ผู้เขียน หัวข้อ: ลมแรงๆ ตีข้าง แบบในคลิปนี้ รถอีโค่คาร์ในบ้านเราจะปลิวแบบในคลิปไหมครับ  (อ่าน 4877 ครั้ง)

ออฟไลน์ SuperBoyyy

• Newbie
  • *
คลิปในลิ้งค์นี้ครับ Japan Daily https://www.facebook.com/JapanNowDaily/videos/273956783440322/

สงสัยว่า Celerio Mirage March จะปลิวไหม (จอดนิ่ง เพราะในคลิปรถใหญ่ก็จอดนิ่งกัน แปลว่าไปต่ออันตราย)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
ไม่น่ารอดครับ เพราะขนาดรถบรรทุกขนาดย่อมๆยังปลิวเลยครับ

ออฟไลน์ kez

มันอยู่ที่น่าตัดกินลม   รถใหญ่กินลมเยอะก็ปลิว   รถเล็กกินลมน้อย ก็อาจจะไม่ปลิว

ออฟไลน์ Sweettender

• Newbie
  • *
ที่ญี่ปุ่นมี k-Car นี่เล็กกว่า Eco Car บ้านเราอีกนะครับ ไม่รู้ว่าจะปลิวไหม แต่ในคลิปรถตู้มันต้านลมด้านข้าง โดนลมเต็มๆ
2018 Honda Jazz S M/T
1989 Mazda 323 1.5 GLX M/T

ออฟไลน์ kiwiwi

ตู้เปล่าบ้านเรา คงแยกทางกับตัวรถแหละ เพราะไม่ล๊อคกัน

ออฟไลน์ toonze

น่าจะไหวอยู่ครับ ที่ปลิวเพราะรถตู้มันมีที่รับลมเยอะกว่า

ออฟไลน์ BN`

ออฟไลน์ mick

อยากให้มาพัดวินรถตู้แถวบ้านเราลงทะเลไปจังครับ

ออฟไลน์ SuperBoyyy

• Newbie
  • *
อยากให้มาพัดวินรถตู้แถวบ้านเราลงทะเลไปจังครับ

อันนี้มีความแค้นหอบมาด้วย 555

ออฟไลน์ thammaratana

• Newbie
  • *
ไม่แบ่งแยกครับ เรามารวมกันได้หมด

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ไม่แบ่งแยกครับ เรามารวมกันได้หมด

เวลาโดนแบบนี้ 
คนญี่ปุ่น เขาทิ้งรถ ซื้อใหม่เลยป่าวครับ  หรือซ่อมมาใช้ต่อแบบบ้านเรา  ???

ออฟไลน์ SM.

เห็น alphard อยู่หลายคันอยู่นะครับ  ;D ;D ;D