 ถัง ก็เห็นชาวบ้านเค้าเกิน 20 กว่าๆต่อลิตร
ส่วนของผมแตะ 20 ก็โอแล้ว ก็นึกว่าตัวเองเท้าหนัก

เลยลองเปลี่ยนดู ติดใจ e20 เลยครับ ทิ้งความเชื่อเดิมๆทันที
แรงขึ้นประหยัดขึ้นรู้สึกได้เลยครับ  :-[
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Magl

เสียดายมาก ผมจองก่อนเปิดตัว รอเกือบ2 เดือน ไม่มีรถให้เลยอดไป รีบใช้รถ ดันขายคันเก่าออกไปละ เวลาเจอต้องมอง เวลาเห็นขับผ่านในตลาด เงียบมากระบบไฮบริดน่าจะทำงาน

ออฟไลน์ raygun

.
.
ทำไมวันนี้กระทู้ CHR มันเยอะจัง?

สำหรับผมมันอวกาศไปมากเลย ไม่สวย
ชอบ CX3 มากกว่า มันเรียบๆดี

ออฟไลน์ mongolias

รถมันขายตัวมันเองได้ ขนาดพี่โต ที่ไม่ค่อยได้รับคำชมเรื่องช่วงล่าง ยังมีคนชมเจ้า CHR เยอะขนาดนี้
ภายนอกผมเองก็ชอบนะ มันดูอวกาศดี แต่ไม่ค่อยชอบภายในเจ้านี่เท่าไหร่ครับ
ถ้าปีที่แล้วผมยังไม่เปลี่ยนรถ อาจจะมีเขวได้เหมือนกัน 555

ออฟไลน์ Kioman03

• Newbie
  • *
  • Driving is my therapy, my escape.
Toyota สำหรับผมไม่เคยอยู่ในสายตาเลย ไม่คิดจะแม้แต่จะไป test drive ด้วยซ้ำ แต่พอ Chr ออกมา ผมดูจากสเปคและข้อมูลต่าง ๆ รู้สึกน่าสนใจเลยไปทดลองขับที่โชว์รูมแถวบ้าน

บอกเลยว่าชอบมาก ๆ ขับดีมากจริง ๆ แต่ติดอยู่เรื่องเดียวคือรถมันอืดไปหน่อย แต่ปรุ๊ดปร๊าดกว่านี้ผมอาจจะซื้อนะ อยากได้รถแนวนี้อยู่

ออฟไลน์ Newhang

ผมชอบนะในภาพรวม แต่ควรจัดรรุ่นย่อยดีกว่านี้หน่อย มันไปกองใน hybrid มากไป

ออฟไลน์ golf8023

เวลาเห็นทีไรผมมองทุกที
ยิ่งสีน้ำเงินนะ ชอบมากกกก
แต่ถ้าให้ซื้อ ผมซื้อCX-3   ;D ;D

ออฟไลน์ bubball

เป็นรถที่สนุกตาเวลามองบนท้องถนน คือแต่ละคันที่เห็นแต่งแทบจะไม่เหมือนกันเลยสักคัน  ::)

ออฟไลน์ Odrecranon

• Sr. Member
ผมยังอยากหาโอกาสไปลองขับเลยครับ
เส้นสายด้านหน้า ด้านข้างสวยมาก

มันดูเป็น Toyota ที่สมบูรณ์แบบ
การออกแบบไม่น่าเบื่อ การขับขี่มีแต่คนบอกว่าดี
อุปกรณ์เยอะ ศูนย์ Toyota อีก
ติดแค่เรื่องกระจกหลังแคบแค่นั้นเอง
เป็นรถที่น่าสนใจมาก

ออฟไลน์ bankiesdluffy

• Full Member
มันดูอวกาศ ล้ำๆ ฉีกรุ่นอื่นเค้าไปเยอะเลย

ออฟไลน์ Jovi

• Newbie
  • *
หลายๆท่านเชียร์ตัวกลาง แต่ความสวยมันต้อง hybrid เท่านั้นสำหรับผม

เสียดายมาก ผมจองก่อนเปิดตัว รอเกือบ2 เดือน ไม่มีรถให้เลยอดไป รีบใช้รถ ดันขายคันเก่าออกไปละ เวลาเจอต้องมอง เวลาเห็นขับผ่านในตลาด เงียบมากระบบไฮบริดน่าจะทำงาน

บางทีรถก็เลือกเรานะครับ  :)
รอรอบเปลี่ยนถัดไป ถ้ายังมีวาสนาเดี๋ยวก็ได้คู่กัน

.
.
ทำไมวันนี้กระทู้ CHR มันเยอะจัง?

สำหรับผมมันอวกาศไปมากเลย ไม่สวย

จริงด้วยครับ เยอะมากวันนี้  ;D

พอดีเห็นกระทู้นึงมีคนมาถาม แต่ผมไม่เคยขับเทียบกันเลยไม่ได้ตอบ
ก็เลยยกยอดมาบ่นมาคุยอันนี้อันเดียวเลยครับ

รถมันขายตัวมันเองได้ ขนาดพี่โต ที่ไม่ค่อยได้รับคำชมเรื่องช่วงล่าง ยังมีคนชมเจ้า CHR เยอะขนาดนี้
ภายนอกผมเองก็ชอบนะ มันดูอวกาศดี แต่ไม่ค่อยชอบภายในเจ้านี่เท่าไหร่ครับ
ถ้าปีที่แล้วผมยังไม่เปลี่ยนรถ อาจจะมีเขวได้เหมือนกัน 555

ของผมพอดีถึงจังหวะต้องหามาใช้งานเพิ่มครับ เลยได้จัดมา  :)

Toyota สำหรับผมไม่เคยอยู่ในสายตาเลย ไม่คิดจะแม้แต่จะไป test drive ด้วยซ้ำ แต่พอ Chr ออกมา ผมดูจากสเปคและข้อมูลต่าง ๆ รู้สึกน่าสนใจเลยไปทดลองขับที่โชว์รูมแถวบ้าน

บอกเลยว่าชอบมาก ๆ ขับดีมากจริง ๆ แต่ติดอยู่เรื่องเดียวคือรถมันอืดไปหน่อย แต่ปรุ๊ดปร๊าดกว่านี้ผมอาจจะซื้อนะ อยากได้รถแนวนี้อยู่

พอดีผมเลยวัยที่อยากได้ปรู๊ดปร๊าดไปแล้วครับ
ผ่านช่วงน้ำมันแพง ที่รวมปัญหารถซดน้ำมันเหมือนเททิ้งเข้าด้วยกัน

คันเดิมผมฟอร์จูนเนอร์ 90% นั่งแค่ 2 คน
พอคันถัดมามองแค่ว่า ไม่เล็กเกินไปคู่หน้าก็พอใจแล้ว
ส่วนด้านหลังก็มีสำรองไว้รับแขกได้บ้าง ไม่ถึงกับสปอร์ตจ๋ารับใครลำบาก

ผมชอบนะในภาพรวม แต่ควรจัดรรุ่นย่อยดีกว่านี้หน่อย มันไปกองใน hybrid มากไป

ด้วยภาษีทั้งหลายทางค่ายรถเลยทำราคามาได้
ผมตอนอยู่กรุงเทพทำงานในสาทรสีลม รถติดๆนี่มอง prius ประจำเลยครับ
แต่ ณ ตอนนั้น ด้วยราคาก็คิดว่าไม่เหมาะสมกันเลย

พอตอนนี้ก็รู้สึกว่า น่าสนใจ กับมาหลายเจนแล้ว การแก้ปัญหาน่าจะใช้ได้ดี
ก็เลย .. โดนเลยครับ ฮา

ผมว่าการตลาดด้วยหละครับ เพราะโตเอา prius มาขายไม่ได้ทำให้มีช่องว่าง
ต้องเอามาตัดกำลังพวกที่จะซื้อ leaf หรือ e-power ซะก่อน

เพราะพวกยักษ์ใหญ่เค้าวางแผนกัน เผื่อปัญหาอย่างน้อย 5 ปีข้างหน้า
ส่วนตัวก็คิดว่าราคานี้คือช่วงจัดโปรของพี่โตแล้วตระกูลไฮบริด
อนาคตมีโอกาสมาราคาสูงกว่านี้ครับ

เวลาเห็นทีไรผมมองทุกที
ยิ่งสีน้ำเงินนะ ชอบมากกกก
แต่ถ้าให้ซื้อ ผมซื้อCX-3   ;D ;D

แล้วกัน   ;D ;D ;D

เป็นรถที่สนุกตาเวลามองบนท้องถนน คือแต่ละคันที่เห็นแต่งแทบจะไม่เหมือนกันเลยสักคัน  ::)

รถมันแหวกแนวชนิดชอบก็ชอบ ไม่ชอบก็ไม่ชอบ
แล้วรถก็จะวางตำแหน่งกลางๆ คนมาเลือกอย่างน้อยก็มีกำลังอยู่บ้าง
ผมก็คิดเหมือนกันว่าเป็นรถที่คนออกปุ๊บทำต่อมากที่สุดรุ่นนึงเลย

บนเกาะมีหลายคัน แต่ผมเห็นมีคันเดียวที่ใช้ล้อเดิม
นอกนั้นรวมถึงผมด้วยเปลี่ยนล้อตั้งแต่ออกกันเลย
และบังเอิญเป็นรถที่แค่เปลี่ยนล้อ แต่เสน่ห์เพิ่มขึ้นมาก ;D

ออฟไลน์ CarameLon

ทำไมCHRมันดีจัง...ทำไมมันดีกว่าชาวบ้านเขา  8)
ไหนๆจะอวยกันจนเหนือกว่าซีวิคFCแล้ว ก็ให้มันสุดอวยกันให้มันเหนือกว่ามาสด้า
เอาให้สุดทาง แหกโค้ง ทะยานขึ้นฟ้า ทะลุดาวเสาร์ เอาแบบอวยว่าดีกว่าเบนส์บีเอ็มปอเช่ไปเลยครับ

ปล. กองอวย อวยกันให้สุด แล้วหยุดที่ไม่ซื้อใช้ซะเอง  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ผมยังอยากหาโอกาสไปลองขับเลยครับ
เส้นสายด้านหน้า ด้านข้างสวยมาก

มันดูเป็น Toyota ที่สมบูรณ์แบบ
การออกแบบไม่น่าเบื่อ การขับขี่มีแต่คนบอกว่าดี
อุปกรณ์เยอะ ศูนย์ Toyota อีก
ติดแค่เรื่องกระจกหลังแคบแค่นั้นเอง
เป็นรถที่น่าสนใจมาก

มันดูอวกาศ ล้ำๆ ฉีกรุ่นอื่นเค้าไปเยอะเลย

จริงครับ กระจกหลังแคบ จริงๆกระจกหน้าก็สูงนะถ้าปรับให้เข้าออกโดยหัวไม่ติด
พอดีนั่งประจำแค่ 2 ที่หน้าก็เลยไม่ซีเครียดขนาดนั้น
แต่เอาแค่สามารถรับแขกด้านหลังได้บ้างก็พอครับ

แต่เส้นเยอะจริงๆ แล้วอาจจะเป็นรุ่นเดียวด้วยมั้งครับ
เพราะต่อไปมีโอกาสกลายเป็น corolla cross มาแทน มโนล้วนๆ  :)

หลายๆท่านเชียร์ตัวกลาง แต่ความสวยมันต้อง hybrid เท่านั้นสำหรับผม

สวยมากับอ็อฟชั่นด้วยครับ ก็คือบังคับซื้อกันเลยทีเดียว  ;D

ทำไมCHRมันดีจัง...ทำไมมันดีกว่าชาวบ้านเขา  8)
ไหนๆจะอวยกันจนเหนือกว่าซีวิคFCแล้ว ก็ให้มันสุดอวยกันให้มันเหนือกว่ามาสด้า
เอาให้สุดทาง แหกโค้ง ทะยานขึ้นฟ้า ทะลุดาวเสาร์ เอาแบบอวยว่าดีกว่าเบนส์บีเอ็มปอเช่ไปเลยครับ

ปล. กองอวย อวยกันให้สุด แล้วหยุดที่ไม่ซื้อใช้ซะเอง  8)

ไม่มีรถใดที่ดีที่สุดหรอกครับ มีแค่ดีพอสำหรับเรา  :)

เมื่อขอมาก็ลองจัดกันไป ..
เหนือกว่าซีวิค เรื่องความสูงของทัศนวิสัย
เหนือกว่ามาสด้า เรื่องพื้นที่ leg room

และดีกว่าเบนซ์ บีเอ็ม ปอเช่ สำหรับคนส่วนใหญ่ตรงราคาที่พอเอื้อมได้
เหมือนจะบอกว่าของชั้นเลิศ แต่ของคนอื่นนะ ไม่ใช่ของเรา
แล้วมันจะดีต่อเราได้ยังไง จริงมั้ยครับ  ;)

ออฟไลน์ BN`

สำหรับผม CHR ดีทุกอย่าง ยกเว้นเบาะแถวหลังที่นั่งแล้วรู้สึกอึดอัด ไม่โปร่งสบายเท่าไหร่  :-X

ออฟไลน์ PC CK

รถเค้าดีจริงคับ ต้องไปลองขับครับท่าน ขับเส้นเหนือ ความเร็วสูงหน่อสจะได้คำตอบครับ^_^
เห็นมีคนถ่ายรูป180ยังนิ่ง ถ้ารถผมเองยังไม่นิ่งพอเลยครับ อันนี้กราบchrจริงๆ

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
เค้ามาอวยด้วยคนไหนๆก็อวยกันแล้ว จะอวยอีกเป็นไรไป หวังว่าไฮบริจจะไม่ตามพรีอุสไปอีกนะ รอปรับโฉมกันชนหน้าใหม่ละกันนอกนั้นสวยหมด 8) 8) ;D ;D
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ tvm

มันก็ดีในส่วนของช่วงล่าง ความน่าเชื่อถือของแบรนด์ อุปกรณ์ความปลอดภัย ความสดใหม่
ข้อติ ก็ความอึดอัดด้านหลัง (ส่วนตัวเฉยๆ) วัสดุภายในบางจุด แต่ที่เศร้าสุดคงเป็นเครื่องเสียที่ไม่ได้เรื่องเหมือนโตต้าทั่วไป
แต่รวมๆ ลงตัวก็เลยจัดมา HV Hi ให้แฟนใช้ นางไม่ซีเรื่องเสียงเพลง และรับหน้าตาได้ ก็พอครับ

ปล. ก็งงๆ กับหลายๆ คนที่อวยรถที่ตัวเองใช้หรือชอบกันมาก ถึงขั้นต่อต้านคู่แข่ง อย่างกับมีหุ้นในบริษัทรถ 555
ก็เข้าใจว่ากว่าจะเก็บตังค์ซื้อได้มันลำบาก แต่คนอื่นๆ ก็เช่นกัน ไม่มีอะไรมันดีไปหมดหรอก มีคนตำหนิการตัดสินใจเลือกของใครๆ ก็คงไม่พอใจนะ

ออฟไลน์ SM.

.
.

+1 CX-3 ด้วยคนครับ

ออฟไลน์ PC CK

มันก็ดีในส่วนของช่วงล่าง ความน่าเชื่อถือของแบรนด์ อุปกรณ์ความปลอดภัย ความสดใหม่
ข้อติ ก็ความอึดอัดด้านหลัง (ส่วนตัวเฉยๆ) วัสดุภายในบางจุด แต่ที่เศร้าสุดคงเป็นเครื่องเสียที่ไม่ได้เรื่องเหมือนโตต้าทั่วไป
แต่รวมๆ ลงตัวก็เลยจัดมา HV Hi ให้แฟนใช้ นางไม่ซีเรื่องเสียงเพลง และรับหน้าตาได้ ก็พอครับ

ปล. ก็งงๆ กับหลายๆ คนที่อวยรถที่ตัวเองใช้หรือชอบกันมาก ถึงขั้นต่อต้านคู่แข่ง อย่างกับมีหุ้นในบริษัทรถ 555
ก็เข้าใจว่ากว่าจะเก็บตังค์ซื้อได้มันลำบาก แต่คนอื่นๆ ก็เช่นกัน ไม่มีอะไรมันดีไปหมดหรอก มีคนตำหนิการตัดสินใจเลือกของใครๆ ก็คงไม่พอใจนะ
เอาจริงๆนะครับ มันจะไม่มีคนมาหมั่นไส้มากไรถ้าไม่พาดพิงครับ พอพดพิงปุ๊ปก็จะมีดราม่าแบบนี้ครับ5555
ไม่มีใครเค้าอินปกป้องแบรนด์ครับ เค้าแค่ไม่ชิบที่พาดพิงรถเค้าซะ..5555
จริตใครจริตมันครับ อวยได้ไม่มีใครเค้าว่าครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

Fortuner สู้กับ CR-V
C-HR  สู้กับ  HR-V
.
??? สู้กับ BR-V

BR-V ยังลอยนวลอยู่ครับรอพี่โตเข้ามาจัดการในวันใดวันหนึ่ง  อิอิ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03