ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเคยนั่งเบาะ Recaro CS บ้างครับ  (อ่าน 8149 ครั้ง)

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
ท่านใดเคยนั่งเบาะ Recaro CS บ้างครับ
« เมื่อ: กันยายน 09, 2018, 18:06:11 »
พี่ๆท่านใดเคยนั่งหรือใช้เบาะ recaro cs บ้างครับ อยากทราบว่าเป็นยังไงบ้างครับ
- นั่งแล้วกระชับดีมั้ยครับ?
- ระยะเดินทาง 100 กม.+- (กทม- พัทยา ความเร็วเดินทางเฉลี่ย 90-110ครับ) เมื่อยล้าหรือดีกว่าเบาะติดรถบ้านๆครับ?
ตอนนี้สนใจตัวที่เป็น อัลคันทร่า อยากได้เบาะที่กระชับๆตัวขับทางไกลแล้วตัวไม่ไหลครับ ส่วนตัวขับไม่เร็วครับ ปกติใช้เบาะหนังอยู่รู้สึกว่าตัวไหลบ่อยมากต้องขยับตัวให้เข้าที่บ่อยระหว่างขับรถครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ  :-*

ออฟไลน์ samaklen

Re: ท่านใดเคยนั่งเบาะ Recaro CS บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2018, 21:10:39 »

ของแบบนี้ต้องลองครับ จะบอกว่านั่งสบายมาก
เดี๋ยวก็จะไม่เชื่อ
ถ้างบถึงจัดไปเลยครับ
ควรจะเป็นรุ่นที่ปรับดึงน่องได้ด้วยนะครับ
ถ้าปรับแหงนได้ ก็จะครบถ้วนกระบวนความ

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
Re: ท่านใดเคยนั่งเบาะ Recaro CS บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2018, 22:30:54 »
รุ่นนี้นั่งไม่สบายนะครับ
ผมใส่สองเดือนถอด ทนไม่ไหว

ในรูปไม่ใช่ตัว Alcantara นะครับ
เป็น Dinamica เนื้อจะหยาบกว่า
ส่วนด้านข้างก็เป็น PVC ไม่ใช่หนังแท้

ลองซื้อมือสองมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ขายต่อไม่ขาดทุน

ออฟไลน์ ck_win

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 09:16:20 »
Recaro CS Sportster ที่ทราบมามีทำจากหลายโรงงานครับ
ในรูปของจขกท.เป็น vinyl ตรงกลางเป็น Dinamica ตัวนี้คงมาจากโรงงานในยุโรป
คุณภาพโดยรวมจะเป็นรองรุ่นจากทางญี่ปุ่น ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็น Alcantara กับ หนังแท้ครับ

ผมใช้หนังแท้ตัว limited ปรับอะไรก็ไม่ได้มาก ได้แค่มือหมุนปรับองศาพนักพิงและรางคันโยกเข้าออก
นั่งสบายมากๆครับ ฟองน้ำแข็งกำลังดี การโอบอุ้มทั้งแผ่นหลัง ด้านข้าง พนักพิงศรีษะและแผ่นรองนั่งอยู่ในตำแหน่งที่ดีมาก ขับได้ยาวๆไม่มีเมื่อย

เนื่องจากผมไม่ได้เป็นคนตัวใหญ่ ทำให้รู้สึกกระชับน้อยไปนิด ส่วนตัวอยากให้ปีกข้างบีบลำตัวมากกว่านี้อีกหน่อยจะดีมากครับ

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 12:12:37 »
ขอบคุณทุกๆความเห็นมากๆคร้บ