ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าครับพี่น้อง!เจ้านายให้ช่วยเลือกรถให้ลูกชายวงเงินไม่เกิน10ล้านครับ  (อ่าน 21841 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
งานเข้าครับพี่น้อง!เจ้านายให้ช่วยเลือกรถให้ลูกชายวงเงินไม่เกิน10ล้านครับ ไม่เอาแบบนั่งได้2คนนะครับ ขอแบบนั่งสบายๆ ผมดูไว้2ตัวคือ BMWซีรี่7 กับ BENZ S class แต่ในวงเงินนี้มันดันมีรุ่นย่อยหลายอันของทั้งBMWกับBENZ S class  ผมเลยปวดหัวเลยไม่รู้จริงๆ ช่วยเลือกและช่วยบอกข้อดีข้อเสียด้วยครับพี่น้อง!

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

• Hero Member
ถ้าเจ้านายจะซื้อรถให้ลูก ผมว่า น่าจะบอกเจ้านายให้ลูกเค้าเลือกมากกว่านะ..
ถ้าถามผม ซื้อแจ๊สแล้วที่เหลือ เก็บให้่ลูกเรียนต่อละกัน ถ้าถูกไป ก็เป็น sirocco >> bmw e92 >> z4/tt >> gtr

ออฟไลน์ #PETH#

ไม่รู้สิ ถ้าเป็นผม

ผมจะไปหา Mercedes Benz S350 CDI Blue Efficiency CKD แล้วตรงไปหั่นราคากับเซลล์อีกที หุหุ

ลูกเจ้านายอยากได้เฟอรารี่ แคลิฟอเนียครับ.....แต่เจ้านายค้านหัวชนฝาว่าไม่เอาและไม่ซื้อให้เด็ดขาด ลูกแกเลยงอนบอกว่าจะเอาอะไรก็เอา ซื้อให้มาเหอะ(น่าตบหัวนักเชียว...มีพ่อใจดีขนาดนี้ยังจะงอน) ผมสนิทกับนายผมมาก ผมเลยโดนให้หาข้อมูลมานำเสนอนายผม โดยต้องทำเป็นแผ่นpresentงานและนำเสนอข้อมูลแบบละเอียดๆเช่นอัตราเร่ง การกินน้ำมันและอื่นๆ เพื่อให้นายตัดสินใจครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ดูแล้ว ลูกชายอยากได้รถสปอร์ตมากกว่ารถหรูนะ

ผมว่าไม่ต้องมองการซื้อให้เต็มงบ 10 ล้านก้อได้
E-class Coupe ก้อเหลือๆแล้วน่า

ออฟไลน์ Arado_kung

E-Class Coupe ก็ดี ดูท่าทางแล้วเค้าอยากได้พวกรถสปอร์ตมากกว่าซีดานนะ  อีกคันที่ไม่น่าเกินงบก็ Porche cayman ตัดพวกซีดานคันใหญ่ทิ้งไปเลย เพราะไม่น่าจะชอบมันดูแก่เกินอายุ ถ้ายังมาทางซีดานอยู่ BMW series 5 F10 530d ไปเลยครับ 7 กับ S-class ผมมองว่าใหญ่ไปนะ

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
ดูจากแนวแล้ว ถ้าแบบนี้ สิบล้านหย่อนๆ

Nissan GTR น่าจะเข้าแก็ปสุด

ลูกอยากได้รถแรง พ่อไม่อยากได้รถนั่งสอง

แต่ GTR ได้ทั้งแรง ได้ทั้งนั่งสี่คนสบายๆ

แต่ถ้าไม่ลงตัวจริงๆ ผมคิดว่า BMW Sereis 5 F10 หรือ E-Class น่าจะพอล่ะครับ และเหลือเงินไปแต่งหล่อตามแบบที่ลูกชายอยากได้

ประมาณนี้ครับ^^

ออฟไลน์ Satanic za'

ปริ้นท์บทความรีวิวของพี่จิมมี่ทุกฉบับเลยครับ แล้วเอาไปให้เค้านั่งอ่าน เอาตั้งแต่ jazz ขึ้นไปยัน Benz BMW เลยครับ อิอิ

งานนี้เจ้านายมีมึน เพราะข้อมูลเยอะมากๆ

โอ๊ว....แนะนำกันเยอะมาก นี่ถ้าถามผม ส่วนตัวผมเองนะ ผมจะซื้อcityตัวใหม่สีขาวแล้วไปแต่งเอา ส่วนเงินที่เหลือจะเอาไปประดับความหรูหราเพิ่มเช่นพวงมาลัยและตัวรถฝังเพชร แม็กซ์ทอง สปอยเลอร์คริสตัน เสกิร์ตรอบรถเอาไปฝังพวกเพชร พลอย ทับทิมต่างๆ.....อืมผมว่าแค่นี้ก็น่าจะใกล้เคียง10ล้านได้นะ ล้อเล่นครับ เพื่อนๆในบอร์ดช่วยกันหน่อยเถอะ สาธุ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

530d   7.29M
535i    7.59M
ตัวใหม่ F10 ไปเลยครับ

ได้โดดเด่นซักพัก ความแรงระดับMAX

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1489:bmw-5-series-f10-&catid=85:new-cars-in-thailand&Itemid=55

ออฟไลน์ Sunnook

ลูกเจ้านายอยากได้เฟอรารี่ แคลิฟอเนียครับ.....แต่เจ้านายค้านหัวชนฝาว่าไม่เอาและไม่ซื้อให้เด็ดขาด ลูกแกเลยงอนบอกว่าจะเอาอะไรก็เอา ซื้อให้มาเหอะ(น่าตบหัวนักเชียว...มีพ่อใจดีขนาดนี้ยังจะงอน) ผมสนิทกับนายผมมาก ผมเลยโดนให้หาข้อมูลมานำเสนอนายผม โดยต้องทำเป็นแผ่นpresentงานและนำเสนอข้อมูลแบบละเอียดๆเช่นอัตราเร่ง การกินน้ำมันและอื่นๆ เพื่อให้นายตัดสินใจครับ

เขาคิดถูกแล้วครับที่ไม่ให้แคลิฟอร์เนีย  เกินงบ 10 ล้าน และ สมรรถนะไม่ค่อยคุ้มราคาเท่าใดนัก

รับ Audi S5 กับ BMW 335i Coupe  หรือถ้าเกินงบได้นิดหน่อย เอา M3 ไว้พิจารณาดีไหมครับ

ออฟไลน์ udis

อยากได้ Nissan Leaf สั่งเข้ามาไม่น่าจะเกิน 10 ล้านมั้งครับ
วิ่งออกถนน คนมองกันเพลินเลยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ novic

• Jr. Member
  • **
AUDI TT RS ครับน่าจะ6 ล้านกลางๆ โมได้สุดๆ วิ่งทุลุ 300 แน่นอน ;D

ออฟไลน์ joufo

M6 แท้ๆ มือ 2 ครับ เห็นที่โชว์รูมบีเอ็มฯ เจ้าหนึ่งจอดขายอยู่  ;D

ออฟไลน์ kongz158

• **
รักแรง +ลุกนั่งสบาย EVO X สิครับ งบตั้ง 10 ล้าน ถ้าติดทรงวปอร์ตก็ GTR โลดครับ ;D

ออฟไลน์ MoLee

อยากมีงบแบบนี้มั้งจัง ถ้าผมเลือกจะเลือก GTRครับ

ออฟไลน์ tu_ut

• Newbie
  • *
 Porsche  Cayman  ตอนนี้ประกันเยอรมัน 9 ปี ขับกัน...ยันตกรุ่น   /   BMW  M3  /   CLS 350 or 500  

SLK  / Z4  35i  /  GTR อันนี้ นาย...คงบ่น ช่วงล่างแข็ง

audi   S5   RS4   /   ถ้าเกินงบมาหน่อยก็ Maserati Quattraporte  อันนี้สวยหรู  

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Porsche  Cayman  ตอนนี้ประกันเยอรมัน 9 ปี ขับกัน...ยันตกรุ่น   /   BMW  M3  /   CLS 350 or 500  

SLK  / Z4  35i  /  GTR อันนี้ นาย...คงบ่น ช่วงล่างแข็ง

audi   S5   RS4   /   ถ้าเกินงบมาหน่อยก็ Maserati Quattraporte  อันนี้สวยหรู  

cayman ตัดครับ เพื่อจขกท.บอกว่าคนจ่ายตังไม่ต้องการรถสองที่นั่ง

แต่ cayenne รุ่นเบสิค เท่าที่ดูจากเวป www.porsche.co.th ราคา8กว่าครับ แต่รุ่น S เกินไป3.5แสน

ส่วน panamera ที่น่าจะตรงใจคนจ่ายเงินมากที่สุดกลับไม่ได้ระบุราคารุ่น V6 ไว้

ออฟไลน์ Chris Evn

10 ล้าน  :o :o  ไม่เอา 2 ที่นั่ง

1. Nissan GT-R
2. MB E350 cupe
3. BMW 535i

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
พ่อจะแอบซื้อรถเซอร์ไพส์ผมเหรอเนี้ย ไม่ยักรู้มาก่อน

เอา E-Coupe' ก็ได้ครับไม่ก็ 370Z ก็พอแล้วครับพ่อ T^T"
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าเจ้านายจะซื้อรถให้ลูก ผมว่า น่าจะบอกเจ้านายให้ลูกเค้าเลือกมากกว่านะ..
ถ้าถามผม ซื้อแจ๊สแล้วที่เหลือ เก็บให้่ลูกเรียนต่อละกัน ถ้าถูกไป ก็เป็น sirocco >> bmw e92 >> z4/tt >> gtr
เห็นด้วยนะครับ เอาตังไปให้เรียนสูงๆดีกว่า
แต่ว่าที่สำคัญที่สุดคือเป็นคนดีในสังคมครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
JAGUAR XF มั้ยครับ 6ล้านกว่าๆ น่าสนดีด้วย

ออฟไลน์ kritphakhin

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ยากยิ่งกว่าซื้อ วิออส J หรือ E อีกนะเนี่ย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ RockShow

• **
  • Can't stop the Rock
เป็นผมถ้าตัดแคลิฟอเนียแล้วก็คงต้องตัดgtrไปเลยครับ
เพราะจริงๆแล้วแคลิฟอเนียมันก็เป็น2+2เหมือนกันอ่ะแหละ
คิดว่าคงไม่อยากจะให้ซื้อรถสปอร์ตมากกว่า
ถ้าจะซื้อคงต้องเป็นซีดานที่ดูสปอร์ตๆหรืิอคูเป้ที่ดูโปร่งๆหน่อย
น่าจะตอบโจทย์ได้ทั้งคนจ่ายและคนใช้
แนะนำว่าอีคลาสคูเป้ตัวล่าสุดน่าจะเป็นตัวที่ถูกใจทั้งสองคนมากที่สุด
หรือซีรีส์6อ่ะครับ
never say never

ออฟไลน์ phat

• Newbie
  • *
ผมว่าพวกเราน่าจะเข้าใจหัวอกผู้บริโภคมากกว่านี้นะครับ จะได้ตอบโจทย์เค้าถูก

ถามท่านเจ้าของกระทู้ครับ เราจะได้ตีโจทย์แตกง่ายขึ้น ขอ background คนขับครับ
1. อายุ > image ของ brand รถ ต่อคนขับ
2. ประวัติการศึกษา > เรียนในเรียนนอก มีผลไปถึงความชอบที่อาจต่างกัน
3. สังคม > เช่นสังคมเพื่อนกับการยอมรับเช่น สมมติถอย Jaguar มา เพื่อนทัก เฮ้ขับรถพ่อมาเหรอว้าาา etc... ตอบโจทย์ไม่ตรงเจ้าของกระทู้ผู้เสนอ idea เดี๋ยวจะเศร้า
4. นิสัยการขับขี่ > ซิ่งไม่ซิ่ง หรือว่าแค่อยากได้งามๆ แต่ไม่จำเป็นต้องเครื่องแรงๆ ให้โดนภาษีบานเล่นๆ เช่น วันๆขับอยู่แค่สุขุมวิท
5. ความชอบส่วนตัว (ที่เห็นๆคือ Ferrari California ) มีอย่างอื่นเสริมหรือป่าวครับคุณเจ้าของกระทู้ เราจะได้ช่วยๆกันคิด
6. พ่อผู้มีงบประมาณใช้รถอะไรอยู่ครับ

เห็นคุณเจ้าของกระทู้เอ่ยถึง S-class กับ 7 series
เห็นว่า new S-class ใกล้คลอดพร้อม 9-speed อันนี้น่าสนใจน่ารอนะครับ แต่ตัว Mc ปัจจุบันก็งามดี
ส่วน 7 series ยังสดๆเลย น่าใช้มากกว่า

แต่ผมมองหัวอกถ้าเป็นพ่อคนแล้วลูกอายุไม่ถึง 30 ทำงานยังไม่เข้าตากรรมการ และไม่อยากให้ลูกมัน spoil มาก
ผมคงอ้างว่าจะซื้อรถให้ลูก แต่จริงๆไว้ขับเองมากกว่า ถ้าสุดท้ายเลือกรถ size นี้ และจะได้ไม่โดนภรรยาตั้งข้อกังขาด้วย

ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวที่อยาก share ครับ  :-*

"Give a man a fish, he?ll eat for a day Teach a man to fish, he?ll eat for a lifetime"

ออฟไลน์ JuDars

• **
ถ้าจะเอาแรง + นั่งได้เกิน 2 แบบสบายๆ

1. BENZ C63 AMG
2. AUDI RS4

2 คันนี้แรงแน่นอนแล้วก็ยังนั่งได้สบาย

ออฟไลน์ mcat231032

ผม ขอ แปลกแวกแนว ล่ะกัน ครับ  ไม่ได้เช็ค ราคา  แต่อยากได้เป็น SAAB 9-5 ตัวใหม่ครับ ชอบเป็นการส่วนตัว  ปลอดภัยแน่นอน

ปล. อิจฉาจังพ่อ ใจดีจริงๆๆ