ผู้เขียน หัวข้อ: ตลาด PPV ร้อนแรงมาก แต่ที่เลือก ออนิวปาเจโร่ ก็เพราะว่า ????  (อ่าน 13362 ครั้ง)

ออฟไลน์ stm

• Sr. Member
นั้นก็เวอร์ไปนะครับท่าน ระบบมันค้างรึป่าวครับ PPV 12 -13 โลลิตรก็เก่งแล้วว

ระบบไม่ค้างครับท่าน ตอนออกจากบ้านมันขึ้น 10กว่าๆ /100  พอขับไปถึงสุราษ ลงมา 4  แล้วขับอีก 120 โล ถึง นคร ลดลง 3.8 ครับ
นำ้มันหมด ผมก็เลยเติมเต็มถัง คำนวนแล้วคร่าวๆ ก็ได้ 20 กว่าโล ลิตรครับ ความเร็วจะคุมที่ 2000 รอบครับ
พอดีบอกไม่หมดครับ รถเอาแมวเหมียวออก แล้วปิดอีจีอาร์ มีอย่างอื่นเพิ่มเข้ามาด้วยครับท่าน
ถ้ารถเดิมๆ ก็ประมาณที่ HLM ทำไว้ครับ
ทำอะไรเพิ่มอีกบ้าง ขอเป็นแนวทางด้วยครับ ผมใช้อยู่ อยากได้ประหยัดสัก 15 โล/ลิตร ก็ดีใจแล้ว

ออฟไลน์ chat_eg3d

• Jr. Member
  • **
พอดีบอกไม่หมดครับ รถเอาแมวเหมียวออก แล้วปิดอีจีอาร์ มีอย่างอื่นเพิ่มเข้ามาด้วยครับท่าน

อุด EGR  / เอาแมวออก / ทำอย่างอื่น

ได้ขนาดนี้เลยหรือครับ

ได้ครับ แต่ตอนนี้ปรัมมาที่ 5.5/100

อย่างอื่นนี่มีอะไรบ้างครับ ทุกวันนี้ผมใช้เกิน12 โลลิตรนี่นานๆจะถึงสักที

ลองปิด egr กับเอาแมวออกก่อนครับ จะช่วยได้เยอะ ถ้ารักโลกก็ไม่ต้องทำครับ
ถ้ารักรถก็ทำครับ  เคยมีประสบการณ์ไม่อุด EGR เพียงสองปีกว่าๆ ไฟโชว์ วาล์ว อีจีอาร์ มีปัญหา
ถอดออกมา มียางสีดำเหนียวๆ เต็มไปหมดทั้งระบบไอดี ต้องเปลี่ยนวาล์วอีจีอาร์ และอินเตอร์คูลเลอร์เพราะตันครับ
ต้องล้างชุดไอดีทั้งหมด ส่วนอย่างอื่นต้องหลังไมล์แล้วครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
trip reset ตอนเติมน้ำมันสิครับ ขับ 120 คงเหลือ 8-9/100 km ตอนคำนวนแน่ๆ  แบบนี้เวอร์ไป

Everest 3.2 ล้อ 20 ก็ทำให้โชว์ได้ครับ เลขนี้ถ้าเอาแค่จากจอนะ แต่คำนวนจริงนี้ไม่มีทาง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kiwiwi

แล้วถ้าอุดอย่างเดียวโดยไม่เอาน้องแมวออก ผลจะเป็นอย่างไรครับ

• **
แล้วถ้าอุดอย่างเดียวโดยไม่เอาน้องแมวออก ผลจะเป็นอย่างไรครับ

คิดว่า ถ้าแมวเริ่มตันก็จะยิ่งกินน้ำมันน่ะครับ เพียงแต่ไม่มียางเหนียวๆ ดำๆ

ออฟไลน์ madboy

Wowwww

ขับตั้ง 120 กว่า ยังได้ 26 โล/ลิตร สุดยอดไปเลยครับ  :o :o :o :o

ออฟไลน์ valent

เดี๋ยวเอาภาพตอนยกคันเร่งมาเกทับเลย 99 กม/ล.
แซวกันขำๆ ครับ
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Dozeda

• **
ผม2.4GT premium ขับไปกลับโคราช 80km/hr ได้16ครับ จับด้วยการเติมเต็มถังถึงกรุงเทพก็เติมกลับเต็มถัง

แต่ถ้าวิ่งในเมืองก็จะได้11-12 ไม่เคยต่ำกว่า10ครับ

ออฟไลน์ mongolias

มันทำได้ขนาดนั้นจริงเหรอ แปลกๆ

ออฟไลน์ Bunyarit344

ผมก็มีตัว ขับ 2wd อยู่นะเจ้า all new PJS 2017 วิ่งกรุงเทพ ระนองบ่อย หลังๆอ่ะ  ครูสบ้าง เหยียบเองบ้างสลับไปแล้วแต่ช่วงจราจร 
กด ค้าง Reset Trip ททุกครั้ง 

ใช้วิธีเติมเต็มถังแล้ว หักลบ กับ KM ที่วิ่งไป ได้ยุที่ 17-18 K/L   
ถ้าในเมือง กทม ก็ ได้ยุที่ 13-14 Km/L

ปล.  ทริปน่าจอ  มันเชื่อไม่ค่อยได้อะ ผมว่า

ออฟไลน์ wa330

อุด EGR  / เอาแมวออก / ทำอย่างอื่น

ถอดท่อไอน้ำมันเครื่องทิ้งลงล่างอีกอย่างครบสูตร

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
พวก Hybrid ดูไว้ซะ โครต Bad ass !!  :P
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Fly to dream

พวก Hybrid ดูไว้ซะ โครต Bad ass !!  :P

;D ;D ;D  แหมพี่ก็พูดซะ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Trafalgar

ซื้อตัวนี้ดีกว่า Eco Car อีก

สุดยอดเลย
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ Arm

ค่าเพี้ยนครับ  ;D

ผมก็ขับ All new PJS MY18 ขับ 2 ภายในครีม

ในเมืองผมมักจะได้ประมาณ 10-12 โลลิตร

วิ่งข้ามจังหวัดทางโล่งๆก็จะประมาณ 14-16 โลลิตรครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Slow But Sure

เรทจริงเติมเต็มถังได้ขนาดนี้มั้ยครับ 20 โลลิตร
ผมจะได้ขายอัลมีร่าทิ้ง

ชอบเม้นนี้ครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ถึงคนที่ไม่ได้ชอบรถเป็นชีวิตจิตใจแล้วหลงเข้ามาเจอ โปรดใช้วิจารณญาณในการรับข้อมูลนะครับ  :-X

ออฟไลน์ jame894561

กระทู้ล่อเป้า 5555

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เปิดประตูมาก็ไม่เลือกแล้วครับ

คันเป็นล้าน นั่งอ้าขาก็ไม่ได้ วางแขนข้างประตูก็ไม่ได้ ยังต้องกดสวิตช์กระจกด้วยท่าทางประหลาดอีก  :-\

ออฟไลน์ Koong

ขอข้อมูลเพิ่มหน่อยครับ
 ระยะทางตั้งแต่เติมน้ำมันเต็มถัง. จนวิ่งถึงปลายทาง. กี่ กม ครับ และใช้เวลากี่ ชม ครับ
 ถึงปลายทางแล้วเติมน้ำมันกลับไปกี่ลิตรครับ
 ความเร็วเฉลี่ยที่ใช้ ประมาณเท่าไหร่

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ในนี้ ก็มีคนใช้ PJS หลายคนนะ แต่แปลกที่อัตราบริโภคน้ำมันเชื้อเพลิง 25Km/L+ อยู่คันเดียว ทั้งที่คันอื่นได้แค่ 12-14Km/L เรื่องอุด EGR ก็ทำกันหลายๆ คัน ก็ไม่เห็นจะถึง 20 Km/L อยู่ดี

ขับ Hybrid ยังไม่เคยได้ถึง 20 Km/L เลย ที่ความเร็วประมาณนั้น

ปล.หน้าจอ ณ ช่วงเวลา มันบอกอะไรไม่ได้ ผมขับ 140Km/h แต่ได้อัตรากินกินน้ำมัน 50 Km/L ผมก็เคยเจอครับ บนหน้าจอ realtime consumption ของรถยี่ห้อหนึ่ง(ตอนลงเนินนะ 55555) บางคนอาจจะรู้ละว่ารถอะไร

ออฟไลน์ YenChar

รถผม FTN 2.4
ล้อ Flow forming เบากว่าล้อเดิมหลายกิโล แถมจูนเครื่องใหม่
วิ่ง 90 ยาวๆ 500 กิโล ยังได้แค่ 14-15 โลลิตรเองครับ

เห็น PJS โบใหญ่ๆ ประหยัดขนาดนี้ น่าอิจฉาจริงจริ๊งงงง

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมเคยขับ accord hybrid ที่ความเร็ว 160-190 ทางยาว ๆ
มันก็ยังขึ้น 19km/lte เลยครับ 8)

PKS8

• บุคคลทั่วไป
เอิ่ม ท่านครับ ทุกครั้งที่เติมน้ำมันเต็มถัง มัน Reset Avg Consumption ใหม่ให้เองครับท่าน

จะดู Avg Consumption ดูตอนใกล้หมดแล้วครับท่าน จากรูปท่านน่าจะเพิ่งเติมน้ำมันเต็มถังนะครับ แล้ววิ่งแค่ไม่กี่กิโล หรือยังไม่ได้ขยับรถนะครับ

แก้ไขนิดนึง ไม่ต้องเติมเต็มถังครับ แค่หมุนเปิดฝาน้ำมัน ระบบมันก็ Reset ให้เองเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2018, 22:39:00 โดย PKS8 »

ออฟไลน์ Volta

อยากถามว่า เอาแคตออก เอาอีจีอาร์ออก พี่ไม่เหม็นไอเสียรถบ้างเหรอครับ
ขนาดรถผมเดิมๆ เวลาไปเอาของท้ายรถขณะที่ยังติดเครื่องอยู่ ยังเหม็นจนเวียนหัวเลย

แล้วนี่ ขับๆไป รถที่ตามหลัง เขาก็ได้รับก๊าซคาร์บอนไดอ็อกไซด์ คาร์บอนมอน็อกไซต์ไปเต็มๆ
หรือแม้กระทั่งตอนจอดติดไฟแดง จอดซื้อของในปั้ม ถอยรถเข้าบ้าน ไอเสียวันก็วนๆอยู่รอบๆรถนั่นล่ะครับ

ไอเสียพวกนี้มันเป็นสารก่อมะเร็ง โดยเฉพาะมะเร็งปอด พี่ไม่รักษ์โลก แต่น่าจะรักเพื่อนร่วมทางบ้าง หรือห่วงคนในครอบครัว แฟนพี่ที่ต้องไปเอาของท้ายรถ เขาก็ต้องสูดไอเสียที่ไม่ได้ผ่านการกรอง เข้าไปเต็มๆ

เอาแคตออก เอาอีจีอาร์ออก มันช่วยให้ประหยัดน้ำมันขึ้นได้ แต่ระยะยาวต้องไปเสียเงินรักษาโรคมะเร็ง มันก็ไม่คุ้มกันหรอกนะ
สวัสดีทุกๆคนครับ

• **
ในนี้ ก็มีคนใช้ PJS หลายคนนะ แต่แปลกที่อัตราบริโภคน้ำมันเชื้อเพลิง 25Km/L+ อยู่คันเดียว ทั้งที่คันอื่นได้แค่ 12-14Km/L เรื่องอุด EGR ก็ทำกันหลายๆ คัน ก็ไม่เห็นจะถึง 20 Km/L อยู่ดี

ขับ Hybrid ยังไม่เคยได้ถึง 20 Km/L เลย ที่ความเร็วประมาณนั้น

ปล.หน้าจอ ณ ช่วงเวลา มันบอกอะไรไม่ได้ ผมขับ 140Km/h แต่ได้อัตรากินกินน้ำมัน 50 Km/L ผมก็เคยเจอครับ บนหน้าจอ realtime consumption ของรถยี่ห้อหนึ่ง(ตอนลงเนินนะ 55555) บางคนอาจจะรู้ละว่ารถอะไร

***แต่แปลกที่อัตราบริโภคน้ำมันเชื้อเพลิง 25Km/L+ อยู่คันเดียว****
เคยสอบถามผู้ผลิต เค้าตอบประมาณว่า คุณเป็นผู้เชี่ยวชาญมาจากไหน เป็นเทพหรือไง ถึงมาบอกว่าสินค้าเค้าเพี๊ยน ระวังจะโดนฟ้อง
555 เกือบโดนฟ้องแล้วตรู

• **
เอิ่ม ท่านครับ ทุกครั้งที่เติมน้ำมันเต็มถัง มัน Reset Avg Consumption ใหม่ให้เองครับท่าน

จะดู Avg Consumption ดูตอนใกล้หมดแล้วครับท่าน จากรูปท่านน่าจะเพิ่งเติมน้ำมันเต็มถังนะครับ แล้ววิ่งแค่ไม่กี่กิโล หรือยังไม่ได้ขยับรถนะครับ

แก้ไขนิดนึง ไม่ต้องเติมเต็มถังครับ แค่หมุนเปิดฝาน้ำมัน ระบบมันก็ Reset ให้เองเลยครับ

ไม่รีเซ็ตครับ มันยังค้างอยู่ ถ้ารีเซ็ตมันไปเริ่ม ที่ 20กว่า/100  แล้วกว่าจะให้ไหลลงมาที่ 3.8 ต้องวิ่งกันยาวเลยครับ ข้ามจังหวัดเลย

ออฟไลน์ imvile

ได้ครับ แต่ตอนนี้ปรัมมาที่ 5.5/100

อย่างอื่นนี่มีอะไรบ้างครับ ทุกวันนี้ผมใช้เกิน12 โลลิตรนี่นานๆจะถึงสักที

ลองปิด egr กับเอาแมวออกก่อนครับ จะช่วยได้เยอะ ถ้ารักโลกก็ไม่ต้องทำครับ
ถ้ารักรถก็ทำครับ  เคยมีประสบการณ์ไม่อุด EGR เพียงสองปีกว่าๆ ไฟโชว์ วาล์ว อีจีอาร์ มีปัญหา
ถอดออกมา มียางสีดำเหนียวๆ เต็มไปหมดทั้งระบบไอดี ต้องเปลี่ยนวาล์วอีจีอาร์ และอินเตอร์คูลเลอร์เพราะตันครับ
ต้องล้างชุดไอดีทั้งหมด ส่วนอย่างอื่นต้องหลังไมล์แล้วครับ

เกลียดประโยคนี่จัง
รักโลกก็ไม่ต้องทำ

เค้าพยายามหาวิธีลดมลพิษให้โลกกันทุกวัน คิดภาษีตาม co2
EGR ก็ช่วยลด NO2 ที่ VW โดนฟ้องก็เรื่องโดนค่า NO2

อุด EGR NO2 มันไม่ได้เพิ่มแค่เท่า หรือ 2 เท่า มันเพิ่มเป็น พันๆเท่า ไม่รู้สึกเห็นแก่ตัวบ้างหรอครับ?
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ toffyearn

ขำๆ ใช่มั้ย

ออฟไลน์ madboy

***แต่แปลกที่อัตราบริโภคน้ำมันเชื้อเพลิง 25Km/L+ อยู่คันเดียว****
เคยสอบถามผู้ผลิต เค้าตอบประมาณว่า คุณเป็นผู้เชี่ยวชาญมาจากไหน เป็นเทพหรือไง ถึงมาบอกว่าสินค้าเค้าเพี๊ยน ระวังจะโดนฟ้อง
555 เกือบโดนฟ้องแล้วตรู

ถ้าตอบมาอย่างนี้ น่าจะโดนสวนว่า ใครกันแน่ที่จะโดน คุณทำของมาขาย ประสิทธิภาพไม่เป็นไปตามจริง  ;D