ผู้เขียน หัวข้อ: CX3 ขายไม่ดีแบบนี้ เป็นไปได้ไหม ว่าเราจะเห็น CX4 มาแทน  (อ่าน 6732 ครั้ง)

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
น่าจะเพราะเบาะนั่งท้ายล้วนๆ ที่แคบ ยอดเลยไม่ดี c[[ouh CX4 จะมาแทนหรือไม่ เพราะใช้วัสดุร่วมกับ 3 อยู่เยอะ ส่วน CX5 อาจหายไป มาแทนด้วย CX8 (อันนี้ต้องดูยอดขาย) เพราะ CX4 ราคาน่าจะเกือบชน CX5 อาจไปแย่งยอดกัน ต้องรอดูยอด CX4

ออฟไลน์ Magl

อารมณ์ประมาณ xv เลยครับ ชอบๆมาสด้า3 ยกสูง

ออฟไลน์ dinpordinpuen

• Jr. Member
  • **
ถ้าcx4 สามารถขายได้ในระดับราคาที่cx3 ขายอยู่ ผมว่าได้ เพราะคุ้มค่าขึ้นสวยขึ้นมีท้ายเก็บของเพิ่มขึ้น
แล้วผมมองว่าcx3ที่ขายไม่ดีเพราะจุดเด่นมันดันเหลือไม่กี่ข้อแน่นอนเลยคือการขับขี่ที่ดี แต่ลูกค้าหน้าใหม่ก็อาจจะไม่อยากได้รถที่ขับดีมากแต่อยากได้รถที่มันไม่ดูเล็กจนเกินไปเมื่อเทียบกับราคาที่ต้องจ่าย

ออฟไลน์ akewizard

ทาง Mazda คงต้องดูดีๆ ว่าจะเอา CX-4 มาขายแทนแต่ไปแย่งยอดกับ Mazda 3,CX-5  หรือจะทนขาย CX-3 ยอดแห้งๆเหี่ยวๆต่อไป
เผลอๆรถขายที่ตัดยอดกันเอง รวมๆแล้วอาจจะกำไรดีกว่าก็ได้นะ

แต่ราคา CX-4 มาผมว่าไม่มีถูกหรอกครับ  ดีไม่ดีคงราคาพอๆกับ XV ตัวปัจจุบันตอนนี้ซึ่งคนทั่วไปบอกว่าแพงเกิน...
(ทั้งๆที่ได้ Fulltime AWD  ออฟชั่นขับสี่กลายเป็นของราคาถูกซะงั้น)

ถ้าcx4 สามารถขายได้ในระดับราคาที่cx3 ขายอยู่ ผมว่าได้ เพราะคุ้มค่าขึ้นสวยขึ้นมีท้ายเก็บของเพิ่มขึ้น
แล้วผมมองว่าcx3ที่ขายไม่ดีเพราะจุดเด่นมันดันเหลือไม่กี่ข้อแน่นอนเลยคือการขับขี่ที่ดี แต่ลูกค้าหน้าใหม่ก็อาจจะไม่อยากได้รถที่ขับดีมากแต่อยากได้รถที่มันไม่ดูเล็กจนเกินไปเมื่อเทียบกับราคาที่ต้องจ่าย

ราคานี้ Mazda 3 ขายไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ AkE

ผมว่ายากนะที่จะมีในไทยแต่ถ้ามีแล้วขายราคาเท่า cx3 ผมว่าเกิดแน่นอนแต่มันก้จะทระทบยอดcx5 แหละ

ผมว่ายากนะที่จะมีในไทยแต่ถ้ามีแล้วขายราคาเท่า cx3 ผมว่าเกิดแน่นอนแต่มันก้จะทระทบยอดcx5 แหละ

ถ้ามา ก็อาจต้องทิ้งตลาด 3 และ CX3 ซึ่งยอดไม่ได้สวยทั้งคู่อยู่แล้วตอนนี้ครับ

ออฟไลน์ bravo

CX-4 ไม่มาแน่นอน เพราะจะไปเบียดกับ CX-5

CX-5 ขายดี ใครจะกล้าถอดออก เพื่อจะเอา CX-8 มาแทน เพราะไม่รู้ว่าจะรุ่งหรือร่วง

แต่ถ้าเอา CX-8 มาเสริมไลน์ น่าจะช่วยให้ตลาดรวมดีขึ้นมากกว่าครับ

ออฟไลน์ BN`

ผมคิดว่ายากครับ แต่ถ้ามาจริงก็ต้องขายราคาเท่ากับ CX3 เดิม

ถ้าขายแพงกว่านั้นราคาจะไปชนกับ CX5 ครับ

ออฟไลน์ -Brian

ไม่มีทางครับ เอามายอดก็ใช่ว่าจะดีขึ้น ตัวรถมันแนวเดียวกับ XV ซึ่งแน่นอนราคามันไม่ได้เริ่มต้น 8-9แสนแน่ๆครับ

อีกอย่าง CX-3 เองยอดมันก็ทรงตัวอยู่ระดับ 2-3ร้อยคันทุกเดือน ซึ่งมากกว่า XV เสียอีกครับ ยังไงทางมาสด้าคงยังไม่ถอดออกง่ายๆหรอกครับ

ออฟไลน์ lexus

Cx4คือ3 ยกสูง
เป็นไปไม่ได้เลยที่จะตั้งราคาเท่า3หรือcx3

ถ้ามา ราคาชนcx5แน่นอน

ออฟไลน์ dekdemo

• Sr. Member
Cx4คือ3 ยกสูง
เป็นไปไม่ได้เลยที่จะตั้งราคาเท่า3หรือcx3

ถ้ามา ราคาชนcx5แน่นอน

อ่ะ... ผมเข้าใจมาตลอดว่า cx5(โฉมที่แล้ว) คือ 3 มายกสูง เวลาไปนั่งเบาะหลัง 3 แล้วยังรู้สึกว่าองศาพนักพิงหลัง มันเอนมากกว่า cx5(โฉมที่แล้ว)

ออฟไลน์ O_o"

รถดี ออปชั่นครบ ไม่ได้หมายความว่าจะขายดีเสมอไป

คงต้องรอดู CX3 รุ่นถัดไปแล้วละครับ

ออฟไลน์ rtong

คิดว่า ยกเลิกขาย CX4
แล้วทำ CX3 ให้ขนาดใหญ่ขึ้นแทน

เพราะ CX4 เกิดมาเพื่อตลาดจีนเท่านั้น  แต่ CX3 ขายทั่วโลก
CX4 รุ่นต่อไปอาจกลายเป็น Coupe SUV ใช้พื้นฐานจาก CX5 แทน

ออฟไลน์ pjs6306

ยอด cx3 mc2018 ขายดีกว่าเดิมแน่นอนครับ เพราะภสยในต่างจากสอง ชัดเจน genเก่ามันคือสองพรี้เมี่ยมนั่นเอง

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ไม่มาครับ คนอยากได้ 3 ยกสูงไป CX-5 ดีกว่า ต่างจาก CX-4 เยอะครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

CX-3 รถเล็กมาก ควรให้ใหญ่ขึ้นครับ

CX-4 จะตีกับ 3 เกินไปครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
จะเป็นเรื่องดีมากเลย ถ้า cx4 มาแทน cx3
และ cx8 มาแทน cx5  ( ขอราคาพอ ๆ กันนะ )  8)

ออฟไลน์ tsubasa

cx4 สวยมากครับ อยากให้มาทั้ง cx4 cx8 ด้วยครับ ออฟชั่นครบๆ ด้วยนะครับ
cx3 ราคามันแพงไป ลองลดลงสัก 1-2 แสนจะดูคุ้มค่ามากขึ้น

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ก็อยากให้เข้ามาขายนะครับ จะได้เป็นตัวเลือกที่เพิ่มขึ้นของผู้บริโภค อยากรู้เหมือนกันครับว่าจะได้รับการตอบรับอย่างไร

แต่บอกไว้ก่อนเลยว่าผมไม่ใช่กลุ่มเป้าหมายแน่นอน  :-[

ออฟไลน์ SM.

น่าจะไม่มานะครับ เพราะตอนแรกก็บอกว่าทำเฉพาะตลาดจีน

ออฟไลน์ dinpordinpuen

• Jr. Member
  • **

ราคานี้ Mazda 3 ขายไม่ได้ครับ

แต่สำหรับ honda แล้ว hrv ก็แย่งลูกค้าจาก civic ได้ไม่นาน ถ้า cx4 บุคคลิกต่างจาก 3 ผมว่า 3 ก็ยังไปได้ แต่ช่างมันไปเพราะมันก็ไม่มา